Đi Thái cần chuẩn bị gì ngoài tiền

MinhKhoi2007

Xe tăng
Tình hình là sang tuần em đi du lịch Thái lan 5 ngày, xin chút kinh nghiệm của các cụ/mợ về nên đổi tiền bat trong nước hay mang dollar lẻ đi, mặc và đi gì cho phù hợp và thoải mái, nên mua gì để làm quà và nếu có tư vấn về ăn - chơi - xem nữa thì tốt. Cảm ơn các cụ/mợ.

demax

Xe tăng
Minh vừa đi TL về, nếu đổi tiền trong nước được thì tốt, không thì cầm usd sang đó đổi tiền bat cũng đc, ớ đó có nhiều chỗ đổi tiền lắm.

Ăn mặc thì cứ quần lửng áo thun cho thoải mái bác ạ. Ăn thì nói trước là đồ ăn Thái chẳng ngon lắm, xem thì có sex show và pêđê show, khá hay và đáng xem nhất.

thuviet

Xe buýt
Cụ nên chuẩn bị kỹ về tinh thần tránh bị cám dỗ Cụ à

Caterpillar

Xe tăng
Minh vừa đi TL về, nếu đổi tiền trong nước được thì tốt, không thì cầm usd sang đó đổi tiền bat cũng đc, ớ đó có nhiều chỗ đổi tiền lắm.

Ăn mặc thì cứ quần lửng áo thun cho thoải mái bác ạ. Ăn thì nói trước là đồ ăn Thái chẳng ngon lắm, xem thì có sex show và pêđê show, khá hay và đáng xem nhất.
Em lại thích ăn đồ Thái, toàn lê la ăn vỉa hè :D

kaka8x

Xe tải
cụ đi tour hả hay tự túc nếu đi tour thì chả phải lo đâu vì đổi tiền thì đã có sẵn, cụ hỏi hdv thì bao nhiêu cũng có, còn nếu tự túc cụ qua hà trung mà mua ạ, bath thái cũng k cao lắm nên cụ đổi tầm 7 8tr là thoải mái tiêu, dắt túi ít đô nữa gọi là phòng thân, mà nhiêu nơi cũng nhận vietnam đồng ấy mà cụ, còn chả phải mang vác nhiều đâu, thời tiết thái nói chung là nóng, mang ô mũ đi cho gấu hoặc f1 cụ ạ, ăn uống thì dễ thôi có gì đâu đồ của thái cũng dễ ăn với lại 7 eleven nhiều hơn lợn con tha hồ mua bán cụ ạ

Xuống sân bay cụ làm cái SIM trả trươc mà dùng cho thoải mái chứ roaming đắt lắm.

adidas_hn_man

Xe tăng
mang $ nhiều đi là đc rồi.......

HDdriver

Xe máy
mang theo BCS mà thi thố cho vui

kaka8x

Xe tải
Xuống sân bay cụ làm cái SIM trả trươc mà dùng cho thoải mái chứ roaming đắt lắm.
mua sim ở sân bay vừa xa, k tiện lại còn bị đắt, cụ cứ ra 7 eleven mà mua giá hợp lý, làm cái sim happy và 1 cái card 50 bath nữa là gọi thoải mái đến lúc về, cụ cứ bấm số 004849xxx nữa thì gọi rẻ thoải mái đừng bấm thẳng +84 mà bị đắt, nói chung giá cả sinh hoạt ở thái k đắt lắm bt so với các nước khác, míu giờ cũng giống nhau nên tiện lắm

matizvan

Xe tải
Hướng dẫn tour thường bán luôn SIM điện thoại, hoặc mua ở 7 eleven (100 bath SIM, 100 bath để gọi), khi gọi về Việt bấm 004 (rẻ hơn 00 thì phải) sau đó bấm số Việt.

xe365vn

Xe container
tháng 9 e cũng định đi xem toe loét, e hóng với :D

MinhKhoi2007

Xe tăng
cụ đi tour hả hay tự túc nếu đi tour thì chả phải lo đâu vì đổi tiền thì đã có sẵn, cụ hỏi hdv thì bao nhiêu cũng có, còn nếu tự túc cụ qua hà trung mà mua ạ, bath thái cũng k cao lắm nên cụ đổi tầm 7 8tr là thoải mái tiêu, dắt túi ít đô nữa gọi là phòng thân, mà nhiêu nơi cũng nhận vietnam đồng ấy mà cụ, còn chả phải mang vác nhiều đâu, thời tiết thái nói chung là nóng, mang ô mũ đi cho gấu hoặc f1 cụ ạ, ăn uống thì dễ thôi có gì đâu đồ của thái cũng dễ ăn với lại 7 eleven nhiều hơn lợn con tha hồ mua bán cụ ạ
Em đi tour cụ ạ, lần đầu đi nên cũng chẳng biết sang đấy nên mua gì. HDV thì dặn loạn lên ngày nào thì ăn mặc thoải mái, ngày nào thì ăn mặc lịch sự (chắc đi chùa).

