[Funland] Đi tìm kho Vàng. Chuyện thật 100%.

hayloxa

[Tịch thu bằng lái]

Laixetruongson

Xe container
Dự là thớt này dừng đúng chỗ táo y như thớt trước.
Thật cụ :) kể thì kể mợ nó 1 lèo cho nhanh hoặc kể tóm tắt :)) cứ để cả làng phải hóng mỏi hết cả cổ phỏng cụ :)

taigia

Xe hơi
Em vào đặt gạch hóng

Jang River

Xe buýt
Thật cụ :) kể thì kể mợ nó 1 lèo cho nhanh hoặc kể tóm tắt :)) cứ để cả làng phải hóng mỏi hết cả cổ phỏng cụ :)
Giống em hôm trước lập 1 thớt, cccm hối thúc quá chừng. Nên em hiểu, cũng như em một số cụ không thường xuyên online được, rảnh lúc nào thì post lúc ấy, không trách các cụ mợ ấy được!

tuananh072012

Xe điện
Vàng đâu? Vàng đâu? Cụ chủ đâu rồi? Họ hàng bao năm cách biệt, giờ ko ngờ lại tình cờ gặp nhau trên mạng thế này, thật là mừng chảy nước mắt. Tuy cách biệt chưa gặp bao giờ, chỉ nghe mọi người kể về cụ thôi mà em cứ ấn tượng mãi. Thế giờ cụ đang sinh sống ở đâu, có khoẻ ko, cụ bắn em cái địa chỉ để em đến thăm ngay, chứ em nhớ cụ ko chịu nổi nữa rồi đây này.
Cụ thớt đang đi trốn do bị hàng xóm gần xa , bà con khối phố săn lùng cụ ợ

hongminhphat

Xe điện
sáng sớm ra mà đông quá nhỉ ,chen chúc quá các cụ ngồi ngay ngắn đê ;)) , để em gọi chủ thớt vào tiếp tục ,vớ vẩn lão pain vào bắn chỉ thiên bây giờ ;))

Gentra hn

Xe buýt
Lâu quá cụ chủ ơi

xedap shipper

Xe tải
CCCM ơi ngày lễ nên cũng chẳng có thời gian rảnh ngồi gõ phím, lâu lâu lại có việc, lại phải rời màn hình. Tuổi thì cao mắt thì kém, trình vi tính thì hạn chế, nhiều lúc gõ được trang đang định post, lớ ngớ thế đéch nào lại xóa mất, công toi.
CCCM thông cảm đi!
Cụ ơi. Cụ cho e làm thư ký đi ạ. Cụ chỉ ngồi hồi tưởng lại và e bấm phim cho :D

HuyArt

Xe lăn
Toà án QS tuổi gì mà biết chuyện này? 30 tấn vàng mà bô bô cho cả thiên hạ biết à? Tiếu lâm + viễn tưởng.
Chắc là lính lác bên tòa án quân sự, nhưng được Tổng Bí Thư tâm sự chuyện 30 ton vàng trong khi bú diệu ăn lòng lợn cỗ dựng rạp đám bốc mả quê thì sao?

UnlockGSM

Xe buýt
Em nghĩ cụ chủ chọn giờ vàng để lên sóng ạ.

HuyArt

Xe lăn
Làng em cũng có. Ngay trong vườn nhà em luôn... nhưng bị tụi người lạ sang đào từ hồi 9x rồi. Đội đó sang lân la đi dò địa điểm quanh làng, tung hỏa mù chán cả tuần giời rồi nửa đêm nhân không có ai trông vườn vào đánh úp. 1 phát ăn luôn.
Hồi nhỏ cũng nghe các cụ bảo là trong vườn nhà có chôn vàng tàu, vác cuốc bổ chán chả thấy đâu, cứ nghĩ là các cụ trêu. Đến khi bị đào mới biết là thật. Tiếc!
Các giai thoại người Tầu sang lấy vàng các cụ rút phích nguồn ra nếu nút volum rè nó hỏng...
người Tàu lang bạt sang VN đa phần khố rách áo ôm, do chăm chỉ nên có của ăn của để
Còn số ít đại gia vượt trội, thì họ còn thao túng cả chính quyền sở tại, buôn vua còn được thì lén lút chôn vàng làm gì cho nó nhọc?
Người Tàu hàng năm vẫn sang VN hương khói mồ mả, nhiều nhà có nhu cầu bốc về quê hương, mà món tâm linh này cứ phải kín đáo không cờ rong trống mở được.
Người Hoa rất sợ mồ mả bị xâm phạm, nên vẽ ra các câu chuyện rùng rợn dọa cái bọn vàng vẩu Annam đạo tặc cuồng tín và thiếu hiểu biết chơi chơi
Đôi khi cuộc sống nó giản dị, không nhất thiết cứ phải cầu kỳ cắt amidal qua đường hậu môn làm gì cho nó phức tạp ra

