[Funland] Đi Cát Bà, tởn đến già.

fadco

Xe container
Dốc Lết cụ ở Some Days of Silence, e đã ở đó 2 lần. Không biết sau Covid chỗ đó còn hoạt động không?
Ha ha Silence quá, em.vẫn nhớ món ăn sáng là khoai lang trộn bột mỳ rán của resort:)

kinum08

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cát bà năm nay đi 2 lần thì thất vọng dần đều , chỗ để xe ko có đi gửi xa tít phí 150k/ngày , đi dừng xe cái 1 lúc thấy thằng ra thu vé 50k mặc dù chả có biển hay bến bãi gì cả , ks trung tâm toàn ks cổ nhưng có kiểu phải ăn ở ks , e đi 2 lần 1 ks ăn thì okay , 1 ks thì tởm ko chịu đc , chặt chém thôi rồi. Phòng ốc thì cũ còn chấp nhận đc, nhưng quả thật quản lý du lịch ở đây sẽ dần mất khách

uoat_LX

Xe điện
Chưa đi chưa biết Cát Bà,
Đi rồi mới biết không là Đồ Sơn
Chưa đi chưa biết Đồ Sơn
Đi rồi mới biết không hơn đồ nhà
Đồ nhà tuy có hơi già
Nhưng là đồ thật, không là Đồ Sơn🤭✋😁🤭👍
Chưa đi chưa biết Cát bà
Đi rồi mới biết ở nhà còn hơn.

Chỉnh sửa cuối:

xgamox

Xe tải
Các cụ cứ chê. Cty em hôm nay chốt tàu tham quan vịnh Lan Hạ mà ngày cuối tuần k còn tầu. Ai chê cú chê, ai đi cứ đi heeee
Đất Hạ Long có hơn gì đâu, không cẩn thận cũng dính ngay mấy quả máy chém ngay, tiền ít thì cũng chỉ ở khách sạn bình dân. Trước chưa có Sun, có mỗi Tuần Châu chán òm. Giờ có thêm Sun có vẻ nhộn nhịp. Vé thắng cảnh quá đắt. Cảnh đẹp thì tùy khẩu vị mỗi người, Vịnh Hạ Long đi một lần cho biết thôi, chứ không hứng thú đi lại lắm, cũng không khác biệt lắm so với Vịnh Lan Hạ. Cát Bà có mỗi nhược điểm là đảo, diện tích bãi tắm còn nhỏ, nên vào những ngày cao điểm, khách đông đi lại khó khăn, bãi tắm chật chội hoặc có thể nhỡ việc nếu gặp hôm biển động. Các dịch vụ khác đều ok hết, quan trọng là có tiền không?
Vịnh Lan Hạ có ưu điểm là do không được là di sản thế giới nên nhiều có nhiều đảo nhỏ được cải tạo thành các bãi tắm, nghỉ dưỡng rất thú vị. Đoàn nào đông, có thể thuê nguyên cả đảo nghỉ dưỡng, vui chơi 1,2 hôm. Gia đình nào thích kiểu nghỉ dưỡng yên tĩnh, đặt trước họ chuẩn bị, ở các khu này khá thú vị.

fireprince

Xe tải
Đất Hạ Long có hơn gì đâu, không cẩn thận cũng dính ngay mấy quả máy chém ngay, tiền ít thì cũng chỉ ở khách sạn bình dân. Trước chưa có Sun, có mỗi Tuần Châu chán òm. Giờ có thêm Sun có vẻ nhộn nhịp. Vé thắng cảnh quá đắt. Cảnh đẹp thì tùy khẩu vị mỗi người, Vịnh Hạ Long đi một lần cho biết thôi, chứ không hứng thú đi lại lắm, cũng không khác biệt lắm so với Vịnh Lan Hạ. Cát Bà có mỗi nhược điểm là đảo, diện tích bãi tắm còn nhỏ, nên vào những ngày cao điểm, khách đông đi lại khó khăn, bãi tắm chật chội hoặc có thể nhỡ việc nếu gặp hôm biển động. Các dịch vụ khác đều ok hết, quan trọng là có tiền không?
Vịnh Lan Hạ có ưu điểm là do không được là di sản thế giới nên nhiều có nhiều đảo nhỏ được cải tạo thành các bãi tắm, nghỉ dưỡng rất thú vị. Đoàn nào đông, có thể thuê nguyên cả đảo nghỉ dưỡng, vui chơi 1,2 hôm. Gia đình nào thích kiểu nghỉ dưỡng yên tĩnh, đặt trước họ chuẩn bị, ở các khu này khá thú vị.
em cũng thuê thuyền vs chèo kayak lang thang trong vịnh, cũng vui vui :)

xgamox

Xe tải
Đâu cũng người này người kia thôi. Đầu tháng 6, ở Nha Trang, đặt xe ra sân bay lúc 8 giờ,gọi cháy máy, thằng nhận xe chả thấy đâu, 8 giờ 15 nó gọi lại bảo 15 phút nữa xe tới, trong khi 9 giờ mình bay :))
Chuẩn, đâu cũng xó người này, người nọ. Đầu tháng 6, đi Nha Trang, đặt xe đón sân bay, nó cho chậm gần tiếng để nó tiện xe đưa đoàn khác ra sân bay rồi đón mình về. Vào Vinpearl chơi, mua combo cả ăn trưa và chơi. Về trò chơi thì không phàn nàn gì cả. Nhưng đến giờ ăn thì khách đông chen lấn xô đẩy. Nhân viên cứ thấy đủ trong nhà hàng thì đóng cửa không cho vào nữa, mặc cho khách xô đẩy phía ngoài, đoàn khách đến sau xô đẩy khách đang xếp hàng để chen vào, rất là vô văn hoá. Không có nhân viên ra giữ trật tự, rồi đổ lỗi cho khách hàng tự chen lấn. Khi vào được, thì đồ ăn hết sạch, chỉ còn ít đồ tráng miệng. Hỏi thì bảo phải chờ nấu đem ra. Đành ăn tạm mấy miếng thạch chống đói. Đến khi mang ra, thì cũng lèo tèo vài món, không còn được như lúc đầu. Chán vô cùng.

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Chuẩn, đâu cũng xó người này, người nọ. Đầu tháng 6, đi Nha Trang, đặt xe đón sân bay, nó cho chậm gần tiếng để nó tiện xe đưa đoàn khác ra sân bay rồi đón mình về. Vào Vinpearl chơi, mua combo cả ăn trưa và chơi. Về trò chơi thì không phàn nàn gì cả. Nhưng đến giờ ăn thì khách đông chen lấn xô đẩy. Nhân viên cứ thấy đủ trong nhà hàng thì đóng cửa không cho vào nữa, mặc cho khách xô đẩy phía ngoài, đoàn khách đến sau xô đẩy khách đang xếp hàng để chen vào, rất là vô văn hoá. Không có nhân viên ra giữ trật tự, rồi đổ lỗi cho khách hàng tự chen lấn. Khi vào được, thì đồ ăn hết sạch, chỉ còn ít đồ tráng miệng. Hỏi thì bảo phải chờ nấu đem ra. Đành ăn tạm mấy miếng thạch chống đói. Đến khi mang ra, thì cũng lèo tèo vài món, không còn được như lúc đầu. Chán vô cùng.
Em chưa bao giờ và không có ý định dùng dịch vụ của Vin.

Loe_hờ lú

Xe điện
Em ra Cát Bà 3 lần: 2007; 2015; 2018. Lần đầu thì ở gần khu cảng tầu cao tốc; hai lần sau ở Catba island resort and spa. Lần đầu thì không rõ lắm chứ hai lần sau đi ổn và em vẫn biết giá cao chút. Khó chịu nhất là đi lần thứ 3 đi phà nó hơi lâu. Hà Nội đi từ 7g30 sáng mà đến nơi đâu đó gần 5 giờ chiều!
Đi chơi được 2-3 ngày mà nguyên di chuyển trên đường hết 1 ngày rồi mà cụ còn bảo "hơi lâu" thì đến chịu :D
Em là em bye bye luôn

sontranvu

Xe điện
Đi cho biết thôi chứ đi xong về bực mình.

hatrang1234

Xe buýt
Các cụ nếu muốn du lịch trải nghiệm, nếu muốn xem cuộc sống thực sự ngoài các đảo xa, sao không đến với Bạch Long Vỹ, chỉ với 3 ngày các cụ sẽ có những trải nghiệm mới
Tham khảo:

Dancingwiththewind

Xe điện
Du lịch miền Bắc có cái luật bất thành văn rất tệ, em rất không ưng là ở đâu thì ăn đấy, chán!
HP, QN, TH... đều thế cả, giá bữa ăn thì chém chết mợ.
Vào Cửa Lò thì em không hỏi vụ ăn ấy, có cái khách sạn em thường ở nấu khá ngon mà giá hợp lý.
Ông miền Bắc 1 năm khai thác được có 3 - 4 tháng du lịch mà phục vụ kém, như đuổi khách.
Em là người Bắc nhé :D
năm nay em đi Hạ Long, Cửa Lò, Sầm Sơn, Hải Hoà rồi mà có thấy bắt ăn ở Ks đâu nhỉ, thậm chí đặt ăn họ còn từ chối do full khách. Con em nó thích Sầm Sơn vì đông vui. Năm nay em đi 30/4 mà thuê đc phòng 800k một giường to bự một giường 1,6m bốn người ngủ thoải mái, ks cũng mới ở gần chỗ cổng FLC ý, không ngờ là rẻ thế. Ăn ngon và đắt nhưng em xác định rồi nên vui vẻ.
Ở Hải Hoà thì biển sạch hơn Sầm Sơn và Hải Tiến nhưng khách sạn đắt và tệ. em ăn ở chỗ biển Tiên Trang tươi ngon rẻ.
Hạ Long em không thích vì đông quá nhưng đi chiều mọi người. Con em đc đi công viên cùng các anh chị nó.
Em vẫn đang trên đường khám phá những chỗ gần HN có thể đi trong 2 ngày do đk làm việc của hai vợ chồng

