[Funland] Đi xe sang cũ oai hơn xe bình thường mua mới!?

thelevels

Xe tải
Người có tiền mua xe mới ko phải lăn tăn thì ko nói làm gì.

Những người ít kinh nghiệm, mới đi xe mà muôn mua xe cũ thì chỉ nên chọn mua xe của người ít đi & hồ sơ giấy tờ rõ ràng minh bạch, bảo dưỡng định kỳ đầy đủ thì rất tốt - và rất tiết kiệm. Cái xe ô tô nó rất bền nếu được bảo dưỡng đúng tiêu chuẩn. Với xe dạng này, đắt thêm 2-5% cũng okie. Ra salon, hay kể cả mua từ chính chủ mà xe ko còn giấy tờ lịch sử bảo dưỡng thì đến 99% xe đấy đã mông má, tua km và người bán/chủ salon ko muốn khoe lịch sử xe làm gì nữa, vì khoe ra thì sẽ phải bán giá rẻ hơn hoặc ko bán được nữa.

Còn mua xe gì thì tùy nhu cầu, ví dụ bạn bè, người quen ở tỉnh lẻ, muốn bỏ ít chi phí hàng tháng thì mình luôn khuyên mua xe cũ bền, ít tính năng kiểu Vios, Altis. Có gì thợ dưới đó sửa & thay thế cũng dễ & rẻ. Còn ở HN hay SG, và có kiến thức, thích tìm tòi, khám phá một chút thì mua xe sang cũ cũng chẳng sao. Miễn chọn con xe tốt, rõ nguồn gốc.

Cá nhân mình nếu mua xe cũ mà tốt, rõ ràng, đi ít số km, của bạn bè thân quen mà mình nắm rõ, là mình sẵn sàng mua, với giá như thị trường, chứ ko cần rẻ. Còn nếu ko có được xe như vậy, thì mình đi mua xe mới. Chứ mình ko bao giờ mua xe mà ko rõ lịch sử sử dụng trước đây của nó.

nextlevel2019

[Tịch thu bằng lái]
Cá nhân mình nếu mua xe cũ mà tốt, rõ ràng, đi ít số km, của bạn bè thân quen mà mình nắm rõ, là mình sẵn sàng mua, với giá như thị trường, chứ ko cần rẻ.
Em nói nhỏ, cụ nên mua cao hơn 10% giá thị trường loại xe này chứ ko ma nó bán cho cụ :))

nda.duc

Xe đạp
cũ mới cũng tùy điều kiện và tùy chất lượng xe ,cơ bản là né Tàu cho chắc

thelevels

Xe tải
Em nói nhỏ, cụ nên mua cao hơn 10% giá thị trường loại xe này chứ ko ma nó bán cho cụ :))
Ra salon thì đắt hơn 10% là có thể. Còn bình thường chủ xe thật họ chẳng tính toán mấy đâu. Chính xác là mình vừa bán một con xe đúng chuẩn này xong đấy :) giá còn rẻ hơn giá TT một chút. Chủ xe mới giờ vẫn đang sướng.

Còn ý của mình đây là đôi khi nhiều người nghĩ "mua xe của bạn bè" nên phải rẻ hơn giá thị trường nữa chứ, etc.

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Đã cũ mà lại nguyên zin thì lại chuẩn bị tốn mớ to cho kỳ bảo dưỡng lớn chứ hay gì mà khoe cụ?
Cụ đọc kỹ lại giúp em chứ tay cụ nhanh quá, em nói là máy số nguyên zin, chứ em có nói xe chạy nguyên chưa từng bảo dưỡng thay thế gì bao giờ đâu cụ. Theo cụ xe cũ là phải ra máy rồi hay sao ạ.

nowhereland

Xe điện
Cụ đọc kỹ lại giúp em chứ tay cụ nhanh quá, em nói là máy số nguyên zin, chứ em có nói xe chạy nguyên chưa từng bảo dưỡng thay thế gì bao giờ đâu cụ. Theo cụ xe cũ là phải ra máy rồi hay sao ạ.
Cụ chịu khó tư duy đi, đừng vội là nói tay người khác nhanh.
Máy số ý cụ là cái gì, số khung số máy chắc?

USD.EURO

Xe điện
Kona với Elantra bóc tem giá chắc cũng tương đương Mercedes GLK và Mercedes E có tuổi đời 10 năm.
Em thấy Mercedes 10 tuổi chạy vẫn ngon lắm.
Hì hì, em đang chạy con mer 12 năm tuổi ngon choét, cảm giác chạy phê hơn con fadil nhều :)

Bimmer

Xe điện
Vâng, ngày trc chọn mãi ngoài hn ko đc con nào ra hồn, nên tiện đang làm ct trong miền trung em chạy vô sg thì kiếm đc em 3.0 như ý luôn :) Kỷ niệm lần đầu lái em này từ PV về ngã 4 NT-KDT mà toát mồ hôi mít vì đng hn đông quá, lúc đó em vừa mới thi xong chưa lấy bằng nữa chứ;))
Con xe đầu đời của cụ quá sang rồi, lại là bản Grande 3.0 xịn sò.

