[CCCĐ] Đi chơi Tam Đảo 1 ngày

Macgregor

Xe điện
lâu quá rồi chưa được quay chở lại đây, không biết là đã thay đổi những gì nữa

huhong1992

Xe tải
Vừa hôm qua em lên TĐ đây.
Gần 8h lên đến nơi, 10h té về vì chả thấy có gì hay.
Đường xá thì chật chội, lên cái quán gì mà bọn trẻ hay chekin, tính ăn cốc kem rồi về mà chao ôi đông éo chịu được toàn người là người, chật cứng ko còn chỗ để đỗ xe, thôi quay đầu té về cho lành.
Mua được mấy bó ngọn su su, mấy củ khoai nướng, mấy cân táo, hạt rẻ, về đến nhà mới hơn 11h, nằm nhà xem phim sướng hơn.

meodautay

Xe tải
30/8 này e đi tam đảo ở ks venus có ổn không các cụ? Với lại quán nào ăn ổn các cụ chỉ giúp nhé
Many thanks

Yeuphunu

Xe điện
Đường xá thì chật chội, lên cái quán gì mà bọn trẻ hay checkin, tính ăn cốc kem rồi về mà chao ôi đông éo chịu được toàn người là người, chật cứng ko còn chỗ để đỗ xe, thôi quay đầu té về cho lành.
Mua được mấy bó ngọn su su, mấy củ khoai nướng, mấy cân táo, hạt rẻ, về đến nhà mới hơn 11h, nằm nhà xem phim sướng hơn.
Chuẩn cảm giác này luôn. "Tam Đảo bé như cái LOL nằm nghiêng" :P
Nói đúng, Tam Đảo mối chiều hơn 500m là hết rồi. Đường xá chật chội. Đi vào giờ đông hay cuối tuần, ngày lễ, lúc cao điểm thì đúng là đại họa.
Hôm rồi em có việc đưa người nhà đi sân bay lúc 3h sáng, trò chuyện đưa tiễn xong 4h30 xuất phát từ Nội Bài, 5h20 phút tới thị trấn.
Đường lên Tam Đảo mới làm lại cơ bản rất ổn, chỉ đoạn 3km gần tới thị trấn đường cũ nhỏ hẹp, dốc quanh, nên nếu đông là cực khổ luôn.
Lên đúng tầm bình minh, cháu tản bộ từ nhà thờ đá cổ lên hướng cổng trời, trạm kiểm lâm TĐ ngắm mây phía thị trấn.
Rồi về khu nhà thờ đá, lang thang quảng trường 7h30 vào quán Rock Coffee lúc này bắt đầu đông nhưng còn chỗ.
Sau đó đi tản bộ ra khu quán Gió, còn thác Bạc và tháp truyền hình do gấu chân yếu nên cháu bỏ.
8h30 kiếm ít chiến lợi phẩm: thị lợn rừng, thịt lợn mán, ngọn su su và tầm 9h xuống núi vì thấy lúc này khách lên đông quá rồi, ở lại cũng ngột ngạt chả ích gì, vì xác định không nghỉ đêm lại nên về sớm, dành cho lần sau đi ngày thường vắng, ngủ đêm lại.
Xuống chân núi chỗ bãi rộng dừng xe làm ít chiến lợi phẩm nữa: đu đủ (ngon), mít (không ngon), ngọn su su...vv về ném tủ lạnh làm thực phẩm cho 1 tuần :P

Nói chung, đi cứ để cảm giác khi về tiếc tiếc chút là hợp lý. Cháu lần nào cũng vậy :P

KingSay

Xe hơi
Team em săn homestay tam đảo mãi mà k có. Toàn full phòng hic

vietau2012

Xe điện
303-A12 KTTVPCP, Phương Mai, Đống Đa, Hà Nội

meomun346

Xe container
Thác nước đẹp thế, không thấy ai tắm cụ nhỉ, có được tắm không
Thác này chảy qua khu du lịch, bao gồm cả nước thải của thị trấn. Nên cắm biển cảnh báo để ko ai tắm hay rửa chân ở đây.
Clip của cụ chủ khá hay, tuy nhiên cụ nên giải thích thêm về hai cái ống chạy song song dọc đường lên, cũng như nói sơ qua về cái tháp truyền hình đó.

