Đi sai làn đường phạt 600.000đ (các cụ vào chém ngay đi ạ)

tamtommy

Xe tăng
lỗi này là 600 - 700k gì đấy ạ, trc cháu cũng bị 1 phát cãi chày cãi cối, xong giảm xuống còn 150k với lỗi là ko đội mũ bh ;))

Gia_Khanh

Xe điện
Lỗi xe máy sai làn giờ vẫn thế các cụ nhỉ (200-400) chỉ khác là bỏ quy định nội/ngoại thành rồi nên ko còn tăng gấp đôi nữa

long888

Xe buýt
Dạ hôm trước em cũng bị phạt vì sai làn đường nó phán lỗi của em mất 800k-1200k sau cò kè mãi nó giảttmm xuống 500k. Buốt ruột quá ah! Em bị ỏ đoạn ngã tư cầu mai động ah>

thangngo

Xe tăng
Dạ hôm trước em cũng bị phạt vì sai làn đường nó phán lỗi của em mất 800k-1200k sau cò kè mãi nó giảttmm xuống 500k. Buốt ruột quá ah! Em bị ỏ đoạn ngã tư cầu mai động ah>
2B hay 4B mà mặn thế cụ ơi

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
Nói chung lỗi là từ mình ra, mấy anh xxx lo lợi dụng dọa vống lên. Cụ chủ cần rút kinh nghiệm, đừng để mang tiếng Of

thamtho

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Lần trước em bị phạt lỗi " Rẽ ko xi nhan ", thế mà nó đòi giữ xe chứ ?
Sau em cãi : " Lỗi này cũng giữ xe ạ ??? ".
Nó vênh vênh lên : " Thế thì phạt nóng vậy, đủ tiền ko ? "
- Anh cho em phạt nóng, bao nhiêu ạ ?
- 700 k.
Em hỏi vặn vẹo linh tinh, nó đáp vanh vách: Điều A, luật B... nghị định 71.
- Anh cho em xem quyển luật nghị định 71 được ko ạ ?
- Ừ, thích xem chứ gì ??? Cho xem luôn... ( chỉ vào gặp thằng ở trong bốt )
Em xòe cái máy ảnh ra , giả vờ quay quay.
- Anh ơi, cho em xem quyển nghị định 71 , mức xử phạt lỗi rẽ ko tín hiệu
- Em làm cái gì đấy ? Em quay phim bọn anh đấy à ?... A, B,C... X, Y, Z... Bây giờ ban hành nghị định 71 rồi, nhưng ở đây bọn anh vẫn sử dụng và chỉ có quyển 34 cho em xem thôi...A, B, C, X, Y, Z.. Em là sinh viên hay gì thế ? Làm hay học trường gì thế ? ( Nó sợ em là phóng viên ). A, B, C, X, Y, Z... (đủ điều ). Bọn anh bắt em và phạt để sau em nhớ, ko vi phạm, chứ bọn anh ko béo bở gì được ở em cả. Em đi chơi , em ko muốn bị dừng xe. Bọn anh cũng chả thích đứng rình bọn em làm gì cho mệt. Anh ko biết em quay hay ghi âm được gì rồi nhưng lần sau em đừng có làm như thế. Có gì anh em nói nhẹ nhàng với nhau 1 câu.
- Dạ ko, em ko có ý như vậy. ( Trước đây em có đọc trên mạng 1 số diễn đàn bàn luận về mức xử phạt , mỗi nơi 1 khác, sổ sách cũng ghi khác nhau thì có ý kiến cho rằng bọn công an chơi đểu, nhiều khi nó sửa mức xử phạt và phô tô lại thành 1 đống sách luật để phạt . Bởi vậy em muốn lưu lại làm bằng chứng xem đúng vậy ko ???)
- Anh ko cần biết mục đích của em là gì ... nhưng nhiều khi em ko có ý như vậy, em tung clip lên mạng, mọi người ko rõ, sẽ có những nhận định ko hay về bọn anh. A, B, C... X, Y, Z... đủ kiểu.

