[Funland] Đi Cát Bà, tởn đến già.

puredoll

Xe điện
E cứ nghe thấy đi phà là sợ, nên chắc phải hẹn CB sau khi đường xá thông thoáng

Matxech

Xe container
Ông thớt may là tối ko dính 3 cây hay tá lả đấy
Nhiều đoàn khách bị bọn nn ks nó xì đểu

kinglehoang

Xe buýt
Website
www.hanoicycle.com
Em cũng không hối hận ạ vì dù sao cũng phải đi thì mới biết ạ, biết đâu nhiều cái hay. Nhưng rất tiếc.

Có khi nó hay khi các cụ miền núi hay vùng sâu vùng xa thấy biển là vui chứ em đây cũng quanh năm suốt tháng thấy núi và biển.

Em quá nể ông nào công nhận cái quả núi ghẻ lở ấy với tý cát rồi gọi là vịnh Lan Hạ.
Cụ mới đi tầu vịnh thì chắc qua làng Chài và Đảo khỉ thì có tý thôi. Đảo ở Lan Hạ gần bằng số Đảo ở Halong nhà cụ đấy!
Ăn uống thì ở đây đắt, Em công nhận nhưng đay là Đảo, người ta phải mất công chở từ Đất liền vào.
có tính mùa vụ nên khách dồn vào 2, 3 tháng nên dịch vụ hơi chán.
Cát Bà ko phải điểm yêu thích của em nhưng đừng so với Halong đất liền làm gì cho khập khiễng.
Quê Halong cũng chém kinh người luôn cụ a.

xe lôi

Xe tăng
Cảm ơn chủ thớt đã thông tin. Thời buổi này còn có trò ép ăn, cắt cầu dao điều hòa, cò quay thì éo chấp nhận được. Hải Phòng mà ntn ư😣
Hehe,cụ bình tĩnh khi nghe 1 tai đã,chuyện phòng kèm ăn 2 bữa là nó có trong việc mặc cả của một số ks từ hơn 20 năm rồi.Ko biết mr Thánh cho người đi đặt ntn,chứ mùa này còn ép ăn khách nó đánh bỏ mẹ,lại chả ăn cả bãi tổng xỉ vả nhổ bọt li vờ trim chứ dân mình giờ có ai Ngu để bắt nạt,nhất là còn đi đông!
Vụ cắt cẩu dao thì táng chết cụ nó đi,cho 1 livetrim cho đói như con chó đi!
Thật chứ mùa du lịch mà đặt phòng mặt biển có 800 ko kèm điều kiện gì thì e chưa tin đâu,trừ ở đấy có cái ks Bưu Điện hay Công Đoàn cũ cũ gì đó thì ko nói.Còn 800 mà mặt biển thì hị hị có huấn hoa hoè!

phuongmit

Xe cút kít
Hehe,cụ bình tĩnh khi nghe 1 tai đã,chuyện phòng kèm ăn 2 bữa là nó có trong việc mặc cả của một số ks từ hơn 20 năm rồi.Ko biết mr Thánh cho người đi đặt ntn,chứ mùa này còn ép ăn khách nó đánh bỏ mẹ,lại chả ăn cả bãi tổng xỉ vả nhổ bọt li vờ trim chứ dân mình giờ có ai Ngu để bắt nạt,nhất là còn đi đông!
Vụ cắt cẩu dao thì táng chết cụ nó đi,cho 1 livetrim cho đói như con chó đi!
Thật chứ mùa du lịch mà đặt phòng mặt biển có 800 ko kèm điều kiện gì thì e chưa tin đâu,trừ ở đấy có cái ks Bưu Điện hay Công Đoàn cũ cũ gì đó thì ko nói.Còn 800 mà mặt biển thì hị hị có huấn hoa hoè!
Cứ táng chết cụ nó = phím thì đơn giản hơn ngoài đời nhiều rất ;))

xe lôi

Xe tăng
Cụ mới đi tầu vịnh thì chắc qua làng Chài và Đảo khỉ thì có tý thôi. Đảo ở Lan Hạ gần bằng số Đảo ở Halong nhà cụ đấy!
Ăn uống thì ở đây đắt, Em công nhận nhưng đay là Đảo, người ta phải mất công chở từ Đất liền vào.
có tính mùa vụ nên khách dồn vào 2, 3 tháng nên dịch vụ hơi chán.
Cát Bà ko phải điểm yêu thích của em nhưng đừng so với Halong đất liền làm gì cho khập khiễng.
Quê Halong cũng chém kinh người luôn cụ a.
Cụ đúng người đi nhiều hiểu nhiều đấy,mình đi chơi bắt nét quá đâu nó cũng có ruồi thôi.
Mà ko muốn nói thêm chứ cụ ấy cũng chả biết đc cái ranh giới biển QN nó ở đâu đến đâu,lắm chỗ cụ ấy ca ngợi hết lời thì đang nằm trong sổ đỏ nhà ai có biết ko hehe

Duc Sang

Xe container
Cách đây mấy năm cty ông anh đi cát bà, ăn uống xong anh em kéo lên phòng làm tí 3 cây. K hiểu bằng cách nào mà công an kéo lên bắt quả tang. Thế mỗi ông phải đi mất mấy chục để k dính án
Ông thớt may là tối ko dính 3 cây hay tá lả đấy
Nhiều đoàn khách bị bọn nn ks nó xì đểu
Đặc sản của Cát Bà rồi.

