[Funland] Di chuyển HN - Điện Biên

Em update tình hình đi đường cho cụ nào di chuyển cung này. Sáng nay em mới lên Điện Biên đón F1 xuống, em xuất phát sớm để quay đầu ngay. Chốt Hoà Lạc chỉ gọi lại hỏi xem đi đâu, nếu ko vào Hoà Bình thì ko phải khai báo, đi luôn. Đến chốt Vân Hồ thì vào khai báo bình thường, trình cccd, giấy test, em làm pcr cho chắc, có hỏi tiêm vaccine chưa thì em trình giấy, viết thêm dòng cam kết ko tạt té, xong thấy đóng dấu nghi vùng xanh và đi luôn. Từ Vân Hồ lên đến Thuận Châu ko có chốt. Em đón F1 tại Thuận Châu nên ko qua chốt Tuần Giáo. Ông bà đưa F1 đến Thuận Châu và “trao trả tù binh” tại đây. Qua chốt Tuần Giáo cũng khai báo và giấy test là qua nhanh, nếu đi trong ngày thì ok, lưu trú thì phải khai báo và cách ly 7 ngày tại Điện Biên. Chiều xuống đi tự do ko chốt nào vẫy lại.

thanhphong1998

Xe điện
Có vẻ thông thoáng nhưng cái việc giấy test là cụ làm cho chắc hay là có yêu cầu.

Vietjuve

Xe buýt
Tuần trước em vừa HN-sơn la. Tưởng bỏ test rồi chứ cụ?

Tuần trước em vừa HN-sơn la. Tưởng bỏ test rồi chứ cụ?
Vẫn hỏi cụ ạ. Ko biết có bắt buộc hay ko nhưng do em di chuyển xa và cần nhanh nên vẫn làm cho chắc thôi. Nhưng em thấy lái xe đều cầm giấy test cả.
Thế là mấy ông này coi chỉ thị của Tể tướng là mớ giấy lộn rồi.
Chỉ thị là một chuyện, thực thi còn phụ thuộc tình hình cụ ạ. Ngay HN vùng xanh hay vàng, một cơ số tỉnh khác còn chưa xếp loại. Hôm qua em dừng Thuận Châu ăn cơm, chủ quán bảo mới hôm qua một người từ Bình Dương về, test các kiểu, tiêm đủ 2 mũi về dính, nhưng do đi thẳng đến trung tâm cách ly nên ko vấn đề gì.
Em đi thái nguyên sáng chủ nhật vừa rồi.vẫn test nhanh,khai báo.
Thằng cu nhà em đi giao hàng trên đó vẫn phải test nhanh mà!

Chỉnh sửa cuối:

Vietjuve

Xe buýt
Kiểu này chắc test nhanh rồi. Em 2 mũi tuần này đủ 14ngày. Chán kinh

Kiểu này chắc test nhanh rồi. Em 2 mũi tuần này đủ 14ngày. Chán kinh
Hai mũi cũng ko tác dụng gì mấy đâu cụ ạ. Tốt nhất bắt buộc phải đi thì hãy đi và đi thì test pcr cho chắc cú. Em chỉ mong sau vụ này một cơ số chú vào lò vì luộc tiền test của dân quá nhiều.

minhhai985

Xe lăn
không biết mạn Hà Giang sao các cụ nhỉ?

khoinguyen

Xe điện
Em vừa từ HN lên tp Lào Cai, thông toàn tuyến, đen soát vé cuối cao tốc thì xuống xe, lhai báo y tế (ko yêu cầu xét nghiệm) rồi đi. Bc các cụ biết và lên đường.

H.U.Y

Xe điện
Em chào cụ đồng hương. Em từ tết đến giờ chưa về thăm Bu đây

hrvs

[Tịch thu bằng lái]
Em update tình hình đi đường cho cụ nào di chuyển cung này. Sáng nay em mới lên Điện Biên đón F1 xuống, em xuất phát sớm để quay đầu ngay. Chốt Hoà Lạc chỉ gọi lại hỏi xem đi đâu, nếu ko vào Hoà Bình thì ko phải khai báo, đi luôn. Đến chốt Vân Hồ thì vào khai báo bình thường, trình cccd, giấy test, em làm pcr cho chắc, có hỏi tiêm vaccine chưa thì em trình giấy, viết thêm dòng cam kết ko tạt té, xong thấy đóng dấu nghi vùng xanh và đi luôn. Từ Vân Hồ lên đến Thuận Châu ko có chốt. Em đón F1 tại Thuận Châu nên ko qua chốt Tuần Giáo. Ông bà đưa F1 đến Thuận Châu và “trao trả tù binh” tại đây. Qua chốt Tuần Giáo cũng khai báo và giấy test là qua nhanh, nếu đi trong ngày thì ok, lưu trú thì phải khai báo và cách ly 7 ngày tại Điện Biên. Chiều xuống đi tự do ko chốt nào vẫy lại.
Vân Hồ và chốt đầu Điện Biên vẫn yêu cầu cụ ạ.
E mới đi VH hôm qua, đi trong ngày, chốt Hòa lạc/ Yên Bình ko hỏi gì, sang địa phận HB khai báo yt, đi thẳng 1 mạch QL6 tới chốt VH ko cần xuống xe, chỉ dc hỏi đi đâu r cho qua luôn, ko cần kbyt. Chiều về HN ko chốt nào hỏi.

E mới đi VH hôm qua, đi trong ngày, chốt Hòa lạc/ Yên Bình ko hỏi gì, sang địa phận HB khai báo yt, đi thẳng 1 mạch QL6 tới chốt VH ko cần xuống xe, chỉ dc hỏi đi đâu r cho qua luôn, ko cần kbyt. Chiều về HN ko chốt nào hỏi.
Em thì bị chặn ở Vân Hồ thôi.