[Thảo luận] ĐI QUA ĐƯỜNG CÓ HỐ ( dành cho lái mới zin)

starex

Xe tăng
Hôm trước em viết bài thấy các cụ đọc xong kêu om tỏi, có cụ bảo đọc xong lồi hết mắt ra( già mà mắt tốt phết :5:, tưởng cụ già mắt kém em viết to ai ze`...). Có cụ lại kêu hoa hết cả mắt ( xin thề trong bài em ko có một bông hoa nào chứ đừng nói là bó, thế mạ cụ ý vân hoa được mắt, tài thế chứ lại:^)). Hôm nay em để chế độ ko ai chê được nữa, chữ đẹp long lanh và thêm màu xanh huyền bí nhé.
Bài này em viết cũng như các bài trước là chủ yếu dành cho những lái mới và chưa phải đi vào đường Trường Sơn bao giờ, mong các bác ủng hộ :77:.
Đặc thù công việc của em là hay đi về các vùng quê yêu dấu, nơi nuôi gấu để bán, nuôi dán để chơi, nuôi dơi bắt muỗi.......và hơn nữa nó đang trong quá trình phát triển nên đường xá cứ gọi là như hoa cà hoa súng, đẹp mê linh vĩnh phúc luôn.:102:Như thường ngày bạn chiến hữa của em vẫn là cậu STAREX (sau em gọi là REX nghe cho nó tây mà viết đỡ mỏi tay, các bác thông cảm nhé :mad:).Em kể luôn từ đoạn hố bom hố ga, ổ trâu ổ bò cho máu nhé, đoạn này là kinh nghiệm nhà binh của em đấy ko phải linh tinh mà có được đâu.
Hôm đấy ko may là trời vừa mưa xong nên đường trở lên hoàn hảo hơn bao giờ hết, những vết lồi lõm trên đường được ngụy trang bằng những vũng nước ngấy thơ( nhưng bên dưới là gì thì có chúa mới biết:D). Thằng REX nhà em vốn máu chiến lên cứ gạ em lao qua vũng nước( chắc để nước bắn lên nhìn cho đẹp đây, nó máu Hàn Quốc trong người mà lãng mạng lắm:))) Nhưng em từ chối ngay, ko mơ mộng với ông ấy được, em đảo tay tránh ngay( ngu gì mà nge nó xui dại(y)). Đường thì ko như ý em( tức là phải phẳng, đẹp để vít cho nó tít, và đít sẽ ko bị nẩy lên khỏi ghế được ) đời oan trái lên đường cũng đểu ko kém:'(, hố lối hố, gồ lối gồ:102:. Nếu đoạn nầy mà tương hai bánh vào một hố( hố nó cũng to) thì thằng REX nhà em có mà bẹp mông:21: có khi còn lằm luôn ở đấy mà ấp trứng chứ lại:)). Mất mấy hồi tưởng và nhớ lại ngày xưa ông anh dạy qua mấy đoạn này cứ chân cao chân thấp mà đi:21:,thế là em bảo REX giả anh thọt mà phi như bay qua,( nói là phi nhưng thực ra lúc đấy thằng REX nhà em đang là con rùa rụt cổ nhìn đểu lắm:))). REX ta mừng ra mặt vì vừa thoát cảnh làm gà, làm vịt ấp trứng giữa đường mà.Có những đoạn quan sát được thì ko nói, tự tin đầy mình(h), nhưng có những chỗ thực phải đánh liều đi qua mặc kệ thằng REX nó làm gì thì làm. Nhưng nhìn nó tội tội em lại thương ( từ bi bác ái lắm giời ạ, khổ thế chứ). Em cũng đành liều cùng nó, dù sao thì cũng là đồng đội mà. Em đảo mắt như rang lạc( chẳng ích gì:'() nhưng may mắn làm sao em thấy mấy vết xe trước đi qua( dấu vết này mới lắm, đáng tin lắm, em thề đấy) Thế là em mò theo( tỉ lệ thành công trong trường hợp này cũng phải được 60% đấy các bác ạ, nhất là qua đoạn giải cát làm đường dễ bị lún). Cuối cùng cũng bò qua được, một lần nữa em thành cứu tinh của chú REX, thấy nó nhìn em như thần tượng làm mặt em vênh lên đá sang bên trái gặp ngay đứa con gái xinh xinh suýt nữa thì dẵm phải đinh:)). Lái 4b mà nhìn gái nhiều cũng dẽ ăn đòn lắm.:'
Trên đấy là những kinh nghiệm con con của em mong rắng sẽ giúp được một số bác tài mới mà bị vào trường hợp như em. Như thường lệ thấy hay thì mời em cốc voka nhé(b)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Phan Manh Tuong