AHDA

[Tịch thu bằng lái]

Xế Độp

Xe điện
Mãi rồi cũng thấy có cụ lên tiếng, giờ đi Hạ Long, Cát Bà cứ ngỡ đi nước ngoài, giá cả thì cứ gọi là gấp đôi, gấp 3 các nơi khác nhưng dịch vụ mang lại chưa tương xứng;
vậy mà cấm thấy ông nào kêu, chứng tỏ dân mình giàu thật;
nói chung đi cho biết, khỏi quên đường;

Trang Nguyen

Xe điện
Em chấm rồi từ từ đọc, em đi lâu rồi đang muốn đi lại.

TSTA

Xe container
Em đang làm 1 cái so sánh là 1 vùng chuyên resort và 1 vùng chuyên du lịch giá bình dân thì dân cư ở vùng nào được lợi từ du lịch hơn ? ý kiến cá nhân em thì vùng phục vụ trung lưu trở xuống dân địa phương thu được lợi nhiều hơn.
Hóng cách cụ đánh giá dân đc lợi hơn là như nào?

Grandtouring

Xe điện
Bãi này có phải dưới chân Hải đăng Mũi Điện không cụ ? Mà mọi người hay gọi là Bãi Môn đó ? Nếu đúng vậy thì rất đẹp, đẹp mê hồn nhưng lại có dòng chảy xa bờ nên cực kỳ nguy hiểm . Trên đường từ Ngọn Hải Đăng xuống bãi có biển báo cấm tắm liên tiếp. Cả đường bộ đi từ ngoài vào cũng vậy, đều biển cảnh báo đỏ chót.
À vâng. Năm 1998 em với bạn gái (bồ ☺) tắm ở đây, thấy đẹp thế, sao lại vắng ngơ vắng ngắt. Hóa ra là vậy. Hồi đó em mới 24 tuổi, từ Hà Nội vào Tuy Hòa công tác nên không biết chút nào về bãi này, ngoài việc thấy nó đẹp quá. Xe honda thì thuê, bồ thì mới quen, thế là lên đường thôi. Bãi biển đẹp mà gần trưa có mỗi hai đứa tắm ☺

ZARG

Xe container
Cát Bà chán nhỉ?!

Bao năm vẫn thế thôi...

Hạ Long giờ thay da đổi thịt mới khiếp, em đi không nhận ra luôn =))

LAHUONGMAI

Xe máy
Cung đường bãi Môn Đèo Cả này sang Vạn Ninh Khánh Hoà vào Mũi Đôi. Cũng như cung Vĩnh Hy Cà Ná em thấy đẹp đỉnh của nó đấy.
Bãi Môn này đợt em qua toàn tây lông tắm, em thấy vắng với sóng cũng to. Chả có ai nên không dám tắm, nhất là có hai f1 bé tí đi cùng. Nên em chạy vòng vòng qua đèo Cả sang Mũi Đôi chơi rồi chiều về lại Tuy Hoà.
Bãi Môn thì đa số mn đi ngắm cảnh, trèo lên Hải Đăng Mũi Điện ngắm biển trời bao la thì tuyệt vời. Lên đỉnh ngọn Hải Đăng thì kính mũ bay hết vì gió rất to vì đây là ngọn HĐ cao nhất Việt Nam. Còn ở dưới quản lý họ không cho tắm đâu vì có dòng chảy xa bờ . Đa phần là Tây tắm chứ VN nhìn thấy bảng đỏ lòe sợ hết hồn.

tomo21311

Xe tăng
Dạo này thỉnh thoảng vẫn đi HL nhưng toàn đc mời nên chịu chả biết giá cả thế nào để so sánh. Cát Bà thì lâu lắm rồi ko đi, lần cuối cũng là đc mời nên cũng chả biết mô tê gì. Chỉ nhớ lúc về tí lỡ chuyến phà cuối cùng. Em hay đi biển nên hiếm khi đi nghỉ vào mùa sóng gió em ra đảo, rủi ro lắm.

Bigmoto

Xe container
Bọn e del quân tâm ăn đợi gì, chỉ xóc đĩa
vs 3 lá giết thời gian:)) à, đen thì đóng gạch, 3x tầm 1 củ khoai:))/)):))

Đi Lang Thang

Xe buýt
E đi chục năm trc ngon, nhưng xe đón ở bến phà rồi đi xuyên đảo bắt tàu ra đảo Khỷ, ở bungelow, chiều chạy kayak tối đốt lửa bãi biển.
Mấy chú say ngủ luôn bãi sáng sau 5h bắt tàu sang mé kia đảo mua hải sản về nhậu tiếp.
Nói chung kém vui chút vì chủ bungelow cự nự với tụi tây vì tụi kia nghe quảng cáo 1 mình 1 đảo. Sau mất mất chai john vàng vì 1 chú bú 1 ngụm rồi vất mệ vào cái phi tụi e ngâm bia, chả biết nv dọn bãi hay mấy đứa tây nó bủm mất.
Tụi tây lông bú bia lặng lẽ nhẩn nha, nên nó ghét mấy thằng mồm gầu lưỡi chổi nói to bỏ mứa lắm, ghét ra mặt ;))

Vang999

Xe buýt
Em bị chặt chém ở Sầm Sơn tháng trước . Bát cháo ngao 80k, cá thu sốt 1 miếng 220k, cơm 40 k bát, rau muống 50k/ đĩa.hôm sau sang khu làng chài Vinh Sơn thì 220k/1 đĩa mực hấp.ốc hương 900k/kg. Tự hứa 1 đi ko trở lại.
Cụ có xem bảng giá trước khi gọi đồ k? Sầm Sơn mấy năm gần đây các nhà hàng đâu giám nhập nhèm giá cả đâu