[Thảo luận] Đi bộ ngang qua đường... cháu bị đâm trực diện...!!!

GTS

Xe tăng
Cẩn thận thì nên đi khám cụ ạ, sắp Tết rồi. Năm ngoái, bên em có một anh cũng đi bộ ngang đường bị 2b vượt 4b khuất tầm nhìn phang vào phải nghỉ mất 6 tháng. Nên bây giờ đi bộ sang đường là em cứ phải nhìn cả phía trước và phía sau 4b.

khoavq

Xe điện
Chỗ này không có đèn đỏ, xe ô tô và xe máy rẽ phải từ Tây Sơn sang Chùa Bộc ngay cổng Viện thuỷ lợi. Bác này vướng ô tô nên ko nhìn thấy 2 ông xe máy, xe máy thì cũng vượt phải ô tô, cũng vướng nên ko nhìn thấy bác này. Nhưng bác hơi liều khi đi bộ vượt qua đầu ô tô. Số đen thôi bác, đúng sai chỗ này cũng khó xử :102:
Lại 1 cụ không đọc kỹ bài. Chán quá :'(:'(:'(

hetlamphien

Xe đạp
Kính các cụ,

Cuối năm đen quá...

Hôm nay, cháu gửi xe ở Đại Học Thủy Lợi, đi bộ sang Parkson (cháu làm ở tầng 11 Parkson). Trưa nay hẹn mấy nhân viên đi ăn trưa, khoảng 12h10, cháu xuống và đi sang ĐHTL để lấy xe.

Cháu gửi ở ĐHTL nhiều rồi, và khi đi bộ ngang qua đường thì cháu toàn đi đúng vào vạch người đi bộ. Hôm nay cũng vậy. Sang đến phần đường phía bên ĐH Thủy Lợi, cháu đi bộ chậm... có 1 chiếc xe ô tô đi ở làn giữa cũng đi chầm chậm qua cháu thì...

...

xe máy đâm trực diện vào cháu... không phanh được chút nào. Nó lao sang bên trái chiếc ô tô để định vượt ô tô nhưng chưa kịp thì đâm vào cháu.
Trước tiên là chúc bác được bình an. Mặc dù chắc có cụ đã nói rồi nhưng đúng là tự bác cũng thấy là phải cẩn thận hơn khi đi qua đường.
Bác đi ( mặc dù trên phần đường dành cho người đi bộ), nhưng theo cách mô tả của bác là thằng xe máy "lao sang bên trái chiếc ô tô để định vượt ô tô nhưng chưa kịp" thì đâm vào bác nghĩa là bác lúc đó đi qua đầu ô tô, tầm nhìn quan sát bên trái bị hạn chế, mất cảnh giác là bị "BÙM" thôi.
Không phải an ủi bác là vì thằng xe máy đi láo, nó cũng không dự được là có người đi qua đầu xe, nên mới vượt trái, không phang vào bác thì cũng phang vào ai bất kỳ đi qua đầu xe oto lúc đấy.Đi ngang qua đầu xe máy nhìn rõ thế mà nõ còn phang trung nữa là đi qua đầu oto.
Kinh nghiệm lái ô tô trong khu đô thị thì phải rất cẩn thận trong các trường hợp như thế này khi vượt xe hoặc chứng ngại vật phía bên phải xe mình ( không phải là vượt phải nhé), hoặc là qua chỗ có xe buýt, taxi dừng trả đón khách, thì phải lưu ý quan sát có người chuẩn bị đi đầu xe lúc đó không. Văn hóa Việt nam là "lúa ngoi" nên hay vượt qua các đầu xe lúc đó lắm. THiếu quan sát, ít kinh nghiệm , và vội gặp nhau lúc đấy thì không chết cũng thành tật cả.
Càng gần Tết càng phải AN TOÀN nhé.

Chỉnh sửa cuối:

karens

Xe buýt
Cụ chủ thớt đúng là gặp không may, khen cụ hành xử người lớn. Giao thông ở VN, HN cứ phải cẩn thận ạ, mẹ cháu cũng từng bị một phát, cháu cũng hơi đau.

Furious

Xe điện
Chia sẻ cùng cụ, chúc cụ sớm lấy lại phong độ :)

khoavq

Xe điện
Trước tiên là chúc bác được bình an. Mặc dù chắc có cụ đã nói rồi nhưng đúng là tự bác cũng thấy là phải cẩn thận hơn khi đi qua đường.
Bác đi ( mặc dù trên phần đường dành cho người đi bộ), nhưng theo cách mô tả của bác là thằng xe máy "lao sang bên trái chiếc ô tô để định vượt ô tô nhưng chưa kịp" thì đâm vào bác nghĩa là bác lúc đó đi qua đầu ô tô, tầm nhìn quan sát bên trái bị hạn chế, mất cảnh giác là bị "BÙM" thôi.
Không phải an ủi bác là vì thằng xe máy đi láo, nó cũng không dự được là có người đi qua đầu xe, nên mới vượt trái, không phang vào bác thì cũng phang vào ai bất kỳ đi qua đầu xe oto lúc đấy.Đi ngang qua đầu xe máy nhìn rõ thế mà nõ còn phang trung nữa là đi qua đầu oto.
Kinh nghiệm lái ô tô trong khu đô thị thì phải rất cẩn thận trong các trường hợp như thế này khi vượt xe hoặc chứng ngại vật phía bên phải xe mình ( không phải là vượt phải nhé), hoặc là qua chỗ có xe buýt, taxi dừng trả đón khách, thì phải lưu ý quan sát có người chuẩn bị đi đầu xe lúc đó không. Văn hóa Việt nam là "lúa ngoi" nên hay vượt qua các đầu xe lúc đó lắm. THiếu quan sát, ít kinh nghiệm , và vội gặp nhau lúc đấy thì không chết cũng thành tật cả.
Càng gần Tết càng phải AN TOÀN nhé.
Thêm 1 cụ nữa không đọc kỹ :77::77::77:

