Đi nghỉ ở Đà Nẵng nhờ các bác hướng dẫn

aqh

Xe máy
Chả là tuần sau gia đình em đi nghỉ ở Đà Nẵng, đi 5 ngày tính cả đi và về. Em cần một số thông tin sau nhờ các bác giúp. Em đa tạ các bác trước ạ, khi về đa tạ tính sau :lol:
1. gia đình em sẽ đi bằng máy bay. đặt vé cần làm trước lúc đi mấy ngày hả các bác.
2. em tính đặt trước khách sạn cho tiện. các bác cho em lời khuyên nên ở KS nào vừa tiện cho việc đi đến các điểm du lịch vừa yên tâm về comfort. có người khuyên em ở KS Mỹ Khê, các bác thấy thế nào, KS này nó ở chỗ nào hả các bác, đặt phòng trước ở KS này có khó không ạ.
3. các bác tư vấn em các nơi nổi tiếng, đẹp nên đến thăm ở Đà Nẵng
4. Các bác tư vấn cho em phương tiện đi lại nào hợp lý khi đi chơi taxi, xe ôm...?
5. vấn đề cuối cùng là khi về thi mua gì làm quà hả các bác.
Em cảm ơn các bác nhiều.
Mong các bác chỉ giúp, em chưa đi Đà Nẵng bao giờ các bác ạ.

aqh
P.S: em đã hỏi các bác bên otosaigon.com rồi, những vẫn muốn hỏi thêm các bác bên này.

BlackHawk_SGVN

Xe đạp
Huhu... em từng tới Đà Nẵng chơi, nhưng vì đi xe nên chỉ có thể trả lời vài điểm cho bác thôi.
1. Bác đặt vé càng sớm càng tốt. Cứ book xong để đó, sắp đến ngày đi thì ra lấy vé. K đi thì cancel. Chẳng việc gì phải đợi đến sát ngày mới book cả.
3.
- Bán đảo Sơn Trà
- Ngũ Hành Sơn
- Bà Nà
- Lăng Cô (đi qua đèo Hải Vân là tới)
- Bạch Mã (đi qua đèo Hải Vân, hình như đi thêm khoảng 30km nữa). Nhưng tới đó bác phải thuê xe của tụi nó mới lên được.

Em chỉ biết có nhiêu đó thôi. Các bác nào rành ĐN hơn thì trả lời bác ấy tiếp với.

Dũng Khọm

Xe điện
Tưởng nhớ
Người OF
ke ,ke, ke , qua mặt bác gấu tý

Iem ko ở Đà nẵng nhưng mà cũng hay vào
4/ Bác thuê 1 hoặc 2 cái xe máy là đủ đi chơi hết Đà nẵng, Ngũ Hành sơn. Đi hội an, tháp chàm thì phải thuê oto hoặc mua vé tour
5/ Mực 1 nắng, bánh ........ gì đó nhưng mà mùi lắm, phải đóng gói chuyên nghiệp thì mới vác lên máy bay được.

PX85

Xe máy
Tui vừa đi Đà Nẵng về có ảnh để bác tham khảo đây: http://www.autoprovn.com/forum/viewtopic.php?t=2524&postdays=0&postorder=asc&start=30
bác cùng gia đình đi 5 ngày thì rất thoải mái theo tui bác nên đăng ký bay đêm giá vé sẽ rất tiết kiệm so với bay ngày. vào đến nơi bác tìm đến đoàn an dưỡng quân đội 26 tại bãi biển Mỹ khê địa điểm rất đẹp phòng ở đủ tiện nghi, sạch sẽ ngay bờ biển giá 250.000 đ/ phòng máy lạnh, tiền ăn theo nhiều mức tùy chọn nhưng thấp nhất là 35 - 40.000 đ/ngày/3 bữa (giá rất hợp lý) nhưng nơi bác nên thăm là :
1.Bán đảo Sơn Trà.
2. Thánh địa Mỹ Sơn.
3. Phố cổ Hội An.
4.Bà Nà - Núi Chúa.
5.Bảo tàng Chàm.
6. Đỉnh Bạch Mã.
bác đi về mất 2 ngày thời gian còn lại sau khi thăm 6 điểm trên để mọi người nghỉ ngơi thăm trung tâm thành phố mua sắm quà tặng là vừa đẹp.
Chúc bác có chuyến đi vui vẻ ý nghĩa!

