[VHGT] Đi chậm là an toàn???

Zonda R

Xe tăng

URAL CCCP

Xe ba gác
Em bắt gặp một chiếc xe container và một chiếc xe điện đi hàng hai trên đường cao tốc nhé ;))
Em chụp hình, quay cờ nhíp rồi đấy :D
Mợ nu chỉ thích đi sóng đôi thôi lão ợ:))

IFun

Xe hơi
Với trường hợp này, khi thằng kia cầm vũ khí đập xe, hăm doạ....bác nạn nhân phi thẳng xe lên cho cánh cửa lái của nó rơi ra khỏi xe.....gặp tôi thằng đầu c ứt này tèo (nhớ phi xe lên từ từ ủi văng cánh cửa, kg chạy nhanh gây ra bị thương nó thì mệt)
Đa số ôm làn bên trái vì là lái yếu, lái bên trái chỉ phải canh xe 1 bên phải thôi. Các trường hợp này gặp a xe máy liều phọt lên bên trái lái xe sẽ giật mình và kg làm chủ đc xe.
Vẫn lại là ko nên bác ơi. Hổ cầm dùi cui đập là phá hoại tài sản, bác húc hổ là hành vi giết người đấy. Trong trường hợp này lỗi đầu thuộc về nạn nhân, lỗi sau là của cụ hổ ạ.
Ai cũng đã từng là lái mới rồi mới đến tài già. Nhà cháu lúc mới lái, hễ ai nhá xi-nhan là cháu né ngay sang phải nhường đường ạ. Có khi chưa thèm nhá, đi sau cháu lâu lâu và thấy gần là cháu cũng chủ động xi-nhan phải rồi nhường đường rồi. Còn bây giờ thì thường cháu đi đúng tốc độ cho phép (hoặc quá 4-5km gì đó) nên ít người xin vượt. Nhưng ai xin là cháu cũng cho luôn (kế cả cháu đang đi tốc độ tối đa) còn khi không thể đi nhanh hơn được thì cháu cũng đi làn phải. Điển hình là cao tốc HN-HP cháu thường đi 100km/h trên làn trong cùng bên phải và vượt băng băng các cụ khác đi trên làn 120, trong khi trước mặt các cụ ấy cũng chả có ai. Cụ phân tích lý do ôm làn trái cũng có lý, nhưng với nhà cháu lúc mới lái thì không đúng. Cháu cũng đã từng phỏng vấn một lái xe chuyên nghiệp rằng tại sao em đi dưới 100km/h mà không đi vào làn 100 thì cậu ấy bảo em đi làn giữa, lỡ có chuyện gì dễ xử lý!
Việc bám làn bên trái, không chỉ có tài non đâu, vì cháu thấy có nhiều xe khách, xe tải hạng nặng cũng cố thủ làn trái mà những tài xế này không thể là lái non được.

huonggiang2017

Xe hơi
như này cụ đi k3 hổ báo có bị đền ko đấy các cụ. còn cụ nạn nhân có bị phạt ko nhể

bienhomenhmong

Đi bộ
Website
bantrasofa.net
Nói chung cứ nhường nhịn nhau là tốt nhất. Các bác nhớ dùng camera hành trình ghi lại nhé. Có gì còn có bằng chứng để sau này rắc rối còn dùng

quangnh

Xe hơi
Nhiều khi đi chậm còn nguy hiểm các cụ nhỉ!

IFun

Xe hơi
như này cụ đi k3 hổ báo có bị đền ko đấy các cụ. còn cụ nạn nhân có bị phạt ko nhể
Ở Việt Nam còn nhiều đạo luật sinh ra cho vui lắm. Như sử dụng điện thoại ở cây xăng, lỡ mắng vợ, hút thuốc nơi công cộng, xả rác nơi công cộng, điều khiển phương tiện dưới vận tốc tối thiểu... trong đó có cả cái vụ không nhường đường khi có xe xin vượt. Ít nhất chưa thấy ai bị xử lý vì mấy cái lỗi thế này. Còn cụ hổ nếu bị nạn nhân tố cáo thì có thể bị xử lý hình sự về tội cố ý huỷ hoại tài sản công dân, khi tài sản trên 2tr. Mức phạt cao nhất lên tới 20 năm tù cơ đấy ạ

thangaudio

Xe buýt
E chả hiểu lắm ô cứ thích ôm cái làn trái sát giải phán cách làm gì! Vì đi cái làn ấy đi nhanh hay đi chậm mà phản xạ kém, ko cứng tay lái dễ giật mình lạng vào giải phân cách, và khi gặp nguy hiểm thì ko có chỗ thoát, e mà đường thoáng thì cứ làn 2 e đi

1.6gli

Xe container
Chạy xe mà với cái đầu nóng thế thì TN chỉ là vấn đề thời gian thôi.

