[Funland] Đi Cát Bà, tởn đến già.

Xe Thánh

Xì hơi lốp
Bẩm các cụ em lần đầu đi Cát Bà ạ, em thì cũng sống tại ngay Quảng Ninh thôi, nơi có vịnh Bái Tử Long xinh đẹp, nhà em cũng gần biển ngày nào cũng thấy núi và biển.

Em đi theo đoàn tổng 16 người ạ, sáng sớm quan tài bay 16 chỗ đón ra cảng Tuần Châu. Mua vé rồi xếp hàng xuống phà, mịa tiên sư phà nó bò như ốc sên hơn tiếng đồng hồ mới ra đến Cát Bà. Xe lại chở đến nhà nghỉ Viễn Đông 225 đặt phòng từ trước.

Trưa ăn trưa luôn tại nhà nghỉ, chiều tối xuống tắm biển về đoàn em định ăn tối chỗ khác, nhưng bọn nhà nghỉ Viễn Đông 225 nó lại lật mặt nó nói tối thiểu phải ăn uống ở nhà nghỉ nó ít nhất 2 bữa, không thì giá phòng sẽ tăng lên mức giá mới (giá cam kết 800k 1 phòng). Xác định bị gài nên coi như đen.

Nhà nghỉ này 2 mặt tiền, ngay trung tâm Cát Bà, nhưng phòng ốc như con kẹc, không có tủ quần áo, giường thì tạm ổn, toilet thì hơi kém vì nó mất hết vòi xịt. Điều hoà thì sáng ra nhà nghỉ nó ngắt hết, muốn bật phải bảo nó.

Hôm sau tức sáng nay đoàn đi xe điện ra cảng, bắt tàu đi vịnh Lan Hạ, 16 người thuê 2 tàu nhỏ, giá vé 2 chiều đi và về 2,5 triệu. Lúc về thì chỉ có 1 tàu đón, nhồi nhét 16 người, chưa tính 5 trẻ em, đoàn thắc mắc thì nó văn vở đi 1 tàu cho nhanh, em nói bớt 1 tàu thì bớt 1 nửa tiền, 1250 còn 600k, nó bảo chỉ bớt cho 200k thôi, về gần bến nó alo 1 tàu khác ra san người sợ an ninh phát hiện chở quá người.

Còn cái vịnh Lan Hạ thì ối giời ơi đkm không biết ông Hải Phòng này ông ấy lừa tình hay sao ấy mà có mỗi cái quả núi vớ vẩn với cái bãi cát con con mà cũng gọi là điểm du lịch, tự dưng mất mấy củ mua vé tàu với thuê xe điện đi ra cái quả núi ghẻ lở.

Đoàn về ăn trưa rồi trả phòng, ra bến xuống phà, lại phải xếp hàng ăn trực nằm chờ nửa tiếng đồng hồ, nó cho ô tô xuống trước, sau mới đến các ông đi bộ, xe máy. Đi chơi em lại ghét nhất cái món mất tiền nhưng phải ăn trực nằm chờ, mà cái gì nó lạ nó đẹp còn đỡ đây lại dăm ba cái bãi biển tanh nặc ngập ngụa đục ngàu, người cũng đông nhung nhúc.

Tóm lại thôi coi như đi để biết rằng ta đã đến Cát Bà, chứ 10 - 20 năm nữa có khi em cũng quay lại xem sao, 1 nơi chẳng có gì, vé tàu đắt, đồ ăn uống đắt, nhà nghỉ lươn lẹo, chủ tàu lươn khươn.

Mesocsic

Xe điện
Phù. Em may quá. Đang định đi trong tháng này mà ngại mưa gió bão. Sao e thấy trên ảnh Du thuyền Vịnh Lan hạ lung linh quá. E còn định ngủ 1 đêm trên vịnh.

vandatAT

Xe container
Vụ tự ngắt điều hòa thật là vãi chưởng :D

hm.tuan

Xe điện
Haha... giờ mới tởm ah cụ?
Em tởm từ 2015 rồi ah.

