[Funland] Đi đăng ký thu hồi biển số xe máy mà lại ăn biên bản không chấp hành

vanhai493

Xe điện
Bác để vậy đi cũng có ảnh hưởng gì tới bác đâu.

Cố gắng đừng đâm vào ai và đừng để ai đâm vào mình.
Vì như thế, bác không trình Chủ xe ra được.
Đi đường sao tránh dc k đâm ai hay họ ko đâm mình bác?
Sao nói trc đc kaka

ethanvo1996

Xe hơi
Việc sang tên và quản lý nhà nước đối với phương tiện thì ô tô và xe máy là như nhau, mọi người coi nhẹ giá trị cái xe máy nên ko chấp hành việc sang tên theo quy định, khi gặp vướng mắc do mình tạo nên thì lại đổ vấy lung tung và chửi đổng.
Bác có vấn đề về đọc hiểu không ? Mà dùng từ vướng mắc do mình tao thì lại đổ vấy lung tung chửi đổng ?

nguyenx

Xe điện
Các cụ xem lại một số năm trước toàn phải đi thuê dk mất 2tr/xe máy mà chẳng biết chủ nó ở chỗ nào. Cq sửa sai nhưng vẫn gây khó cho dân. Đăng kí nộp đủ các thứ là để nn quản lí. Vậy mà bán cái biến giá trên giời.

ethanvo1996

Xe hơi
Các cụ xem lại một số năm trước toàn phải đi thuê dk mất 2tr/xe máy mà chẳng biết chủ nó ở chỗ nào. Cq sửa sai nhưng vẫn gây khó cho dân. Đăng kí nộp đủ các thứ là để nn quản lí. Vậy mà bán cái biến giá trên giời.
Thì giờ vẫn có dịch vụ mà bác . Sáng ra e đến vẫn đầy nhưng em kệ cứ tự làm . Bao giờ khó thì mới làm qua cò

Grey Wolf

Xe buýt
Bác có vấn đề về đọc hiểu không ? Mà dùng từ vướng mắc do mình tao thì lại đổ vấy lung tung chửi đổng ?
Nếu ai lúc mua xe cũng nghiêm chỉnh chấp hành việc sang tên như đối với xe ô tô thì đâu có xẩy ra việc này. Nghiêm túc nhìn nhận vấn đề cho tiến bộ lên bác ạ

ethanvo1996

Xe hơi
Nếu ai lúc mua xe cũng nghiêm chỉnh chấp hành việc sang tên như đối với xe ô tô thì đâu có xẩy ra việc này bác. Nghiêm túc nhìn nhận vấn đề cho tiến bộ lên bác ạ
Vậy xét về khía cạnh rắc rối như thế này . Tầm nhìn bao quát trong tương lai là bao lâu mới đồng bộ hoá được định danh cụ thể là moto nếu vẫn làm theo cách nhiêu khê này bác nhỉ

ethanvo1996

Xe hơi
Nếu ai lúc mua xe cũng nghiêm chỉnh chấp hành việc sang tên như đối với xe ô tô thì đâu có xẩy ra việc này. Nghiêm túc nhìn nhận vấn đề cho tiến bộ lên bác ạ
Đăng lên cho ae nắm rõ tình hình hiện tại . Bác cứ quan trọng hoá vấn đề

Grey Wolf

Xe buýt
Vậy xét về khía cạnh rắc rối như thế này . Tầm nhìn bao quát trong tương lai là bao lâu mới đồng bộ hoá được định danh cụ thể là moto nếu vẫn làm theo cách nhiêu khê này bác nhỉ
Nhiêu khê hay không thì do cách nhìn nhận và nhận thức của mỗi người, theo cụ thì cơ quan chức năng quản lý phương tiện trong khi thực hiện yêu cầu của cụ họ có vi phạm gì không?

