Đi du lịch Hải Dương - Cát Bà bằng ô tô

dinhhunghd

Xe buýt
Hè này em định cùng gia đình đi du lịch Cát Bà em muốn đi bằng xe nhà, xuất phát từ Hải Dương. Mong cụ nào có kinh nghiệm xin chỉ giùm.

henryvu

Xe máy
bác phóng ra Bến Đình Vũ hoặc Cái Viềng, xong cho xe và người lên phà, đi 2 chặng là đến Cát Bà. mất khoảng 2 tiếng đi phà. Giờ phà bác sợt gúc gồ là xong

dinhhunghd

Xe buýt
bác phóng ra Bến Đình Vũ hoặc Cái Viềng, xong cho xe và người lên phà, đi 2 chặng là đến Cát Bà. mất khoảng 2 tiếng đi phà. Giờ phà bác sợt gúc gồ là xong
Bác cho em hỏi xe em gầm thấp liệu có lên được Phà ko? Hay gửi xe ở lại bến. Đi bằng phà hơn hay tàu cánh ngầm hơn.?

tomahocch

Xe tải
Cụ xuống hạ long và đi phà sang.xe e innova 350k/1luot nhe

RAVA

Xe ba gác
Hè này em định cùng gia đình đi du lịch Cát Bà em muốn đi bằng xe nhà, xuất phát từ Hải Dương. Mong cụ nào có kinh nghiệm xin chỉ giùm.
-Bác nên chạy ra Tuần Châu thì chỉ phải đi có 1 lần phà thôi, ngồi trên phà khoảng 1h ngắm cảnh vịnh Hạ Long khi phà luồn lách qua các quả núi cũng thú phết. Lưu ý là bác phải đến bến phà chậm nhất là 14h gì đó (em đi cách đây mấy năm nên ko nhớ rõ lắm) vì sau tg này sẽ chỉ có phà về mà ko có phà sang, bác có thể check giờ phà qua google. Khi sang đến đảo Cát Bà thì sẽ có 2 đường đến khu tt, 1 đường đi thẳng sẽ gần hơn đường rẽ phải khi đến ngã 3 khoảng hơn chục km đấy, cái này thì bác nên xem kỹ bản đồ, chú ý việc sửa đường có thể phải quay lại đi đường kia rất mất tg. Xe sedan đi tốt miễn là bác phải có kỹ năng lên xuống phà ko thì sập gầm như chơi.

Chỉnh sửa cuối:

dinhhunghd

Xe buýt
-Bác nên chạy ra Tuần Châu thì chỉ phải đi có 1 lần phà thôi, ngồi trên phà khoảng 1h ngắm cảnh vịnh Hạ Long khi phà luồn lách qua các quả núi cũng thú phết. Lưu ý là bác phải đến bến phà chậm nhất là 14h gì đó (em đi cách đây mấy năm nên ko nhớ rõ lắm) vì sau tg này sẽ chỉ có phà về mà ko có phà sang, bác có thể check giờ phà qua google. Khi sang đến đảo Cát Bà thì sẽ có 2 đường đến khu tt, 1 đường đi thẳng sẽ gần hơn đường rẽ phải khi đến ngã 3 khoảng hơn chục km đấy, cái này thì bác nên xem kỹ bản đồ, chú ý việc sửa đường có thể phải quay lại đi đường kia rất mất tg. Xe sedan đi tốt miễn là bác phải có kỹ năng lên xuống phà ko thì sập gầm như chơi.
Nghe có vẻ ghê ghê vì em chưa lái xe đi phà lần nào.

Nguyen.Binh

Xe hơi
Xuống HL đi phà sang cụ ạ, em cũng vừa đi hôm trước với đội Tour De Fun :D

namhp

Xe buýt
Nghe có vẻ ghê ghê vì em chưa lái xe đi phà lần nào.
Cứ bắt chéo mà lên xuống, chậm thôi, quen ngay í mà. Cụ thể : lúc xuống đi sát bên phải dốc, khi nào cách mép phà chừng 3m thí đánh hết lái sang trái cho xe tiếp cận mép phà góc khoảng 45 độ. Khi thân xe ở khoảng giữa dốc xuống và phà, đánh lái dần hết sang phải, kết hợp mồi ga để bò lên. Tất cả cứ bình tĩnh, làm từ từ, kệ thèng nào hối cũng được. Lúc lên cố gắng giống như vậy là được. Mình đi Altis lúc nước xuống, dốc và sâu mà cũng k chạm gầm tẹo nào. Lưu ý cho hết người tren xe xuống, hạ kính để nghe và quan sát bên ngoài tốt hơn, bo cho anh bạn điều độ 20k thì được hướng dẫn nhiệt tình hơn. Đó là những gì mình đã trải nghiệm, mong mọi người có chuyến đi tốt đẹp suôn sẻ, vui vẻ.

dinhhunghd

Xe buýt
Sầu khi tham khảo thì chắc em đi đường qua Hải Phòng thôi vì từ Hải Dương đến Hải Phòng có 50km nhưng ra Tuần Châu mất 100 km.
Em đang phân vân giữa đi ra bến Bính gửi xe tại đó và đi tàu cánh ngầm sang Cát bà hay đi ôtô theo đường qua phà Đình Vũ.

RAVA

Xe ba gác
Sầu khi tham khảo thì chắc em đi đường qua Hải Phòng thôi vì từ Hải Dương đến Hải Phòng có 50km nhưng ra Tuần Châu mất 100 km.
Em đang phân vân giữa đi ra bến Bính gửi xe tại đó và đi tàu cánh ngầm sang Cát bà hay đi ôtô theo đường qua phà Đình Vũ.
-Đọc thấy nói bác định gửi xe ở bến Bính em lại nhớ đến mấy cái ảnh chụp 1 mớ xe khách gửi ở đó nổi lềnh phềnh hồi cơn bão cách đây mấy năm!X_X

Rượu quê 28-58 độ khử độc bằng Công nghệ châu Âu
Cụ đi chưa
Nếu muốn nhàn thì nên gửi xe ở HP sau đó đi tàu cánh ngầm ở Bến Bính
Còn muốn khám phá tí chút thì đi phà Đình Vũ. Sang Cát Bà có xe vi vu nhiều nơi trên đảo. Em có chuyến đi Cát Bà ở link dưới, mời cụ tham khảo nhé

http://www.otofun.net/threads/402054-cat-ba-tuong-quen-ma-van-la-van-dep-va-lanh-voi-nhung-dieu-thu-vi-chua-kip-kham-pha

danghung83hn

Xe buýt
Đi phà bến bính chờ vừa lâu đi lại xa. Đi đường Hạ Long dài nhưng đường đẹp, phà nhanh + gần.

Rượu quê 28-58 độ khử độc bằng Công nghệ châu Âu
Đi phà bến bính chờ vừa lâu đi lại xa. Đi đường Hạ Long dài nhưng đường đẹp, phà nhanh + gần.
Cụ nhầm với Phà Đình Vũ rồi
Gửi ô tô ở Bến Bính, đi tàu cánh ngầm thì 45 phút là tới Cát Bà