meomun346

Xe container
Lên đó 1 lần ăn trưa em hãi cả đời... đông đúc, bẩn thỉu, chật kinh khủng, ồn ào hơn cả chợ quê...
Em thấy cái lối lên đền thượng Ngàn, lều quán buôn bán nhếch nhác nhìn xấu quá. Ko có cách nào quản lý được sao?

Spark chevrolet

Xe tăng
Thác này chảy qua khu du lịch, bao gồm cả nước thải của thị trấn. Nên cắm biển cảnh báo để ko ai tắm hay rửa chân ở đây.
Clip của cụ chủ khá hay, tuy nhiên cụ nên giải thích thêm về hai cái ống chạy song song dọc đường lên, cũng như nói sơ qua về cái tháp truyền hình đó.
Vâng, thật ra là em cũng không biết 2 cái ống đó là gì nữa nhưng leo mệt năm lên đấy ngon phết.

meomun346

Xe container
Vâng, thật ra là em cũng không biết 2 cái ống đó là gì nữa nhưng leo mệt năm lên đấy ngon phết.
Em cũng leo tháp này 1 lần, hơi lâu rồi. Em đồ rằng đó là các ống kỹ thuật của tháp TH, dẫn điện, nước sinh hoạt... cáp điện là chắc chắn.

meomun346

Xe container
Đường xá thì chật chội, lên cái quán gì mà bọn trẻ hay chekin, tính ăn cốc kem rồi về mà chao ôi đông éo chịu được toàn người là người, chật cứng ko còn chỗ để đỗ xe, thôi quay đầu té về cho lành.
Xin báo cụ biết su su đó đa số được trồng ở mấy xã dưới chân Tam Đảo nhé. Su su được leo dốc ngược Tam Đảo từ 4h sáng nên giá có cao hơn ở dưới khoảng 1/3.

sweethouse

Xe đạp
CCCM hôm nào lên vào nhà "Anh giai" em chơi nhé. Làm chén trà Đông Trùng Hạ Thảo Tam Đảo, xách chai rượu "hạ thổ" ở độ cao 1000m ạ.

DinhThuan

Xe hơi
Em cũng đi Tây Thiên -Tam Đảo và thấy thất vọng trọng công tác quản lý vsmt ở đây quá. Rác khắp nơi, ra đường là giày dép bẩn nhoe nhoét. Đồ ăn thì nói chung ko ra gì hay do e ko vào đúng quán. Đi 1 lần mà ko muốn quay lại luôn ạ.

xedoplangthang

Xe đạp
Thị trấn Tam Đảo bê tông hóa hết rồi, mật độ cây xanh cực thưa thớt. Các cụ đi hôm nào trời râm mát còn được, nếu gặp trời nắng thì chỉ có cách rúc trong phòng khách sạn. Vườn hoa trung tâm thì chỉ còn dăm ba cây to, hoa cỏ thì xơ xác. Nhà mặt phố mọc san sát, chỉ thấy nhà và hàng quán. Em vừa đi về cuối tuần vừa rồi và sẽ không bao giờ trở lại. Tóm lại Tam Đảo là Lòng Chảo Bê Tông.

Khách sạn này hình như mới khai trương nên chắc OK. những đôi đang yêu lên tam đảo là thích thôi:D
Venus là ks 4 sao duy nhất ở thị trấn, có hồ bơi nước nóng trong nhà và xây theo cấu trúc lâu đài nên sống ảo miễn chê, lại là cùng chủ đầu tư với Serena rerẻt thuộc tập đoàn Lạc Hồng nên có thể nói tạm chấp nhận được với yêu cầu cao của người dân nếu muốn cao cấp hơn so với các ks 3 sao trước đây