[Funland] Di cư vào Nam

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Vâng, cảm ơn mợ. Mợ ở khu nào mà an ninh tệ thế?
Khu nào mà chả tệ như nhau, đặc biệt là các quận vùng ven.
Cụ đi đường hớ hênh, nó giật điện thoại, giật dây chuyền, nếu giá trị thấp nó vứt đi để cụ dựng xe xuống nhặt (còn giá trị lớn thì nó té luôn).
Hớ hênh tí là cụ bay con xe máy do bỏ xe đi nhặt đồ của mình.
Nên khi đường vắng, cụ nên chủ động luôn cả việc phòng cướp giật, còn trộm thì kiểu gì chả đụng vài lần.

Mợ_Toét_2710

Xe điện

ngu ngơ

Xe điện
Khu nào mà chả tệ như nhau, đặc biệt là các quận vùng ven.
Cụ đi đường hớ hênh, nó giật điện thoại, giật dây chuyền, nếu giá trị thấp nó vứt đi để cụ dựng xe xuống nhặt (còn giá trị lớn thì nó té luôn).
Hớ hênh tí là cụ bay con xe máy do bỏ xe đi nhặt đồ của mình.
Nên khi đường vắng, cụ nên chủ động luôn cả việc phòng cướp giật, còn trộm thì kiểu gì chả đụng vài lần.
Cụ cứ doạ em :))

Mợ_Toét_2710

Xe điện
Cũng không quá lớn. Bọn trẻ con thì đúng là lớn, chúng sẽ nhanh thích nghi thôi.
Cụ k lo trẻ con đâu, con e vào mà nói giọng Nam e nghe còn buồn cười vì sao nó bắt chước nhanh thế. Bố nó bắt nói giọng Bắc ở nhà, còn nó bảo ở lớp k nói thế các bạn k nghe dc. Còn về học thì trong đó học nhàn hơn nhiều, con e thấy học quá nhẹ so với ở HN.

Trục

Xe ba gác
Người OF
Cụ có vẻ thông thạo nhỉ?
Em chả lạ đất sg, đi cũng mòn mất 1 vài đôi dép ở đó mà Cụ. :D
Từ Ngã năm Chuồng Chó cho tới địa đạo Củ Chi, từ Bình Dương, Long An, Sông Bé,... em cũng phóng honda đi suốt rồi.

Miền Trung 38.43

Xe điện
Cũng không quá lớn. Bọn trẻ con thì đúng là lớn, chúng sẽ nhanh thích nghi thôi.
Vài năm trước em rời HN vào Đà Nẵng, giờ cũng không còn nhớ được 2017 hay 2018 nữa.
Tất nhiên em thanh niên thì khác, nhưng em nghĩ vào miền Nam là tốt. Một lần nữa chúc cụ và gia đình an ninh khang thái.

ngu ngơ

Xe điện
Cụ k lo trẻ con đâu, con e vào mà nói giọng Nam e nghe còn buồn cười vì sao nó bắt chước nhanh thế. Bố nó bắt nói giọng Bắc ở nhà, còn nó bảo ở lớp k nói thế các bạn k nghe dc. Còn về học thì trong đó học nhàn hơn nhiều, con e thấy học quá nhẹ so với ở HN.
Các bạn ấy đang sock vì phải đi đột ngột. Nhà em bọn trẻ cũng lớn nên thuyết phục ban đầu có thể sẽ khó.

ngoc_phuong

Xe lăn
Hello cụ.
5 năm trước e cũng như cụ. Nhưng lúc đó e đi thì khó khăn vô vàn.
Sau 2 lần nhất quyết không đi, chiều nay gấu về thông báo là không thể lần nữa được nữa. Thế là trong tháng tới cả nhà em lên đường. Bao nhiêu thứ cần lo, lo nhất là học hành của bọn nhỏ. Các cụ, các mợ đã từng rơi vào hoàn cảnh này cho em ít kinh nghiệm.

Trục

Xe ba gác
Người OF
Cẩn thận không thừa Cụ ạ. :)
Quận 4, quận 7 an ninh cũng không tốt lắp đâu.
Hồi em ở Nguyễn Thần Hiến, Q4 đêm hôm vác xe ra cảng Tân Thuận mà cũng cóng phết.

hamcuare!

Xe container
chúc mừng cụ....e ko có cơ hội được sống ở đất hoa lệ :(, mặc dù đk cũng có thể vào đó đc.

ngu ngơ

Xe điện
Vài năm trước em rời HN vào Đà Nẵng, giờ cũng không còn nhớ được 2017 hay 2018 nữa.
Tất nhiên em thanh niên thì khác, nhưng em nghĩ vào miền Nam là tốt. Một lần nữa chúc cụ và gia đình an ninh khang thái.
Cụ gốc Hà Tĩnh thì Hn hay ĐN cũng tương đương.

ngocielts

Xe tải
trước em ở trong SG cũng 4 năm học hỏi công việc và kĩ năng.
em cũng ở nhiều nơi, nhiều khu nhưng chắc cũng được các cụ thương nên chưa bị trộm cắp hoặc chứng kiến trộm cắp bao giờ.
em toàn đi đêm về hôm, ở từ quận 1, 3, 7, gò vấp, quận 12, hóc môn.
từ ngày quay về HN, năm nào em cũng phải vào lại SG 1, 2 lần.
với em bây giờ SG chỉ là mảnh đất để ôn lại kỉ niệm, gặp gỡ anh em bạn bè chứ em không xác định vào đấy để ở hay làm việc nữa.
SG nhậu nhẹt 24/24 nhưng giá cả bây giờ cũng ngang có khi còn đắt hơn HN nhiều rồi.
nhắc lại thèm dê ở quận 12 và quận 7 quá! HN có tiền cũng không có các món dê ngon như SG được!

Mợ_Toét_2710

Xe điện
Các bạn ấy đang sock vì phải đi đột ngột. Nhà em bọn trẻ cũng lớn nên thuyết phục ban đầu có thể sẽ khó.
Lớn thì khó đấy cụ. Năm nay nếu bạn lớn nhà e ok là e cũng nam tiến rồi. Vì cv đợt này e cần vào Nam nhiều hơn. Nhưng bạn ấy cứ bảo cho bạn ấy ở ngoài này một mình vì bạn ấy k thích học trong SG và bạn ấy muốn đặt mục tiêu Ams nên k muốn đi. E đã đinh ok rồi, bạn bé đã làm thủ tục nhập học trong này rồi nhưng phút cuối e lại quyêt k di cư hẳn mà đi đi về về vì k yên tâm lắm. Được cái cả nhà e hướng ngoại nên việc thay đổi môi trường cũng k mấy khó khăn.

Trục

Xe ba gác
Người OF
5 năm sau thì đã khác xa, đúng không cụ?
Cậu ruột em sống ở Thủ Đức từ khoảng năm 1990, giờ điều kiện sống tốt hơn ace ở ngoài này.
Cậu khác sống ở Biên Hòa cũng ok.
Các anh em họ thấy sống cũng ổn, cụ cứ yên tâm mà an cư thôi.
Cứ có $ là 1h45p đồng hồ, cụ đã có mặt ở HN, xoắn gì. :P