[Funland] Đi tìm kho Vàng. Chuyện thật 100%.

khongthuphi

Xe điện
Em sang Phnompenh hẹn cậu Trung đội trưởng cùng Alex đưa 2 bạn ấy vào hiện trường để cho họ khảo sát và tìm hiểu trước địa điểm tác chiến!
Vững tâm vì có những người bạn có nghề sẵn sàng phụ giúp em chọn ngày tốt phát lệnh. Sau khi hỏi ông Thầy Chùa, ông chốt cho em ngày N, giờ triển khai lúc 10g sáng.
Như vậy còn 2 ngày nữa sẽ "nổ súng", công việc ra tìm vẫn tiếp tục. Lúc này lực lượng tham gia ban đầu đã giảm rõ, chỉ còn 12 người.
Ông Ôc nha sốt sắng đòi làm hàng rào trước nhưng em can ngăn.
Cuối cùng ngày N cũng đến!

Chip&Nghe

Xe tải
Ngày N đã đến, chiện thật nên cụ biên hay hay là

nghichnham

Xe tăng
Đêm nay em nên đi ngủ chưa cụ chủ? Hay nên thức đến mấy giờ?

B_B_Linh

Xe tải
TÌM quanh khu vực nhà có cái hầm cũng nên ~o)

khongthuphi

Xe điện
Đúng hẹn, các thành phần có mặt đầy đủ, nhóm 10 đ/c bảo vệ vào từ chiều hôm qua, dựng lều lán chu đáo.
Trước khi vào khu đất em điện bảo Ôc nha đuuổi hết toàn bộ người trong đó ra ngoài hết, lực lượng 10 đ/c kia chỉ cần mất 15 phút đã lùa hết tất cả ra ngoài. Vì là đường độc đạo nên chỉ cần 3 chốt chặn bảo vệ vòng ngoài là mọi việc như giới nghiêm.

9h em có mặt, sau khi xem xét một lượt, thống nhất chỉ cho mỗi nhóm 2 người tham gia trực tiếp tại khu vực khai thác.
Ông Thầy chùa lại lập đàn tiếp tục cầu trời khấn Phật. cúng xong em chính thúc cho cắm mốc giới hạn vị trí.
Lúc này Alex đến xem tự nhiên cậu ta cản em, ý cậu ta là để cậu ấy thử dò lại lần nữa vì đây là nghề của cậu ấy. Lúc này em mới sực nhớ đúng là cậu ta lâ chuyên gia rà phá bom mìn cơ mà! Ban đầu em tìm đến cậu ấy để nhờ vụ phòng chống độc thôi.
Em xin ý kiến các nhóm có nên lùi ngày lại không? Các nhóm không đồng ý, mà chỉ đồng ý cho Alex mang máy vào rà tìm, còn việc mình làm cứ tiếp tục. Dặn Alex khẩn trương mang máy vào tìm kiếm, cậu ta ok.
Em và Alex giống nhau ở điểm tham gia với tính hiếu kỳ chứ không đặt nặng việc ăn chia.

hung294tdt

Xe buýt
Cuối xuân, chồi non mọc lên mơn mởn. Trong làn gió nhẹ, mang cái hơi lành lạnh, man mát của tiết thanh minh, một vài chiếc lá vàng chao liệng, chao liệng rồi khẽ rớt xuống mặt cỏ xanh mườn mượt. Nhà cháu nhặt 1 chiếc, thổi nhẹ cho sạch bụi, lót xuống đ.ít, ngồi và HÓNG :D
Cụ hóng đúng điệu quá!

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
Các giai thoại người Tầu sang lấy vàng các cụ rút phích nguồn ra nếu nút volum rè nó hỏng...
người Tàu lang bạt sang VN đa phần khố rách áo ôm, do chăm chỉ nên có của ăn của để
Còn số ít đại gia vượt trội, thì họ còn thao túng cả chính quyền sở tại, buôn vua còn được thì lén lút chôn vàng làm gì cho nó nhọc?
Người Tàu hàng năm vẫn sang VN hương khói mồ mả, nhiều nhà có nhu cầu bốc về quê hương, mà món tâm linh này cứ phải kín đáo không cờ rong trống mở được.
Người Hoa rất sợ mồ mả bị xâm phạm, nên vẽ ra các câu chuyện rùng rợn dọa cái bọn vàng vẩu Annam đạo tặc cuồng tín và thiếu hiểu biết chơi chơi
Đôi khi cuộc sống nó giản dị, không nhất thiết cứ phải cầu kỳ cắt amidal qua đường hậu môn làm gì cho nó phức tạp ra
Em nghe nhiều, đọc các cái loại giai thoại chôn vàng với đào vàng ở mộ người Tàu nhiều nhưng hôm nay đọc mới thấy cụ trùng ý với em. Em cứ phân vân mãi là ko có lẽ người Hoa vàng tính bằng yến hay sao mà phải chôn? Chứ còn dân lao động có tích góp đến mấy cũng chả được nhiêu, mang theo còn phòng thân chứ đc xu nào thừa đâu mà chôn. Có lẽ là sợ bị xâm hại mồ mà nên khi biết lũ lười làm bạo ăn chỉ thích đào mả trộm cắp nên bắt buộc họ phải nghĩ ra cái câu chuyện yểm bùa để tránh cái lũ hợi ấy.

