[CCCĐ] Đi Canada thế nào lại lộn sang Pháp.

medela

Xe container
Website
www.dhl-meditech.com
Vâng hàng ngày lướt face thấy trong hội bạn bè cứ đứa nào ăn học đàng hoàng, mặt mũi sáng sủa là toàn tìm đường sang ăn bơ thừa sữa cặn của bọn dẫy mãi éo chết hết cả. Thế này thì thoái hoá biến chất quá, không biết bọn tư bản nó bóc lột kiểu gì mà chẳng ông nào chịu về xây dựng thiên đường.

Em đem thắc mắc hỏi‎ mấy ông bạn ở nhà thì toàn những ông giỏi uống bia hơn làm nên chẳng biết gì cả, thế là em phải sang xem thế nào mới được.

‎Đường bay từ Việt Nam đến Montreal thì thường quá cảnh tại Châu Âu nên em xin luôn visa Schengen để đi lại cho tiện.
Québec City

Ottawa thủ đô

Paris

Chỉnh sửa cuối:

giangsuki

Xe ngựa
Vâng hàng ngày lướt face thấy trong hội bạn bè cứ đứa nào ăn học đàng hoàng, mặt mũi sáng sủa là toàn tìm đường sang ăn bơ thừa sữa cặn của bọn dẫy mãi éo chết hết cả. Thế này thì thoái hoá quá, không biết bọn tư bản nó bóc lột kiểu gì mà chẳng ông nào chịu về?

Em đem thắc mắc hỏi‎ mấy ông bạn ở nhà thì toàn những ông giỏi uống bia hơn làm nên chẳng biết gì cả, thế là em phải sang xem thế nào mới được.

‎Đường bay từ Việt Nam đến Montreal thì thường quá cảnh tại Châu Âu nên em xin luôn visa Schengen để đi lại cho tiện.
Tiếp đi lão, hay là lại lạc cả trong ô ép nữa rồi :D

medela

Xe container
Website
www.dhl-meditech.com
Do hộ chiếu mới đổi nên em cũng được các em vn airline chăm sóc kỹ càng, quan tâm hỏi han tình hình đi lại ăn ở làm em cảm động rất.

Do bay ngược chiều quay của trái đất nên em được chứng kiến phong cảnh này khi máy bay bắt đầu bay vào địa phận Châu Âu.

Chỉnh sửa cuối:

medela

Xe container
Website
www.dhl-meditech.com
Sau 12 giờ bay thì em cũng đến được sân bay cdg, paris an toàn. Mùa này paris vẫn khá lạnh, khoản 0 độ buổi sáng.

Đầu tiên bao giờ cũng là khâu kiểm tra an ninh, như kiểu thằng nghèo muốn vào nhà thằng giầu thì phải bị kiểm tra xem tư cách đạo đức thế nào mới được vào chơi.
Nhưng bọn tư bản nó làm ý nhị hơn các đồng chí Nga anh em, nghĩa là khi hạ cánh thì trên máy bay đã thông báo mọi người chuẩn bị sẵn hộ chiếu cầm tay để kiểm tra. Khi ra khỏi đường ống đã thấy 2 đồng chí cảnh sát đứng đợi sẵn sàng, cười rất tươi và soi visa trên pp của cả ta lẫn tây bằng kính lúp (chỉ có đường bay từ vn sang mới bị kiểm tra, đường bay từ canada về pháp thì không bị). Nếu visa ok thì cảm ơn và cho đi tiếp.
Còn hồi em đi Nga thì các đồng chí Nga cứ lùa tất cả dân việt nam vào phòng riêng để túc tắc kiểm tra hòng vặt lông các đồng chí có vấn đề hoặc trả lời lung tung (tốt nhất là không nói tiếng nga), đúng là tình đồng chí thắm thiết quá đi.

Chỉnh sửa cuối:

medela

Xe container
Website
www.dhl-meditech.com

medela

Xe container
Website
www.dhl-meditech.com
Cụ biết chỗ này không?
Em nhận ra chỗ này là em không biết ạ. hihi

Canada có cấp visa hết thời gian quyển hộ chiếu phỏng cụ?
Em nghe mấy em út nó bẩu thế
Canada cấp visa hết hộ chiếu luôn cụ ạ, Trường hợp của em được 10 năm. Khi nhập cảnh bọn nó còn chẳng thèm đóng dấu vào hộ chiếu của em nữa cơ.

