[Funland] Đi Cát Bà, tởn đến già.

legminh

Xe đạp
Cụ nào dính quả báo công an tội oánh bài mới akay, chính bọn lễ tân khách sạn nó báo nhá ;))
Chuẩn rồi cụ ơi. E chứng kiến mấy quả đặc sản này rồi. Rất bất ngờ, gây cho mình một ấn tượng xấu rất khó quên. Các bác đi du lịch Cát Bà hết sức lưu ý nhé

Race Dead

Xe điện
Quá đủ!
Bay chuyến sớm 5h30-6h thì ăn sáng ĐN. Ngày về chọn chuyến tối hoặc chiều tối đủ ngắm hoàng hôn từ máy bay.
Thuê xe máy ô tô dặn mang ra sân bay nhận ngay khu xuống máy bay 10’.
3 ngày đi đủ Hội An, Bà Nà/Núi Thần Tài, đèo Hải Vân, bán đảo Sơn Trà.
Quá đủ cho trải nghiệm du lịch bằng máy bay.
Sân bay ĐN nhiều chuyến nhất sau HN, SG.
Thời gian bay gần như ngắn nhất, chỉ hơn 1 tiếng bay.
Mình hay đi ĐN nên chỉ 2h30’ rời khỏi nhà đã đến ĐN rồi.
Check-in Online, đi trước giờ bay chỉ hơn tiếng là được vì buổi sáng sớm đường vắng, từ nội thành ra sân bay 25-30’. Hẹn bãi xe ra sảnh tầng 2 nhận xe mang về. Hôm về xuống máy bay gọi họ mang ra.
Quá nhàn và khoẻ hơn đi Hạ Long, Cát Bà.
Món DN này đúng là ngon bổ rẻ nhất .

haivanphe

Xe container
Trước đến giờ đi du lịch trong nước nhà em toàn bay rồi chui tịt trong resort cho đến ngày về (chỉ vài bữa chạy ra ngoài ăn cho đổi bửa). Tuần trước, do không khớp được lịch bay, nhà em hứng lên vác xe chạy 5 ngày 5 đêm vào Lăng Cô rồi quay ra. Em với thằng F1 thay nhau lái, mệt đâu nghỉ đấy, cứ có biển là tạt vào chơi, ăn uống thì tìm quán địa phương mà ăn. Đi về thấy cả nhà khỏe re, nhẩm nhẩm chi phí rẻ bằng 1/2 bay trong khi lại chủ động được chuyện đi chỗ này chỗ nọ, trẻ con nó biết được bao nhiêu nơi.

nvht

Xe điện
Quá đủ!
Bay chuyến sớm 5h30-6h thì ăn sáng ĐN. Ngày về chọn chuyến tối hoặc chiều tối đủ ngắm hoàng hôn từ máy bay.
Thuê xe máy ô tô dặn mang ra sân bay nhận ngay khu xuống máy bay 10’.
3 ngày đi đủ Hội An, Bà Nà/Núi Thần Tài, đèo Hải Vân, bán đảo Sơn Trà.
Quá đủ cho trải nghiệm du lịch bằng máy bay.
Sân bay ĐN nhiều chuyến nhất sau HN, SG.
Thời gian bay gần như ngắn nhất, chỉ hơn 1 tiếng bay.
Mình hay đi ĐN nên chỉ 2h30’ rời khỏi nhà đã đến ĐN rồi.
Check-in Online, đi trước giờ bay chỉ hơn tiếng là được vì buổi sáng sớm đường vắng, từ nội thành ra sân bay 25-30’. Hẹn bãi xe ra sảnh tầng 2 nhận xe mang về. Hôm về xuống máy bay gọi họ mang ra.
Quá nhàn và khoẻ hơn đi Hạ Long, Cát Bà.
Vâng, chi phí đi ĐN có cao hơn đi HL, CB không hả cụ?

nvht

Xe điện

nvht

Xe điện

hiepchiken82

Xe tăng
Đi biển thì, miền Bắc chẳng có chỗ khỉ nào ấn tượng. Ngay cả Vịnh Hạ Long, muốn tắm thì phải ra Titop, mà cãi bãi tắm nó cũng chẳng ra gì.
Ấn tượng về biển phải là từ Nam Trung Bộ trở vào.
À, có cụ nào tắm ở bãi biển Đại Lãnh (Phú Yên) chưa? Cực kỳ ấn tượng, bãi cát trắng muốt, chẳng đâu có.
chỗ này ngay dưới ngọn hải đăng bác nhỉ, đẹp nhưng đi lại từ trung tâm hơi bị xa