land&car

Xe hơi
Cụ chủ ơi ! em bỏ cả việc nhà để hóng cụ kể đây ợ :D

be bư

Xe ngựa
Em cũng nghe mấy ông đi K về kể vậy. Nhà em ko chống phá nhé đang phục vụ tiỏ quốc ấy chứ
Nói chung trên này nhiều cao nhân ẩn dật , ko chơi món nghe kể , chứng kiến trực tiếp thì nói , còn ko là gió hết

HuyArt

Xe lăn
Em nghe nhiều, đọc các cái loại giai thoại chôn vàng với đào vàng ở mộ người Tàu nhiều nhưng hôm nay đọc mới thấy cụ trùng ý với em. Em cứ phân vân mãi là ko có lẽ người Hoa vàng tính bằng yến hay sao mà phải chôn? Chứ còn dân lao động có tích góp đến mấy cũng chả được nhiêu, mang theo còn phòng thân chứ đc xu nào thừa đâu mà chôn. Có lẽ là sợ bị xâm hại mồ mà nên khi biết lũ lười làm bạo ăn chỉ thích đào mả trộm cắp nên bắt buộc họ phải nghĩ ra cái câu chuyện yểm bùa để tránh cái lũ hợi ấy.
Nhưng câu chuyện đào kho vàng của chủ thớt cũng có thể có, dù rất hiếm. Thời loạn lạc thì cái gì cũng có thể xảy ra.
Thời nhà Nguyễn có vua chạy giặc mang vàng lên mạn ngược, bị truy sát rát quá phải chôn tiền vàng gần bờ suối. Sau này dân thấy suối chảy ra tiền lần mò ra được mớ.

HuyArt

Xe lăn
Em tắm rửa nghỉ ngơi rồi, vừa ăn cơm xong! Cụ mợ nào chưa ăn em mời nhé!

Em thấy nhiều cụ có tính đoán hơi nồi chõ, chuyện về những người lính tình nguyện ở CPC không xấu xa như các cụ mợ nghe kể đâu!
Quá nhiều đau thương cho những thanh niên VN đã bỏ xác lại xứ sở này. Những đồn đoán vô căn cứ vô tình làm đau thêm phần lớn những người lính, họ là những người lính được huấn luyện cơ bản chứ không phải những tên cướp trong những bộ phim hành động mà các cụ từng xem. Em thay mặt những người lính là đồng chí, đồng đội của em xin nói với cccm mấy điều như thế!
Cụ chấp gì các thành phần bọ hung se phân mà cứ nghĩ đang nặn trái đất làm gì. Cứ biên kỹ các tình tiết để bọn em hóng

khongthuphi

Xe điện
Chiều hôm đó, Alex khệ nệ xách 1 hòm đựng máy từ trên xe ô tô xuống, trời sắp tối nên không triển khai máy móc được.
Hắn mở thùng hàng ra khoe bộ máy rà tìm của Đức , lắp ghép cái đĩa rà lớn như cái nia. Em nghĩ trong đầu: Trời giúp mình rồi!
Đêm hôm đó cậu ta ngủ lại trên tầng căn nhà cùng thùng đồ. Ông bạn người Ý chưa vào vì chờ lúc nào đào đến kho vàng rồi mới vào chống độc keke.
Bước ngoặt của cuộc phiêu lưu bắt đầu từ cái đêm định mệnh này.

X5 nhatrang

Xe tăng
Người OF

Lót dép ngồi hóng,mỏi lưng ê mông.Em xin phép nằm hóng ợ.:-?

khongthuphi

Xe điện
Em đã ngủ 3 đêm trong khu đất nhưng em nằm võng ngủ dưới gốc cây xoài với 3 thằng em, mặc dù không tin lắm nhưng em cũng không dám ngủ trên ngôi nhà xây đó.
Đến hơn 3g sáng, em nghe tiếng người ồn ào phía bên ngôi nhà xây (cách chỗ em nằm tầm 100- 120m. Tiếng người gọi í ới, mấy thằng bọn em bật dậy chạy qua thì Alex nằm như bất tỉnh giũa nhà tầng trệt, bên cạnh là hòm đựng đồ nghề. Em thực sự hốt hoảng, chưa biết làm gì thì thằng Trung đội trưởng đã kêu xe đến và cho lính đưa Alex lên xe. Em về xe mình lấy áo quần và cho tài xế chạy xe theo.
6g sáng bọn em có mặt tại Bệnh viện Khmer- Russia Hospital trên đường Vành đai 271- Phnompenh.

Gõ nốt cái đêm định mệnh này đi Cụ ơi. Không thì bọn e mất ngủ mất

thangoanh

Xe điện
Hóng hóng.

typn1975

Xe tăng
kuj chủ cũng còn phải đi kiếm cơm, rảnh mới phọt lên được chớ. mấy kuj ác khẩu đừng có trù ẻo ko nhỡ kuj chủ # thật thì mất truyện hay:D