Đi vào bệnh viện nhi TW mà biết lời thề Hypocrat nó thế nào ...

Trạng thái
Thớt đang đóng

G.Pazzini

Xe tải

Mr Hehe

Xe tăng
Em nói những điều sau mong các cụ đừng phật lòng nhá! Chính những người có quen biết, có "điều kiện" như các cụ đã làm cho những người ở xa phải chờ đợi để khám đấy!
Cứ như cụ chủ nếu như không có cụ xen ngang thì số 39 đã được khám xong trước cụ rồi. Phải xem xét lại chúng ta trước đã rồi hãy chê trách người khác. Nếu các cụ có đk, thì các cụ đưa con em mình đến những bệnh viện tư, BV quốc tế. Nhừơng chỗ cho những người ở xa, không có đk, khám ở BV công.
Khi ấy các cụ cũng được hài lòng về dich vụ và bà con nghèo cũng không phải chen chúc với những người xen ngang!:)
Cụ nói đúng rồi. Ngẫm ra thì ai cũng ích kỉ vì mình thôi, thế nên ko có tiền ko có quan hệ là khổ nhất. Nghĩ lại em cũng thấy áy náy vì thỉnh thoảng em cũng chen ngang bằng quan hệ ạ :|

jingyongle

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.shopkorea.com.vn
Hôm em cũng đưa nhóc vào khám da liễu, phòng 55 luôn, đợi tầm 2h rồi cũng đến luọet, híc, chị bs nhà ở mạn Thanh Xuân vừa khám vừa nghe alo, tiếp thị khách đến tận nhà chữa bệnh ạ :-??
Có chị khám trước ở tận Lào Cai, cugnx được chị ý tận tình cho số alo của đồng nghiệp trên đó, lần sau khỏi xuống Hn khám làm giề cho mất công >:D<

tymobai

Xe điện
Các cụ đi làm xét nghiệm thì vào thẳng trong phòng nhá, phong bì 50K, 30 phút sau có kết quả, ko thì chịu khó chờ 2 tiếng! :)

hung303

Xe điện
lời thề chắc học từ năm thứ 1 nên lâu quá chắc quên.
Buồn thật!

tymobai

Xe điện
Đã hói đầu lại còn nói sùi bọt mép nữa chứ! :)):)):))

Hà Tít

Xe buýt
Em mới chỉ 2 lần đưa F1 vào nhi TW mà cũng tởn tới già. Dạo trc F1 nhà em toàn đưa vào Xanh Pôn, đã cảm thấy ở đó 1 trời 1 vực với nhi TW. Nhưng giờ thì có vụ gì toàn đưa vào Việt Nam - Cu Ba thấy còn hơn nhiều nữa, ở đó khám nhi ko đông như SP, thái độ bác sĩ y tá thì khỏi chê luôn, mà hoàn toàn ko có chuyện lót tay nhé.

Bobby Car

Xe buýt
Y tế Việt Nam cũng ngang ngửa với y tế của Mỹ. :(

USYD

Xe tăng
Người OF
Website
nthscc.com.vn
Em không đồng ý với ý kiến bức xúc của mợ chủ thớt, mợ chủ thớt chỉ biết một mà không biết hai. Em thử hỏi mợ thế này, mợ chỉ biết chê người ta là sai, là không đúng, là không có lương tâm... trong khi mợ chẳng biết tí gì về chuyên môn y cả... Việc khám bệnh, chữa bệnh không thể chỉ có một lát là xong, để khám bệnh và tư vấn được tử tế (nói hơi chua một tí) cho bệnh nhân thì người bác sĩ cần ít nhất 1 giờ đồng hồ (khám bệnh, xét nghiệm, tư vấn, kê đơn...) - tức là mỗi ngày (8 giờ làm việc) người bác sĩ chỉ có thể khám và tư vấn được tử tế cho tối đa 8 - 10 bệnh nhân. Nhưng thực tế, tại các bệnh viện từ tuyến tỉnh trở lên ở Việt Nam, người bác sĩ ở phòng khám, phòng cấp cứu... phải gồng mình để làm việc sao cho giải quyết xong ít nhất 50 bệnh nhân mỗi ngày, tức là mỗi bệnh nhân chỉ được bác sĩ khám, tư vấn kê đơn có 8 giờ x 60 phút : 50 bệnh nhân = 10 phút/bệnh nhân. Thử hỏi chỉ có 10 phút như vậy thì làm sao người ta có thời gian vuốt ve cho chị vui lòng được. Nói thật, ngay từ đầu chị đã biết sẽ gặp khó khăn rồi mà chị vẫn cứ chấp nhận đưa con vào khám - chỉ có thể giải thích được rằng chị tin tưởng kết quả khám, chấp nhận những khó khăn đã lường trước để đưa con chị vào. Chị cũng cần biết rằng, khi con người ta đang phải làm việc quá sức mà vẫn không giải quyết hết được công việc... sẽ khiến cho họ có những thái độ bức xúc, hằn học (tất nhiên nếu hạn chế được điều này thì sẽ rất tốt cho cả đôi bên, nhưng sẽ rất khó đấy).
Còn rất nhiều vấn đề liên quan khác dẫn đến chủ đề này, em sẽ tiếp tục comment nếu mợ chủ thớt cảm thấy tự ái và không hài lòng

