Đi chợ Quảng Châu (tiếp phần II).

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
hoamoctrang1.multiply.com
Shopping như vậy cũng hòm hòm, chơi cũng tàm tạm roài.:) Nhà em sau bữa ăn tối về khách sạn định bắt taxi ra bờ sông Châu Giang chơi nhưng trời lạnh, phải giữ sức khỏe để ngày mai còn bay về VN. Vì thế mấy mẹ con ở khách sạn nằm coi Ti vi.

Ngày cuối cùng: Ngủ dậy, sau bữa ăn sáng nhà em bắt đầu đủng đỉnh đi chợ tiếp: Đầu tiên là ra Shop này mua ít trái cây về làm quà::)

Cherry lúc này đang vào mùa. Các Cụ lưu ý bên này họ bán 1 kg chỉ bằng 0,5kg bên mình thôi đấy! Nhà em mua nhiều họ tính giá 45 tệ 1kg (0,5), tức là 90 tệ 1kg. Tính ra cũng chỉ rẻ hơn ở nhà 1 chút thôi lại mất công xách. Nhà em đi đâu cũng hay tha lôi quà cáp về cho mọi người nên cứ phải chịu khó thoai...

Được cái trái cây rất tươi ... cuối cùng thì nhà em làm 1 hộp như thế này ...

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Có vài Cụ bẩu em show mấy cái địa chỉ khách sạn lên đây để các Cụ ấy tham khảo. Tiện thể em Post luôn lên đây, phiền các Cụ vào check giúp em nhé!

Đây là card của khách sạn đây ạ:

Nội thất đây ạ:

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
Sao em thấy bảo bên mình không thích ăn hoa quả TQ mà mợ lại mua nhiều thế, mợ đã kiểm tra chất lượng an toàn vệ sinh kỹ chưa vậy ?:)

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Sao em thấy bảo bên mình không thích ăn hoa quả TQ mà mợ lại mua nhiều thế, mợ đã kiểm tra chất lượng an toàn vệ sinh kỹ chưa vậy ?:)
Mua của những người bán rong ngoài đường thì mới sợ Cụ ạ. Nhà em thấy Shop này hàng ngày có rất nhiều người dân bản xứ đến mua về ăn. Bản thân em sang đây lần nào cũng tìm tới Shop này ... giá cả ở Shop với ngoài đường khác và chênh nhau tới 1/2 nên nhà em cứ tạm yên tâm thôi ạ.

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Còn thời gian nhà em chạy ra chợ Điện tử, mua mấy thứ linh tinh nhưng với em thì rất cần ...

Cái này là bộ xạc cho Iphone 5 (của này bây giờ ở nhà bán max lắm). Nhà em mua bên này có đúng 100 tệ thôi.

Củ tỉ hơn đây ạ::)

Thêm cả em này nữa ... Có nhõn cái này mà hôm rồi em phải mua của I.Shop hơn 300k.... Bên này tính ra chỉ có 50 Tệ (tương đương 170k tiền VNĐ).

Các Cụ đừng bẩu em mua vớ vỉn nhé! Trông vậy thui mà thiết thực lắm đấy!
Cụ thể nó sẽ như này ạ:

carmaxauto

Xe đạp
Số 56 Vũ Phạm Hàm - Yên Hòa - Cầu Giấy - Hà Nội

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Mua sắm 1 hồi ở các Chợ gần khách sạn. Sau bữa cơm chiều khoảng hơn 7h tối nhà em mới trả phòng và bắt Taxi ra sân bay. Trời tối và nhà Ga thì đã sáng đèn ...

Qua 2 chuyến đi em để ý và quan sát thấy ở Sân Bay QC này họ có dịch vụ rất hay. Các Cụ/Mợ tới sân bay sẽ có những người mặc quân phục và đeo phù hiệu (nhân viên của nhà Ga) ra hỏi có cần giúp đỡ không? Nếu cần họ sẽ giúp đỡ các Cụ/Mợ chuyển đồ và hướng dẫn làm thủ tục từ gửi đồ, check in ... phí dịch vụ nộp cho nhà Ga là 30 Tệ. Họ hướng dẫn củ tỉ và nhiệt tình cho tới khi các Cụ/Mợ vào đến tận cửa phòng chờ mới thôi. Em thấy cái này rất hay, với khách nội địa thì không cần thiết nhưng khách Quốc tế thì rất cần.

Phòng chờ đây roài ...

Còn những 2h nữa mới được lên máy bay. Nhà em làm 1 vòng dạo quanh khu vực Duty Free.