LLY

Xe máy
Nhà em mới đi Cát Bà về tuần trước, rất sáng suốt đi cáp treo mất 15p, ở thì ở MGallery view biển đẹp thôi rồi. Điểm trừ là bãi tắm bên cạnh là bãi chung nên chiều là có nhiều người đến tắm, sáng thì vắng hơn nhiều. KS đẹp mỗi tội phòng tắm, phòng vs kính trong suốt tơ hơ nên khuyến cáo các cụ chỉ đi couple là phù hợp, không thì bố mẹ riêng con cái riêng phòng. Ăn thì bọn em thấy chỗ nào cũng đắt kể cả mấy nhà hàng sâu sâu trong núi, nhưng xác định là đi du lịch thì đóng góp cho bà con địa phương nên chấp nhận :)

Yeuphunu

Xe điện
Vâng, chi phí đi ĐN có cao hơn đi HL, CB không hả cụ?
Đà Nẵng cơ bản nhiều lựa chọn ăn uống.
Có hai loại 4 chi phí chính:
- Vé bay HN-ĐN: khá quan trọng cấu thành chi phí.
- Ăn uống, ngủ nghỉ: như Hạ Long.
- Di chuyển: vé bay và ô tô/xe máy thuê
- Vui chơi nếu đi Bà Nà Hill hay Núi Thần Tài thì thêm mỗi người 500-750k chưa kể xe di chuyển.
Nếu gói gém chỉ ĐN, Hội An, Sơn Trà vui chơi tắm biển thì có thể phát sinh gấp 1.5 lần ở Hạ Long, Cát Bà với điều kiện vé bay mua được dưới 1.5tr/cặp khứ hồi.

Yeuphunu

Xe điện
Trước đến giờ đi du lịch trong nước nhà em toàn bay rồi chui tịt trong resort cho đến ngày về (chỉ vài bữa chạy ra ngoài ăn cho đổi bửa). Tuần trước, do không khớp được lịch bay, nhà em hứng lên vác xe chạy 5 ngày 5 đêm vào Lăng Cô rồi quay ra. Em với thằng F1 thay nhau lái, mệt đâu nghỉ đấy, cứ có biển là tạt vào chơi, ăn uống thì tìm quán địa phương mà ăn. Đi về thấy cả nhà khỏe re, nhẩm nhẩm chi phí rẻ bằng 1/2 bay trong khi lại chủ động được chuyện đi chỗ này chỗ nọ, trẻ con nó biết được bao nhiêu nơi.
Chạy xe đường dài phải có thời gian cụ ơi.
Nó phát sinh thêm 3-4 ngày so với bay.
Đi, về và nghỉ chơi thêm dọc đường.
Công chức không mấy ai đi được 5-6-7 ngày đâu cụ.

haivanphe

Xe container
Chạy xe đường dài phải có thời gian cụ ơi.
Nó phát sinh thêm 3-4 ngày so với bay.
Đi, về và nghỉ chơi thêm dọc đường.
Công chức không mấy ai đi được 5-6-7 ngày đâu cụ.
Vâng, em cũng là dân đi làm công ăn lương nên cũng khó nghỉ dài. Chính vì thế nên chuyến vừa rồi em phải chấp nhận chạy xuyên đêm từ HN đến Đồng Hới, rồi ở 2 đêm, sau đó đi Lăng Cô ở 1 đêm, đường về em ngủ ở Diễn Châu 1 đêm. Tổng số ngày đi là 5, số ngày xin nghỉ làm là 3 (vì 2 ngày Thứ Bảy và Chủ Nhật).

vandinh

Xe container
Thứ 6 tuần này cty em cũng cho anh chị em đi Cát Bà. Em cũng đề nghị cái đứa phụ trách xem lại cá khâu đi lại ăn chơi sao cho đỡ khổ.

DucHoan

Xe tăng
Em đi Hạ Long cà Cát Bà khá nhiều lần. Cát bà thì ghét nhất là chờ phà lâu kinh khủng. Cá nhân em thấy biển ở Cát Bà đẹp hơn Hạ Long. Còn vụ ăn uống cụ chủ chắc bị lừa mới gây cảm giác đó

tuvicaimenh

Đi bộ
Nhìn chung thì đâu cũng có thế này thế kia. Nếu bị lần rồi thì lần sau không đến chỗ đó nữa. Chúc mừng bạn có một hành trình đáng nhớ

Thứ 6 tuần này cty em cũng cho anh chị em đi Cát Bà. Em cũng đề nghị cái đứa phụ trách xem lại cá khâu đi lại ăn chơi sao cho đỡ khổ.
Thứ 6 đi hay bị nhỡ phà, vì đông. E đi thứ 7 về thứ 2, êm re luôn. Cụ đi thứ 6 về cn, lưu ý cách e chỉ ấy, xe đông quá thì xếp lốt sang sau, người cứ qua phà, nhảy xe bus or thuê 1 con chuyển tải về ks ăn uống nghỉ ngơi trước cho đỡ mệt, về ngược lại. Còn nếu có điều kiện hơn thì đi cáp treo, nó đang khuyến mại hay sao ấy. Cb hình như 2 giờ ks mới cho check in cơ