USYD

Xe tăng
Người OF
Website
nthscc.com.vn
Em thấy mợ chủ thớt ngay từ đầu cũng chẳng phải người tử tế gì, chỉ biết nghĩ tới mình mà không biết nghĩ tới người khác. Động thái đút lót của mợ cũng chỉ mong sao con mợ được khám nhanh hơn con những người khác (có thể con họ có bệnh nặng hơn, cần được ưu tiên thăm khám trước con của mợ). Khi không đạt được mục đích thì lại quay ra mắng lại người ta.
Rất nhiều bệnh viện (kể cả bệnh biện Nhi TW đều có quy trình khám chữa bệnh), em đưa một ví dụ về quy trình khám chữa bệnh ở đây cho mợ tham khảo để lần sau có đưa con đi khám cho khỏi bỡ ngỡ.

Lấy số khám bệnh:
Số thứ tự khám bệnh được phát tại bàn phát số, theo chuyên khoa.

Thời gian phát số :
Từ 5g30 sáng đến 14g30 chiều mỗi ngày.
Bệnh viện nghỉ thứ Bảy và Chủ nhật hàng tuần
Các ngày Lễ : nghỉ theo quy định chung.

Bệnh nhân mới khám lần đầu:
Ghi Họ tên, Tuổi, Giới tính, Địa chỉ vào phiếu đăng ký tại bàn phát số
Nộp phiếu đăng ký đã ghi vào Bàn nhận bệnh để làm hồ sơ khám bệnh
Ngồi chờ gọi tên vào nộp lệ phí và nhận hồ sơ khám bệnh.

Bệnh nhân tái khám:
Lấy số khám bệnh
Nộp Toa thuốc cũ vào Bàn nhận bệnh
Ngồi chờ gọi tên nộp lệ phí khám bệnh

Nguồn: Quy trình khám bệnh...

Chỉnh sửa cuối:

Bobby Car

Xe buýt
Em thấy mợ chủ thớt ngay từ đầu cũng chẳng phải người tử tế gì, chỉ biết nghĩ tới mình mà không biết nghĩ tới người khác. Động thái đút lót của mợ cũng chỉ mong sao con mợ được khám nhanh hơn con những người khác (có thể con họ có bệnh nặng hơn, cần được ưu tiên thăm khám trước con của mợ). Khi không đạt được mục đích thì lại quay ra mắng lại người ta.
Rất nhiều bệnh viện (kể cả bệnh biện Nhi TW đều có quy trình khám chữa bệnh), em đưa một ví dụ về quy trình khám chữa bệnh ở đây cho mợ tham khảo để lần sau có đưa con đi khám cho khỏi bỡ ngỡ.

Lấy số khám bệnh:
Số thứ tự khám bệnh được phát tại bàn phát số, theo chuyên khoa.

Thời gian phát số :
Từ 5g30 sáng đến 14g30 chiều mỗi ngày.
Bệnh viện nghỉ thứ Bảy và Chủ nhật hàng tuần
Các ngày Lễ : nghỉ theo quy định chung.

Bệnh nhân mới khám lần đầu:
Ghi Họ tên, Tuổi, Giới tính, Địa chỉ vào phiếu đăng ký tại bàn phát số
Nộp phiếu đăng ký đã ghi vào Bàn nhận bệnh để làm hồ sơ khám bệnh
Ngồi chờ gọi tên vào nộp lệ phí và nhận hồ sơ khám bệnh.