kaka8x

Xe tải
Em đi tour cụ ạ, lần đầu đi nên cũng chẳng biết sang đấy nên mua gì. HDV thì dặn loạn lên ngày nào thì ăn mặc thoải mái, ngày nào thì ăn mặc lịch sự (chắc đi chùa).
vâng đúng rồi đấy cụ, hôm đấy là đi thăm đền chùa với cả đến nhà của vua thái bắt buộc phải mặc quần dài quá đầu gối cụ nhớ dặn F1 và gấu k thì đến lại bị bắt mua cái khăn quấn vào nhìn rõ điêu mà đắt cụ ạ

kaka8x

Xe tải
vâng đúng rồi đấy cụ, hôm đấy là đi thăm đền chùa với cả đến nhà của vua thái bắt buộc phải mặc quần dài quá đầu gối cụ nhớ dặn F1 và gấu k thì đến lại bị bắt mua cái khăn quấn vào nhìn rõ điêu mà đắt cụ ạ

Bo_Tun

Xe buýt
Đi tour thì đơn giản rồi, xe đón xe đưa khỏi lo vụ di chuyển. Còn mua sắm thì thấy cái gì vừa mắt là mua, nhưng nói chung không nên mua ở mấy cái xưởng kim hoàn, đồ da v.v... mà tour đưa vào.

Mua đồ bên Thái được hoàn thuế 7%, nhưng phải có giá trị trên 5 nghìn baht thì phải

warchild243

Xe hơi
Tình hình là sang tuần em đi du lịch Thái lan 5 ngày, xin chút kinh nghiệm của các cụ/mợ về nên đổi tiền bat trong nước hay mang dollar lẻ đi, mặc và đi gì cho phù hợp và thoải mái, nên mua gì để làm quà và nếu có tư vấn về ăn - chơi - xem nữa thì tốt. Cảm ơn các cụ/mợ.
EM thấy mua đồ ở THái rẻ hơn ở VN, vậy nên cụ chuẩn bị kha khá $ chút mà mua cho thoải mái ạ. Cụ đi tuor thì ko có thời gian lang thang rùi. Nhưng e cứ dặn cụ nếu cụ có thời gian.
1. Nếu đi taxi hoặc xe ôm thì sd tiếng anh hơi khó. Ngoài ra khoảng từ 6r đến 9-10h là h tắc đường nên lái xe thường ko tính theo đồng hồ mà mặc cả. Đc thì mới đi.
2. Đi mua quần áo hoặc đồ thì có thể sử dụng 1 chút tiếng anh vì ko ít thì nhiều họ có thể hiểu đc. QUần áo trong shop (như kiểu vincom nhà mình ý), có mấy loại trung bình khá rẻ hơn so với VN: UNI QLO, Bata, Giordano... Các loại cao cấp thì em ko nói tới. Mua đồ và quần áo ở ngoài vỉa hè hoặc các shop bình dân (kiểu như chợ đồng xuân ý) thì có thể mặc cả và rẻ hơn so với quần áo rẻ tiền ở VN
3. Ngoài các chỗ tuor đưa đi, nếu có tg cụ có thể lang thang: SIAM và Central world gần nhau, Chaktuchak (ko nhớ e viết đúng ko), Central plaza ladprao (Bangkok)

TranCB

Xe tăng
Nhớ mang theo mũ bảo hiểm nhé :D

dnphong

Xe buýt
Sang đấy tiêu được 3 loại tiền cụ nhé. USD, Bạt thái và Việt Nam Đồng đều tiêu được, nhưng một số chỗ tiêu Việt Nam Đồng thôi ! Đi thái thì tùy ngân sách của cụ mà mang theo thôi, cầm nhiều quá sang đấy hay bị vung tay quá trán lắm ạ, cái gì cũng muốn mua. Mà cụ đừng tưởng là đồ bên thái rẻ hơn đồ mình nhé. Hôm em vào TTTM tại bangkok mua đồ, rất nhiều thứ đắt hơn VN mềnh !