VÀ CUỐI CÙNG VUI VẺ , BẮT TAY NHAU VÀ NÓ THẢ EM, KO TỐN 1 XU. HA HA...:-|
oho , e fai học bài này của cụ mới đc . Hồi trước e đi đoạn big C rẽ sang Phạm Hùng , e quên ko xinhan cho đến khi nhìn thấy mấy chú ở phía trước mới sự nhớ ra thì đã bị vẫy. chú ấy cũng aloso 1 bài , e chả nhớ nổi nữa nhưng túm lại e xin xỏ mãi , và trong ví ko có tiền lẻ nên đưa 200k và chú ấy rút ví trả lại 50k ak.

xe thủng lốp

Xe container
Trước em bị bắt ở đây, không có đăng ký mang mỗi cái bằng lái xe cũ nhòe hết cả mặt chỉ có mỗi tên thôi. Chú ý giữ bằng đòi 600 em bảo 200 thôi không phải biên bản chú ý không nhận cứ đòi 600. Em đi về luôn, vứt cái bằng lại về làm cái bằng mới
600k là đc cái bằng mới ngon mà lại ko bị nhòe cụ nhỉ :))

phucphic

Xe tải
F1 nhà em cũng bị ở đoạn này. F1 gọi điện về cho em, em bảo đưa máy để bố nói chuyện với các anh ấy. xxx nghe máy, em bảo: Các anh lập biên bản cho cháu nó về còn đi học, lỗi đến đâu phạt đến đấy, tôi không xin. 1 lúc sau F1 về đưa biên bản, mấy hôm sau đi nộp phạt hết 150K. Chuyện mới sau Tết thôi nhé. Nói chuyện với xxx bây giờ phải có ghi âm lại cho chắc ăn. Có lần em chạy quá tốc độ, xxx cũng lên giọng này nọ, em lấy đt ra bảo: tính tôi hay quên và lẫn, đề nghị đ/c nói lại để tôi ghi ấm về phổ biến lại cho cả nhà biết để chấp hành cho đúng luật .... Thế là ngọng luôn.
em tưởng đang làm nhiệm vụ ko được nghe điện thoại chứ ?

mingSS

[Tịch thu bằng lái]
Em thì lại nhớ luật là sai làn 300-500k, bản thân bị 2 lần bắt vì lỗi này, 1 lần ở chân Cầu Vĩnh Tuy hướng quay đầu đi Bát Tràng, nhẽ ra chạy quanh vòng xuyến rồi đi bên phải chân cầu thì em tiện rẽ phải tức bên trái chân cầu đi luôn., dính lỗi các chú cho xem luật từ 3-500k. hồi đó SV k có $ đưa 100k các chú k nghe, trước học được mấy bài móc túi bến xe nên bảo bạn đi bộ sang kia đường rồi móc trộm giấy tờ kẹp trong tập tài liệu A4 của chú ấy rồi chạy. Cũng hú hồn, chạy thẳng chân cầu ngoài đê ngồi thở với nhau.
Lần 2 chấp nhận nộp phạt 400k
1 lần khác em bị bắt vì rẽ phải không xi nhan ở Bắc Giang khi đang đi công tác, các chú trên ấy hoành hành do bà con ở tỉnh chủ yếu nhìn thấy xxx sợ cong hết cả người. Em bị ghi lỗi ko xi nhan 400k. Xem lại luật thấy phạt 80-100k , thanh niên cứng lấy điện thoại quay phim ghi âm. Các chú xxx tái mét mặt mày... cơ mà cứng hơn em. Gọi đầu gấu ra sử đẹp. hú hồn tí bị ăn lô ống tuýp... xong rồi ngồi bla bla với anh trùm khu vực xong cũng lấy được giấy tờ không mất 1$ và sdt anh trùm để khi nào có thời gian giao lưu. hú vía... Nếu hôm ấy chẳng phải anh trùm mà là mấy thằng chíp hôi làm công ăn lương thì chắc em bị sử đẹp 1 đống rồi... hú hồn.
Kết luận cố gắng chấp hành luật và cố gắng hiểu tâm lý các chú xxx hơn. không phải trường hợp nào cũng cứng mà quay phim chụp ảnh,tùy khu vực địa lý mà sử lý khác nhau.

long888

Xe buýt
2B hay 4B mà mặn thế cụ ơi
Dạ nó là 4B, nhưng khi bị bắt em có hỏi mấy bác xe ôm ở đó, các bác í bảo là 2lit la đi luôn, nghe lời em đưa nó 2lit cong xin xỏ thế mà nó không thèm nhận còn lấy mấy cái biên bản thu bằng lái của bác nào ra dọa em thế mới đau. Chắc tại xe em biển tỉnh. lúc ấy em đi con matiz ghẻ, đi sau em là 1 bác taxi ah. Về em tức quá bán luôn matiz chuyển sang sedan ah!