AHDA

Xe tăng
May quá có cụ review để em tránh, em cũng chưa đi Cát Bà bao giờ nhưng thế này chắc cạch đến già. Cái quả điều hoà bị tắt ko khác gì đợt em đi Cô Tô

hailuatn

Xe container
Em thì không thích Cát Bà, buổi tối ra biển nóng chẳng có gió (có lẽ hướng quay về đất liền nên đảo chắn hết gió). Thế mà Cát Bà tính ra em lại đi với tập thể nhiều lần nhất (so với các nơi khác) mới đau chứ.

sherlock cốc

Xe buýt
Riêng khoản đi phà là chán rồi, khổ nhất hôm nào nắng nóng, đoàn có trẻ con đi vào đầu giờ chiều. Đợi từ 2h đến 5h mới đi đc.

vandatAT

Xe container
Nó sợ mình bật cả ngày cả đêm tốn điện cụ ạ, sáng ra lúc bọn em xuống ăn sáng xong lên thù nó tắt, lại phải bảo nó bật.
$ phòng là tính full hết sạch điện nước, đâu chả thế. Em cũng lần đầu nghe vụ này đấy :D. May chưa tính thêm $ điện nước riêng :))

Xe Thánh

Xì hơi lốp
Riêng khoản đi phà là chán rồi, khổ nhất hôm nào nắng nóng, đoàn có trẻ con đi vào đầu giờ chiều. Đợi từ 2h đến 5h mới đi đc.
Em cũng nghe kể phà Gót hay gì ấy đợi 3 4 tiếng đồng hồ, em mới đợi nửa tiếng đã sốt hết ruột rồi, đợi 3 tiếng đi phà cái chỗ ghẻ lở này chắc em điên mất, nhà em 2 vc và 2 cháu nhỏ, 1 cháu 7 tuổi 1 cháu 3 tuổi.

minhhai985

Xe lăn
Các cụ cứ cá trê mạnh vào.

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Chia buồn với cụ. Dịch vụ kiểu chặt chém, lừa đảo ntn thì cccm nên tránh xa. Bảo sao HP bao nhiêu năm dv du lịch chả có rì.

cabin

Xe buýt
Cám ơn cụ chủ rì viu ko thì e lại tiếc vì vừa rồi định dẫn cả đoàn đại gia đình như cụ chủ ra Cát Bà du hý. Vợ viwsi ông e trai góp ý bảo chả có gì, đắt đỏ lại chờ phà lâu (vợ thì đi cách đây hơn 2 chục năm, ô e thì chưa đi lần nào nhưng nghe kể 😂). E thì muốn liều đi thử vì chưa đc ra CB bao giờ, nhưng cuối cùng quay xe vì ngại đi du lịch vợ mặt nặng mày nhẹ, rồi lại đúng như đã can ngăn thì về mất cả tháng giạn dỗi 😂 Cuối cùng đi Cửa Lò, ngon bổ rẻ vui nhưng vẫn tiếc vụ CB cho đến khi đọc đc thớt cụ chủ 😂

1 cụ ở Quảng Ninh mở thớt về Hải Phòng có khác. E ko có ý kiến gì cả, bãi Tùng Thu sóng bé thì cũng hơi bẩn thật, chứ Cát cò sóng to khá sạch, vụ đi tàu, cụ trả đc giá rẻ thế, đợt tháng 6 e đi, 300 k /1 vé, ăn uống thì Hạ Long quê cụ mới gọi là đỉnh của job về giá ấy chứ :)) , 2 năm covid đội khách sạn cũng chết sặc, nay mới dễ thở tý để gỡ gạc, cụ cũng thông cảm cho người ta 1 tí

Xe Thánh

Xì hơi lốp
$ phòng là tính full hết sạch điện nước, đâu chả thế. Em cũng lần đầu nghe vụ này đấy :D. May chưa tính thêm $ điện nước riêng :))
Vâng ạ, em chán cũng chẳng muốn chụp ảnh, vì hoàn toàn không có cái gì đáng để chụp, mấy cái ảnh này mấy hôm nữa em cũng xoá luôn.

Em cũng cẩn thận khi đi chơi xa rồi, vào tạp hoá mua ít nước ngọt và lon cà phê nó cũng chém ít nhất gấp rưỡi, chai không độ 16k, mấy hộp sữa trẻ em nhoằng cái 130k. Vợ em choáng, đấy là em đi lượn phố tranh thủ vào quán tạp hoá rúc sâu sâu trong ngõ đấy ạ