[CCCĐ] Đi chơi vườn quốc gia ba vì ngắm hoa dã quỳ.

Spark chevrolet

Xe tăng
Hôm 3/11 rồi e cũng định đi. Nhưng nghe nói nhân viên bảo vệ ở đó không được thân thiện cho lắm, nên lại chuyển hướng đi Thảo Viên resort. Bác cho e hỏi: tình hình an ninh trật tự, thái độ nhân viên thế nào với?
Em đi tự túc nên có không có nhân viên ạ :)), còn mấy bác bảo vệ em thấy cũng bình thường mà. em nghĩ cụ nên tự đi và cảm nhận :D

Spark chevrolet

Xe tăng
Thank cụ. toàn bộ clip và chỉnh sửa e làm trên iphone cùi bắp với app iMovie ợ :))
quả app Imovie này lợi hại phết nhỉ, em dùng android ứ cài được, cụ để độ phân giải cao lên chút cho video nó đẹp và nét. máy em quay được 4k mà tốn dung lượng quá nên toàn để 1080p. tương lai chắc cũng phải quay 4k thôi vì tivi bây giờ toàn 4k hết rồi.

HoangX

Xe tăng
quả app Imovie này lợi hại phết nhỉ, em dùng android ứ cài được, cụ để độ phân giải cao lên chút cho video nó đẹp và nét. máy em quay được 4k mà tốn dung lượng quá nên toàn để 1080p. tương lai chắc cũng phải quay 4k thôi vì tivi bây giờ toàn 4k hết rồi.
Vâng. Em quay bằng điện thoạoi nên để 720 đỡ tốn dung lượng. Máy e ip7 bản 32gb mà :((

Em vừa sắm quả này cách đây 2h cụ xem có ổn áp ko? :))

cuong1903

Xe tăng
Em đi tự túc nên có không có nhân viên ạ :)), còn mấy bác bảo vệ em thấy cũng bình thường mà. em nghĩ cụ nên tự đi và cảm nhận :D
Bác cứ đùa em. E cũng chỉ đi tự túc với F1 thôi. Nhưng em mang theo full đồ: Lều trại, bếp nước, nước... Trước có thread phản ánh bảo vệ đến gây sự, thu tiền linh tinh nên không muốn F1 bận tâm việc đó.

luongphuong

Đi bộ
Bắt đầu mua lễ hội hoa dã quỳ ba vì nên em lại làm chuyến đi vườn quốc gia ba vì để quay video chia sẻ cho mọi người, Em vừa đi hôm chủ nhật ngày 3/11/2019 thì hoa vẫn nở ít, tuần này đi chắc hoa nở nhiều nên mọi người tranh thủ đi ngay, để không khỏi lỡ hẹn với hoa vàng lá xanh. đang mua hoa dã quỳ nên dân tình đi vườn quốc gia ba vì cắm trại và ngắm hoa dã quỳ đông phết. em đi quay video nên không có ảnh. Các cụ chịu khó xem video em sẽ up dần dần nhé.
Phần 1: Toàn cảnh cung đường từ cổng lên cột mốc 400m, em leo bằng spark 0.8
Phần 2: Toàn cảnh đồi hoa dã quỳ ở cột mốc 400m
Phần 3: Toàn cảnh khu đồi thông nơi mọi người hay cắm trại nướng thịt
Phần 4: Quay nối đi xuống suối ngọc hoa nhưng không thấy suối đâu :)), không biết em có nhầm không nữa. nói chung không có gì đâu, cụ nào tò mò thì cứ xem thôi nhé nhưng xem xong xin đừng dislike em
Phần 5: Toàn cảnh cung đường từ cột mốc 400m lên cột mốc 1.100m. Tối nay về em up video
Phần 6: Toàn cảnh đường đi từ cột mốc 1.100m lên đền thờ bác hồ, em leo một mạch hết 20 phút
Phần 7: Toàn cảnh đường đi từ cột mốc 1.100m lên đền thượng.
đẹp quá

