[CCCĐ] Đi tiền trạm Aussie Open - Những buổi sáng ở Melbourn và Sydney

Archer

Xe điện

Cái này em ưng, Nhưng vác vaeef VN thì quá tội :(

Archer

Xe điện
Các bác thấy cái này quen quen, "một thoáng quê hương" không?

Gần lúc về lại gặp ca này cần giải quyết gấp. Cậu bé trong ảnh đi chơi chợ với bố. Chẳng hiểu ông bố quý hóa ngáo ngơ thế nào để lạc mất cục cưng, làm cháu nó khóc mủi khóc dải ở góc chợ. Bọn em phải gửi cu con vào gian hàng một bà chị trông có vẻ tốt bụng, yêu cầu chị gái gọi ngay cho bảo vệ và đồn police gần nhất để giải quyết. Chụp một tấm cho chắc và hy vọng bố cháu sớm tìm được cháu, đưa về nhà an lành và tai qua nạn khỏi sau cơn sấm chớp của gấu mẹ vĩ đại! Bye bye little boy, bye bye The Rocks!

Chỉnh sửa cuối:

Archer

Xe điện
Nắng và nắng

Archer

Xe điện
Lại lên xe đi tiếp. Nhìn xuống thấy cái này xinh xinh, yêu yêu

Archer

Xe điện
Đi thêm một đoạn đường cong nữa để đến thăm Opera House - nhà hát con sò nổi tiếng. Những shot bấm vội trên đường đi :)

Archer

Xe điện

Xuống xe để đi vào khu vực Opera House

Khu vực này có vẻ được canh gác cẩn mật bởi đủ loại sắc lính và cảnh sát, an ninh

Chỉnh sửa cuối:

Archer

Xe điện
Em bị cái tính đãng trí nên nay nhớ mai quên. Để lúc nào rảnh em sẽ reup lại bác nhá!;)

dinhhunghd

Xe buýt

Quán hàng xóm Mekong hình như là gốc Chợ Lớn nên chạy quảng cáo tưng bừng v/v đã phục vụ Thành Long, Hồng Kim Bảo... theo phong cách đao to búa nhớn hệt các bạn lạ :)

Nhớ lại thời xưa phụ bếp ở đây, giá thì rẻ mà việc làm quá vất vả.

trangcucai

Xe buýt
Website
traminhcuong.com

Xuống xe để đi vào khu vực Opera House

Khu vực này có vẻ được canh gác cẩn mật bởi đủ loại sắc lính và cảnh sát, an ninh

nhà Opera có khác, lộng lẫy quá ạ

Hit the Road

Xe hơi
Cụ thớt làm em nhớ lại 5 năm tươi đẹp nhất cuộc đời ở xứ tư bản giãy chết, điểm qua em thấy cụ chưa "đi sâu đi sát" vào quần chúng bên đó lắm, đi du lịch úc tốt nhất đi vào khoảng tháng 9-10 tiết trời mùa xuân rất đẹp và con người thì chan hòa :)

Chỉnh sửa cuối:

hung09

Xe máy
Chào cụ, cảm ơn cụ đã cho a e đi du lịch nước Úc, văn minh lịch sự cảnh quan rất ấn tượng, cụ cho em hỏi muốn sang Úc sinh sống và làm việc thì có những con đường nào, nếu hợp pháp được thì càng tốt, còn ko thì mình cứ sống trong cộng đồng người việt với nhau, ko ra ngoài nhiều ko va chạm thì có ổn ko.
Công việc bên đấy có rễ kiếm ko cụ.

Cảm ơn cụ nhiều.

Archer

Xe điện
Chào cụ, cảm ơn cụ đã cho a e đi du lịch nước Úc, văn minh lịch sự cảnh quan rất ấn tượng, cụ cho em hỏi muốn sang Úc sinh sống và làm việc thì có những con đường nào, nếu hợp pháp được thì càng tốt, còn ko thì mình cứ sống trong cộng đồng người việt với nhau, ko ra ngoài nhiều ko va chạm thì có ổn ko.
Công việc bên đấy có rễ kiếm ko cụ.

Cảm ơn cụ nhiều.
Thực ra thì đất nước nào, dù tươi đẹp mấy, cũng có những mặt trái của nó. Em bận quá nên chưa kịp đề cập tới trong post của mình.
Nhưng phải khẳng định rằng Australia là một quốc gia đáng sống, hơn Mỹ và ngang ngang Canada (nhưng ít lạnh hơn). Đấy là theo ý em nhá. Người Việt, theo quan sát của em, sống khá dễ dàng ở Úc, do bản tính chăm chỉ, chịu thương chịu khó của mình. Cabramata, cách Sydney 2 giờ d tàu là nơi tập trung đông người Việt nhất. Đồng bào Hải Phòng tập trung ở Sydney nhiều. Em có vài người bạn đã di cư qua bển sống và chưa có ai than thở như mấy bạn chọn Mỹ làm quê hương thứ hai :) Có bạn đi theo dạng đầu tư, có bạn lao động ...nói chung ổn cả. Nước Úc đẹp, bia ngon, cây trái xanh tươi, về đất mẹ VN cũng không xa ngái diệu vợi gì (chỉ 8 tiếng bay là ₫ược chạm vai gầy áo mẹ rồi).
Mời bác điểm tâm sáng ở quán Gia Hội Sydney nhé:

Chỉnh sửa cuối: