[Funland] Đi Cát Bà, tởn đến già.

nvk155

Xe điện
Cát Bà em thấy là hợp lý nhất so với các điểm du lịch biển tính từ Hà Nội. Hội tụ đủ yếu tố:
- Có biển, có rừng phong cảnh đẹp
- Có đủ bãi tắm
- Cự ly di chuyển hợp lý, nhiều phương án xe cá nhân hoặc xe, tàu khách
- Phục vụ được đa dạng khách, nhiều tiền thì resort mà ít tiền thì thuê nhà nghỉ, ra chợ mua đồ về thuê nấu cũng ok
- Nếu kết hợp với Hạ Long rồi đi phà hay cáp treo ra rất ok

Đi du lịch tự túc thì người đứng ra tổ chức ít nhất cũng phải có sự chuẩn bị, tìm hiểu thông tin và dự phòng kinh phí sẽ hạn chế được nhiều rủi ro, bất tiện, tốn kém. Còn cứ đi cứ đến cứ chơi đến đâu tính đến đấy thì đi đâu cũng sẽ gặp một số thứ không hài lòng, thậm chí có thể phá hỏng chuyến đi.

Một số cụ cứ phát biểu là chê phía Bắc, cứ phải biển và dịch vụ miền Trung đổ vào mới tuyệt........em cho là các cụ chưa trải nghiệm được nhiều đâu. Trừ khoản thiên nhiên ưu đãi nước xanh cát trắng bãi biển dài ra thì dịch vụ ở đâu cũng có ưu có nhược, lơ ngơ vẫn bị chặt chém vỡ mồm. Chưa kể thời gian và chi phí là 2 thứ cần phải tính, gấp từ 3 đến 5 lần so với đi Cát Bà đấy.

Còn bài của cụ thớt thì thôi, đi không tìm hiểu tiền ít đòi hít cấp cao thì tốt nhất ở nhà cho lành.
Đi đâu cũng thế thôi, kế hoạch không, book trước không, ham rẻ …theo cháu ấy là : dốt thì đừng trách ai.
Ông QN sang Cát Bà tắm biển phà ko đặt trước giờ, giữa trưa ko ô mũ thì chả phải đợi chờ, chờ thì 1 ng chờ thôi còn lại vào quán uống cafe ngồi ngắm cảnh, lại ra chỗ xấu thì chê cả cái CB, ra cái bãi công cộng xấu thì chê cả cái vịnh Lan Hạ . Làm việc với ks kém chê tất ks. Tóm lại là chi ko chịu chi tìm hiểu ko chịu tìm hiểu thì đòi hỏi ít thôi.
Về khoản du lịch ở chính VN thì người mình còn thua xa tây ba lô.
Cụ ấy làm cháu nhớ lần khai trương, cũng 30/4, lơ ngơ lắm, khách vào ks cháu lúc trả phòng khó chịu, lầm bầm chởi. Cháu mới hỏi nhỏ :
- em hỏi thật anh trả cho thằng cò bao tiền.
- 1,8 củ/phòng e ạ.
- Thế anh chửi cũng đúng, nhưng chửi nó thôi, nó đặt em có 600k/p

Chỉnh sửa cuối:

Dream Thai

Xe điện
trước có đội biết quả này lừa lại bọn lễ tân 1 vố làm chúng nó bẽ mặt luôn. cả đội tụ tập rủ nhau ầm ĩ để bọn lễ tân nó biết. rồi tụ vào cái phòng giả vờ đánh bạc hò hét ầm ĩ, 1h sau các chú xxx đến tưởng bắt đc con cá to hóa ra là con tép ươn, bẽ mặt đi về (còn chửi bọn lễ tân 1 trận)
E nghe có vụ xxx vào còn vứt thêm tiền vào để tăng hình phạt cụ ạ

Cc may là gặp xxx cấp phường :)

bearbie

Xe điện
Tui đi đúng hè năm ngoái luôn, CB có những cái khác thường thật:

1. TV không có cổng HDMI??? Mới thấy lần đầu, không biết họ mua đâu hay vậy. Mà ks nhìn khá mới.

2. Sáng thứ 2 là tuyệt đối không có gì ăn xung quanh khu vực đó. Lôi thôi lếch thếch kiếm dc 1 cái tiệm tạp hóa đổ nước sôi giúp vô ly mì cho cả nhà ăn. Hàng quán xung quanh rất nhiều nhưng tất cả nghỉ bán sáng t2.

