[Thảo luận] Đi nộp phạt hộ không được - TTGT Thanh xuân

thienhoacompany

Xe hơi
Chào cả nhà
Hôm rồi em có ông anh bị TTGT quận Thanh Xuân bắt lỗi đi vào giờ cấm ( bác ấy lái xe tải ạ ) trên đường Khuất Duy Tiến. Bị ăn cái biên bản, bác ấy nhờ em cầm biên bản đến lấy hộ cho cái giấy tờ xe về, em cũng nghĩ là có biên bản gốc do TTGT lập thì ai đi lấy mà chả được, miễn là mình nộp tiền phạt cho nhà nước rồi thì xong chứ đâu phải phức tạp gì, ấy thế mà khi lên gặp bác TTGT tại trụ sở thì bác ấy bảo phải gọi chính người vi phạm lên mới cho lấy giấy tờ xe, mà em thì có xuất trình chứng minh thư và bằng lái xe đàng hoàng nhé. Vậy là lại phải gọi cho ông anh đang ở tận Đông Anh về mà lấy quyết định xử phạt rồi cầm cái quyết định xử phạt đó sang kho bạc nộp tiền xong cầm biên lai của kho bạc quay lại trụ sở TTGT để lấy giấy tờ xe. Một quy trình chả có gì là to tát cả, mục đích duy nhất chỉ là nộp tiền vào kho bạc thôi mà cũng không linh động được. Đấy là chưa kể biên bản của ông anh em hẹn ngày làm việc là 11/12/2012 thì khi anh ấy lên làm việc thì nhận được thông báo do 1 bác TTGT viết ra đằng sau là giấy tờ xe chưa về do dưới đội chưa chuyển lên, hẹn đến ngày 18/12/2012 đến giải quyết. Các bác thấy cái việc đi lấy giấy tờ mà không cho người khác lấy hộ ấy có phải là quan liêu không ạ, Mong các bác ném đá..

heo-map

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.hoteljob.vn
Hành chính mà cụ. Chỉ péo các nô bộc thôi. Có vậy mới buộc được các ông chủ chọn phương án 50/50 chứ.

cuongcao113

Xe tăng
Một này xxx làm việc 8h theo quy định.
Làm nhanh thì việc nó dồn lên đầu vừa bận mà lương có tăng k nào?
Nên cứ hành cho sướng mai này...

xetho77

Xe tăng
Hành chính mà cụ, cũng may là ở HN chứ nếu cụ ở tỉnh khác thì coi như xong luôn =))

Hma041209

Xe tải
Nộp phạt vào kho bạc thì vô tư ai nộp cũng được, còn lấy giấy tờ fai đúng chữ ký trên biên bản,. Em có một lần đi lấy hộ đc ở xxx nhưng fai nhờ xxx bao lãnh vì cungc nghĩ như cụ.
Ttgt nếu bắt nội thành thì em thấy thường là ăn bb hoặc gọi sự trợ giúp ng thân. Ít có sự lựa chọn 50/50. Năm nay em bị một lần đỗ xe lòng đường, TT cho bb hẹn 1 tuần lên làm việc. Đúng 1 tuần em qua trụ sở gặp cả đội đi măm sáng về. Đ/c trẻ trẻ bảo anh em tn vs nhau, anh bảo em cứ cầm bb này mà đ, lỗi của em là 8 lít và tước bằng 30 ngày. Anh ra quyết định tước bằng em đi có vấn đề gì là mệt. Đợt đó gần nghỉ lễ em cứ liều đi về để có gì còn về quê mà vẫn lăn tăn sợ bị lừa. Tháng sau quay lại bị hành thì bỏ mợ. Vậy mà hơn 1 tháng sau quay lại lấy qd phạt, nộp kho bạc về lấy giấy tờ nhanh chóng. Lành nguyên.

artmedia5881

Xe container
Không quan liêu mới là lạ! VN mà :D

titum

Xe máy
Họ làm vậy cũng đúng thôi vì nếu vô tình cụ bị mất bb vào tay kẻ xấu thì mất toi giấy tờ

Triton 30U

Xe máy
Website
www.mailam-machine.vn
Chào cả nhà
Hôm rồi em có ông anh bị TTGT quận Thanh Xuân bắt lỗi đi vào giờ cấm ( bác ấy lái xe tải ạ ) trên đường Khuất Duy Tiến. Bị ăn cái biên bản, bác ấy nhờ em cầm biên bản đến lấy hộ cho cái giấy tờ xe về, em cũng nghĩ là có biên bản gốc do TTGT lập thì ai đi lấy mà chả được, miễn là mình nộp tiền phạt cho nhà nước rồi thì xong chứ đâu phải phức tạp gì, ấy thế mà khi lên gặp bác TTGT tại trụ sở thì bác ấy bảo phải gọi chính người vi phạm lên mới cho lấy giấy tờ xe, mà em thì có xuất trình chứng minh thư và bằng lái xe đàng hoàng nhé. Vậy là lại phải gọi cho ông anh đang ở tận Đông Anh về mà lấy quyết định xử phạt rồi cầm cái quyết định xử phạt đó sang kho bạc nộp tiền xong cầm biên lai của kho bạc quay lại trụ sở TTGT để lấy giấy tờ xe. Một quy trình chả có gì là to tát cả, mục đích duy nhất chỉ là nộp tiền vào kho bạc thôi mà cũng không linh động được. Đấy là chưa kể biên bản của ông anh em hẹn ngày làm việc là 11/12/2012 thì khi anh ấy lên làm việc thì nhận được thông báo do 1 bác TTGT viết ra đằng sau là giấy tờ xe chưa về do dưới đội chưa chuyển lên, hẹn đến ngày 18/12/2012 đến giải quyết. Các bác thấy cái việc đi lấy giấy tờ mà không cho người khác lấy hộ ấy có phải là quan liêu không ạ, Mong các bác ném đá..
cái này em thấy cũng không sai đâu. nhỡ may cụ nhặt được biên bản đấy cụ đến lấy giấy tờ rồi bắt người ta chuộc lại thì làm sao đây.

minhmo

Xe cút kít
cái này em thấy cũng không sai đâu. nhỡ may cụ nhặt được biên bản đấy cụ đến lấy giấy tờ rồi bắt người ta chuộc lại thì làm sao đây.
Em thấy ý cụ rất đúng, nhưng bắt buộc người vi phạm đi nộp còn cho người ta cảm nhận được sự chờ đợi, vì tự nhiên phải mất thời gian, cảm nhận tiếng đếm tiền xoèn xoẹt mà tiếc để lần sau hạn chế vi phạm.