[Funland] Đi đêm ghẹo hoa, gặp ngay hoa cứng

xuanphuongccs

Xe điện
Em đọc chưa thấy có đoạn nào là công an gọi lên. Thấy mỗi câu “cô bé đó lôi ra công an”. Lôi ở đây là lôi sự việc ra công an chứ sức mấy lôi thằng kia ra. Còn mấy anh công an chắc cũng chưa lôi được nó ra vì nếu lôi ra thì làm gì có chuyện hoà giải khi đã có giấy chứng thương và sự việc đã được phường chuyển lên quận (theo nội dung báo Thanh Niên viết) miễn phí.
Không có gì là miễn phí cụ ạ. Bây giờ là 2 cửa (cô gái và CA) hay muốn 4,5 cửa (cô gái, CA, VKS, TA, nhà tù)

vieteuro

Xe container
Kiện củ khoai
Đưa đi giám định chắc gì đã bị sao

xuanphuongccs

Xe điện
Kiện củ khoai
Đưa đi giám định chắc gì đã bị sao
Không đơn giản như cụ nghĩ đâu. Đây là CA muốn hòa giải (đã có abc) còn không giám định dưới 11% trường hợp này vẫn dính án như thường. Có thể căn cứ vào các đoạn đậm sau.
“1. Người nào cố ý gây thương tích hoặc gây tổn hại cho sức khỏe của người khác mà tỷ lệ tổn thương cơ thể từ 11% đến 30% hoặc dưới 11% nhưng thuộc một trong các trường hợp sau đây, thì bị phạt cải tạo không giam giữ đến 03 năm hoặc phạt tù từ 06 tháng đến 03 năm:
a) Dùng vũ khí, vật liệu nổ, hung khí nguy hiểm hoặc thủ đoạn có khả năng gây nguy hại cho nhiều người;
b) Dùng a-xít nguy hiểm hoặc hóa chất nguy hiểm;
c) Đối với người dưới 16 tuổi, phụ nữ mà biết là có thai, người già yếu, ốm đau hoặc người khác không có khả năng tự vệ;
d) Đối với ông, bà, cha, mẹ, thầy giáo, cô giáo của mình, người nuôi dưỡng, chữa bệnh cho mình;
đ) Có tổ chức;
e) Lợi dụng chức vụ, quyền hạn;
g) Trong thời gian đang bị giữ, tạm giữ, tạm giam, đang chấp hành án phạt tù, đang chấp hành biện pháp tư pháp giáo dục tại trường giáo dưỡng hoặc đang chấp hành biện pháp xử lý vi phạm hành chính đưa vào cơ sở giáo dục bắt buộc, đưa vào trường giáo dưỡng hoặc đưa vào cơ sở cai nghiện bắt buộc;
h) Thuê gây thương tích hoặc gây tổn hại cho sức khỏe của người khác hoặc gây thương tích hoặc gây tổn hại cho sức khỏe của người khác do được thuê;
i) Có tính chất côn đồ;
k) Đối với người đang thi hành công vụ hoặc vì lý do công vụ của nạn nhân.”

tomtomchát

Xe container
Vụ này thế nào chứ, tù là tù, tiền là tiền ko liên quan lắm đâu. Bình thường nếu hành vi 3 wavers kia mà cấu thành tội phạm (cố ý gây thương tích hoặc gây rối trật tự cc) là auto đi tù các cụ nhé. Làm méo có thời gian mà 50 củ cải.
Ra toà xử vẫn tù, vẫn tiền. Tiền chỉ là khắc phục hậu quả, là tình tiết giảm nhẹ. Toà vẫn tuyên bồi thường combo ngồi tù.
Chỉ khi nôn tiền ngay để nạn nhân ko đâm đơn tố cáo thì đc, nhưng trong trường hợp này thì XXX đã biết do đã có đơn tố cáo và giấy chứng thương.
Chuyện vô lí bcm (?)
đơn tố cáo thì còn rút đc chứ giấy chứng thủng cái màng thì rút sao đc? :-??