Ở bài đầu, cháu có viết là cháu đi bộ sang đường ở phía bên ĐHTL (nghĩa là chiều từ Ngã Tư Sở đi Tây Sơn-Chùa Bộc, có 1 chiếc ô tô đi ở làn giữa... đi qua cháu (nghĩa là cháu đợi cho nó đi rồi cháu mới định bước tiếp thì bùm... thằng xe máy lách sang trái chiếc ô tô đâm vào cháu!)

Các cụ cứ bảo là cháu không cẩn thận thì đã thế cháu l-é-o thèm đi chụp CT nữa :'(.

Chỉnh sửa cuối:

Lacetti_EX

Xe buýt
Chúc bác sớm như bình thường. Hạn cuối năm bác nhỉ.

viettan333

Xe tải
Mọi người chia buồn, riêng e chúc mừng kụ.

Sau 1 va chạm kinh hồn như thế mà kụ ko sao là phải chúc mừng kụ rồi.

(b) (b) (b)

TLS

Xe tải
Website
acctaxhn.com
Khám xét gì chưa hở cụ chủ thớt, chắc ko sao đâu dưng mờ cứ đi khám cái đi, cho nó yên cái tâm. Cụ là chúa cửn thựn, vậy mà đi bộ cũng bị tông, quả là ra đường bây giờ chẳng biết đường nào mà lần - mình tránh va người ta rùi nhưng người ta có tránh mình ko thì còn phải xét .......... :mad: :'(

viettan333

Xe tải
Các cụ cứ bảo là cháu không cẩn thận thì đã thế cháu l-é-o thèm đi chụp CT nữa :'(

Kái lày ngta gọi là CẢ GIẬN MẤT KHÔN đấy kụ.

Sao lúc xử lý với 2 chú 2B kụ bình tĩnh thế mà giờ lai ... :102:

xauzai

Xe điện
Website
www.otofun.net
Nên đi khám bác khoa ạ, có gì cần thì ới em nhá.

Mịa,đúng là giao thông HN, chán thế:102:

Kamaz106

Xe tải
Một mảnh đất nho nhỏ có cái biệt thự to to
Chia bùn với cụ, người ngợm không việc gì là cũng may rồi cụ ạ. Em cũng giống cụ, ngày nào cũng gửi xe ở ĐHTL rồi đi bộ lên Parkson, lần nào sang đường em cũng run, sang đượ đến bên kia thở đánh phào.

hien

Xe máy
:21:E chuẩn đoán từ xa: Cụ ko sao đâu, ko phải chụp j cả

gạch đỏ

Xe hơi
Tiếc, sao không đâm em chân dài trực diện thì phê :))

khoavq

Xe điện
Kính các cụ...

Lời đầu, cháu cảm ơn các cụ đã chia sẻ với cháu.

Sau nữa, đến bây giờ, cháu không thấy có triệu chứng ra đi, trộm vía.

Công nhận cú đâm kinh thật, cháu nghĩ rằng tốc độ của chú 2B lúc ấy khoảng 20 km/h cũng nên, không phanh đâm luôn thì nó khủng khiếp lắm. Vậy mà không gãy xương, không bong gân, quần áo không hỏng, đầu cũng có vẻ bình thường thì... ơn trời.

Cháu xin lỗi, cháu không đi chụp CT, bởi vì không muốn rước lấy cái lo. Nhưng theo 1 số chiên gia thì phải buồn nôn, mất trí nhớ và choáng/đau đầu thì mới bị chảy máu trong... Cháu không bị 1 hiện tượng nào, vẫn bình thường và nhớ mọi việc, nên không đi chụp CT...

Sáng nay vưỡn ngồi cà phê ở Văn Việt (36 Lý Thường Kiệt) với cụ Thần Tài;

Chiều này vưỡn ngồi cà phê ở cà phê Xuân (53 Vũ Trọng Phụng) với cụ xauzai (FUNS)...

Bây giờ vưỡn lượn OF...

Có vẻ không sao rồi, ơn trời...

Nhưng đi bộ qua đường bây giờ thấy kinh kinh :77::77::77:

Cháu sẽ bún trả các cụ dần dần nhé. Thanks các cụ ơ gên thật nhiều!!!

GTS

Xe tăng
Cụ đổi chữ kí đi, thấy xui xẻo quá.

Vitara-29U....

Xe hơi
Khổ thân cụ quá, thôi thì làm vại bia cho mát ruột(b)

CAP_bl

Xe điện
Đến giờ này chắc cụ Khoa xác định là ngon rồi, lần sau phải rút kinh nghiệm cụ ợ, sức khoẻ bản thân là chính :69: