[Funland] Đi chiếc xe này là biểu tượng của người có tiền, chịu chơi?

Shadow381

Xe điện
Mỗi người một sở thích khác nhau, khó nói cái gì hơn cái gì. Em ko thích ô tô lắm, 1 chiếc siêu xe đi qua ko làm em chú ý nhưng 1 chiếc mô tô Shadow hay HD chạy qua lại làm em nhìn theo. Em ko thấy dòng siêu xe kiểu “con bò” (gầm và trần thấp tịt) đẹp được như dòng xe to như 570 hay Maybach, nhưng nhiều người như Cường đô la và nhiều người khác lại phát cuồng với dòng xe này. Em trai thẳng tưng, ko phải bê đê bê bò nhưng 1 cô gái đẹp tuyệt trần ko gây chú ý cho em bằng 1 gã to con, dầy mình, gồ ghề cơ bắp, đơn giản vì đó là đam mê, là mục tiêu mà mình muốn nhưng ko dám để mình được như thế (vì làm nhà nước ko thể để cơ thể gồ ghề kỳ dị như thế nhưng đó vẫn là đam mê, là thèm khát mong muốn được như thế; và cái gì mình ko đạt được, mình còn thiếu thì sẽ nhìn theo thèm muốn, đó là tâm lý của con người). Mỗi người 1 quan niệm khác nhau về cái đẹp, bình thường ko có gì đúng sai cả.

Có tiền hay không chưa biết , nhưng chắc chắn là chịu chi rồi ạ . Cụ lưu ý cho là 350cc đấy nhé , uống xăng cũng ngang chiếc Buổi sáng chứ không ít đâu .
Chào các cụ, hôm nay các trang mạng nói nhiều đến Sh350i mới và được cộng đồng quan tâm tương tác khá nhiều. Làm em khá thắc mắc, liệu rằng

> Xe SH có phải là biểu tượng cho người có tiền, chịu chơi ở Việt Nam? Và vì sao lại có thị hiếu sùng bái đến vậy.

Em còn thấy, nhắc đến SH là nhắc đến cả 1 giai thoại combo (Sh + IPhone) tán gái auto đổ của các nam thanh nữ tú trẻ tuổi. Mà đến cả bây h, lên tiktok hay youtube, vẫn thấy các clip các nhân vật sử dụng. Hay lạ kỳ hơn nữa, nhiều khi lượn qua các ngách nhỏ, thấy những ngồi nhà diện tích sàn bằng 4 cái giường 1.8*2m vẫn chiễm chệ con SH dựng trong nhà.
Liệu rằng SH có đem lại giá trị sử dụng cao đến vậy, khi giá của nó (150i) đắt gấp đôi con Airblade, gấp 3 con Vision. Và với 300 tr của SH300i nhập, có thể mua được con Kia Morning lướt. Hay là lại câu nói đừng dạy người giàu tiêu tiền, họ mua SH tức trong nhà đã có 2-3 con Oto tiền tỷ.

Cá nhân em, xe số em thích nhất con Dream, xe ga thích con Vision, vì đít nhẹ dễ nhấc, dễ chống chân, và không quan tâm thằng nào vặt trộm.

doducchung

Xe buýt
Cá nhân e chẳng thích. Cứ làm con pkl đi cho thích. Trong phố đi xe đạp thôi

Cụ Muỗm

[Tịch thu bằng lái]
Xấu đẹp thì tùy quan điểm của mỗi người, người thấy đẹp (không xấu) sẽ mua, còn đắt thì với giá đề xuất của hãng thì cũng không đắt hơn nhiều những xe của các hãng khác (cùng phân khúc) bao gồm cả các chi phí bảo dưỡng, sửa chữa.... Vấn đề là người dân toàn bị mua chênh giá khá nhiều. Cá nhân mình sử dụng hầu như đủ loại xe máy có ở Việt Nam và thấy SH là chiếc xe vận hành thoải mái nhất trong điều kiện giao thông ở HN nói riêng (các TP lớn nói chung).
Cụ sai rồi. Chiếc chạy thoải mái đáng tiền nhất của bọn Honda là con PCX chứ không phải SH.