1.6gli

Xe container
Vẫn lại là ko nên bác ơi. Hổ cầm dùi cui đập là phá hoại tài sản, bác húc hổ là hành vi giết người đấy. Trong trường hợp này lỗi đầu thuộc về nạn nhân, lỗi sau là của cụ hổ ạ.
Ai cũng đã từng là lái mới rồi mới đến tài già. Nhà cháu lúc mới lái, hễ ai nhá xi-nhan là cháu né ngay sang phải nhường đường ạ. Có khi chưa thèm nhá, đi sau cháu lâu lâu và thấy gần là cháu cũng chủ động xi-nhan phải rồi nhường đường rồi. Còn bây giờ thì thường cháu đi đúng tốc độ cho phép (hoặc quá 4-5km gì đó) nên ít người xin vượt. Nhưng ai xin là cháu cũng cho luôn (kế cả cháu đang đi tốc độ tối đa) còn khi không thể đi nhanh hơn được thì cháu cũng đi làn phải. Điển hình là cao tốc HN-HP cháu thường đi 100km/h trên làn trong cùng bên phải và vượt băng băng các cụ khác đi trên làn 120, trong khi trước mặt các cụ ấy cũng chả có ai. Cụ phân tích lý do ôm làn trái cũng có lý, nhưng với nhà cháu lúc mới lái thì không đúng. Cháu cũng đã từng phỏng vấn một lái xe chuyên nghiệp rằng tại sao em đi dưới 100km/h mà không đi vào làn 100 thì cậu ấy bảo em đi làn giữa, lỡ có chuyện gì dễ xử lý!
Việc bám làn bên trái, không chỉ có tài non đâu, vì cháu thấy có nhiều xe khách, xe tải hạng nặng cũng cố thủ làn trái mà những tài xế này không thể là lái non được.
Xe cụ có cờ zui công tờ zôn cụ chạy ổn định max 100 trong làn 100 ok. chứ xe không có cruise-control giữ ổn định tốc độ max 100 cả chặng dài là hơi khó. do vậy ra làn 120 chạy 100 lỡ chả may vọt quá lên đến 120 vẫn chưa phải nộp thóc cụ ạ. dĩ nhiên nếu khi chạy 80 thì vào làn 100 ngay và luôn. Trên cao tốc không có khái niệm vượt phải nên cũng không nên cố vượt trái cho bằng được.

hoangquan8x

Xe đạp
Em yếu khỏan này lắm. Thấy các bác hổ báo là tốt nhất nên im

IFun

Xe hơi
Xe cụ có cờ zui công tờ zôn cụ chạy ổn định max 100 trong làn 100 ok. chứ xe không có cruise-control giữ ổn định tốc độ max 100 cả chặng dài là hơi khó. do vậy ra làn 120 chạy 100 lỡ chả may vọt quá lên đến 120 vẫn chưa phải nộp thóc cụ ạ. dĩ nhiên nếu khi chạy 80 thì vào làn 100 ngay và luôn. Trên cao tốc không có khái niệm vượt phải nên cũng không nên cố vượt trái cho bằng được.
Nhà cháu cũng ko có cờ ru côn trôn. Cháu giữ tốc độ bằng cơm ạ. Tất nhiên đôi khi nó vượt vượt chút nhưng với nhà cháu thì giữ tốc độ trên cao tốc không khó lắm do đường thẳng và khá bằng phẳng, khi nào lên xuống dốc thì cũng từ từ và dễ nhận ra. Điều đáng nói là cháu chạy 100 nhưng vượt các cụ làn 120, tức các cụ chạy dưới 100 ợ.

redTop

Xe điện
Nếu có hai làn 120 thì hãy đi làn bên phải

thuannt15

Xe buýt
Đi chậm trong khi có thể đi nhanh là ích kỷ, nhất là mấy bác đi qua đèn xanh, biết mình đủ thời gian đi qua rồi nên cứ lững thững, ko cần biết người đi sau phải chờ tiếp lần 2!!!

ubisapro

Xe trâu
Nhiều khi đường cao tốc 3 làn mà các bố dàn cả 3 đi rùa bò. Nhiều thằng ngu, gặp xe tải méo vượt cho nhanh mà cứ thích đi song song ... Nói chung từ ngày lái xe, khả năng nhịn của e lên 1 tầm cao mới :((

thuexe.pro

Xe hơi
Em đi cao tốc HN - Bắc Giang làn trái, mình đang đi tốc độ gần 90km/h mà phía sau vẫn có bác bấm còi nháy đèn và xi nhan xin vượt... Các cụ bảo em phải nàm thao??? (Làn bên phải chỉ cho đi tốc độ 70km/h)

Dr Derek

Xe hơi
thường em vẫn đi làn cạnh làn bên T.
Các cụ cho hỏi nếu đường cao tốc thì mình cứ chạy đổi làn vượt phải được không? hay nhất định đội bạn nhường mình mới vượt?

Tookies

Xe điện
Nhiều khi đường cao tốc 3 làn mà các bố dàn cả 3 đi rùa bò. Nhiều thằng ngu, gặp xe tải méo vượt cho nhanh mà cứ thích đi song song ... Nói chung từ ngày lái xe, khả năng nhịn của e lên 1 tầm cao mới :((
Đây mới là tình huống điển hình của tài ngu! Nhiều nhợn bám làn trái vừa song song dề dà cạnh 1 con container hay tải nặng.

Mọi bài học đều trả giá bằng tiền. Những thằng ngu thì bằng cả máu