Đi sapa tự lái có ổn không?

NVM7886

Xe tải
Lái thì ngon,nhưng q trọng là Cụ thi lấy bằng chuẩn thì nên trải nghiệm cung LC SP,đặc biệt là đoạn Cổng Trời, đèo Ô Quy Hồ. Sẽ rất thú vị

khuongxk

Xe máy
Cụ cứ thong thả mà đi, chú ý quan sát biển báo là đến nơi!

pbvhp

Xe buýt
Lời khuyên chân thành khi đến các điểm du lịch phía bắc.Đừng cố đi cho bằng được,tốt nhất ở nhà cho đỡ bực mình
Em không hiểu ý cụ, Sapa vẫn rất đáng để đi ngay nếu ai chưa từng đi mà cụ. Xem thời tiết trước để chọn ngày đi được thì hay hơn.

Về đường xá thì em thấy đẹp lên tận Sapa. Đường ở TT Sapa thì quá tệ.

duc_santafe

Xe hơi
Em cũng vừa từ trển về, lên hôm tối thứ 5 tuần trước, mưa và mây mù căng luôn, tầm nhìn chỉ 3m kể từ đầu mũi xe em cứ bám cái vào cái hột phản quang vạch giữa đường và dệ cỏ mà chạy thôi chưa chẳng nhìn thấy gì cả chạy cứ tà tà thôi là ok mà bác cũng hơi căng tí. 6 rưỡi chiều em mới bắt đầu lên. hôm sau 1h chiều em xuống tưởng ban ngày đỡ mây nhưng cũng mù giời luôn, tầm nhìn chỉ được k 5m thôi nhưng cũng đỡ tữc mắt hơn buổi tôi, đi khoảng tầm chục cây thấy có cái innova thì phải đổ xuống chẳng biết sao thụi cho anh CX5 đang đi lên ngã xuống dệ thoát nước. chắc lại tắc. tóm lại bác cũng nên reải nghiệm chút, chỉ cần cẩn thận, cảnh giác tí là ổn thôi.

WHITE TIGER

Xe container
Đến em đi nhiều còn hố nữa là,dịch vụ giờ chặt chém,chưa kể đỗ xe.Chỉ có vài KS có chỗ đỗ xe cho khách,còn lại gửi quá xa

vulcan7

Xe tải
Sapa khá đẹp, xe khách nhiều cụ cứ đi xe khách cho đỡ phải lái
hoặc là lái lên Lào Cai, rồi để xe đó, bắt xe lên Sapa cho đỡ phải bon chen đèo :D

hanyco

Xe tải
Đường đẹp tới tận sapa. Từ hà nội vừa đi vừa nghỉ thoải mái thì 6h tới nơi. Trên đó đông đúc và bụi bặm, được cái cảnh đẹp thôi. Đi sapa giờ xác định là mệt mỏi. Chỗ gửi oto rất vất vả. Ra tết em đi ở ks châu long, lối đi vào ks theo map chỉ thật là kinh khủng, ngõ bé vừa thân xe mà dốc dựng ngược lên, 3 xe nối đuôi nhau leo lên lại tưởng đường cụt mà dióc dựng lên, xón ..ái ra quần:))

diepvien43

Xe máy
Chuẩn rồi, đi đúng 6h vừa lái vừa nghỉ 02 chặng là tới. Thứ 1: Khoảng hơn 50km là có 1 trạm nghỉ, cho nên cụ đừng có dừng cao tốc mà ăn uống nhé. Thứ 2: Kiểm tra lốp cẩn thận vì đường cao tốc LC-NB nó khá nhám đấy. Cụ lên mà khó khăn chỗ gửi xe cứ hỏi bãi đỗ của công an Sapa ấy, em gửi 50k/ngày+đêm (không tính số lần ra vào, chỉ tính ngày). Chúc cụ vui chơi thoải mái.

202

Xe container

duc_santafe

Xe hơi
Sapa - Lào Cai đi ổn mà cụ. Đường này chưa có tên tuổi gì trên hệ thống đèo của Miền Bắc mình đâu mà. Cụ cứ đi tà tà ai vượt để cho người ta vượt. em đi CRV mà có cái tay đi KM làm cái vèo qua em luôn. Nó chỉ có tầm 15, 17 km thôi chứ còn đoạn cuối thì đã xuống tận dưới chân rồi.