Xe đạp
tội nghiệp thằng REX nhà bác, thêm một kinh nghiệm mới, em hay phải lái đường bằng mới khổ chứ. khi nào có đk em thử nghiệm xem sao. thank cụ một vại(b)

warong

Xe tải
ô, hay phết nhỉ, hôm nào bỏ phố về quê đi thử quả đường Trường Sơn của cụ xem sao, nghe cũng thấy sướng. mời cụ một chén, say đi:D

taivan

Xe buýt
tội nghiệp thằng REX nhà bác, thêm một kinh nghiệm mới, em hay phải lái đường bằng mới khổ chứ. khi nào có đk em thử nghiệm xem sao. thank cụ một vại(b)
cụ này cố mua xe 4b:'(:'(:'( mà đi ,mà cụ cho luôn cả số chứng minh thư lên để anhem biết nhế

ketpo

Xe điện
Bác cho chữ bé và giãn dòng ra, để thế này đọc xong đau mắt quá

starex

Xe tăng
vẫn bị chê trắch, nhất trí ý kiến các cụ từ sau em để nguyên ko can thiệp phông chữ nữa:'(

Đậu đại ka

Xe buýt
Cụ không can thiệp phông nữa là ok rồi. Nhưng cụ mải "viết văn" quá nên nhiều chỗ khó hiểu mà không tập trung chuyên môn làm nhà cháu nghĩ một lúc mới ra. "Lái zin" mà đọc cháu nghĩ khéo chẳng hiểu gì. Lúc đầu cháu đang lạ tưởng là cứ mát ga cho phi qua, vì nếu sâu quá thì "RẦM" một cái thôi chứ không bị mắc kẹt mà ấp trứng. Đọc lại mới hiểu là đi bánh thấp bánh cao, ghếch 1 chân lên đoạn bằng (cháu toàn đi thế mới biết) và đi theo vết xe trước (cẩn thận nếu ông đi trước gà).

totorauxom

Xe điện
đọc xong lồi hết mắt ra

DIRE

Xe buýt
Cụ chủ thớt văn hay (b)

Iron man

Xe tăng
1 màu xanh xanh ...... chấm thêm màu vàng ........ 1 màu xanh, chấm thêm vàng, ..... *-) (c)

luclo233

Xe buýt
Đề nghị Bác chủ thớt để chữ bình thường cho dễ đọc:69:nhà em mù mầu nhìn nhúc mắt lắm:)):))

starex

Xe tăng
em xin rút kinh nghiêm, cứ tưởng để chữ thế nó khô, em đinh cho ít nước vào cho dẻo ai ngờ lại thành nhão:'(

aikibi

Xe hơi
Chả biết cụ viết cái gì trong đấy. Thấy cái màu chử xanh trên nền vàng là em ứ muốn đọc rồi.

dungcarnival

Xe tăng
bác để chữ bt thôi, văn bác múa may quanh cuồng phết nhỉ. Em đọc xong mà cứ tuởng bác đang chát chít với mấy em teen.

truong39

Xe tải
văn của cụ chủ thớt hoa lá cành ra phết.

starex

Xe tăng
văn của cụ chủ thớt hoa lá cành ra phết.
kám ơn cụ đã khen ngợi ( ko hiểu khen hay chê nữa:redface:) vốn tự có méo mó các cụ thông cảm nhé, nếu ko hay lần sau em xin chỉnh sửa, viết bài như điếu văn ko linh tinh nữa:mad: