[Funland] Đi ngược đường bị bảo vệ chung cư chặn xe và bắt nộp phạt 100 ngàn đồng

DidiLe

Xe container
Người OF
Vậy là bò hả cụ.

Chụp ảnh ng khác phát tán công khai thế cũng vi phạm luật đấy cụ ơi, em nhớ có nơi gắn camera ng đổ rác ấy cũng chỉ

Nó cứ lỳ ra đấy còn chửi nhau cả bv ấy chứ. Biết nhục đã rút kn

Shadow381

Xe điện
Đã ngu nộp cho nó còn kêu gì; nhớ ngày xưa (những năm 97,98) lên bờ hồ phi xe lên hè có mấy thằng bảo vệ cũng ra làm trò giống như xxx, không cho tắt máy để làm bằng chứng vi phạm! Đúng là đã ngu hay tỏ ra nguy hiểm; lại còn mấy thằng bảo vệ cầu thăng long 1 dạo cũng bắt người đi xe máy lên cầu như công an! Lại còn bọn bảo vệ tổ dân phố (dân phòng) một dạo cũng tự ý phi ra đường bắt xe máy ko mũ bảo hiểm, ko gương như đúng rồi (ko cần có công an đi cùng mới vãi ngu). Có lần em đi chợ mải nghĩ quên ko đội mũ, vừa ra cổng chợ 1 đoạn có thằng nhảy ra chặn xe em lại đòi xem giấy tờ. Em bảo “mày là bảo vệ tổ dân phố có tư cách gì kiểm tra tao”? Chú kia ngượng lượn mất!

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Khu ông bà già em ở cũng đang đau đầu cái này, bãi trên sân cho các xe đỗ tạm thôi nhưng các ông khôn lỏi đỗ ngày đỗ đêm đỡ tốn tiền. Bảo vệ khoá bánh thì bù lu loa lên rồi tự cắt khoá mà bv non quá chả làm gì được
Bên em vi phạm, nhắc nhở không ăn thua thì BQL báo trước sẽ cắt điện nước của hộ có người vi phạm, sau khi hết hạn mà vẫn không thực hiện là xong, tối về dùng đèn dầu luôn. Vì vậy nên mọi thứ giờ cũng ổn. Em rất thích ở 1 nơi mà mọi người đều chấp hành theo quy định chung.

3077

Xe container
Cái chỗ ob già em ở nó nửa quê nửa tỉnh nên ai cũng muốn sạch đẹp nhưng đừng có can thiệp vào việc của mình (đỗ xe, xả rác, cù nhầy,..). Bql cũng kém nên k làm được, cắt điện nước thì nó bảo có qđ của cơ quan nn như kiểu phạt hành chính mới đc cắt, chí phèo lắm

Bên em vi phạm, nhắc nhở không ăn thua thì BQL báo trước sẽ cắt điện nước của hộ có người vi phạm, sau khi hết hạn mà vẫn không thực hiện là xong, tối về dùng đèn dầu luôn. Vì vậy nên mọi thứ giờ cũng ổn. Em rất thích ở 1 nơi mà mọi người đều chấp hành theo quy định chung.

tamock

Xe buýt
Em thấy nó cũng tương tự như bệnh viện Nhi TW thu tiền vài triệu đồng xe đỗ qua đêm ấy mà. Chế tài là cần thiết trong những trường hợp này dù không có quy định của nhà nước thu bao nhiêu cả. Không có chế tài loạn ngay. Có thông báo biển báo đàng hoàng là được. Vụ bệnh viện kia ban đầu chủ xe cũng định làm ầm lên, xong rồi đuối lý nên đành chịu. Có khác gì ở đây đâu.

Hohoanganh

[Tịch thu bằng lái]
Thay mặt chính quyền, bảo vệ phạt vi phạm

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Em nghĩ nếu cư dân đó bầu ra Ban quản lí, Ban quản lí đề ra quy định xử phạt thì họ đc quyền phạt. Nhập gia tùy tục. Quốc có quốc pháp, gia có gia quy. Huống hồ đây là cả 1 cái khu chưng cư mấy ngàn dân thì càng phải có quy định rõ ràng để xử lí.

Chỉ là người phạt nên nói rõ đối tượng vi phạm đã phạm phải quy định gì thôi. Mà ngược chiều thì sai lè lè rồi còn gì.
em nhớ mang máng có cái vụ ông bạn em đi đón con gái học đàn ( chỉ cỡ 5p cho bé đi thang máy từ trên lớp dạy học đàn xuống ) ở Grand Plaza
bảo vệ nó ra đuổi, ông ấy nói nhũn nhặn là cho mình chờ con gái xuống tí thôi.
chúng nó văng tục dọa đánh.
ông ấy alo 1 cuộc điện thoại ..

Em thấy bảo vệ mấy nơi láo bcm nó ra ấy.