Matxech

Xe container
Đường hn-sapa chả có ji phải nghĩ
Còn đi đường phải tuân thủ biển báo tốc độ thì đường nào cũng phải tuân thủ
E khuyên chân thành
Đi phí công
Nhếch nhác bẩn thỉu chặt chém
Đông như kiến
May e có chuyến đi sapa cách đây 18-19 năm nên ko ân hận về phong cảnh sapa

thanhhaixddd

Xe hơi
Đi rất tiện bằng đường bộ. Cứ cao tốc mà đi và cẩn thận với tốc độ cho phép trên cao tốc. Còn từ LCTP lên XPTT thì đừng đi tối quá. Chú ý quan sát khi đi trên đèo thôi.
Cụ có nhớ đi hết cao tốc phí xe là bao nhiêu ko ạ?
Dễ đi mà cụ, 2015 e đi moring từ HN lên ok lắm cụ a.
Cụ chia sẻ thêm ít kinh nghiệm với, e cũng muốn đi vì xe em cũng kia bản AT
Đi bình thường cụ ạ! Vừa đi vừa nghỉ...đường cũng dễ đi mà. Nhưng sapa bây giờ như đại công trường ý, bụi bẩn lắm...đôi năm nữa đi thì đẹp
Đang định hè năm nay cho vợ con lên đó chơi vì lâu rồi ko lên Sapa, chứ e thì đi liên tục, nhưng nghe cụ nói thế có khi lại nghiên cứu lại

meoden85

Xe buýt

Đang định hè năm nay cho vợ con lên đó chơi vì lâu rồi ko lên Sapa, chứ e thì đi liên tục, nhưng nghe cụ nói thế có khi lại nghiên cứu lại
Đường dễ đi mà cụ, khoảng 35km từ Lào Cai lên Sapa thì đi để ý chút, cứ làn bên mình mà đi, đoạn này hơi vòng chút thôi a. E đi thấy nhẹ nhàng lắm, cụ cứ yên tâm mà đi.

DidiLe

Xe container
Người OF

300k đòng ông cụ.

Website
toursinhcafe.com.vn
Đường hn-sapa chả có ji phải nghĩ
Còn đi đường phải tuân thủ biển báo tốc độ thì đường nào cũng phải tuân thủ
E khuyên chân thành
Đi phí công
Nhếch nhác bẩn thỉu chặt chém
Đông như kiến
May e có chuyến đi sapa cách đây 18-19 năm nên ko ân hận về phong cảnh sapa
Mỗi người 1 quan điểm. Ý kiến của cụ chưa phải là đúng. Phát triển thì phải đi đôi với cơ sở hạ tầng. Sapa hàng ngày vẫn đón hàng ngàn lượt khách đến tham quan. Nếu với cơ sở hạ tầng như 18 19 năm trước của cụ thì sẽ có vô số ý kiến mắng chửi Sapa tại sao không phát triển để đáp ứng nhu cầu của du khách. Còn phát triển thì phải xây dựng thôi. Giờ nhu cầu sáng dậy phải có quán cafe view đẹp, có nhân viên phục vụ chu đáo, ăn uống 1 bước là tới cửa hàng, có xe đưa đón, buồn thì có chỗ nghe nhạc.....như thế thì 18 19 năm trước của cụ không đáp ứng nổi đâu. Sapa 1-2 năm nữa sẽ đẹp, còn giờ thì phải xây dựng chút.

duc_santafe

Xe hơi
Kính cụ, chỉ có đoạn NB-LC là thu phí thôi 3 lít/chiều cả đi về 6 lít, đến bữa mà cụ gần Yên Bái thì nên vào YB mà ăn cho ngon, lúc về mà buổi trưa thì cụ nên ăn ở phố Lu ngon bổ rẻ, từ CT rẽ vào hơi xa chút, tầm 8 km nhưng hơn ăn dọc đường, có cái NH ở ngay trung tâm phố Lu ăn tốt phết, bọn em 7 người lớn 2 TE ăn tẹt ga hết 750k.

thanhhaixddd

Xe hơi
Kính cụ, chỉ có đoạn NB-LC là thu phí thôi 3 lít/chiều cả đi về 6 lít, đến bữa mà cụ gần Yên Bái thì nên vào YB mà ăn cho ngon, lúc về mà buổi trưa thì cụ nên ăn ở phố Lu ngon bổ rẻ, từ CT rẽ vào hơi xa chút, tầm 8 km nhưng hơn ăn dọc đường, có cái NH ở ngay trung tâm phố Lu ăn tốt phết, bọn em 7 người lớn 2 TE ăn tẹt ga hết 750k.

E đánh dấu để tới đi nếu có thể ghé vào chỗ này