Vài hình ảnh về đà nẵng mà tôi vừa đi, bác có thể xem ở đây:http://210.245.87.36:8080/showthread.php?p=10290#post10290

Ở Đà nẵng Tuỳ điều kiện tài chính , bác có thể thuê KS như Mỹ khê 1 Hoặc Mỹ khê 2 , ngoài ra nếu tốt hơn thì thuê bên KS Tourance là dạng nhà biệt thự có sân vườn và bể bơi rất tốt cho cả nhà.
Mấy KS này đều tập trung tại Bãi biển Mỹ Khê, từ đây nếu bác không có xe đi lại thì kêu taxi ví dụ ra đến Chùa non nước, Ngũ hành sơn Khoảng độ 7 km và cước phí khoảng 60 k Hoặc từ Mỹ khê ra Bán đảo sơn Trà khoảng 10km ( 80K) Từ Đà nẵng đi Bà nà thì giá thuê xe khá cao ( khoảng 700K) còn nếu đi Hội an ( 300K ) Tất cả taxi tại Đà nẵng có thể mặc cả giá trước được ( Cho nhứng chuyến chạy xa ví dụ xe 7 chỗ đi Hội an nó đòi 350K bác cứ trả 300K là nó chạy đấy).

Chỉnh sửa cuối:

SaigonAuto

Xe máy
Đi Đà nẵng Pác nhớ ăn món "mực cơm" nhé. Ngon tuyệt. Nhưng không phải lúc nào cũng có...

aqh

Xe máy
Cảm ơn các bác đã nhiệt tình hướng dẫn. Em có thêm một số câu hỏi sau:
1. KS Mỹ Khê có ổn không các bác. Mỹ Khê 1 và Mỹ Khê 2 cái nào tốt hơn ạ
2.từ Đà Nẵng đến Đèo Hải Vân là bao nhiêu km hả các bác?
3. Tháp Chàm cách Đà Nẵng bao nhiêu km ạ?
4. Taxi thì nên gọi Hãng nào thì yên tâm?
5. Về an ninh có phải chú ý gì không các bác?
trước mắt cứ thế đã có gì em hỏi tiếp sau.
Cảm ơn các bác.

aqh

DiCham

Walking...
Tưởng nhớ
Nếu bác ở TP Đà Nẵng trên 1 hôm thì nên thu xếp ra Bãi Rạng và Bãi Bụt... Nghỉ ngơi, ngồi uống bia rượu hoặc càfê, rất thư giãn, thoải mái...

cuty

Xe máy
Bác aqh ạ. Theo kinh nghiệm của em bác nên ra hiệu sách tìm mua quyển sách có tựa " Du lịch ba miền - VỀ MIỀN TRUNG " trong sách có hướng dẫn đầy đủ các địa chỉ và giá cả của các nhà hàng khách sạn lớn nhỏ tại các thành phố du lịch dọc miền Trung, trong sách có kèm cả bản đồ từng địa phương và giới thiệu các danh lam thắng cảnh để tham quan. Đây là một quyển sách bổ ích cho những ai thích lang thang mà không cần đi theo Cty du lịch. Đây là quyển sách không thiếu được của em trong những chuyến lang thang đi chơi. Em thích đi chơi lang thang kiểu bụi đời gặp đâu ăn đó. Ăn ngủ đối với em là chuyện nhỏ không quan trọng. Nếu bác đem theo con nhỏ phải cẩn thận hơn. Em hy vọng quyển sách này sẽ giúp cho bác được nhiều ( với điều kiện bác mua được nó - của tác giả BỬU NGÔN bác nhé ) Nếu bác mua ngòai ấy không có bác cứ lên rum cho em biết em sẽ mua gửi ra cho bác vì cũng rẻ thôi, bác đừng ngại cứ đi chơi được và yên tâm là vui rồi. Phải không bác?

aqh

Xe máy
DiCham nói:
Nếu bác ở TP Đà Nẵng trên 1 hôm thì nên thu xếp ra Bãi Rạng và Bãi Bụt... Nghỉ ngơi, ngồi uống bia rượu hoặc càfê, rất thư giãn, thoải mái...
Cảm ơn bác dicham Bãi Rạng và Bãi Bụt có gần Mỹ khê không bác.

aqh

aqh

Xe máy
cuty nói:
Bác aqh ạ. Theo kinh nghiệm của em bác nên ra hiệu sách tìm mua quyển sách có tựa " Du lịch ba miền - VỀ MIỀN TRUNG " trong sách có hướng dẫn đầy đủ các địa chỉ và giá cả của các nhà hàng khách sạn lớn nhỏ tại các thành phố du lịch dọc miền Trung, trong sách có kèm cả bản đồ từng địa phương và giới thiệu các danh lam thắng cảnh để tham quan. Đây là một quyển sách bổ ích cho những ai thích lang thang mà không cần đi theo Cty du lịch. Đây là quyển sách không thiếu được của em trong những chuyến lang thang đi chơi. Em thích đi chơi lang thang kiểu bụi đời gặp đâu ăn đó. Ăn ngủ đối với em là chuyện nhỏ không quan trọng. Nếu bác đem theo con nhỏ phải cẩn thận hơn. Em hy vọng quyển sách này sẽ giúp cho bác được nhiều ( với điều kiện bác mua được nó - của tác giả BỬU NGÔN bác nhé ) Nếu bác mua ngòai ấy không có bác cứ lên rum cho em biết em sẽ mua gửi ra cho bác vì cũng rẻ thôi, bác đừng ngại cứ đi chơi được và yên tâm là vui rồi. Phải không bác?
cảm ơn bác đã có thịnh tình như vậy (b)
thứ 2 em qua hiệu sách Tràng Tiền xem có không.

aqh

Pacific airlines đang khuyến mãi chương trình du lịch Hà Nội - Đà Nẵng từ nay đến giữa tháng 6/2006. Bác hỏi thông tin bên đó đi cho khỏe. Hình như tour 3 ngày 2 đêm (thứ 6 -> CN hàng tuần).