Chỉnh sửa cuối:

medela

Xe container
Website
www.dhl-meditech.com
Đến sân bay cdg paris thì em mới được báo tin mấy hôm nay các cụ phi công hãng air france đang mải bãi công nên chuyến bay của em sang canada bị huỷ. Đợt này Hàng không đình công, đường sắt đình công, khách sạn đình công em đã thấy hãi rồi thế mà em còn được nghe có trường học cũng đình công nữa thì em chẳng hiểu người pháp thế nào nữa.

Con gấu nhà em nó bảo để nó gọi điện thoại nhờ người quen can thiệp nghe Kinh kinh là, thế mà thế éo nào bọn tây nó vẫn cứ bắt em ở lại chơi pari mấy hôm liền. Bỗng nhiên em nghe tiếng pháp đang hay thế mà đâm ra ghét các cụ ạ.

Thế là em được các bạn pháp cho ở mấy đêm ở cái ks này, miễn phí ở và ăn uống ngày 3 bữa ợ.

Chỉnh sửa cuối:

medela

Xe container
Website
www.dhl-meditech.com
Khách sạn này ở nhà ga terminal 3 của sân bay, có bến xe bút và tầu nhanh RER B vào thành phố.

Bến bút ở đây thiết kế khá đơn giản nhưng tổ chức rất hợp lý nên nhìn không lộn nhộn như quê mình.

Thiết kế của Pháp thì hoành tráng rồi. Quê em có mấy công trình xây tầm hơn trăm năm vẫn đẹp đến tận bây giờ.

Ngoài ăn uống miễn phí, Em được phát cái vocher 15 ơ để mua đồ ăn thêm trong sb

Chỉnh sửa cuối:

medela

Xe container
Website
www.dhl-meditech.com
Từ sân bay cdg vào pari chơi các cụ có rất nhiều lựa chọn: đi bằng taxi mất khoảng 50 ơ, đi tầu hoả RER line B giá khoảng 10 ơ hoặc đi bằng xe bút giá 6 ơ.

Hôm đầu tiên em còn sang chảnh bắt taxi cho nó nhã, sau này bệnh viêm màng túi tái phát với cả tắc đường thường xuyên nên em toàn đi tầu hoả để bảo vệ môi trường.

Có hôm cuối đi xe bút thì như là đi về somali vì trên xe toàn các cụ châu phi ngồi xì hơi thúi um, chắc do bụng chưa quen ăn nhiều đạm.

Chỉnh sửa cuối:

medela

Xe container
Website
www.dhl-meditech.com
Thế là chuyến khám phá pari bất đắc dĩ của em bắt đầu.
Trước tiên em mời các cụ món thịt bò sống tác ta với rượu vang saint emilion ngon tuyệt. Em là cứ phải thư giãn đã, cả ngày cãi nhau với bọn pháp mệt bỏ mợ các cụ ạ.

Quán này có tên là hippopotamus là con hà mã thuộc chuỗi mười mấy cửa hàng ở paris , họ có menu tiếng Anh cho các cụ chọn món. Món nổi tiếng của họ là bít tết thịt bò, còn món thịt bò tác-ta thì em thấy thiếu trứng sống đập lên trên.

Chỉnh sửa cuối:

thằng nhà quê

Xe điện
Ham mo! (Xin loi vi cmt = dien thoai)

Dao tuan Vu

Xe tải
Em thích nghe bác Medela kể chuyện đi chơi. Bác sướng thế. Hôm nay vừa nhắc đến bác xong, vào đây đã thấy bác rồi.Thiêng thế.

LamGam

Xe tải
món này còn xa lạ quá, em hóng ah!

UFA

Xe điện
Trước tiên em mời các cụ món thịt bò sống tác ta với rượu vang saint emilion ngon tuyệt. Em là cứ phải thư giãn đã, cả ngày cãi nhau với bọn pháp mệt bỏ mợ các cụ ạ.

Hình như món này Mr Bean ăn chịu ko nổi phải ko cụ he he, em nhìn cũng choáng

Hoàng_Phú Thọ

Xe container

Món này chắc không sợ bằng món thịt lợn băm ăn sống ở Việt Nam ạ