[Funland] Đi tìm kho Vàng. Chuyện thật 100%.

khongthuphi

Xe điện
Ông Thầy chùa nhận lời giúp và kéo nguyên 1 bộ sậu đi theo sang CPC.

Ông Ốc-nha giao cho nhóm người VN được quyền đứng ra tổ chức thực hiện. Một e-kip nhanh chóng được lập ra gồm 3 nhóm:

- Nhóm 1: Chịu trách nhiệm dò tìm, phát hiện và bảo vệ suốt quá trình khai thác.

- Nhóm 2: Chịu trách nhiệm khai thác.

- Nhóm 3: Nhóm người VN phụ trách chung.

Ông bạn của em nhận lời thực hiện Nhóm 1 và nhờ em đứng ra tổ chức thực hiện.

Trước khi bắt tay vào công việc, các nhóm tổ chức gặp mặt tại khách sạn Night in Hotel ở Phnompenh để biết mặt nhau và thống nhất ký kết hợp đồng tỷ lệ ăn chia khi kho báu được tìm thấy. Sau một hồi bàn bạc, thống nhất tỷ lệ ăn chia như sau:

- Chủ mỏ : 50%

- Nhóm 1 và 2: 40%

- Nhóm 3: 10%

Các bên chốt ngày giờ xuất hành từ Phnompenh đi Kompong Speu.

Em dành 2 ngày về Sài gòn thuê máy móc dò tìm kim loại và mang sang CPC

khongthuphi

Xe điện
Ông bạn chuẩn bị đồ chơi cho em khá đầy đủ. Phụ giúp cho em là 3 người CPC, trong đó có 1 lái xe là sỹ quan quân đội Hoàng Gia (cậu này mang hàm Trung tá, trước học ở trường Sỹ quan Phòng không bên VN) và 1 xe 7 chỗ hầm hố.
Một số đồ chơi của em, tài xế có riêng một khẩu AK báng gập và cơ số đạn đủ chơi! KKKKK

Vietgia

Xe tải
Website
www.vsteel.vn
Phiêu lưu là e thích.
Cụ cứ từ từ nhưng ko đc đứt giữa đường nhé :)

Chỉnh sửa cuối:

doccocuukiem

Xe điện
Vớ vẩn là vàng của mấy ông bộ đội VN ngày xưa lấy ở chùa chiền. Ngày xưa có ông đi lính bên CPC về kể chuyện lấy vàng ở chùa về đen lắm, tất cả những thằng lấy đều bị chết vì các lý do khác nhau, được bạc thì sang được vàng thì lụi

vitomxau

Xe container
Vớ vẩn là vàng của mấy ông bộ đội VN ngày xưa lấy ở chùa chiền. Ngày xưa có ông đi lính bên CPC về kể chuyện lấy vàng ở chùa về đen lắm, tất cả những thằng lấy đều bị chết vì các lý do khác nhau, được bạc thì sang được vàng thì lụi
Truyện nghe kể hay cụ chứng kiến ạ :D

Laixetruongson

Xe container

Chẹp chẹp! Chuây me, On sranh boong te? ~X(
Cái món gái mú bên đó thế nào hả cụ? trong lúc đợi kể tiếp em hóng vụ choén :P em thật là chưa được choén gái lào và cam bao giờ :)

hongminhphat

Xe điện
Em vào lót ghạch hóng tiếp

khongthuphi

Xe điện
Em chuẩn bị đầy đủ nhân vật lực và phương tiện xong xuôi. Đúng hẹn (giờ G), 5 giờ sáng cả e-kip rời Phnompenh hướng QL4 đi về Kompong Speu.
Ra đến ql4, dừng ăn sáng em mới biết đoàn đi khá đông, bao gồm 4 xe 7 chỗ, 1 xe 15 chỗ (đây là xe hậu cần).
Sau gần 4 tiếng đồng hồ lội suối băng rừng bọn em đến khu vực kho báu. Thời tiết rất đẹp, nắng vàng rực!

reprocess_ed

[Tịch thu bằng lái]
Hay quá. Em lót dép ngồi hóng

RubynamitnA

Xe điện
Thưa cccm!
Cách đây 2 năm em có mở Thớt kể câu chuyện em đi tìm kho vàng tại đất nước Campuchia, câu chuyện đang dở dang chưa đi đến hồi kết vì một số lí do. Nay OF dọn dẹp Vỉa hè nên khu vực Quán cà phê tạm thời đóng cửa và thớt của em cũng bị thu gom về kho tang vật. Chắc chắn nhiều cụ vẫn còn nhớ thớt đó của em.

Em lập thớt mới, hầu kể lại cho cccm cùng vào ngó nghiêng, hóng hớt cho vui!

Câu chuyện thật 100%, em là người được giao trọng trách đứng ra tổ chức lực lượng phương tiện, thăm dò tìm kiếm kho Vàng và bảo vệ lực lượng khai thác.

Em vừa kể chuyện vừa post hình ảnh kèm theo nên có thể chậm, cccm đừng hối thúc em và đừng gửi thuốc xổ, thuốc chống táo bón cho em nhé!

Với em, đất nước Chùa Tháp không có gì lạ lẫm, 23 tỉnh thành đất nước này em đều có dịp ghé qua. Cảm nhận của em về đất nước CPC rất bình yên và có vẻ đẹp bí ẩn. Người dân thân thiện, hiền từ và thật thà. Nhịp sống của đất nước này rất chậm rãi, đời sống người dân mặc dù thấp nhưng họ cũng không quá quan trọng việc làm giàu bằng mọi cách. Địa hình đất nước CPC tròn như cái đĩa, không kéo dài Bắc Nam như VN mình, nên nhìn chung không có khác biệt quá lớn về Văn hóa, tập tục giữa các vùng miền.

Cứ chuyện dài kỳ là em éo đọc.

khongthuphi

Xe điện
Cả đoàn xuống xe, em cũng xuống ngó ngiêng quan sát khu đất. Nhóm ông Thầy chùa thì thay nhau chuyển đồ ra khỏi xe, lúc này em mới thấy cơ man là hình nộm người bằng giấy .

Em gặp Ôc-nha là chủ đất xin ông ấy 1 bản vẽ sơ đồ khu đất (photo), em tranh thủ ngồi kẻ lưới ô vuông đánh dấu tọa độ. Sai hai thằng em chạy đi chặt mấy bó cây nhỏ để làm tiêu cắm trên đất.

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
www.myphamxachtay.com
Truyện thật, hấp dẫn từ khúc mở đầu. Thớt trước của bác em chưa được đọc, cám ơn bác :D

Vuthanhhien

Xe buýt
hóng tiếp , như xem cảnh sát hình sự các cụ nhỉ :D

tungphong

Xe hơi
Em hóng tý