otothanglong

Xe điện
Em rể bạn thân vợ em, mới lấy vợ uống rượu đến đêm. Cậu ấy mang xe kẹp 3 ra đường, gặp 1 thiếu nữ. Cậu ta chêu ghẹo kiểu gì mà bị cô bé đạp vào bụng. Cậu ta điên lên tát cô bé nổ đom đóm. Nay cô bé đó lôi ra công an, bảo là bị thủng màng nhĩ. Công an bảo đi giám định, cô ấy ko đi và đòi bồi thường 50tr, nếu ko sẽ kiện ra tòa.
Giờ cậu kia rất khó xử, với 1 thanh niên thất nghiệp lâu ngày thì 50tr là món tiền to, gia đình cũng khó khăn.
Em thì thiên về giả thiết cô kia ko bị thủng màng nhĩ mà chỉ ăn vạ. Vì đàm phán về số tiền ko nghe trượt phát nào. và nếu thủng thật thì chắc chắn chả tội gì đòi 50tr, ảnh hưởng cả đời thì nhẹ nhàng 500tr
Em edit thêm đoạn này: Thấy nhiều cụ vang em như là em đang bênh thằng kia: Em mong thằng kia bị kiện ra tòa, nhưng cũng ko ưng bụng lắm với hành xử của cô gái khi mà đòi 50tr. Em ủng hộ kiện ra tòa, thủng màng nhĩ thật thì cho nó đi tù. Việc gì ra việc đó, cô gái bị thằng kia sàm sỡ và bị hành hung thì kiện nó cho nó chừa đến già và làm gương cho bao kẻ khác.
Nhưng ngộ nhỡ bị thật mà ra toà thì tù như chơi.
Các cụ cẩn thận khi định ghẹo hoa nhé
Bé kia đền là nhẹ, em mà là anh trai bé kia em đá cho rụng cu cái thằng mất dạy đó.

tomtomchát

Xe container

tomtomchát

Xe container
Nếu là em, à mà không, em gần bằng tuổi mẹ nó rồi thì chắc không, mà là người nhà em, thì em sẽ thuê luật sư cho thằng này chịu max tất cả những gì có thể: giám định thương tật thể chất, giám định sang chấn tinh thần (cái này sẵn sàng chi tiền để làm đến kết quả), cho thằng này vào hình sự ... chứ không phải là mấy đồng bạc ranh mà lại còn thở ra là lợi dụng lấy tiền
Mợ Đơn thật là... thật đến vãi cả mật ;)) ;))

VoCan

Xe điện
Cả đàn ông lẫn đàn bà VN nói chung đều cư xử thô thiển, đứa trêu ghẹo lẫn đứa bị trêu ghẹo đều giống nhau cái sự mất dạy.
Một lần trên tàu điện ngầm ở Moscow, em chứng kiến một em Nga trẻ xinh đẹp bị 1 thằng Arab hơi say xỉn ngồi cạnh ghẹo, thằng kia thì tán tỉnh em này xinh đẹp gì đó, em này cứ kiên nhẫn mỉm cười "cám ơn mày, cám ơn mày" mà không hề có phản ứng mạnh...em quan sát mà nể phục cái nền văn hóa của cô gái kia.
Ghẹo gái thô lỗ là không tốt, nhưng cách đáp lại của đàn bà con gái VN trong rất nhiều trường hợp cũng thô lỗ thiếu văn hóa không kém kẻ đi ghẹo, đẩy tình huống từ chỗ vốn chỉ là trêu ghẹo sang chỗ xúc phạm hạ nhục nhau...mà cái đứa đàn bà con gái phản ứng mạnh quá mức, hạ nhục đối thủ như vậy lại tự coi và được xã hội coi là hành xử đúng, cho nên nó cứ lặp lại mãi.
Đây là nhận xét chung của em về trai gái VN, k nói cụ thể trường hợp chủ thớt nêu.
3 thằng say xỉn trêu ghẹo , không phản ứng mạnh để bị lôi đi à cụ . Từ bao giờ việc phản ứng mạnh bọn mất dạy cũng là mất dạy vậy.

