[Funland] Đi tìm kho Vàng. Chuyện thật 100%.

nghichnham

Xe tăng
Klq:
Em xin hỏi có cụ nào vừa điện thoại lão Phan Tèo vậy ạ?
Đang gõ phím lạch cạch thì Phan Tèo gọi điện hỏi: Bác mở lại thớt Vàng à? Có mấy thằng nó gọi cho em nó bảo thế. Thôi off máy đi xuống em em đãi món Khổ qua rừng với thịt dê.
Mịa! Hồi đi tìm vàng thấy em bị đau đầu lão Tèo cản lấy được.
Xốt duột mấy cụ chủ quá. Bốt nhanh cho anh em khỏi hóng đi cụ. Đi ra đi vào mãi.

khongthuphi

Xe điện
Thưa cccm!
Mọi cuộc vui rồi cũng đến hồi kết thúc.
Cũng như em cuộc đời mình đang đi về cuối. 35 năm rời quê nhà, dải đất VN này và xứ sở CPC em đã đặt chân và có mặt gần khắp. Những câu chuyện đời trên suốt chặng đường em qua em sẽ ghi lại nhưng chưa có dịp. Nay mượn OF em sẽ lần lượt kể lại, cũng là dịp em ghi lưu giữ lại cho mình như là một dạng hồi ký! Còn nhiều chuyện nữa hi vọng em sẽ kể cccm nghe!

zolahn

Xe điện
Ốc nha vui mừng hết biết, ngay ngày hôm sau đội quân máy đào được điều đến hiện trường. Liên tục 3-4 ngày máy đào Ko-be loại gàu 1m3 làm việc liên tục. Số đất đá đào lên được ông cho chở ra đắp con đường đi ra quốc lộ 4.
Em được dẫn ra để xem khu đất đã đào. Một khu đất rộng chừng 600-700m2 được đào bới như cái hồ nước mênh mông, sâu thăm thẳm. Theo lời ông hố sâu chừng 10-12m!

Hồ này thì có j mà mênh mông với sâu thăm thẳm hả cụ chủ

Nam_Đà _Nẵng

Xe điện
Thưa cccm!
Cũng như em cuộc đời mình đang đi về cuối. 35 năm rời quê nhà, dải đất VN này và xứ sở CPC em đã đặt chân và có mặt gần khắp. Những câu chuyện đời trên suốt chặng đường em qua em sẽ ghi lại nhưng chưa có dịp. Nay mượn OF em sẽ lần lượt kể lại, cũng là dịp em ghi lưu giữ lại cho mình như là một dạng hồi ký! Còn nhiều chuyện nữa hi vọng em sẽ kể cccm nghe!
Thế là hết phim à cụ :-o:-o:-o

hunggal

Xe tăng
Thưa cccm!
Vâng, cảm ơn bác. Hy vọng sẽ được tiếp tục nghe bác kể thêm nhiều chuyện nữa

be bư

Xe ngựa
hết chuyện rồi à các cụ , em thấy đi vào rừng mà

Nam_Đà _Nẵng

Xe điện
hết chuyện rồi à các cụ , em thấy đi vào rừng mà
Cụ thớt đi vào rừng băng theo lối mòn về VN , kết thúc chương trình đài truyền hình đến đây là hết :)):)):))

Cào cào_Nhật

Xe tải
chổ em năm 97 có 1 người củng đào được hủ sành, đám thợ xây với chủ đất tranh nhau cuối cùng giải quyết chia 7-3 chủ đất 7- thợ xây 3
đến khi mở hủ sành ra để "lấy vàng" thì trong đó có 1 bộ hài cốt =)) =))
vụ này em chứng kiến từ đầu đến cuối luôn :))
Thế cuối cùng bọn nó có chia không cụ ơi? Nghe nói kho yểm bùa phải đào và mở vào ban đêm cơ.

khongthuphi

Xe điện
Câu chuyện Tìm kho vàng của em kết thúc tại đây. Em bỏ cuộc cũng giống như nhóm chuyên gia Hàn Quốc.
Điều buồn nhất đó là anh bạn Alex trở thành tàn phế vì khi sang Sing thì phát hiện anh ấy bị chấn thương cột sống!
Cho đến giờ kho vàng đó cũng không ai dám đụng vào. Điều bí ẩn vẫn nằm im trong lòng đất của xứ sở huyền bí đó!
Em cảm ơn tất cả cccm đã đồng hành cùng em mấy ngày qua. Chúc tất cả Hạnh phúc!

Một số hình ảnh về Alex và về đất nước CPC huyền bí tặng cccm!

dangduong

Xe điện
Ma thổi đèn và chuyện tìm vàng của cụ chủ mỗi thứ có cái hay riêng.
Ma thổi đèn là chuyện bịa, đương nhiên, nhưng chứa đựng văn hóa TQ, và cái ly kì của nó mang tính cường điệu. Nó hấp dẫn vì hai yếu tố ấy.
Chuyện tìm vàng của cụ chủ là chuyện rất thật, ít nhất ta thấy nó không có gì là không thể diễn ra trong thực tế, nó không bị cường điệu hóa. Nó đời thực. Và sự hấp dẫn của nó là nhờ vậy.
Cho nên vài cụ bảo chuyện này giống ma thổi đèn là nhầm.

thich__6969

Xe tăng
Phim mà thế này thì khán giả ... ném trứng ... ;))

nhatminh22002

Xe tải
Hóng chuyện cụ ly kỳ quá! cảm ơn cụ mở mang thêm cho ae

Nam_Đà _Nẵng

Xe điện
Chắc cụ khongthuphi không thể viết tiếp vì có điều gì đó không thể nói ra . Chúng ta nên tôn trọng và cảm ơn cụ đã ít nhiều chia sẻ .

mr.wine

Xe tăng
Câu chuyện Tìm kho vàng của em kết thúc tại đây. Em bỏ cuộc cũng giống như nhóm chuyên gia Hàn Quốc.
Điều buồn nhất đó là anh bạn Alex trở thành tàn phế vì khi sang Sing thì phát hiện anh ấy bị chấn thương cột sống!
Cho đến giờ kho vàng đó cũng không ai dám đụng vào. Điều bí ẩn vẫn nằm im trong lòng đất của xứ sở huyền bí đó!
Em cảm ơn tất cả cccm đã đồng hành cùng em mấy ngày qua. Chúc tất cả Hạnh phúc!
Hihi, em biết ngay mà. Hô hô.

trantrungtruc

Xe máy
Chuyện của cụ hay quá, tiếc là cái kết hơi gây hụt hẫng cho người đọc. Rất cám ơn cụ chủ đã cho em mở mang tầm mắt, xin kính cụ chủ 1 ly

Glenfarclas

Xe tải
Cụ để lại cho chúng em 1 sự hụt hẫng tới bực mình, cụ nếu ko kể đc đúng hồi kết thì tốt nhất đừng kể, tự dưng kết thúc cụt lủn quá chán luôn