Bệnh nhân tái khám:
Lấy số khám bệnh
Nộp Toa thuốc cũ vào Bàn nhận bệnh
Ngồi chờ gọi tên nộp lệ phí khám bệnh

Nguồn: Quy trình khám bệnh...
Không thấy qui trình nào trong giờ làm thì đọc báo nhỉ ! Cụ vào viện ở VN mà ko đưa tiền thì cứ chờ nhá hoặc là chờ chết thế thôi , cái đất nước này nó là thế ,kể cả BS một ngày khám cho 1 bệnh nhân vẫn cứ lấy tiền.

ngotatto

Xe lăn
Người OF
Website
gomsuminhlong.vn
Các cụ đen hoặc là hơi phóng đại tí chứ nhà e f1, cháu tất tật 6 đứa là khách quen ở viện nhi trc đây. E đưa vào khám cũng lấy số bt đợi đến lượt.
Hỏi cái j nếu chưa hỏi đc e hỏi lại bằng kỹ. Lúc nào cũng tâm niệm " nụ cườu luôn nở trên môi em " nên chả thấy ai gắt cả.
Đi đâu cũng thế mình tôn trọng người ta nếu người ta có ý j cũng tự cảm thấy xấu hổ.

USYD

Xe tăng
Người OF
Website
nthscc.com.vn
Không thấy qui trình nào trong giờ làm thì đọc báo nhỉ ! Cụ vào viện ở VN mà ko đưa tiền thì cứ chờ nhá hoặc là chờ chết thế thôi , cái đất nước này nó là thế ,kể cả BS một ngày khám cho 1 bệnh nhân vẫn cứ lấy tiền.
Úi giời ơi, bác chỉ biết có ngồi đáy giếng. Bác thử sang Sing, Úc, Anh, Mỹ khám bệnh xem. Nếu không có nguồn chi trả khám chữa bệnh (cực đắt) thì có mà cả nhà ngồi chờ chết chứ đừng nói đến mỗi bệnh nhân chờ chết đâu nhá nhá nhá:21:

Bobby Car

Xe buýt
Úi giời ơi, bác chỉ biết có ngồi đáy giếng. Bác thử sang Sing, Úc, Anh, Mỹ khám bệnh xem. Nếu không có nguồn chi trả khám chữa bệnh (cực đắt) thì có mà cả nhà ngồi chờ chết chứ đừng nói đến mỗi bệnh nhân chờ chết đâu nhá nhá nhá:21:
Đáy giếng thì tôi ko biết ai hơn ai , nhưng tôi đã viết bài trước y tế của Mỹ cũng ngang ngửa VN thôi hi hi

USYD

Xe tăng
Người OF
Website
nthscc.com.vn
Thêm nữa, bác sĩ cũng là con người, đã là con người thì phải biết mệt mỏi, mụ mẫm khi bị quá tải. Em đồng ý là đọc báo trong lúc bệnh nhân đang chờ là không đúng, tuy nhiên cũng phải biết thông cảm với người ta trong hoàn cảnh mệt mỏi đó cần có chút thư giãn để việc khám, chữa bệnh nó hiệu quả hơn cho bệnh nhân. Đừng nên vội trách người ta như vậy, hãy tự xem bản thân mình trước

USYD

Xe tăng
Người OF
Website
nthscc.com.vn
Đáy giếng thì tôi ko biết ai hơn ai , nhưng tôi đã viết bài trước y tế của Mỹ cũng ngang ngửa VN thôi hi hi
Bác viết bài tận ban y tế của Mỹ cơ à, thế mà em chẳng ngửi thấy mùi Mỹ tí nào cả (nói bác đừng giận)

thelevels

Xe tải
Cháu thấy các cụ cào bệnh viện nên lịch sự, văn minh - như một số cụ đã trích dẫn. Thêm nữa hãy luôn (cố gắng) tươi cười, nhẹ nhàng và tôn trọng tất cả mọi người xung quanh; một điều nữa, em thấy dù bác sĩ già hay trẻ, không nên gọi bác sĩ là "anh/chị" mà hãy cứ là "bác sĩ".

Còn thì sống ở XH hiện tại, tất cả chúng ta phải chấp nhận rất nhiều thứ "ngoài ý muốn, khác lẽ tự nhiên, bất công, bất bình đẳng...", 150 năm nữa sẽ khác.

dichvu8x

Xe máy
Cái vụ đưa 50k lấy số đẹp bây giờ em mới biết đấy. Thank mợ nhé!

Trạng thái
Thớt đang đóng