[Funland] Đi chiếc xe này là biểu tượng của người có tiền, chịu chơi?

ubisapro

Xe trâu
Cũng chỉ là cái xe máy :D

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Chào các cụ, hôm nay các trang mạng nói nhiều đến Sh350i mới và được cộng đồng quan tâm tương tác khá nhiều. Làm em khá thắc mắc, liệu rằng

> Xe SH có phải là biểu tượng cho người có tiền, chịu chơi ở Việt Nam? Và vì sao lại có thị hiếu sùng bái đến vậy.

Em còn thấy, nhắc đến SH là nhắc đến cả 1 giai thoại combo (Sh + IPhone) tán gái auto đổ của các nam thanh nữ tú trẻ tuổi. Mà đến cả bây h, lên tiktok hay youtube, vẫn thấy các clip các nhân vật sử dụng. Hay lạ kỳ hơn nữa, nhiều khi lượn qua các ngách nhỏ, thấy những ngồi nhà diện tích sàn bằng 4 cái giường 1.8*2m vẫn chiễm chệ con SH dựng trong nhà.
Liệu rằng SH có đem lại giá trị sử dụng cao đến vậy, khi giá của nó (150i) đắt gấp đôi con Airblade, gấp 3 con Vision. Và với 300 tr của SH300i nhập, có thể mua được con Kia Morning lướt. Hay là lại câu nói đừng dạy người giàu tiêu tiền, họ mua SH tức trong nhà đã có 2-3 con Oto tiền tỷ.

Cá nhân em, xe số em thích nhất con Dream, xe ga thích con Vision, vì đít nhẹ dễ nhấc, dễ chống chân, và không quan tâm thằng nào vặt trộm.
Hồi trước đi 2b, em cũng cố phấn đấu con su hào già, chả biết giàu hay nghèo chỉ là bứt tốt, leo hè tốt, đi đường ngập tốt hơn xe thấp, cũng ngó côn nọ, bô kia, lốp dun hay lốp mít và cũng ngó nghiêng mấy con ra hàng năm và con 300.
Sau này mới thấy thật lãng phí khi bỏ ra 100tr mua con xe máy.

Isu_zu

Xe container
Mỗi người mỗi ý. Nhưng Sh350i với ABS 2 kênh có thể nói là loại xe 2 bánh an toàn, tiện nghi nhất bây giờ. Nên nó được nhiều người hâm mộ cũng là bình thường. Chủ thớt ko thik nó là chuyện riêng của chủ thớt, cũng như em chả thấy Lambroghini đẹp ở chỗ nào :))

SH còn rẻ chán, nhiều anh em bỏ ra vài trăm tới cả tỉ chỉ để mua cái xe 2b, tiền thay dầu đắt hơn thay dầu ô tô. Mỗi người sở thích và đừng áp đặt tư duy của mình, túi tiền của mình, nhu cầu của mình vào sở thích của người khác.

Bò lốp

Xe lăn
Và đậm đà bản sắc ghen ăn tức ở, kèn cựa, đố kị :))
Miệng lưỡi cay nghiệt,vân vân và mây mây cụ :)) . Tự sướng đi xe nhỏ gọn tiết kiệm, dễ lách leo vỉa khi tắc, mít xe nhẹ hều, mất ko tiếc, ko sợ trộm =)) . Vcc mấy ông, so sánh hơn con đàn bà bán cá. Thời del nào rồi mà đem con xe 2b oánh giá nhân cách, hèn mọn quá đê :D

Bò lốp

Xe lăn
Sh ngày xưa đi còn oai chứ giờ thường rùi, ra đường quá nhiều như lợn con, có tiền thì phải đi ô tô, chứ xe máy mưa gió, nắng bụi... dù có đắt thì nó cũng chỉ là xe máy.
Cụ cứ nghĩ mình ra người khác làm cái gì. Đầy ông có tiền họ cũng ko mua oto vì họko có nhu cầu đi lại, hoặc suy nghĩ họ khác. Ví dụ như nhà em đây, sáng chở con đi học, nhà cách trường 3km, đi oto thì tránh đc mưa gió bẩn, nhưng đi quãng đó mất mẹ 22-30p vì Hn mưa là tắc, trong khi lôi xe máy ra chạy ào cái 7-10p là xong, kịp cho con cái vào lớp...oto đi đường Hn khổ bỏ mẹ ra, lên phố chơi tìm cho đc chỗ đậu cũng phát nhục, cứ nói ha oai, oai đếch gì cái oto tầm tỉ quay đầu, chả thằng nào nó để ý cả. Đi nhậu nhà bạn, cũng oánh xe xuống hầm gửi, nhậu phê kO về, mai thức lấy xe nó làm cái bill gần 400k, tức và tiếc đứt ruột(lúc đó chỉ mong mình đi xe máy :(( )...

--Lamborghini--

Xe lăn
Ngày xưa thôi, chứ SH giờ như cái xe máy khác gọi là cao cấp hơn.
Còn gái thì xin lỗi, giờ đi SH chắc gì nó đã muốn ngồi đằng sau.