3sao

Xe điện
Vẫn chưa có gì mới :D

Yen Viet

Xe tải
Em hóng từ tối hôm qua đến giờ vẫn chưa có gì mới

leson.0693

Xe hơi
nghe đến có vàng là thích mê rồi

Lê Khánh Vân

Xe tăng
Website
www.khinsflowers.com
Các giai thoại người Tầu sang lấy vàng các cụ rút phích nguồn ra nếu nút volum rè nó hỏng...
người Tàu lang bạt sang VN đa phần khố rách áo ôm, do chăm chỉ nên có của ăn của để
Còn số ít đại gia vượt trội, thì họ còn thao túng cả chính quyền sở tại, buôn vua còn được thì lén lút chôn vàng làm gì cho nó nhọc?
Người Tàu hàng năm vẫn sang VN hương khói mồ mả, nhiều nhà có nhu cầu bốc về quê hương, mà món tâm linh này cứ phải kín đáo không cờ rong trống mở được.
Người Hoa rất sợ mồ mả bị xâm phạm, nên vẽ ra các câu chuyện rùng rợn dọa cái bọn vàng vẩu Annam đạo tặc cuồng tín và thiếu hiểu biết chơi chơi
Đôi khi cuộc sống nó giản dị, không nhất thiết cứ phải cầu kỳ cắt amidal qua đường hậu môn làm gì cho nó phức tạp ra
Thật tàu cũng như mình có phải ai cũng biết yểm bùa đâu . Thêu dệt cho li kì rùng rợn thôi mà . :))

HuyArt

Xe lăn
Còn vụ kho báu 4000 tấn vàng ở núi Tàu Bình Thuận, do quân Nhật chôn có cụ nào biết vụ này k ? vào kể nghe chơi :D
Nhật nó có tàu sân bay to hơn cả Mỹ, nó làm soái ca TBD lừng lẫy 1 thời, muốn đi đâu làm gì không phải xin phép bố con thằng nào thì nó chôn vàng ở VN làm gì?
Vụ núi Tàu chính ra cứ tin là ông Gióng sau khi ăn 7 nong cơm, 3 nong cà, 2 nong đậu phụ mắm tôm rồi xuất ra 4 nong vàng chôn ở Núi Tàu khéo còn đáng tin hơn

patuana76

Xe điện
Cái này cụ cũng võ đoán nhá. Em tận tay đi lấp lại lỗ bị đào, thuê thầy hàn long mạch (vì vị trí đào trên phần đất vườn nhà em nên cẩn thận vẫn hơn).
Lúc lấp lỗ, xác nhận luôn là còn vỏ chum, vàng mã đốt bên ngoài lỗ. Trong lỗ đào còn 1 lá kim loại màu vàng nhưng không dám nhấc ra (theo lời thầy là "vàng lại lỗ, rất độc") lấp đất luôn cùng vỏ chum.
Do vậy, có thể trong chum là cốt (theo cụ), cũng có thể là vàng (theo dân gian). Em không được mở chum nên không biết lời đồn nào là thật :D

HuyArt

Xe lăn
Thế là cụ cùng họ với em rồi. Em cũng nhớ cụ chủ đến quay quắt đây. Lúc nào đi thăm cụ chủ ới em nhé :))
Vàng đâu? Vàng đâu? Cụ chủ đâu rồi? Họ hàng bao năm cách biệt, giờ ko ngờ lại tình cờ gặp nhau trên mạng thế này, thật là mừng chảy nước mắt. Tuy cách biệt chưa gặp bao giờ, chỉ nghe mọi người kể về cụ thôi mà em cứ ấn tượng mãi. Thế giờ cụ đang sinh sống ở đâu, có khoẻ ko, cụ bắn em cái địa chỉ để em đến thăm ngay, chứ em nhớ cụ ko chịu nổi nữa rồi đây này.
2 cụ có em gái không em làm rể hờ kiếm tý vảy vàng ăn ké:D