Ai mà đẹp giai thế này?:)

Loanh quanh 1 hồi nhà em lại đến chỗ này ...

Dòng này em dùng quá nhiều rồi. Chuyển sang em này cho có thêm hương vị ...

Cuối cùng thì tự thưởng cho mình 1 em như này:

Nhà em Show lên cho có chị có em:

Chỉnh sửa cuối:

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Cụ không dùng tặng em nhé.... hihihi
Căng roài đây;). Có nhõn 1 cái ... nhà em tặng Cụ thì các Cụ khác "kiện" nhà em chít!:P. Nhà em bỗng nảy ra ý định đem món này vào OF bán đấu giá, được bi nhiêu nhà em ủn hộ hết cho Quỹ Từ Thiện của OF. Ý các Cụ thế nào cho nhà em biết nhé!:)

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Ngủ gật mãi rồi cũng tới hồi lên máy bay: Chuyến bay của nhà em lúc 22h15' (tức là 21h10' giờ Việt Nam).

Đi sớm nên nhà em được ngồi ngay sau khoang VIP có vài hàng ghế:

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Vừa coi được vài trang tạp chí thì đã đến giờ ăn nhẹ bữa tối rồi ...

Bữa tối hôm nay rất ngon với món mỳ Ý trộn nước sốt và Thị Bò các Cụ nhé!

Sau bữa ăn nhẹ, vừa chợp mắt 1 chút thì đã nghe thông báo máy bay chuẩn bị hạ cánh xuống Nội Bài. Chuyến đi của nhà em đến đây cũng vừa kết thúc. Túm lại là nhà em rất hài lòng về chuyến đi chơi này. Quảng Châu vẫn sẽ là 1 điểm đến để nhà em lựa chọn trong những kỳ tiếp theo đấy các Cụ ạ.:) Qua bài viết của Em, hy vọng gửi đến các Cụ 1 vài thông tin hữu ích cho những chuyến đi sắp tới của Các Cụ/Mợ. Chúc các Cụ/Mợ có thật nhiều niềm vui:).

kentdju

Xe điện
Căng roài đây;). Có nhõn 1 cái ... nhà em tặng Cụ thì các Cụ khác "kiện" nhà em chít!:P. Nhà em bỗng nảy ra ý định đem món này vào OF bán đấu giá, được bi nhiêu nhà em ủn hộ hết cho Quỹ Từ Thiện của OF. Ý các Cụ thế nào cho nhà em biết nhé!:)
Ý tưởng hay, em ủn hộ mợ

30f4567

Xe tải
hay quá e hóng iếp phần 3 nhé

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Chỉnh sửa cuối:

chuotlang

Xe lừa
Shopping như vậy cũng hòm hòm, chơi cũng tàm tạm roài.:) Nhà em sau bữa ăn tối về khách sạn định bắt taxi ra bờ sông Châu Giang chơi nhưng trời lạnh, phải giữ sức khỏe để ngày mai còn bay về VN. Vì thế mấy mẹ con ở khách sạn nằm coi Ti vi.

Ngày cuối cùng: Ngủ dậy, sau bữa ăn sáng nhà em bắt đầu đủng đỉnh đi chợ tiếp: Đầu tiên là ra Shop này mua ít trái cây về làm quà::)

Cherry lúc này đang vào mùa. Các Cụ lưu ý bên này họ bán 1 kg chỉ bằng 0,5kg bên mình thôi đấy! Nhà em mua nhiều họ tính giá 45 tệ 1kg (0,5), tức là 90 tệ 1kg. Tính ra cũng chỉ rẻ hơn ở nhà 1 chút thôi lại mất công xách. Nhà em đi đâu cũng hay tha lôi quà cáp về cho mọi người nên cứ phải chịu khó thoai...

Được cái trái cây rất tươi ... cuối cùng thì nhà em làm 1 hộp như thế này ...

Dạo này lên giá nhỉ, em mua toàn 320-400 từ các loại rẻ đến đắt ở chợ đổ buôn thôi, 1 hộp 10kg
Mà khoe khéo cái số phone ghê, chả giống số ở chữ ký gì cả

Người mà dùng 2-3 số phone là nguy hiểm lém :P

chuotlang

Xe lừa
Còn thời gian nhà em chạy ra chợ Điện tử, mua mấy thứ linh tinh nhưng với em thì rất cần ...

Cái này là bộ xạc cho Iphone 5 (của này bây giờ ở nhà bán max lắm). Nhà em mua bên này có đúng 100 tệ thôi.

Biết bao h em mới có IP5 dùng đây :(