Chỉnh sửa cuối:

ethanvo1996

Xe hơi
Nhiêu khê hay không thì đó cách nhìn nhận và nhận thức của mỗi người, theo cụ thì cơ quan chức năng quản lý phương tiện trong khi thực hiện yêu cầu của cụ họ có vi phạm gì không?
Chắc bác được cảm nhận với cơ quan chức năng với tiêu biểu vì nhân dân phục vụ còn em thì không

3077

Xe container
Mục đích quản lý dần xe mới từ sau khi thông tư có hiệu lực thôi, những người xe cũ đi định danh lại như cụ ít lắm

kazumi

Xe tải
mức phạt này từ 15/8 đó cụ,
ngày trước hình như chỉ bị phạt chậm sang tên khoảng 800k

Em cũng đang đi xe không chính chủ biển tỉnh, chả dại gì đem đi định danh bây giờ :D

ethanvo1996

Xe hơi
Mục đích quản lý dần xe mới từ sau khi thông tư có hiệu lực thôi, những người xe cũ đi định danh lại như cụ ít lắm
Vâng bác. Cũng có thể và cũng hy vọng đất nước phát triển . Giàu mạnh

vkthang

Xe container
Sáng nay 07/12/2023 e lên trên công an đăng ký phương tiện quận Ba Đình để làm thủ tục rút hồ sơ xe máy qua nhiều đời chủ vì ko tìm thấy chủ xe cũ Để về quận Đống Đa đăng kí chính chủ xe máy mà hành lên hành xuống . Nào là phải nhập qua app dichvucong bắt buộc phải làm online chứ ko cho làm offline trực tiếp , app lỗi thì phải chờ đến chiều . Chiều đến thì làm thủ tục thì bắt kí vào tờ giấy biên bản vi phạm hành chính vì lý do " Không chấp hành việc thu hồi đăng ký " và được báo trước là sẽ phạt 1 triệu 4 . Cho em hỏi ngu là cá nhân đi đăng ký chính chủ mà phải nộp phạt số tiền 1 triệu 4 là sao chưa kể sắp tiền phải đóng tiền thuế và phụ phí khác ạ. Trong khi xe e mua lại có 15 triệu
Cụ không tìm hiểu luật và thủ tục trước cứ cắm đầu đi làm về lại kêu nhiêu khê mất thời gian.
Trong vòng 30 ngày không sang tên thì họ phạt, và phạt xong mới được sang tên thế thôi. Xe cụ mua lại 2tr thì họ không được phạt à? :)) Mức phạt là quy định trong luật rồi cụ ạ.

App làm ầm ầm ai không làm được chẳng kêu lỗi :P

alo090

Xe máy
Sáng nay 07/12/2023 e lên trên công an đăng ký phương tiện quận Ba Đình để làm thủ tục rút hồ sơ xe máy qua nhiều đời chủ vì ko tìm thấy chủ xe cũ Để về quận Đống Đa đăng kí chính chủ xe máy mà hành lên hành xuống . Nào là phải nhập qua app dichvucong bắt buộc phải làm online chứ ko cho làm offline trực tiếp , app lỗi thì phải chờ đến chiều . Chiều đến thì làm thủ tục thì bắt kí vào tờ giấy biên bản vi phạm hành chính vì lý do " Không chấp hành việc thu hồi đăng ký " và được báo trước là sẽ phạt 1 triệu 4 . Cho em hỏi ngu là cá nhân đi đăng ký chính chủ mà phải nộp phạt số tiền 1 triệu 4 là sao chưa kể sắp tiền phải đóng tiền thuế và phụ phí khác ạ. Trong khi xe e mua lại có 15 triệu
Ồ, em thấy thủ tục lằng nhằng phức tạp quá nhỉ. Tưởng đổi mới nó phải nhanh gọn lẹ
Em cũng mới mua con AB cũ có 16 đồng bỉm 4 số, chắc để vậy đi cho đỡ nhọc thân.