Bác adq đi ĐN về nhớ mua mấy kg bê thui nhé, ngon không đâu bằng.
Ngoài ý kiến của các bác đã nói, bác google danang tourism là ra cả đống thông tin bác cần. Em chỉ mê món bê thui, hẹn gặp bác ở Bùi Thị Xuân sớm nhá :D :D :D

Bác Aqh: Thế này bác nhé: Bác ở Mỹ khê 2 hay hơn Mỹ khê 1 rất thoáng cho tầm nhìn ( Em chụp 1 loạt ảnh là từ lan can trên lầu 3 đó ). Khu vực này có thể coi là trung tâm
BÃI Bụt chính là cái bãi tắm mà em chụp mấy tấm ảnh đó, nó nằm trong khu ri sọt Biển đông nằm trên bán đảo Sơn Trà , bác vào đó tắm , hay nhậu , hay vui chơi thoải mái. Ở đó Biển dốc hơn bãi Mỹ Khê xong đỡ đông hơn bên Mỹ khê ( Yên tĩnh nghỉ ngơi)
Taxi thì như em đã có bài về giá cả của các tuyến rồi đấy chỉ lưu ý nếu gọi qua khách sạn sẽ đắt hơn ( Feedback) nên khi đi đâu như Hội an hoặc Bà nà bác cứ ra đàm phán trực tiếp với Lái xe Taxi thì ví dụ như đi và về từ Mỹ khê đến Hội an giá sẽ từ 350k xuống 300K . Hội an thì bác nên đi lại bằng xe xích lô, thong thả mà ngắm và khi nào muốn dừng chụp ảnh hay mua bán thoải mái, giá 1 xe xích lô trong 3 tiếng là 50k lại có luôn hướng dẫn viên rồi.

aqh

Xe máy
pickup4wd nói:
Bác Aqh: Thế này bác nhé: Bác ở Mỹ khê 2 hay hơn Mỹ khê 1 rất thoáng cho tầm nhìn ( Em chụp 1 loạt ảnh là từ lan can trên lầu 3 đó ). Khu vực này có thể coi là trung tâm
BÃI Bụt chính là cái bãi tắm mà em chụp mấy tấm ảnh đó, nó nằm trong khu ri sọt Biển đông nằm trên bán đảo Sơn Trà , bác vào đó tắm , hay nhậu , hay vui chơi thoải mái. Ở đó Biển dốc hơn bãi Mỹ Khê xong đỡ đông hơn bên Mỹ khê ( Yên tĩnh nghỉ ngơi)
Taxi thì như em đã có bài về giá cả của các tuyến rồi đấy chỉ lưu ý nếu gọi qua khách sạn sẽ đắt hơn ( Feedback) nên khi đi đâu như Hội an hoặc Bà nà bác cứ ra đàm phán trực tiếp với Lái xe Taxi thì ví dụ như đi và về từ Mỹ khê đến Hội an giá sẽ từ 350k xuống 300K . Hội an thì bác nên đi lại bằng xe xích lô, thong thả mà ngắm và khi nào muốn dừng chụp ảnh hay mua bán thoải mái, giá 1 xe xích lô trong 3 tiếng là 50k lại có luôn hướng dẫn viên rồi.
cảm ơn bác.
em đặt phòng ở KS tourance rồi ạ.
thanks

aqh

aqh

Xe máy
born free nói:
Bác adq đi ĐN về nhớ mua mấy kg bê thui nhé, ngon không đâu bằng.
Ngoài ý kiến của các bác đã nói, bác google danang tourism là ra cả đống thông tin bác cần. Em chỉ mê món bê thui, hẹn gặp bác ở Bùi Thị Xuân sớm nhá :D :D :D
bác ơi ở bao nhiêu Bùi Thị Xuân, tại sao lại ở đó mà không phải chỗ khác hả bác.*-)

aqh

porsche

Xe đạp
Đà Nẵng có món bánh tráng thịt heo ngon lắm đấy. Bác nhớ cùng gia đình thưởng thức!:69:

TungRau

Xe tăng
Bây giờ em chỉ cần được nghỉ ngơi 1 tuần, bất kể ở đâu là vui rồi.

Nằm nhà ngủ cả tuần cũng được, stress nặng quá rồi, lại thêm WC nữa đâm ra đếch muốn đi làm tý nào.

Chỉ tội có làm mới có ăn nên :s , ước gì CP cho nghỉ 1 tuần nhỉ *-)