Đi sang tên, muốn làm công dân tốt cũng khó!

white_verna

Xe tải
Cụ chủ có sáng kiến gì hay thế:-/
Nghe các cụ kể chuyện đi sang tên mà phức con nhà bà tạp nhỉ, lại còn có cả bửu bối như Tôn hành Giả, em làm như sau:
Có HĐMB, em đi nộp thuế trước bạ, đến chi cục thuế xin hồ sơ kê khai nộp cho anh CB chờ lấy kết quả, sau đó ra kho bạc nộp, tiếp theo phi ra CA, đưa giấy tờ nộp thuế lấy tờ khai, đi cà số khung số máy dán vào tờ khai, quoay lại CA đưa xe đi khám, anh xxx bẩu hôm qua ông vừa bấm biển rồi, hôm nay lại khám tiếp à? OK em làm cái nữa, mấy khi được dễ như vậy :P, khám xong đưa hồ sơ xếp hàng chờ đến lượt, OK, em xxx xinh đẹp kiểm tra xong hồ sơ hẹn em chiều mai quoay lại bấm biển và nhớ mang theo biển cũ để đi đổi. Chuyện của em chỉ có vậy, kể lể chút với các cụ :))
Trong quá trình làm không kẹp và bưu bối

songbeng

Xe buýt
ABCDE của cụ là dở chiêu quen ông này bà kia chứ j...thế mà cũng khoe khoang.
Tuy nhiên cũng chúc mừng cụ chính chủ rồi

Chỉnh sửa cuối:

car vcn

Xe buýt
xe nhập khẩu,biển tỉnh chuyển về HN phải làm Giám định Hải Quan.cụ nào làm chưa cho em tí kinh nghiệm.

pepsee

Xe hơi
Em đi sang tên ở đầu cầu Long Biên, xx phát biển đề nghị 200K phí biển (ko biên lai), hix hix. Đang vội nên đưa luôn, ko biết có cụ nào nộp khoản này ko

dinhngan

Xe tăng
Nhà cháu ở Hưng Yên, tuần này cháu cũng định đi đăng ký xe, xe thì rút hồ sơ xong hết rồi, mai đi nộp thuế là xong, nhưng mà có cái đăng ký tạm viết hết hạn là ngày 16/08/2013. tại cháu rút lâu rồi, con bị ốm nên chưa đi làm được, mai ngày kia đi không biết các chú có hỏi thăm gì mình không. Cháu thì thích làm nhanh, buổi sáng là xong không biết xuống đó có cửa nào đi nhanh được không và thường thường thì hết chi phí phụ khoảng bn nhiệu ạ.