Đi xe đạp muốn tăng cân làm thế nào

minika

Xe hơi
em thấy các bác đi xe đạp chủ yếu là để khỏe và giảm vòng bụng và xuống cân,còn em thì ngày vẫn lượn hồ tay buổi chiều một vòng,chủ yếu thư giãn và muốn relax và một nhuncaauf nữa là muón lên cân vì em gầy quá,các bác là chuyên gia cho em y kiến nên tâp lúc nào là hợp lý và ăn uống chế độ ra sao,cám ơn các bác

ngoanhson

Xe tải
Muốn tăng cân thì cứ đạp kiểu hỗ trợ tiêu hóa, hô hấp thôi đừng đạp ra mồ hôi và đốt calo là được. Muốn gầy thì calo nạp > calo tiêu đi hàng ngày.

anchibui

Xe điện
Em cũng muốn như bác chủ.
Đạp 1 vòng hồ Tây... Mãi tăng cân.
Em 53kg, cao 173. Nhìn như cái gậy khô :D

minika

Xe hơi
theo các bác đạp từ 6h dến 7h về,ăn cơm như vậy có đúng đồng hồ sinh học không vì em thấy các anh em đi trước nói là ăn nhẹ sau đó 8h độp đến tối về ăn tiếp,em thấy có vẻ ko hợp lý lắm,mong các bác chỉ giáo

MTB

Xe tải
Các cụ ấy nói đúng đấy. Chả ai độp khi cái bụng no kềnh càng cả. Tối ăn no ngủ kỹ dễ tăng cân hơn, ấy là em nghe người ta nói thế chứ em cũng chả tăng cân nổi vì hôm nào cũng thức đến 2-3h sang tầm 7h đã dậy rồi nên chả ăn thua gì ~X( hic nhà em cũng tạng người như cụ No nick ý, cơ mà em mập hơn cụ ý độ 4kg thôi nên cũng đang hóng cái vụ này xeo sao.
theo các bác đạp từ 6h dến 7h về,ăn cơm như vậy có đúng đồng hồ sinh học không vì em thấy các anh em đi trước nói là ăn nhẹ sau đó 8h độp đến tối về ăn tiếp,em thấy có vẻ ko hợp lý lắm,mong các bác chỉ giáo

tubesd

Xe tăng
Ăn sáng đủ, ăn trưa nhiều, ăn tối ít là nguyên tắc cơ bản của chế độ ăn uống lành mạnh, cho nên bảo ăn tối nhiều bữa hay ăn no ngủ kỹ là rất phản khoa học.
Muốn tăng cân thì các cụ làm ngược lại với low carb: ăn càng nhiều thức ăn có carbon hydrat càng tốt. Chẳng hạn ăn nhiều tinh bột (cơm, ngũ cốc, mỳ tôm, bánh mỳ) - cái này là hiệu quả nhất, đồ ngọt (bánh kẹo, đồ ăn nhẹ có nhiều đường), rau củ quả nhiều đạm & đường (cải bắp, súp lơ, đậu), đậu phụ, sữa đậu nành, bia bọt...
Hải sản thì ăn sò, hàu.
Nếu cụ nào cholesterol thấp thì có thể ăn thịt đỏ, trứng gà.
Nếu bình thường ăn ít quá mà giờ muốn ăn nhiều lên thì cách dễ nhất là tăng tốc độ ăn, tuy nhiên điều này không tốt cho dạ dầy.
Còn tập luyện thì các cụ cứ tập bình thường, không phải giảm tập đâu.

tran hung

Xe máy
Nếu kiểu tập của cụ chỉ là thư giãn, relax thì đâu có ảnh hưởng gì nhiều tới vấn đề cân nặng, cụ ăn nhiều tinh bột, bánh kẹo, uống sữa, uống bia là to ra ngay í mà :D
Đạp từ 6h đến 7h về ăn cơm cũng được rồi, trước khi đạp nếu đói thì ăn nhẹ, ví dụ 1 cái bánh, chứ không nên ăn no trước khi tập

muadem

Xe cút kít
Em cũng muốn như bác chủ.
Đạp 1 vòng hồ Tây... Mãi tăng cân.
Em 53kg, cao 173. Nhìn như cái gậy khô :D
Hồi em mới độp cũng gần như cụ này (58/176); giờ em đã 64kg roài, gấu cứ khen mãi. Mời cụ nhập vào ĐỘP & ĐỚP sẽ có kết quả tốt ;))

Rongcon.com.vn

Xe tải
các cụ giảm cân thì ăn xong đạp, còn cụ thì ngược lại đạp xong ăn, đạp xong làm bát fở với đôi trứng trần thì nhanh lên lắm

MTB

Xe tải
Ây dza thế này thì nhà em không theo được rồi. Cái nghề của em í là cứ 1 năm mất 6 tháng đi rừng, bữa sáng thì xả láng, bưã trưa thì ồ ố ô, chỉ còn bữa tối là ngon lành. Tại vì bữa trưa nhà em không thể ăn được và cũng không có để ăn. Một ngày đi bộ chừng 50km mà bữa trưa cụ bắt em ăn no thì chết em rồi. Còn 6 tháng còn lại là dân công sở thì làm gì có được ăn no và đủ đâu chứ. Thôi em xin bỏ cái ý định tăng cân khoa học vậy, em nhường các cụ ợ 8->
Ăn sáng đủ, ăn trưa nhiều, ăn tối ít là nguyên tắc cơ bản của chế độ ăn uống lành mạnh, cho nên bảo ăn tối nhiều bữa hay ăn no ngủ kỹ là rất phản khoa học.
Muốn tăng cân thì các cụ làm ngược lại với low carb: ăn càng nhiều thức ăn có carbon hydrat càng tốt. Chẳng hạn ăn nhiều tinh bột (cơm, ngũ cốc, mỳ tôm, bánh mỳ) - cái này là hiệu quả nhất, đồ ngọt (bánh kẹo, đồ ăn nhẹ có nhiều đường), rau củ quả nhiều đạm & đường (cải bắp, súp lơ, đậu), đậu phụ, sữa đậu nành, bia bọt...
Hải sản thì ăn sò, hàu.
Nếu cụ nào cholesterol thấp thì có thể ăn thịt đỏ, trứng gà.
Nếu bình thường ăn ít quá mà giờ muốn ăn nhiều lên thì cách dễ nhất là tăng tốc độ ăn, tuy nhiên điều này không tốt cho dạ dầy.
Còn tập luyện thì các cụ cứ tập bình thường, không phải giảm tập đâu.