KhiKhot

Xe hơi
Doanh thu cao thế thảo nào em thấy ngã 4 Nguyễn Chí Thanh - Đê La Thành CSGT mai phục 24/24. May mắn em đi chậm, ga khẽ, tích cực xi nhan, ít bấm còi, tuy có ức chế cho ng khác nhưng....Thanks Cụ chủ thớt.

tuananh_bkdt2

Xe hơi
Phạt nhiều tiền thế này thì mất mấy ngày lương hic hic

KhiKhot

Xe hơi
Bẩm Cụ là chiều nay em vừa bị một vố đẹp mắt nhé.
Cù Chính Lan x Trường Chinh, khi đi vào thì ko sao, lúc đi ra thì mải mê nghĩ ngợi ko để ý biển 1 chiều, 2 chú lao ra chặn xe em lại
Hô anh cho xe vào đây, chào em một cái, anh đi ngược chiều "Ôh thôi chết!" anh ra kia kiểm tra giấy tờ.
Một anh to béo đứng cạnh xe TT Phường: Anh cho xem giấy tờ, oke cho xem, bằng lái? em quên ở nhà. Anh vi phạm đi ngược chiều, lỗi này phạt 300k, anh không có bằng lái lỗi này 1000k.
Bằng ô tô có đc ko anh? đưa đây xem. ....bla..bla một mồi này nọ...Anh thông cảm em biết lỗi của em rồi, anh thấy lỗi nào phạt em lỗi đó, anh linh động cho em.
CA: mặt tỉnh bơ vừa nói vừa nhìn ra chỗ khác. bla...bla...
Sau một hồi thì cũng đồng ý cho iem nó chịu phạt nguội. CA định viết biên bản, em cầm quyển biên bản đặt ra chỗ khác, CA cũng biết ý (Lúc đấy có 1 anh oto cũng bị bắt và đứng ngay trước mặt).
CA: Mày điên à, cứ đứng trước mặt, ám quẻ ng ta làm việc, đi ra đằng kia....bực mình.
CA: Cậu đứng vào đây, kín kín vào (Em có mỗi 500k trong ví) em hỏi lại: Lỗi của em chỉ 300 thôi nhé? Ừ! CA mở cặp ra bảo em cho vào đây. (Anh trả lại em 200 đi). CA lấy 200 trả lại cho iem liền.
Iem vỗ vai CA bảo: Anh ơi viết biển bản làm gì, nhiều chữ lắm, anh viết cho mệt (Em đi)
CA: Nhưng mà tôi bực mình, ức chế ko chịu được.
??? Ko biết CA ức chế cái gì nhỉ? linh động như mình thì ko ức chế, các bạn ko mang giấy tờ đi, xin xỏ này nọ chắc CA ức chế lắm.
365 ngày đi xe cẩn thận, chỉ một phút lơ đãng là đi toi nó 300k hic hic.

luật nó như vậy mà cụ
còn làm nhanh thì đưa nó 200k song

thunt

Xe hơi
Em cũng dính phát 400k

cuongpc126

Xe buýt
Cập nhật thêm cho các cụ là ở đây có cả camera rồi nên cụ nào định cãi cối thì bỏ ý định đi nhé

thongck

Xe tăng
Chả là sáng nay em chở bố ra bến xe Giáp Bát. Trên đường về nhà đi qua ngã tư Lê Duẩn cắt Đại Cồ Việt do đi sang làn đường của 4 bánh nên bị 2 bác "cô hồn" chặn lại :-o. Mấy bác CSGT dạo này lại có kiểu chơi chiến thuật ra phết các cụ ạ. Ban đầu chú áo vàng cầm gậy đi ra giữa đường chỉ thẳng vào chiếc ô tô rồi tuýt còi, xong thấy xe mình gần đến nó lại chuyển hướng luôn mới sợ chứ b-(. Thế là tắt máy dắt xe lên vỉa hè và làm việc với 1 ông đứng trong "lô cốt". Ông này phán: "cậu mắc lỗi đi sai làn đường quy định phạt 600k rồi bảo em xuất trình bằng lái và giấy đăng ký xe". Em bảo: "cháu đi vội quá nên quên ví ở nhà, chú xem thế nào giảm nhẹ giúp cháu với". Ông ý nói: "thôi được rồi tôi phạt cậu 400k, cậu về nhà lấy bằng và giấy đăng ký đến đây". Thế là phải bắt xe ôm về nhà (Khâm Thiên) lấy hàng họ rồi đi ra. Đến nơi em lấy điện thoại ra gọi cho người quen (lúc đi điện thoại để nhà sạc nên bây giờ mới có cái để dùng) thì ông này dạ..dạ...vâng..vâng... mấy câu rồi chốt lại vẫn phạt mình nhưng giảm xuống còn 150k :(. Về đến nhà mở toppic của cụ Liêm Blue ra xem: http://www.otofun.net/threads/392362-mọt-só-múc-xủ-phạt-giao-thong-cho-2b-mòi-các-bác-bỏ-sung-khong-spam-ỏ-day
thì thấy mức phạt của lỗi này là vào khoảng 80k-100k thế mà bọn nó lại phán là 600K là thế quái nào hả các cụ???
Em lập toppic này để các cụ vào thảo luận và sau này chẳng may có vi phạm thì còn biết đường mà trình bày ạ.
Hôm nay trước và sau xe em còn có rất nhiều cụ, mợ bị tóm vì lỗi này và cụ, mợ nào cũng phải rút hầu bao 400k. Ko biết trên này có cụ mợ nào cùng hoàn cảnh với em ko nhỉ? :P
nghị định 71 phạt xe máy đi sai làn đường ở đô thị đặc biệt như hà nội-hcm là 400-800k. Các huyện ngoại thành và các tỉnh khác =1/2 mức phạt của nội đô 2tp trên