poorcar

Xe điện
Em rể bạn thân vợ em, mới lấy vợ uống rượu đến đêm. Cậu ấy mang xe kẹp 3 ra đường, gặp 1 thiếu nữ. Cậu ta chêu ghẹo kiểu gì mà bị cô bé đạp vào bụng. Cậu ta điên lên tát cô bé nổ đom đóm. Nay cô bé đó lôi ra công an, bảo là bị thủng màng nhĩ. Công an bảo đi giám định, cô ấy ko đi và đòi bồi thường 50tr, nếu ko sẽ kiện ra tòa.
Giờ cậu kia rất khó xử, với 1 thanh niên thất nghiệp lâu ngày thì 50tr là món tiền to, gia đình cũng khó khăn.
Em thì thiên về giả thiết cô kia ko bị thủng màng nhĩ mà chỉ ăn vạ. Vì đàm phán về số tiền ko nghe trượt phát nào. và nếu thủng thật thì chắc chắn chả tội gì đòi 50tr, ảnh hưởng cả đời thì nhẹ nhàng 500tr
Em edit thêm đoạn này: Thấy nhiều cụ vang em như là em đang bênh thằng kia: Em mong thằng kia bị kiện ra tòa, nhưng cũng ko ưng bụng lắm với hành xử của cô gái khi mà đòi 50tr. Em ủng hộ kiện ra tòa, thủng màng nhĩ thật thì cho nó đi tù. Việc gì ra việc đó, cô gái bị thằng kia sàm sỡ và bị hành hung thì kiện nó cho nó chừa đến già và làm gương cho bao kẻ khác.
Nhưng ngộ nhỡ bị thật mà ra toà thì tù như chơi.
Các cụ cẩn thận khi định ghẹo hoa nhé
50 củ thôi á, em nghĩ là 500 củ mới gq đc
Chết cmn lũ vô học kia đi

changbietgi

Xe tải
e thấy có cái màng gì thủng thì tuy không tổn hại sk nhưng giá trị tính bằng nghìn lượng :)
Ôi trời ơi, cụ nói lộ ra thế, phong trào bán màng lại sốt lên cao bây giờ chứ lị.

namdh8x

Xe điện
Mấy thằng trai làng hay có trò trêu gái kiểu này. Ngu thì chết!

New car 2023

Xe điện
3 thằng say xỉn trêu ghẹo , không phản ứng mạnh để bị lôi đi à cụ . Từ bao giờ việc phản ứng mạnh bọn mất dạy cũng là mất dạy vậy.
Từ khi chộm vô nhà phải rót nước úp mì kính mời.
Từ khi giang hồ được coi là nghĩa hiệp.
Từ khi oánh cướp phải ra tòa chịu án tù ngồi.
Từ khi mẹ thủ phạm chê nạn nhân "đeo nhiều vàng quá làm chi để con tui nó giựt"

Từ lúc đó thì "việc phản ứng mạnh bọn mất dạy cũng là mất dạy vậy", bác ạ.

Xe Nữ Lái

Xe hơi
Thằng đấy chắc ko có con gái, vợ, mẹ... trước chui từ lỗ nẻ nào ra nên phát biểu khôn vô cùng luôn :D

Bito9999

[Tịch thu bằng lái]
Không đơn giản như cụ nghĩ đâu. Đây là CA muốn hòa giải (đã có abc) còn không giám định dưới 11% trường hợp này vẫn dính án như thường. Có thể căn cứ vào các đoạn đậm sau.
Yên tâm luật có thòng hết rồi, chạy đâu cho thoát

TraiKhongSo

Xe tăng
Chỉ sờ má thôi cũng phải đòi 5 sọi chứng đừng nói tát
cụ nào máu cứ trêu ghẹo, sàm thoải mái
Còn cháo cứ ủn mạnh cho cc lên phường cho ..có king nguyệt ghẹo, kk
Nó đồng ý mà cháo ..luồn tay vô còn..run kìa chứ đừng nói ...ghẹo, háha

thanhcongmms

Xe đạp
cho chết mẹ cái thằng thanh niên thôn đi,
trêu gái rồi chắc bị nó chửi cho nên cay cú đánh nó chứ chắc gì đứa con gái nó đạp vào bụng?
chắc lại nói phét.