Quan_woodman

Xe điện
Các cháu sinh viên thôi, chứ em đi tán gái bây giờ tụi nó nhìn SH cũng hết cảm tình rồi. Dù có thể gái chúng không giàu sang gì cho cam nhưng chúng vẫn ao ước u tu nhiều hơn!

mmxhung

Xe điện
Ở cơ quan cháu, xe SH, Vespa cháu thấy chủ yếu là lái xe, bảo vệ, lễ tân, lao công sử dụng. Còn cán bộ lãnh đạo đi Attila hay Lead là chủ yếu.

comiki

Xe lăn

Jôn sần

Xe lăn
Người OF
Đúng là dân chơi có tiền mà.

Năm 1992 em làm cu Win tem tím (đỏ tí nước vào đèn hậu) các cháu thích lắm :))

Nhị_Lạng_Đinh

[Tịch thu bằng lái]
Chào các cụ, hôm nay các trang mạng nói nhiều đến Sh350i mới và được cộng đồng quan tâm tương tác khá nhiều. Làm em khá thắc mắc, liệu rằng

> Xe SH có phải là biểu tượng cho người có tiền, chịu chơi ở Việt Nam? Và vì sao lại có thị hiếu sùng bái đến vậy.

Em còn thấy, nhắc đến SH là nhắc đến cả 1 giai thoại combo (Sh + IPhone) tán gái auto đổ của các nam thanh nữ tú trẻ tuổi. Mà đến cả bây h, lên tiktok hay youtube, vẫn thấy các clip các nhân vật sử dụng. Hay lạ kỳ hơn nữa, nhiều khi lượn qua các ngách nhỏ, thấy những ngồi nhà diện tích sàn bằng 4 cái giường 1.8*2m vẫn chiễm chệ con SH dựng trong nhà.
Liệu rằng SH có đem lại giá trị sử dụng cao đến vậy, khi giá của nó (150i) đắt gấp đôi con Airblade, gấp 3 con Vision. Và với 300 tr của SH300i nhập, có thể mua được con Kia Morning lướt. Hay là lại câu nói đừng dạy người giàu tiêu tiền, họ mua SH tức trong nhà đã có 2-3 con Oto tiền tỷ.

Cá nhân em, xe số em thích nhất con Dream, xe ga thích con Vision, vì đít nhẹ dễ nhấc, dễ chống chân, và không quan tâm thằng nào vặt trộm.
Xe số em có 1 con 82-89 + Chaly 87
Còn xe tay ga thời em thủy chung với Spacy 125
4b em chạy 2 SUV Nhật 1 bé masy1.6 và 1 to máy 5.7
Em chả đủ tiền mua Ét Hát :)

RONGHT

Xe buýt
Có tiền em cũng làm 1 em SH đi phố, nhìn dáng người cưỡi lên khá đẹp.
Giờ em vẫn đi em Lead hơn 6 năm tuổi của vợ, cốp to dùng sướng.

Nhị_Lạng_Đinh

[Tịch thu bằng lái]
Đúng là dân chơi có tiền mà.

Năm 1992 em làm cu Win tem tím (đỏ tí nước vào đèn hậu) các cháu thích lắm :))
Em chạy con 82/89 biển P 3 số từ 1991 cụ ah :)
Giờ em vẫn giữ. Nom như cái xe của dân chở nước gạo lợn :P

trangvuduc

Xe buýt
E thấy SH đẹp, trường xe; cụ mợ cao to, chân dài đi thì quá đẹp. E thì thích xe nào gọn gàng, nhẹ, dễ lái, dễ dắt chứ sơ vin đóng thùng trèo lên ẻm SH mà cảm tưởng gần bục chỉ quần đến nơi; xe máy chỉ là phương tiện nên nhà em làm 2 con Grande; xác định đi 5-7 năm thanh lý làm con mới.