data6

Đi bộ
Xe máy đi sai làn cái lỗi đó là 600k thật các cụ ạ. E bị 2 lần chỉ vì lấn sang vạch dành cho xe đạp và ng đi bộ. Nó có đưa e xem quyển ghi mức phạt xem, hôm đó e mặc cả đc xuống còn 100k, lần sau thì ko mang xiền nên đành phải đến kho bạc nộp :/

Chỉnh sửa cuối:

duc29685

Xe máy
Lần trước em bị phạt lỗi " Rẽ ko xi nhan ", thế mà nó đòi giữ xe chứ ?
Sau em cãi : " Lỗi này cũng giữ xe ạ ??? ".
Nó vênh vênh lên : " Thế thì phạt nóng vậy, đủ tiền ko ? "
- Anh cho em phạt nóng, bao nhiêu ạ ?
- 700 k.
Em hỏi vặn vẹo linh tinh, nó đáp vanh vách: Điều A, luật B... nghị định 71.
- Anh cho em xem quyển luật nghị định 71 được ko ạ ?
- Ừ, thích xem chứ gì ??? Cho xem luôn... ( chỉ vào gặp thằng ở trong bốt )
Em xòe cái máy ảnh ra , giả vờ quay quay.
- Anh ơi, cho em xem quyển nghị định 71 , mức xử phạt lỗi rẽ ko tín hiệu
- Em làm cái gì đấy ? Em quay phim bọn anh đấy à ?... A, B,C... X, Y, Z... Bây giờ ban hành nghị định 71 rồi, nhưng ở đây bọn anh vẫn sử dụng và chỉ có quyển 34 cho em xem thôi...A, B, C, X, Y, Z.. Em là sinh viên hay gì thế ? Làm hay học trường gì thế ? ( Nó sợ em là phóng viên ). A, B, C, X, Y, Z... (đủ điều ). Bọn anh bắt em và phạt để sau em nhớ, ko vi phạm, chứ bọn anh ko béo bở gì được ở em cả. Em đi chơi , em ko muốn bị dừng xe. Bọn anh cũng chả thích đứng rình bọn em làm gì cho mệt. Anh ko biết em quay hay ghi âm được gì rồi nhưng lần sau em đừng có làm như thế. Có gì anh em nói nhẹ nhàng với nhau 1 câu.
- Dạ ko, em ko có ý như vậy. ( Trước đây em có đọc trên mạng 1 số diễn đàn bàn luận về mức xử phạt , mỗi nơi 1 khác, sổ sách cũng ghi khác nhau thì có ý kiến cho rằng bọn công an chơi đểu, nhiều khi nó sửa mức xử phạt và phô tô lại thành 1 đống sách luật để phạt . Bởi vậy em muốn lưu lại làm bằng chứng xem đúng vậy ko ???)
- Anh ko cần biết mục đích của em là gì ... nhưng nhiều khi em ko có ý như vậy, em tung clip lên mạng, mọi người ko rõ, sẽ có những nhận định ko hay về bọn anh. A, B, C... X, Y, Z... đủ kiểu.

VÀ CUỐI CÙNG VUI VẺ , BẮT TAY NHAU VÀ NÓ THẢ EM, KO TỐN 1 XU. HA HA...:-|
Được thế tốt rồi ^^ Chúc mừng bác. Nhưng gút lại lỗi đấy phạt bao nhiêu thì đúng nhỉ?