Dancingwiththewind

Xe điện
Em thấy cụ nên đăng ký KDCN rồi tập chung quảng cáo các dịch vụ của cụ về quan lạn- minh châu, cô tô chứ cụ cứ đi comment dạo rồi đi hỏi vặn vẹo mọi người thế này em thấy không ổn và nhàm lắm, em đọc đến comment của cụ là em toàn next nhưng thấy hiện thị nhiều quá nên cũng làm cái comment góp ý, người ta đi du lịch trải nghiệm có sao nói vậy chứ có phải đi bóc phốt đâu mà cần chụp ảnh rồi để chứng minh với cụ làm gì? đây là góp ý của em chứ không có mục đích nào khác nếu làm cụ giận thì cho em xin lỗi.
Đọc các câu hỏi cụ ý muốn mua dịch vụ cũng phải tránh cụ ý ra, hỏi rất khó chịu

vintq

[Tịch thu bằng lái]
Năm nay em cũng đi CB, ở Flanmigo chắc cũng là KS top 1 CB nhưng em không hài lòng lắm. Tuy KS 5* nhưng đường vào bé, sân đỗ xe chật chội, tủ lạnh không có đồ gì, nước uống thì chỉ được 2 chai/phòng, làm em nửa đêm phải đi bộ mấy trăm mét ra tạp hóa mua nước với giá cắt cổ. Bể bơi ngoài trời là hạng mục củ chuối nhất của Flanmingo, không hiểu thằng KS mả mẹ nghĩ ra trò làm nhám đáy bể, 10 khách bơi thì 10 khách bị xước hết cả chân tay, ngu hết chỗ nói =)) Em dự vài năm nữa cũng không quay lại :)

Ớt xanh

Xe điện
Có lẽ khi đặt dịch vụ thì cụ đã không tìm hiểu kỹ nhà đó. Lúc gọi món cũng không hỏi rõ về trọng lượng, độ tươi ngon... của món. Do vậy mà dính phiền toái làm hỏng chuyến đi.
Lúc gọi món có hỏi cũng chịu bác ợ, nhà hàng tính đĩa thì hỏi làm sao, độ tươi ngon thì do cảm quan không có thang điểm chuẩn.
Nhà em thường chốt phòng thôi còn chén thì lọc qua mạng sau đó xem trực tiếp.
Ở CB thì mấy lần em đi đều nghỉ trên đảo nhỏ biêt lập nên ăn tại chỗ, chế biến không bằng nhà hàng nhưng cũng không quá tệ, rượu mang vào tính phụ thu 100k / can 5l.

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Năm nay em cũng đi CB, ở Flanmigo chắc cũng là KS top 1 CB nhưng em không hài lòng lắm. Tuy KS 5* nhưng đường vào bé, sân đỗ xe chật chội, tủ lạnh không có đồ gì, nước uống thì chỉ được 2 chai/phòng, làm em nửa đêm phải đi bộ mấy trăm mét ra tạp hóa mua nước với giá cắt cổ. Bể bơi ngoài trời là hạng mục củ chuối nhất của Flanmingo, không hiểu thằng KS mả mẹ nghĩ ra trò làm nhám đáy bể, 10 khách bơi thì 10 khách bị xước hết cả chân tay, ngu hết chỗ nói =)) Em dự vài năm nữa cũng không quay lại :)
cụ nên thử Mgallery ngay cạnh Flamigo, đường vào cũng bé nhưng bể bơi không nhám
Và top 1 thì ko phải Flamingo đâu, nhìn cái giá là biết cụ ạ :))

nvht

Xe điện
Lúc gọi món có hỏi cũng chịu bác ợ, nhà hàng tính đĩa thì hỏi làm sao, độ tươi ngon thì do cảm quan không có thang điểm chuẩn.
Nhà em thường chốt phòng thôi còn chén thì lọc qua mạng sau đó xem trực tiếp.
Ở CB thì mấy lần em đi đều nghỉ trên đảo nhỏ biêt lập nên ăn tại chỗ, chế biến không bằng nhà hàng nhưng cũng không quá tệ, rượu mang vào tính phụ thu 100k / can 5l.
Tức là không có giải pháp nào để hạn chế bị hớ khi gọi món hả cụ?