[CCCĐ] Đi Cát Bà tưởng quen mà lạ, vẫn đẹp và lành với những điều thú vị chưa kịp khám phá!

KarinMoon

Xe tăng
Mấy cái tàu cao tốc đi từ Hải Phòng ra Cát Bà nhồi nhét khách kinh khủng.
Đầu tháng 8 em đi Mekong Hoàng Yến mà nó cho khách ngồi đầy tầng 1 tầng 2, chen chúc nhau ngạt thở.

Chỉnh sửa cuối:

Mr.Bentley

Xe đạp
Các cụ đi từ Hà Nội mà không dùng xe riêng thì cứ Hoàng Long mà ngồi , giá vé có 220k trọn gói từ Lương Yên đến Cát Bà, còn cụ nào mà có xe riêng thì cứ đi đường Hải Phòng rồi ra Đình Vũ đi phà sang bến Cái Viềng ( bến phà Cót) . Từ Cái Viềng về trung tâm Cát Bà có 2 đường , đường 1 đi qua rừng quốc gia với các hang động (giống đường cụ Tửu đi đấy ạ). Đường 2 là từ chỗ ngã 3 Hiền Hào rẽ phải hơi dài hơn 1 tí nhưng đường 1 bên núi 1 bên biển đẹp thôi rồi luôn. Em chụp vội được 1 tấm bằng điện thoại cùi ...
[/url][/IMG]

MariaOzawa

Xe buýt
Em góp cái ảnh ở Island hè năm nay :P

Hóa ra lão cũng dập mật cá giống nhà cháu tại CB. Có điều là hồi cháu dập chỉ thiếu mỗi việc khách sạn nó trả mình tiền để mình vào ngủ cho "đỡ hôi phòng" vì hồi đó mùa đông lạnh sun c.him và chưa có mốt đi nghỉ đông như bây giờ.:D Hồi đó đôi chim cun cút nhà cháu lượn khắp đảo mà chả có ma nào người Việt...thích thật! Giờ chắc chả có được cái không khí ấy.
Hay hôm nào lão định Vàng Bạc hay Đồng Thau gì đó lão ới đôi nhà cháu...mềnh làm phát nhể?:)
Vậy tháng 10 ta làm 1 hội ra đó nhể

Cám ơn cụ chủ đã nhắc hai từ "Cát Bà".....mãi mãi in đậm 1 ký ức đẹp và buốn nhất của đời em :)
Đã đẹp lại buồn là sao hả cụ

Các cụ đi từ Hà Nội mà không dùng xe riêng thì cứ Hoàng Long mà ngồi , giá vé có 220k trọn gói từ Lương Yên đến Cát Bà, còn cụ nào mà có xe riêng thì cứ đi đường Hải Phòng rồi ra Đình Vũ đi phà sang bến Cái Viềng ( bến phà Cót) . Từ Cái Viềng về trung tâm Cát Bà có 2 đường , đường 1 đi qua rừng quốc gia với các hang động (giống đường cụ Tửu đi đấy ạ). Đường 2 là từ chỗ ngã 3 Hiền Hào rẽ phải hơi dài hơn 1 tí nhưng đường 1 bên núi 1 bên biển đẹp thôi rồi luôn. Em chụp vội được 1 tấm bằng điện thoại cùi ...
[/url][/IMG]
Năm trước em còn đưa F1 đi bằng 2b nữa, chụp được rất nhiều ảnh trên đường, cụ coi link dưới nhé

http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/323974-Một-chuyến-đi-Cát-Bà-bằng-xe-máy

@ MaO: cái Rì sọt đệp nhể, dưng sao có nhõn 1 cái???

Mic71

Xe buýt

chevroletcruz

Xe điện
thanks cụ chủ thớt. năm 2009 cơ quan em cũng cho đi nghỉ mát ở đây, nhưng đợt đó chỉ lo ăn chơi nên chả chụp choạch hay ngắm cảnh gì

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Cát Bà vẫn như ngày em đến lần đầu năm 2006 vậy ?

Sơn Gà 123

Xe buýt
Bạn Hưng mình định đi biển mùa đông nữa à. Hú tớ với nhé

vemaybaylacviet

Xe tải
Website
phongvelacviet.com
Cháu chào các cụ, cháu thấy cụ Tửu có bài về Cát bà là cháu phải nhào vào luôn, thú thật với các cụ cháu mới đi Cát Bà có 1 lần nhưng mà ở đấy tận 2 tháng nên bây giờ ngắm ảnh các cụ chụp Cát bà là cháu bồi hồi lắm. Cháu xuống Cát bà vừa là khách du lịch vừa là người đi làm nên cháu cũng có chút kinh nghiệm muốn share cho các cụ ạ. Về ăn uống thì cháu không dám nói vì cháu toàn ở nhà dân , với hội tàu nên ăn uống chẳng phải lo, cháu chỉ xin góp ý về phần nghỉ dưỡng và chỗ chơi thôi ạ, Tắm biển ngoài các bãi Cát Cò 123 thì các cụ ra thăm vịnh Lan Hạ với vô số bãi tắm đẹp và hoang xơ như trong phim Blue lagoon ý ạ, các cụ muốn ra thì nên thuê đò máy ( chở được 6-7 người ) với giá từ 100k đến 150k / lượt/ đò , rồi các cụ bảo với lái đò đưa ra các bãi như bãi Vạn Bội, bãi Miếu ạ ( chỗ này các cụ có thể cắm trại qua đêm được ạ). Bên cạnh tắm biển , cụ nào muốn khám phá vẻ đẹp của vườn quốc gia Cát Bà ( vé 35k/ người)thì các cụ nên đi ạ, có 2 lộ trình mà các cụ nên đi . Thứ nhất là leo núi lên đỉnh Ngự Lâm , ở đây có cái tháp quan sát của kiểm lâm , các cụ lên đây phóng tầm mắt ra gần hết đảo luôn ạ. Lộ trình 2 là các cụ đi xuyên rừng quốc gia, đoạn này tầm 12km đi qua chín đỉnh của đảo Cát bà, khá là challenge đấy cụ ạ ( có chỉ dẫn hết nên các cụ đừng lo) còn không các cụ để ý xem có đoàn tây nào đi thì mình bám theo luôn đỡ mất tiền cho hướng dẫn ;)). Kết thúc đoạn này các cụ sẽ đến làng Việt Hải, các cụ hỏi đường lên tiếp đồi Hải Quân, lên được đây thì cả Vịnh Hạ Long ở trong tầm mắt luôn ạ. Lúc về thì các cụ đi đò hoặc tàu về ạ. Về phần nghỉ thì cháu xin góp thêm mấy lựa chọn cho các cụ thích sự yên tĩnh và hoang sơ ạ, các cụ có thể chọn Catba eco-logde ( cách trung tâm 12km), có suối và đồi núi bao quanh , tách biệt hẳn với bên ngoài, hoặc các cụ có thể chọn ở đảo Nam Cát trên vịnh Lan Hạ ạ.
Khung cảnh ở đây đẹp ghê cụ nó ợ, em cũng thích nơi này lắm, cụ có đi nữa thì ới em với nhé cụ nó