--Lamborghini--

Xe lăn
Đối với E thì đã gọi là xe máy thì k có xe nào gọi là tốt cả, kể cả cái xe máy 1 tỷ còn k thèm để ý nói gì cái xe SH vớ vẩn, E k bao giờ đi xe máy hoặc đi thì chọn mượn tạm xe Ware chạy đi mua bao thuốc dắt nó nhẹ đỡ mất sức
Cái xe hai bánh 1 tỷ cụ không thích thì một phần cụ không đam mê mấy dòng pkl rồi.
Còn để đi loanh quanh em chỉ thích cái xe nhỏ nhỏ nhẹ nhàng.

alceste

Xe điện
Họ có tiền, họ thích, và họ chi trả được số tiền đó thì họ mua thôi. Nó khác gì mua 1 cái xe mô tô PKL giá 600 - 800M đâu cụ. Đấy là thú vui của họ, ơ kìa!
Thực ra đi xe 300i thì cũng thích đấy, mình đang đi 125 lên 150 đã thấy bốc rồi. Mà có phải cứ phải đi ô tô đâu, nhiều người giàu nhưng nhà ngõ nhỏ, làm gì có chỗ để ô tô.

Vâng E cũng đi thử mấy lần rồi nhưng nó nặng quá, loại 1200 ga nó chồm chồm lên mình giờ có tuổi rồi k hợp cụ ạ, cứ loại Ware hoặc Dream là nhẹ nhàng
Không biết cụ bao nhiêu tuổi mà đã than có tuổi. Trong nhóm em chơi có bác cả năm nay 67 tuổi vẫn chạy xe 750cc và xe bán tải. Một năm vẫn lôi xe máy ra chạy cung dài cả ngàn km. Tụi em toàn mong được như bác ấy, 2 vợ chồng đều tốt nghiệp đại học ở Liên Xô cũ, sổ đỏ cả tập, con cái trưởng thành giỏi giang mà chưa bao giờ thấy mở mồm chê ai nghèo khó hay chảnh choẹ với ai.

Rondo68034

Xe tải
Cụ sai rồi. Chiếc chạy thoải mái đáng tiền nhất của bọn Honda là con PCX chứ không phải SH.
Cụ chuẩn.
Sau một thời gian ngâm cứu. Sắp tới giãn dịch em sẽ mục còn pcx 125.
Thi thoảng đổi gió hít khí trời cho mỗi chuyến đi từ 100km quay đầu..

joix

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
SH vẫn là lựa chọn tốt của thanh niên trẻ,thong thả dạo SH trên đường kè hồ Tây vẫn còn hơn chán ngồi Kia Morning,trên này toàn các cụ trung tuổi nên ô tô là số 1,còn cafe dạo phố thì xe ga nhẹ nhàng nhập khẩu Nhật giấy tờ chuẩn giá cũng ko hề rẻ.

Tenerife8x

Xe buýt
Chào các cụ, hôm nay các trang mạng nói nhiều đến Sh350i mới và được cộng đồng quan tâm tương tác khá nhiều. Làm em khá thắc mắc, liệu rằng

> Xe SH có phải là biểu tượng cho người có tiền, chịu chơi ở Việt Nam? Và vì sao lại có thị hiếu sùng bái đến vậy.

Em còn thấy, nhắc đến SH là nhắc đến cả 1 giai thoại combo (Sh + IPhone) tán gái auto đổ của các nam thanh nữ tú trẻ tuổi. Mà đến cả bây h, lên tiktok hay youtube, vẫn thấy các clip các nhân vật sử dụng. Hay lạ kỳ hơn nữa, nhiều khi lượn qua các ngách nhỏ, thấy những ngồi nhà diện tích sàn bằng 4 cái giường 1.8*2m vẫn chiễm chệ con SH dựng trong nhà.
Liệu rằng SH có đem lại giá trị sử dụng cao đến vậy, khi giá của nó (150i) đắt gấp đôi con Airblade, gấp 3 con Vision. Và với 300 tr của SH300i nhập, có thể mua được con Kia Morning lướt. Hay là lại câu nói đừng dạy người giàu tiêu tiền, họ mua SH tức trong nhà đã có 2-3 con Oto tiền tỷ.

Cá nhân em, xe số em thích nhất con Dream, xe ga thích con Vision, vì đít nhẹ dễ nhấc, dễ chống chân, và không quan tâm thằng nào vặt trộm.
E đi SH vì đường ướt ko bẩn giày ợ

SH vẫn là lựa chọn tốt của thanh niên trẻ,thong thả dạo SH trên đường kè hồ Tây vẫn còn hơn chán ngồi Kia Morning,trên này toàn các cụ trung tuổi nên ô tô là số 1,còn cafe dạo phố thì xe ga nhẹ nhàng nhập khẩu Nhật giấy tờ chuẩn giá cũng ko hề rẻ.
Em trung niên cứng đây, đi làm, đi với gia đình thì dùng ô tô, đi chơi em dùng xe máy. Xe 2 bánh to nhất là 1100cc, xe hiện đang đi là 500cc và 150cc

yamaki

Xe buýt
Sh em thấy giờ vất lóc ngóc đầy bãi xe nó cũng bt thôi ko còn như 20 năm trc.

joix

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em trung niên cứng đây, đi làm, đi với gia đình thì dùng ô tô, đi chơi em dùng xe máy. Xe 2 bánh to nhất là 1100cc, xe hiện đang đi là 500cc và 150cc
Như cụ là đam mê PKL rồi,chơi cái này ngoài đam mê phải có điều kiện,mà đã chơi PKL thì đều có ô tô hết.E biết vài cụ ô tô xe máy to nhỏ đủ cả,nhưng đi làm vẫn đi SH,các cụ ý cũng chỉ coi là phương tiện thôi,đối với thanh niên trẻ thì mới là dòng xe mang tính ''biểu tượng''