3. Ra biển tắm xong muốn về ks thì chen nhau đi xe điện, chờ phải 20, 30 phút ấy. Mà đó là chiều CN, không biết chiều t7 chờ bao lâu?

4. Vịnh Lan Hạ quá kém so với Hạ Long. Hối hận khi không đi Hạ Long.

Hự.

Xe điện
E nghe có vụ xxx vào còn vứt thêm tiền vào để tăng hình phạt cụ ạ

Cc may là gặp xxx cấp phường :)
Căng nhỉ. Giả dụ đang đánh vui quệt nhọ nồi hay búng đỏ hết cả tai, các anh ý vào ném cho cục 500k vào giữa chiếu thì tù tươi cả đám à. Nhưng mà nói thật, đưa cả nhà đi nghỉ mát cùng công ty mà đêm cứ cắm mặt đan quạt cũng dở. Có mấy ngày chơi biển cùng đồng nghiệp, vợ con thì tranh thủ mà chơi. Về nhà thích gầy sòng thì alo tụ tập lúc nào chẳng được.

nvk155

Xe điện
Tui đi đúng hè năm ngoái luôn, CB có những cái khác thường thật:

1. TV không có cổng HDMI??? Mới thấy lần đầu, không biết họ mua đâu hay vậy. Mà ks nhìn khá mới.

2. Sáng thứ 2 là tuyệt đối không có gì ăn xung quanh khu vực đó. Lôi thôi lếch thếch kiếm dc 1 cái tiệm tạp hóa đổ nước sôi giúp vô ly mì cho cả nhà ăn. Hàng quán xung quanh rất nhiều nhưng tất cả nghỉ bán sáng t2.

3. Ra biển tắm xong muốn về ks thì chen nhau đi xe điện, chờ phải 20, 30 phút ấy. Mà đó là chiều CN, không biết chiều t7 chờ bao lâu?

4. Vịnh Lan Hạ quá kém so với Hạ Long. Hối hận khi không đi Hạ Long.
Cụ vào resort ở, thuê cano riêng cho sướng.

bearbie

Xe điện
Cụ vào resort ở, thuê cano riêng cho sướng.
Kể cả đi Vũng Tàu hay Đà Nẵng tui cũng tắm bãi công cộng, hehe. Resort nó là chuyện khác. Nếu vậy thì có thể PR Cát Bà chỉ có resort.

Nhưng mà cái vịnh Lan Hạ thì khó có thể sửa cho hay được, cho dù có resort.

nvk155

Xe điện
Kể cả đi Vũng Tàu hay Đà Nẵng tui cũng tắm bãi công cộng, hehe. Resort nó là chuyện khác. Nếu vậy thì có thể PR Cát Bà chỉ có resort.

Nhưng mà cái vịnh Lan Hạ thì khó có thể sửa cho hay được, cho dù có resort.
He he, bên CB làm lỏng lẻo, cano đc đi lại tự do. Cụ thuê 1 cái đi xa hẳn, ra mấy đảo hoang tắm phê lòi.

Vẫn có chỗ này cháu chưa đi:

VHL cano đố dám lên đảo kiểu này.

Chỉnh sửa cuối:
  • Vodka
Reactions: Z90

hm.tuan

Xe điện
Có khiêng em thì em cũng chẳng thèm đi Cát Bà nữa. Từ khoảng 5 năm nay rồi.

sắt con

Xe điện
Đọc bài cụ chủ ức chế cao, và cũng hết sức thông cảm với gđ cụ chủ 😆😆😆😆. 28 năm nay em ko có đi du lịch khu vực miền Bắc, phần vì dịch vụ đánh đố, phần vì lần nào cũng ngỡ ngàng vì hớ, bãi biển thì…quả thực ko đẹp

nvk155

Xe điện
Đọc bài cụ chủ ức chế cao, và cũng hết sức thông cảm với gđ cụ chủ 😆😆😆😆. 28 năm nay em ko có đi du lịch khu vực miền Bắc, phần vì dịch vụ đánh đố, phần vì lần nào cũng ngỡ ngàng vì hớ, bãi biển thì…quả thực ko đẹp
Cụ cộng chi phí đi lại. Dùng cp ấy mà đi du lịch miền bắc thì miền trung hơn đc hơi khó đấy.

bearbie

Xe điện
He he, bên CB làm lỏng lẻo, cano đc đi lại tự do. Cụ thuê 1 cái đi xa hẳn, ra mấy đảo hoang tắm phê lòi.

