[Funland] Đi thuê xe đến nhục.

6 Tháng Địa Ngục

[Tịch thu bằng lái]
Đúng là trên đời không cái gì bằng cái của mình các cụ nhỉ, ô tô thì nhà em kiểu không có thì thiếu, có thì thừa.

Bình thường thì xe cho thuê nhan nhản ra, mời chào tới tấp, thuê phát đc luôn, thế mà em hỏi khản cổ từ tối đến giờ ông nào cũng cháy khách, vừa là mai thứ 7 cuối tuần và nhất là thời tiết rét mướt. Có ông còn xe thì xa tận 30 km, nhẽ rét mướt phi xe máy sang đánh xe về, lúc giả xe lại phải đánh tiếp xe máy 30 km về.

Cứ nghĩ ít đi thì lâu lâu thuê phát cho tiện mà lắm lúc tức phát điên.

gadi2banh

Xe điện
e có xe nhưng chả biết cho thuê thế nào

TieuFu

Xe container
Đúng là trên đời không cái gì bằng cái của mình các cụ nhỉ, ô tô thì nhà em kiểu không có thì thiếu, có thì thừa.

Bình thường thì xe cho thuê nhan nhản ra, mời chào tới tấp, thuê phát đc luôn, thế mà em hỏi khản cổ từ tối đến giờ ông nào cũng cháy khách, vừa là mai thứ 7 cuối tuần và nhất là thời tiết rét mướt. Có ông còn xe thì xa tận 30 km, nhẽ rét mướt phi xe máy sang đánh xe về, lúc giả xe lại phải đánh tiếp xe máy 30 km về.

Taxi ! Giá thuê xe và tiền không nhục tính kèm !

phuongmit

Xe cút kít
Thuê tự lái thì tính vo 1 tháng sẽ k thuê quá 4 lần nên k lái hàng ngày, đi k quen xe, trên đường thằng nào nó đâm vào thì giải quyết cũng ướt người. Thuê có lái cho nhanh gọn an toàn nhẹ đầu chứ nhỉ :))

honda_cub79

Xe lăn
Làm chuyến Taxi hay đi Grab đi cụ.

bspvietnam

Xe điện
Website
lebiz.net
Em chia sẻ với cụ chủ cảm giác này.
Trước năm 2014, em quyết không mua xe, vì quê cách cụ rùa chưa đến 70 km, xe khách chạy qua cửa nhà từ 5 g sáng đến 10 đêm. Nghe các cụ phân tích nhu cầu khoảng 2000 km/tháng thì mới đáng để mua 4 bánh, rồi nghe mấy cụ mua xe rồi thỉnh thoảng phải nổ máy đi ăn sáng cho đỡ mốc xe...., thấy lãng phí, xa xỉ với điều kiện kinh tế của mình quá.
Rồi đến một lần vào ngày lễ, ôm con nhỏ chờ 2 tiếng trước cửa nhà mà xe nào cũng chật như nêm, đành liều lên một xe, bỏ tiền mua thêm 2 ghế, với hi vọng được ngồi, nhưng đông quá, toàn đứng, mặc dù đã mua thêm chỗ., vk bầu, con nhỏ được ngồi, nhưng người đứng đông quá, bị chèn vào người, không thở nổi, về đến nhà nằm vật.
Sau đó, những lần lễ tết, mưa gió, trời lạnh không thể kiếm được xe, kể cả gọi taxi cũng không có, bắt đầu thấy ngấm đòn, nhưng vẫn kiên quyết bảo vệ quan điểm mua xe (trong điều kiện của mình) là lãng phí, xa xỉ.
Đưa ra giải pháp thuê xe tự lái. Nhưng xe thuê thì tính theo giờ, phải đi lấy xe, trả xe có khi phải chờ xe về, mất cả nửa ngày, lỡ mình có việc phát sinh về chậm thì bị gọi, réo 10 phút/lần, trả tiền phụ trội, xăng thừa, xăng thiếu. Đi đâu cũng nhấp nha, nhấp nhổm, nhìn đồng hồ để về cho kịp, mà cái trò xe không phải của mình, đi cứ rón ra rón rén.
Thế là tặc lưỡi, tự vả vào mồm mình làm con xe cỏ hơn 10 tuổi, kể từ đó hết ám ảnh chuyện xe cộ ngày lễ tết, mưa gió, lúc đêm hôm cần đi gấp.
Giờ thì đường tắc quá, phải lấy 2 bánh ra để đi hàng ngày, 4 bánh đắp chiếu thỉnh thoảng nổ cho đỡ mốc, nhưng quyết không bán....biết là lãng phí, mỗi năm để không cũng giảm khấu hao 20 củ theo thời gian, nhưng nghĩ lại cảnh lúc trước, nổi da gà.

Chỉnh sửa cuối:

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Book con grab quãng min km, thic ngon thì 7 chỗ luôn, hỏi thỏa thuận với lx là đi. Khó j đâu. Thic tự lái với ngon mà rẻ mới khó. Thi thoảng đi thì tiếc j đâu.

phuongmit

Xe cút kít
Em chia sẻ với cụ chủ cảm giác này.
Trước năm 2014, em quyết không mua xe, vì quê cách cụ rùa chưa đến 70 km, xe khách chạy qua cửa nhà từ 5 g sáng đến 10 đêm. Lại nghe các cụ phân tích nhu cầu khoảng 2000 km/tháng thì mới đáng để mua 4 bánh, rồi nghe mấy cụ mua xe rồi thỉnh thoảng phải nổ máy đi ăn sáng cho đỡ mốc xe....
Rồi đến một lần vào ngày lễ, ôm con nhỏ chờ 2 tiếng trước cửa nhà mà xe nào cũng chật như nêm, đành liều lên một xe, vỏ tiền mua thêm 2 ghế, với hi vọng được ngồi, nhưng đông quá, toàn đứng, mặc dù đã mua thêm chỗ., và những lần lễ tết, mưa gió, trời lạnh không thể kiếm được xe, kể cả gọi taxi cũng không có.
Rồi đi thuê xe tự lái, đi thì tính theo giờ, mình chậm bị gọi, réo 10 phút/lần, trả tiền phụ trội.
Thế là tặc lưỡi, tự vả vào mồm mình làm con xe cỏ hơn 10 tuổi, kể từ đó hết ám ảnh chuyện xe cộ ngày lễ tết, mưa gió.
Giờ thì đường tắc, lấy 2 bánh ra đi, 4 bánh đắp chiếu thỉnh thoảng nổ cho đỡ mốc, nhưng quyết không bán....biết là lãng phí, mỗi năm để không cũng giảm khấu hao 20 củ theo thời gian.
Cay nhất là lúc cần không có, kể cả giá cao.
Đủ tiền mua và k quá áp lực về chi phí hàng tháng thì nó giá trị đến từng xu kể cả cụ ít đi mức nào đi nữa :D