[Funland] Đi Tà Xùa săn mây

Tóc Xoăn

Xe tăng
Nên ngủ lều ở gần sống khủng long huynh nhé. Home stay bẩn cực kỳ luôn, mà lại xa điểm ngắm mây. Nếu ngủ homestay thì sáng 4h phải dậy đi tiếp khoảng 15km đường xấu từ homestay đến sống khủng long. Còn ngủ lều thì sáng 5h mở mắt thấy mây ngập dưới chân, nắng sớm rọi trên đầu. Đêm trên núi nổi lửa BBQ cũng cực kỳ thú vị. Nhớ mang túi ngủ hoặc nhiều đồ ấm vì đêm khá lạnh.

nhà nghỉ cũng ổn (cách 5km sống khủng long), e có sdt ku nhóc phục vụ đồ ăn , lửa ra tận sống khủng long, ngủ thì 70k/ng ấm, ăn thì hơi mắc mà ko ngon ( nên ăn tại thị trấn tà xùa Tà Xùa Quán ngon ) xe nào đẹp xịn quá đi về hơi Xót ..kaka..lúc lên xuống đèo nhớ tránh mấy cái hố tử thần ~X(

Trong lúc chờ đợi ảnh của Cụ Xe bo 4 banh em vào ngắm ảnh đẹp của CCCM trước :D

L.C.D

Xe container
Đã bao giờ bạn tỉnh giấc giữa đêm, nhìn ra ngoài ô lưới nhỏ xinh của túp lều, thấy trời đêm trong vắt, trăng đêm 13 âm lịch to và sáng. Vén cửa lều bước ra ngoài, ánh trăng vằng vặc soi tỏ cả những ngọn cỏ mọc lúp xúp quanh lều, soi tỏ cả con đường núi gồ ghề đất đá…

Đã bao giờ bạn thức dậy lúc bình minh, thấy những tia nắng đầu tiên của ngày đang rọi qua những tầng mây trắng, tạo thành những đường viền ánh sáng trên những đỉnh núi màu xanh thẫm. Và đây, nơi bạn căng lều ngủ lại đêm qua, mây dưới thung lũng cứ dâng lên đầy dần, đầy dần, khiến bạn có cảm giác, chỉ cần nhoài người ra, bạn sẽ được vẫy vùng trong 1 biển mây trắng tinh khôi…

Tất nhiên tôi ko nhoài người ra, bởi nếu làm vậy, giờ đây tôi đang nằm dưới thung lũng chứ ko thể ngồi gõ phím chém gió cùng các bạn. Tôi chọn đặt chiếc ghế ở ngay bên bờ cỏ, ngả lưng xuống, hít căng phổi bầu không khí trong lành của núi rừng, ngắm khung cảnh tuyệt vời đang trải ra trong tầm mắt. Trong khoảnh khắc đó, tôi thấy cuộc đời sao mà nhẹ nhõm, thảnh thơi…

Tà Xùa, 13/11/2016.

Tặng Tóc Xoăn ảnh em ngồi ngắm mây trên Tà Xùa :D

Tóc Xoăn

Xe tăng
Đã bao giờ bạn tỉnh giấc giữa đêm, nhìn ra ngoài ô lưới nhỏ xinh của túp lều, thấy trời đêm trong vắt, trăng đêm 13 âm lịch to và sáng. Vén cửa lều bước ra ngoài, ánh trăng vằng vặc soi tỏ cả những ngọn cỏ mọc lúp xúp quanh lều, soi tỏ cả con đường núi gồ ghề đất đá…

Đã bao giờ bạn thức dậy lúc bình minh, thấy những tia nắng đầu tiên của ngày đang rọi qua những tầng mây trắng, tạo thành những đường viền ánh sáng trên những đỉnh núi màu xanh thẫm. Và đây, nơi bạn căng lều ngủ lại đêm qua, mây dưới thung lũng cứ dâng lên đầy dần, đầy dần, khiến bạn có cảm giác, chỉ cần nhoài người ra, bạn sẽ được vẫy vùng trong 1 biển mây trắng tinh khôi…

Tất nhiên tôi ko nhoài người ra, bởi nếu làm vậy, giờ đây tôi đang nằm dưới thung lũng chứ ko thể ngồi gõ phím chém gió cùng các bạn. Tôi chọn đặt chiếc ghế ở ngay bên bờ cỏ, ngả lưng xuống, hít căng phổi bầu không khí trong lành của núi rừng, ngắm khung cảnh tuyệt vời đang trải ra trong tầm mắt. Trong khoảnh khắc đó, tôi thấy cuộc đời sao mà nhẹ nhõm, thảnh thơi…

Tà Xùa, 13/11/2016.

Tặng Tóc Xoăn ảnh em ngồi ngắm mây trên Tà Xùa :D
Mây vờn dưới chân thế này tuyệt quá rồi nàng ơi ! :D
Chưa thấy ảnh mây mưa gì của Cụ Xe bo 4 banh nhỉ 8->

Tiểungưnhi88

Xe điện
Nhớ kiếm ít chè sắn tuyết tà sùa nha cụ chủ thớt

NAPHversion4.0

Đi bộ
Đẹp quá bác :D