[Funland] Đi thăm người ốm - 1 hủ tục cần loại bỏ

mr.69

Xe hơi
Cụ nói chuẩn;chắc chu thot người thân ngỏm hết rồi hoặc ...chẳng quan hệ với ai hoặc chẳng ai thèm chơi cùng...
Em đọc mấy dòng đầu mà k hiểu cụ ý viết gì và bỏ qua luôn,tuy nhiên đọc cái title đã thấy có vấn đề xong vào xem nội dung thì ôi thần linh ơi, "NGỌNG" + " Đầu óc và trình độ văn hóa " chắc cũng lùn nên chán hăn, otofun thì càng ngày càng nhiều các thớt nhảm và những cụ tinh thông nhiều vấn đề trong cuộc sống cũng ít khai sáng cho mọi người rồi. Giờ thì toàn các ông NGỌNG mới hay nói và một số nick ảo làm nhiệm vụ cao cả khác thôi =))

Muon_biet

Xe cút kít
Phong bì cũng tốt ạ, tuy nhiên thủ tục này không nên bỏ đi, chỉ là hạn chế trong giai đoạn này thôi ạ :x
Chuẩn. Nếu người ốm không có người động viên, đám tang gia chủ chỉ có 1-2 người... thì thế nào nhỉ (dù phong bì có rất nhiều đi nữa)?

Điều hòa gió lạnh 365

Xe hơi
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Bỏ làm sao được cụ . Lúc ốm đau có thăm nom nhau thì mới thể hiện tình cảm và đoàn kết chứ. Chẳng qua là trong hoàn cảnh này thì chúng ta cũng nên hạn chế nếu không cần thiết quá thì có thể thoi hoặc lui lại khi khác thôi ak

Xem phim Hàn Xẻng thấy vẫn vào viện thăm nhau. Ko nên bỏ nhưng cũng nên thay đổi cách thăm. Lắm lúc vào viện thấy kéo cả đoàn đến thăm, chuyện trò oang oang ko cho ai nghỉ, 1 phòng 6-7 bệnh nhân đã ồn lắm rồi, lại còn người nhà ra vào. Rồi khách của bệnh nhân đến thăm, đau cả đầu. Nên để đại diện đến thăm hoặc gọi điện, nhắn tin cũng là cách thể hiện tình cảm.

hongvebinh

Xe hơi
Em đồng ý với chủ thớt, em thấy một số bệnh viện ở nước ngoài không cho phép người ngoài vào thăm luôn. Việc ra vào bệnh viện luôn có nguy cơ phát tán các loại bệnh ra ngoài. Hơn nữa cơ sở vật chất của mình chưa tốt toàn phải chung phòng chung giường, nhiều ông bà vào thăm vô ý thức nói cười hô hố rất ảnh hưởng đến các bệnh nhân khác, đợt chăm vợ đẻ tí nữa em oánh nhau với mấy bọn, con em vừa chui ra mất tiếng bọn nó vào ồn ào làm nó khóc ré cả lên.

bentley8

Xe điện
Bạch Mai đã thực hiện chăm sóc toàn diện tức là cả thực phẩm và chăm sóc, một số bệnh viện khác như Nội tiết TW đối với 1 số khoa như hậu phẫu ... cũng làm vậy. Để một nơi cứu người thành bệnh nặng thêm hoặc giết người thì mức độ nhân văn so sánh với việc vào chăm sóc và thăm thân thế nào. Tùy thuộc từng người sẽ có những quan điểm và nhận định khác nhau, nhưng rõ ràng bệnh nhẹ thì ít ai vào viện, chỉ khi cơ thể yếu mới vào mà vào để lây thì... văn hóa đúng cần giữ nguyên, hủ tục này cần loại bỏ. Cháu vẫn nhìn lũ lượt người lớn vào thăm trẻ sơ sinh mà rợn tóc gáy, ko hiểu mang lại lợi ích gì cho cháu bé đó.

tầm này thì thôi xin phép, nên tránh chỗ đông ng như bệnh viện, tiệc tùng, đám hiếu chứ k thì khó kiểm soát dịch bệnh lắm cụ ạ

lemyquan1708

Đi bộ
Em nằm viện là em ko cho ai vào thăm cả, vì em ốm và em cần được nghỉ ngơi, chớ hở tí vừa chợp mắt lại vào thăm, hỏi, dặn, em thấy rất phiền. Các bác cứ đặt trường hợp các bác ốm cần ngủ một giấc lạ hè nhau vào thăm, các bác ko tiếp được lại mất thời gian của nhau.
Chưa kể người nhà ko có chuyên môn về y tế, vào chỉ tổ rối tay chân, việc chăm sóc vệ sinh vết mổ hay cắt chỉ cũng phải nhờ y tá, điều dưỡng chứ người nhà có làm được đâu. Rồi môi trường bệnh tật lây nhiễm, thăm nom ồn ào làm phiền giường khác.
Tốt nhất việc chăm thì để người chuyên môn lo, còn thăm thì đợi em khỏe em xuất viện hãy tiếp.

comcoi

Xe buýt
Nói thời điểm dịch này thì ok. Bình thường ko qua lại với nhau, thì lên rừng hoặc xuất ngoại nhé. Nhà có đám thì ai lo cho. Sống chỉ biết chơi 1 mình thì nhạt lắm.

Hoa Anh Túc

[Tịch thu bằng lái]
Đoạn đầu có thể là văn của cụ! Em chỉ bình phẩm đoạn đầu.
Viết thì lôm côm câu từ thì lộn xộn, không biết đi cóp nhặt ở đâu hay do văn phong và khả năng trình bày chỉ dc đến vậy.
Ngoài ra, học nói cho sõi rồi hãy phát biểu nhé, đừng đua đòi người khác tỏ ra mình lo lắng cho tổ quốc mà vẫn còn NGỌNG! =))
Còn nếu là HỦ TỤC khi đi thăm người ốm thì mời ông vào rừng sống =))
Nói là dân trí thấp thì có khi lại tự ái cụ nhỉ, đọc cái tiêu đề đã thấy mê muội rồi =))

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
e mới chăm mẹ ở viện, nhiều nhà ng thân đến tấp nập, rồi nói chuyện oang oang, e nghĩ cần có quy định k đến thăm tại viện thì sẽ bỏ dc

cocavna

Xe máy
Gọi hủ tục hơi nặng nề ạ

Africa

[Tịch thu bằng lái]
Thớt nhàm ngày càng nhiều

Africa

[Tịch thu bằng lái]
e mới chăm mẹ ở viện, nhiều nhà ng thân đến tấp nập, rồi nói chuyện oang oang, e nghĩ cần có quy định k đến thăm tại viện thì sẽ bỏ dc
Không nên đến đông, cơ quan chỉ 1 người đại diện. Đến ngồi tý rồi về. Không ngồi lâu. Nói chuyện với người nhà thì ra ngoài

lowcost

Xe hơi
Nhiều khi tc quá cũng dở ạ