Vẫn có chỗ này cháu chưa đi:

VHL cano đố dám lên đảo kiểu này.
Tui đi kiểu lần đầu mà, nên chỉ khám phá bề nổi. Cứ cái gì có sẵn thì xài. Ngủ đêm trên tàu 5*. Cái tàu quá chán thì cũng không nói đi, nhưng mà tour từ tàu đi thăm vịnh Lan Hạ, chèo thuyền vô hang thì thật sỉ nhục từ hang khi nhớ tới Hạ Long. Tour đi chèo thuyền kayak thì vùng biển cũng tạm ổn, chỉ là không mấy đặc sắc, bonus quả kayak bị lủng phải chèo về đổi chiếc khác trước khi chìm hẳn.

Tui chỉ review mấy cái bề nổi tui thấy thôi chứ còn sâu xa có thể nó rất hay, rất đẹp

nvk155

Xe điện
Tui đi kiểu lần đầu mà, nên chỉ khám phá bề nổi. Cứ cái gì có sẵn thì xài. Ngủ đêm trên tàu 5*. Cái tàu quá chán thì cũng không nói đi, nhưng mà tour từ tàu đi thăm vịnh Lan Hạ, chèo thuyền vô hang thì thật sỉ nhục từ hang khi nhớ tới Hạ Long. Tour đi chèo thuyền kayak thì vùng biển cũng tạm ổn, chỉ là không mấy đặc sắc, bonus quả kayak bị lủng phải chèo về đổi chiếc khác trước khi chìm hẳn.

Tui chỉ review mấy cái bề nổi tui thấy thôi chứ còn sâu xa có thể nó rất hay, rất đẹp
Cháu đi thấy VN mình đâu cũng đẹp, mỗi nơi 1 vẻ. Cách đi quan trọng hơn nơi đi.
Cháu đi xuyên việt, cứ tối lên kế hoạch cho hôm sau. Lên google map xem vị trí nào đẹp, xung quanh có ks, nhà hàng nào rồi xem điểm, đánh giá. Tiếp đó gọi điện trực tiếp hỏi, rất hiếm gặp tình huống không vui.

Chỉnh sửa cuối:

ubisapro

Xe trâu
Cát bà đối với e đi cho biết thôi chứ cũng ko thấy gì đặc sắc, nổi trội. Thêm quả tắc phà nữa càng tụt cảm hứng.

Thế mà dòng đời xô đẩy e cũng đi 2 lần trong 5 năm gần đây. Lần gần nhất mới năm ngoái, ở flamingo 3 ngày 2 đêm.

KL: Ko thấy nhu cầu quay lại vì chẳng có gì hứng thú (với e). Tất nhiên đi free (như 2 lần trên) thì chắc e lại mò ra. Bỏ tiền thì thôi :))

tunglam2806

Xe buýt
các cụ đi cât bà chớ có đan quạt. Rất nhiều đồng chí mất xèng ở đây rồi. Xxx tận thu kiểu này mất khách hết

nguyenlamcatba

Xe buýt
các cụ đi cât bà chớ có đan quạt. Rất nhiều đồng chí mất xèng ở đây rồi. Xxx tận thu kiểu này mất khách hết
so với phú quốc còn thua xa, xxx trong đó ko phạt mà chỉ nhắc nhỏ, Cát Bà xe ô tô của khách du lịch đi ngược chiều là thịt luôn, Chán.

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Đi đâu cũng thế thôi, kế hoạch không, book trước không, ham rẻ …theo cháu ấy là : dốt thì đừng trách ai.
Ông QN sang Cát Bà tắm biển, mà lại ra chỗ xấu thì chê cả cái CB. Làm việc với ks kém chê tất ks.
Về khoản du lịch ở chính VN thì người mình còn thua xa tây ba lô.
Cụ ấy làm cháu nhớ lần khai trương, cũng 30/4, lơ ngơ lắm, khách vào ks cháu lúc trả phòng khó chịu, lầm bầm chởi. Cháu mới hỏi nhỏ :
- em hỏi thật anh trả cho thằng cò bao tiền.
- 1,8 củ/phòng e ạ.
- Thế anh chửi cũng đúng, nhưng chửi nó thôi, nó đặt em có 600k/p
Tôi không rõ tỷ lệ của 600 và 1800 như vậy là cao hay thấp; tôi thì thấy, có cao thật - tính cho việc ôm phòng để bán lại..
Bù lại, nó lấy 600 là lấy hết, trả tiền luôn, kể cả ngày hot và cold.
Xét như thế, Chi phí thực của đồng chí Cò, đâu đó cũng phải 900-1200 rồi bác.

