Đi chơi kiểu tập huấn - Trở lại Japan cuối thu

tranquang83

Xe điện
Cụ cần thông tin gì em cung cấp trước cho vì cái chuyến của em chụp đến 2G ảnh nên post hơi lâu
Em đi theo tour, có các em nó dắt rồi! Em chỉ xem và bắt chước cụ chủ chụp hình những đâu... và khi về lại mở bài viết thi đua với cụ thôi ;))

Em mang cái thẻ 16Gb kèm theo một cái 8Gb dự phòng nữa, chắc xôm lắm đấy ạ!

Chỉnh sửa cuối:

Minh Nguyễn

Xe buýt
Cụ chủ chắc là bay chuyến tối đi Narita rồi đi tàu NEX ( Narita Express) về Tokyo, cụ chưa cho mọi người cái cảm tưởng về sân bay vào lúc rạng sáng rồi ( ý em ở đây là cung cách phục vụ) chứ còn sân bay hay nhà cửa gì ở Nhật thì ấn tượng về kiến trúc chắc là cũng khó nói lắm.

Minh Nguyễn

Xe buýt
Cụ ơi đang hóng thông tin của cụ, ngày kia em cũng đi Japan rồi!
Xin phép tư vấn một chút nhé: Cụ mang theo cái ổ cắm chuyển từ tròn sang dẹt vì chuẩn ổ cắm ở Nhật là dẹt. Đi thăm cái đền ở gần tháp Tokyo Sky tree thì nhớ mua mấy cái đĩa mạ vàng vì về ta là thành đồ độc. Còn cuối cùng trước khi rời Nhật thì nên chỉ nên mua rượu whisky Nhật ( cực ngon, mình thấy rượu scoth chẳng hơn được đâu) giá rẻ, về mình shop nó bán giá gấp gần 3 lần mua ở bên ấy, mà uống thì cực chất.

tranquang83

Xe điện
Xin phép tư vấn một chút nhé: Cụ mang theo cái ổ cắm chuyển từ tròn sang dẹt vì chuẩn ổ cắm ở Nhật là dẹt. Đi thăm cái đền ở gần tháp Tokyo Sky tree thì nhớ mua mấy cái đĩa mạ vàng vì về ta là thành đồ độc. Còn cuối cùng trước khi rời Nhật thì nên chỉ nên mua rượu whisky Nhật ( cực ngon, mình thấy rượu scoth chẳng hơn được đâu) giá rẻ, về mình shop nó bán giá gấp gần 3 lần mua ở bên ấy, mà uống thì cực chất.
Cảm ơn cụ Minh Nguyễn đã tư vấn, em sẽ ghi lại để mang đi.
Tiện thể cho em hỏi, em dự định mua thêm máy ảnh du lịch (tầm dưới 800 USD-cmos 1.0"), cụ có lời khuyên gì không ạ?

Chỉnh sửa cuối:

Minh Nguyễn

Xe buýt
Tiện thể cho em hỏi, em dự định mua thêm máy ảnh du lịch (tầm dưới 800 USD-cmos 1.0"), cụ có lời khuyên gì không ạ?
Chắc là hơi khó vì giá máy ảnh bên đó (2012) đắt hơn ở nhà, bây giờ yên xuống thì không biết ra sao. Tuy nhiên ra chợ đồ điện tử cũ thì có khi kiếm được cái hay hay đấy.

Elecvit

Xe buýt
Máy ảnh nếu là hàng mới thì giá cũng như ở VN, có thể made in China, hàng nội địa thì phải hỏi catalog bằng tiếng Anh không thì toàn tiếng Nhật, ô bạn cùng đoàn mua 1 cái Canon 6D toàn tiếng NHật. Nếu biết xem thì mua hàng cũ hay lỗi mốt giá rất rẻ, tầm của cụ có thể mua được dòng Canon X3,5,7 gì đó, có thể được tặng 2 ống kính

Elecvit

Xe buýt
Cụ chủ chắc là bay chuyến tối đi Narita rồi đi tàu NEX ( Narita Express) về Tokyo, cụ chưa cho mọi người cái cảm tưởng về sân bay vào lúc rạng sáng rồi ( ý em ở đây là cung cách phục vụ) chứ còn sân bay hay nhà cửa gì ở Nhật thì ấn tượng về kiến trúc chắc là cũng khó nói lắm.
Vâng, ấn tượng lớn nhất với mọi người là cung cách phục vụ của các loại nhân viên, lúc nào cũng cúi rạp người chào, khi ra khỏi toa tàu hay phòng đều đi giật lùi và cúi chào.

Elecvit

Xe buýt
Em xin tiếp tục, đây là lối ra ngoài ga

Ra đường đã có 1 đoàn taxi Crown chờ sẵn, các bác tài đều đứng tuổi, chả nói năng gì (vì ko biết tiếng Anh)

Nhìn ra xung quanh

Rickyman

Xe điện
Vâng, ấn tượng lớn nhất với mọi người là cung cách phục vụ của các loại nhân viên, lúc nào cũng cúi rạp người chào, khi ra khỏi toa tàu hay phòng đều đi giật lùi và cúi chào.
Em rót rượu hóng thêm ảnh của cụ, đất nước Nhật thật tuyệt vời!

tranquang83

Xe điện
Chắc là hơi khó vì giá máy ảnh bên đó (2012) đắt hơn ở nhà, bây giờ yên xuống thì không biết ra sao. Tuy nhiên ra chợ đồ điện tử cũ thì có khi kiếm được cái hay hay đấy.
Máy ảnh nếu là hàng mới thì giá cũng như ở VN, có thể made in China, hàng nội địa thì phải hỏi catalog bằng tiếng Anh không thì toàn tiếng Nhật, ô bạn cùng đoàn mua 1 cái Canon 6D toàn tiếng NHật. Nếu biết xem thì mua hàng cũ hay lỗi mốt giá rất rẻ, tầm của cụ có thể mua được dòng Canon X3,5,7 gì đó, có thể được tặng 2 ống kính
Em cũng đã chơi vài loại máy ảnh rồi. Cái chính là mua để kỷ niệm chuyến đi thôi. Cảm ơn các cụ đã chỉ bảo!

taylaihanoi

Xe tăng
Hóng hình chuyến đi của cụ. Em cũng mê Nhật lắm mà chửa có cơ hội đi

Elecvit

Xe buýt
Khách sạn hơi bé, như mọi khách sạn trung bình ở Nhật

Nhìn xung quanh

Cái này trông rất đẹp, nhìn mãi mới ra là cái họng cứu hỏa, trông cứ tưởng vật trang trí

Elecvit

Xe buýt
Đây là một cái nữa đời cổ hơn

Hamvui001

Xe buýt
Ảnh vùng quê của Nhật rất đẹp...:D

Elecvit

Xe buýt
Cái nhà này đang thi công nhưng xung quanh vẫn sạch bong

Có các bác công nhân hướng dẫn giao thông

Elecvit

Xe buýt
Đường phố buổi sáng bình thường, không nhiều xe cá nhân vì hầu như mọi người đi làm bằng phương tiện công cộng