[Funland] Đi tìm kho Vàng. Chuyện thật 100%.

pain

Xe ba gác
Net như Sony cụ nhề! Chỗ nào cần nổi cũng nổi đâu ra đây. Em có nhiều chuyện về gái CPC lém, nhưng để lúc khác, giờ hóng cụ chủ đã ạ.
Em hóng chuyện gái K.

Làm ơn thông não cho em đi mà.:(

pain

Xe ba gác
Thông tin nhiều chiều cụ ợ, bít bây giờ thì làm đc gì các anh ấy. Tin hay ko do cách nhìn nhận của mỗi người. Như kiểu trc kia đồn ầm lên anh Thiệu mang 16t ra nc ngoài ai cũng
tưởng thật nhưng có phải méo đâu.
Ở cái xứ này nhiều chuyện tiếu lâm và viễn tưởng lắm :)
Em dự cụ kia nhầm hoặc cụ nghe nhầm. Đúng là có vụ bắt được vàng trên thiết vận xa M113 bỏ lại và nếu thực sự may mắn cho dân K mà cũng may mắn cho Việt nam nếu lúc đó binh sĩ của f9- Qđ4 chỉ nhanh chút nữa mà túm được Tamok, Ieng Sary và vợ thì cuộc chiến sẽ khác.

Trong thớt, vì tôn trọng chủ thớt nên em không dẫn Quân sử của f9 và Quân đoàn 4 về vụ này.

Nhưng chắc chắn số vàng trên đã được trao trả cho Chính quyền của Heng Somrin và Hunsen sau đó. Việc thất thoát, nếu có, chỉ là số cực nhỏ chứ không thể lên tới đơn vị Tạ, Tấn.

Em chỉ xin nói rõ chút, số vàng trên dạng thỏi và được xếp trong các thùng đạn Đại liên.

Còn về tin đồn, tiếu lâm thì em chịu, không ý kiến :D

patuana76

Xe điện
E hóng tiếp chuyện cụ. Làng em cũng có kho vàng người tàu để lại, thập niên 50 có người tàu sang đào. Các cụ làng em phục kích, đến đêm thứ 4 thì kéo nhau ra bắt ông mgười tàu đọc mật khẩu, ông ấy đọc xong thì các cụ làng em chém đứt đầu luôn, ngôi mộ vẫn ở làmg em,, bây giờ gọi là mộ ông khách, dân làng bây giờ thờ cúng hơn mộ tổ. Mật khẩu người tàu đọc có lẽ các cụ phiên dịch sai nên vẫn chưa lấy đc. Người làng em vẫn kể thỉnh thoảng đất chỗ kho vàng hiện lên hẳn cót vàng, nhưng lại biến mất.
Làng em cũng có. Ngay trong vườn nhà em luôn... nhưng bị tụi người lạ sang đào từ hồi 9x rồi. Đội đó sang lân la đi dò địa điểm quanh làng, tung hỏa mù chán cả tuần giời rồi nửa đêm nhân không có ai trông vườn vào đánh úp. 1 phát ăn luôn.
Hồi nhỏ cũng nghe các cụ bảo là trong vườn nhà có chôn vàng tàu, vác cuốc bổ chán chả thấy đâu, cứ nghĩ là các cụ trêu. Đến khi bị đào mới biết là thật. Tiếc!

khanht

Xe điện
Em ăn vội vàng bát cơm để vào hóng mà chửa thấy cụ chủ đâu

vertaq

[Tịch thu bằng lái]
Gái k e ko biết, nhưng hầu các cụ một ít về gái laos vậy phải nói là gái Lào rất buồn cười. Họ Coi tuổi trẻ và tình dục như là một thứ vốn, nhà nào có con gái thường có một két bia trong nhà , loại bia chai Lào. những chàng trai muốn tán cô gái đó thường tới uống bia, và nếu cho nhiều tiền thì có thể sờ soạng một chút. rất buồn cười. nhiều cô em xinh xinh một chút thường đi làm gái Kiếm chút vốn rồi sau đó về lấy chồng. Dĩ nhiên người chồng cũng biết quá khứ của cô ấy, chuyện này rất bình thường. nghe rất lạ phải không các cụ. mặt bằng chung gái Lào thường không xinh như gái Việt, họ xấu, nhỏ và đen. Nhưng đôi khi, ở thành phố, có những cô gái rất đẹp. gái Lào rất lười phải nói cực kỳ lười Họ thưởng rất ít làm việc và chỉ thích nhìn qua khung cửa sổ và những ngọn núi xa xăm. một lần mình thấy họ Chia Tiền, họ chia 3 nhưng không chia theo kiểu thông thường như chúng ta họ chia vòng tròn Cứ mỗi người một tờ mỗi người 1tờ, vòng quanh.

Lê Khánh Vân

Xe tăng
Website
www.khinsflowers.com

7usd

Xe điện
Em dự cụ kia nhầm hoặc cụ nghe nhầm. Đúng là có vụ bắt được vàng trên thiết vận xa M113 bỏ lại và nếu thực sự may mắn cho dân K mà cũng may mắn cho Việt nam nếu lúc đó binh sĩ của f9- Qđ4 chỉ nhanh chút nữa mà túm được Tamok, Ieng Sary và vợ thì cuộc chiến sẽ khác.

Trong thớt, vì tôn trọng chủ thớt nên em không dẫn Quân sử của f9 và Quân đoàn 4 về vụ này.

Nhưng chắc chắn số vàng trên đã được trao trả cho Chính quyền của Heng Somrin và Hunsen sau đó. Việc thất thoát, nếu có, chỉ là số cực nhỏ chứ không thể lên tới đơn vị Tạ, Tấn.

Em chỉ xin nói rõ chút, số vàng trên dạng thỏi và được xếp trong các thùng đạn Đại liên.

Còn về tin đồn, tiếu lâm thì em chịu, không ý kiến :D

Con M113 thì chở được bao nhiêu vàng cụ?

pain

Xe ba gác
Con M113 thì chở được bao nhiêu vàng cụ?
Hị hị.. cụ Gúc xem Thể tích rỗng của thùng xe M113 là bao nhiêu rồi trọng lượng tiêu chuẩn của 1 thỏi AU là bao nhiêu và nhân hộ em 2 thiết vận xa M113 với :D

Gap373

Xe điện
bớ cụ chủ thớt cháu kéo thùng vang vào nhoé

xuantruong70t

Xe buýt
Hị hị.. cụ Gúc xem Thể tích rỗng của thùng xe M113 là bao nhiêu rồi trọng lượng tiêu chuẩn của 1 thỏi AU là bao nhiêu và nhân hộ em 2 thiết vận xa M113 với :D
Cụ pha ấm trà xong nhâm nhi kể vụ này nhà cháu nghe với ạ,cũng đã nghe 1 lần lúc trà dư tửu hậu rồi mà chưa hiểu gì cả.

vietpq75hanes

Xe container
Chuyện người tàu giấu vàng thủa nhỏ E có nghe các cụ già kể nhiều, khi đi lính E cũnh lang thang và đc nghe rất nhiều về chuyện này, ko ngờ hôm nay đc nghe một câu truyện người thật việc thật.

xaquê người

Xe buýt
Em gốc Hoa đây, còn về chuyện trấn ểm vàng chôn là có thật. Em đả nghe rất nhiều cụ kị trong họ kể, mỗi vùng miền ở trung quốc thì có 1 cách khác nhau về trấn yểm.

Dân gốc Hoa ở Việt Nam đa phần là người Lưởng Quảng mà người vùng này thì cực kỳ mê tính, ở Viêt Nam họ có cách thức trấn yểm khi chôn vàng hoặc tài sản giá trị họ thường dùng 1 trinh nữ trong dòng họ của mình, sao khi chôn vàng họ sẻ đọc thần chú và chôn sống trinh nữ cạnh nơi chôn vàng, cô trinh nữ này sẻ trở thành thần giử của cho chủ nhân, sao này thì chỉ người trong dòng họ đến nơi chôn cất vàng đọc đúng thần chú mới tìm được.

Còn ở mấy vùng như Thiểm Tây, Hà Nam quê em thì em ít nghe mấy vụ chôn giấu vàng như ở Việt Nam, kho báo ở đây đa phần là mộ cổ, vàng, châu báo, và đồ tùy táng điều được chôn theo chủ mộ... dân đào trộm mộ ở đây họ chẳng quan tâm đến vàng, ngọc chủ yếu là đồ gốm, nếu tìm được đồ gốm nguyên vẹn mà gốm đó lại niên đại Tống-Nguyên sản xuất ở Long Tuyền- Chiết giang thì giá trị vô giá, đem nộp cho nhà nước có khi được tặng 1 căn nhà ở bắc kinh, còn giá chợ đen thì em nghĩ k dưới chục triệu $

Chỉnh sửa cuối:

hongminhphat

Xe điện
Em chốt tại trang 24 phát mai tiếp tục

Hoàng Học

Xe buýt
Em cùng 203 cụ đang hóng!