Spark chevrolet

Xe tăng
Vâng. Em quay bằng điện thoạoi nên để 720 đỡ tốn dung lượng. Máy e ip7 bản 32gb mà :((

Em vừa sắm quả này cách đây 2h cụ xem có ổn áp ko? :))

em thấy đánh giá con này cũng ngon cụ à, em thì dùng gopro + gimbal

Spark chevrolet

Xe tăng
Bác cứ đùa em. E cũng chỉ đi tự túc với F1 thôi. Nhưng em mang theo full đồ: Lều trại, bếp nước, nước... Trước có thread phản ánh bảo vệ đến gây sự, thu tiền linh tinh nên không muốn F1 bận tâm việc đó.
chắc cụ thớt đó không tìm hiểu trước khi đi. cái chỗ em quay ở video phần 3 là miễn phí mà, khu vực tư nhân mới thu tiền

LỰA CHỌN ĐỊA ĐIỂM CẮM TRẠI Ở VƯỜN QUỐC GIA BA VÌ

Vườn Quốc Gia Ba Vì có rất nhiều địa điểm để cắm trại với nhóm đông người, dưới đây là những địa điểm cho phép cắm trại ở Ba Vì cho bạn lựa chọn

Rừng thông ở Ba Vì Resort : Với nền đất thoai thoải dốc và khá yên tĩnh, bạn sẽ dễ dàng kiếm được một chỗ rộng rãi để hạ trại giữa những cây thông mọc sát nhau, bạn được cắm trại ở bất kỳ chỗ nào ở điểm này và không phải trả phí.

Bạn không được phép đốt lửa trại ở vị trí này, đối diện rừng thông là phía bên nhà hàng Xạ Hương và Ba Vì Resort, có bán đồ ăn và uống.

Rừng thông tư nhân ở khu vực vườn Xương Rồng: không đẹp bằng rừng thông ở Ba Vì Resort, tuy nhiên bạn có thể cắm trại qua đêm, được đốt lửa trại, chi phí cắm trại là 20k/người, có dịch vụ cho thuê lều bạt và đốt lửa trại.

Hồ Tiên Sa: nằm ngay đoạn đầu cửa vườn quốc gia Ba Vì sẽ có một chỗ rẽ vào hồ, khu du lịch Hồ Tiên Sa cũng cho thuê lều trại, bạt và dịch vụ đốt lửa trại.

Xung quanh Nhà thờ cổ Pháp: xung quanh nhà nhờ là các bãi đất trống, bạn có thể cắm trại ở đây, tuy nhiên bạn chỉ được cắm trại trong ngày và không được ở lại qua đêm.

bi04virgo

Xe hơi
nhà mình cách ba vì có 30km , cuối tuần có lẽ cũng phải luyện tay lái phát , 10,000km đầu đời rồi mà vẫn chưa 1 lần lái xe ô tô lên cột mốc 400m và 1100m ^^, xe máy thì chinh phục rồi, từ hồi tháng 10/2011 khi đó iem 28 tuổi và đi con lifan tàu còi nhái dáng future neo của honda ^^

Spark chevrolet

Xe tăng
nhà mình cách ba vì có 30km , cuối tuần có lẽ cũng phải luyện tay lái phát , 10,000km đầu đời rồi mà vẫn chưa 1 lần lái xe ô tô lên cột mốc 400m và 1100m ^^, xe máy thì chinh phục rồi, từ hồi tháng 10/2011 khi đó iem 28 tuổi và đi con lifan tàu còi nhái dáng future neo của honda ^^
Cụ lái xe động cơ chấm to không phê bằng lái con của em đâu, haha.

cuong1903

Xe tăng
Lái được ô tô lên mốc 1100 à cụ? Hôm trước có lần e đi qua rừng thông tí thì đã gặp barie và bảo vệ rồi...