nvk155

Xe điện
Tôi không rõ tỷ lệ của 600 và 1800 như vậy là cao hay thấp; tôi thì thấy, có cao thật - tính cho việc ôm phòng để bán lại..
Bù lại, nó lấy 600 là lấy hết, trả tiền luôn, kể cả ngày hot và cold.
Xét như thế, Chi phí thực của đồng chí Cò, đâu đó cũng phải 900-1200 rồi bác.
Ý cháu là giá tiền nào của lấy, đó là hôm khai trương, rất nhiều bỡ ngỡ nên cháu ko bán giá cao. Hôm ấy là ngày lễ, cháu nhận tiền sau lễ , còn cò thì thu tiền của khách. Hoàn toàn ko có chuyện ôm phòng. Khách thì mất 1.800k/p nên đòi hỏi xứng đáng với giá mình trả, nhưng sau đó biết phòng mình đặt có 600k thì thấy quá rẻ và ko trách gì ks. Từ lần đầu tiên đó cháu rút kinh nghiệm ko bao giờ qua cò nữa. Mình thu trực tiếp của khách với giá mình đưa ra, có trung gian thì cũng chỉ 1 chút gọi là vui vẻ thôi.
Còn đồng chí cò giải thích là ko ăn 1 mình, mà chia cả đội.

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Ý cháu là giá tiền nào của lấy, đó là hôm khai trương, rất nhiều bỡ ngỡ nên cháu ko bán giá cao. Hôm ấy là ngày lễ, cháu nhận tiền sau lễ , còn cò thì thu tiền của khách. Hoàn toàn ko có chuyện ôm phòng. Khách thì mất 1.800k/p nên đòi hỏi xứng đáng với giá mình trả, nhưng sau đó biết phòng mình đặt có 600k thì thấy quá rẻ và ko trách gì ks. Từ lần đầu tiên đó cháu rút kinh nghiệm ko bao giờ qua cò nữa. Mình thu trực tiếp của khách với giá mình đưa ra, có trung gian thì cũng chỉ 1 chút gọi là vui vẻ thôi.
OK bác.

mazda929

Xe tăng
Cát Bà 8-3-2023 gđ e, e đi lần này là lần thứ 4 và cảm nhận cũng k có gì là quá bất cập kể cả việc đi phà tuy phải chờ trực nắng nóng nh có gió biển nên cũng vơi đi phần nào….”vẻ đẹp nằm trong mắt của người ngắm”do đó mình nên lạc quan dù bất cứ hoàn cảnh nào các cụ ạ!

Chỉnh sửa cuối:

bearbie

Xe điện
Cháu đi thấy VN mình đâu cũng đẹp, mỗi nơi 1 vẻ. Cách đi quan trọng hơn nơi đi.
Đúng rồi bác, đi chơi đâu ở VN tui cũng thấy thích. Kể cả chuyến Cát Bà Lan Hạ cũng có cái để hưởng thụ mà. Dù gì Lan Hạ lênh đênh trên tàu 1 ngày đêm cũng đẹp chán.

Nhưng đang bàn về cách làm du lịch, thì tui thấy "lạ" thôi.
Tui cũng đặt phòng 600 :D . không chê bai gì. Chỉ thắc mắc mỗi chuyện thời nay mua mới tv mà kiếm đâu ra được 1 em không có hdmi, cảm thấy nó như đặc sản Cát Bà ấy 😂 . giờ bảo mình kiếm mua 1 chiếc như vậy chưa chắc biết chỗ.

Tour miền bắc hè năm ngoái rất vui, bọn nhóc rất thích. Có 1 điều lạ là tui toàn book nhằm chỗ không có tv (trừ Hà Nội, tất nhiên rồi :D). Tàu 5* cũng không có nốt. Tới Cát Bà có 1 em thì mừng quá mà mò mãi không ra hdmi.