Mua xe mới tinh cũng có cái sướng nhưng cũng thiệt.
Ra khỏi hãng thôi là đã mất giá rồi. Mà xe mới nhiều con lỗi từ nhà máy, chưa biết thế nào mà lần.
Em thì cứ xe lướt ngoài 50,000km, lỗi thì cũng đã sửa rồi. Giá mềm hơn hẳn vì đỡ khoản chi phí mới tinh.

agrimeco

Xe lăn
Con xe đầu đời của cụ quá sang rồi, lại là bản Grande 3.0 xịn sò.

Mua xe mới tinh cũng có cái sướng nhưng cũng thiệt.
Ra khỏi hãng thôi là đã mất giá rồi. Mà xe mới nhiều con lỗi từ nhà máy, chưa biết thế nào mà lần.
Em thì cứ xe lướt ngoài 50,000km, lỗi thì cũng đã sửa rồi. Giá mềm hơn hẳn vì đỡ khoản chi phí mới tinh.
Độ này sức khỏe đi xuống, chân mỏi gối chùn mà lại có sở thích phượt núi leo đèo nên đành chia tay em nó để trải nghiệm xe mới cụ ạ. Đương nhiên xe mới nó có nhiều ưu điểm hơn rồi, nhưng về độ đầm chắc, cách âm... và nhất là độ vọt thì thua xa xe cũ;))

ngoibet

Xe điện
Website
facebook.com
Màn PR thảm hoạ nhể

TONGIA

Xe lừa
Em đang đi vừa xe cũ lại vừa bình dân mà chưa thấy nóng thế bao giờ. Hôm nay 40 độ ngoài trời bên trong em vẫn để 21 lạnh phê lòi.
Chênh 19 độ thì trước khi mở cửa cụ nên dừng đỗ ở gần mấy phòng cấp cứu tim mạch hẵng bước ra

lamborghini00

[Tịch thu bằng lái]
Sử dụng xe theo em nó phải phụ thuộc vào tài chính, đặc biệt xe cũ thì cần phải am hiểu về xe.
Ở mình có một cái khó khi sử dụng xe đời sâu nhất là dòng xe sang là trong toàn bộ quá trình sử dụng từ mới chưa chắc đã được bảo trì thay thế phụ tùng theo hướng dẫn của hãng.
Có những phụ tùng mà bình thường cũng khó có thể nhìn được để mà đánh giá nên cũng là một rủi ro trong quá trình vận hành.
Còn cụ nào xác định an toàn thì mua về cũng phải mang vào chính hãng kiểm tra tổng thể để biết cần thay thế cái gì, mà chi phí làm như này cũng không phải ít tiền.
Xe cỏ hoặc thương hiệu bình dân thì có thể chấp nhận hỏng đâu sửa đấy.
Chứ xe sang nó mà hỏng dễ nằm đường lắm vì nó cấu tạo phức tạp hơn rất nhiều.

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
Chênh 19 độ thì trước khi mở cửa cụ nên dừng đỗ ở gần mấy phòng cấp cứu tim mạch hẵng bước ra
Bình thường mà cụ. Không để 21 độ trong xe lại nóng khó chịu. Em để quen rồi nên khi ra ngoài y như ngồi trong lò bát quái.

TONGIA

Xe lừa
Bình thường mà cụ. Không để 21 độ trong xe lại nóng khó chịu. Em để quen rồi nên khi ra ngoài y như ngồi trong lò bát quái.
Em gặp 1 người bị cảm khi ra vào xe kiểu đấy rồi lão

chanthat123

Xe tăng
Thực ra nếu mua Kona mới với Mec C đời 2011 thì em vẫn chọn Kona

Tiger Hunter

Xe container
Chỉ là cái xe - phương tiện di chuyển cá nhân thôi mà, trừ các cụ cần oai thì cứ việc diễn thôi
2009 em mua xe cũ hạng D đã chạy hơn 8 vạn, đi đến giờ mỗi năm chạy hơn 1 vạn
Quen xe, quen bệnh, quen người sửa, người bán đồ...bảo trì, bảo dưỡng đúng kỳ, đạp ga vẫn dính lưng thì thay xe gì nữa, cứ để đi thôi
Xe cũ trên 12 tuổi thì đăng kiểm 6 tháng hơi ngại thôi chứ cứ bd đầy đủ, hỏng đâu thay đấy đúng phụ tùng ngon thì làm sao nó chết bất ngờ đc. Mà trước khi chết nó cũng có đủ tín hiệu bệnh rồi, chỉ người ko biết hoặc tiếc tiền đi cố thì mới nằm đường thôi

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Kona với Elantra bóc tem giá chắc cũng tương đương Mercedes GLK và Mercedes E có tuổi đời 10 năm.
Em thấy Mercedes 10 tuổi chạy vẫn ngon lắm.
Em cũng đi con xe cũ, nhưng bạn em đi xe mới cứ khen nức nở xe em, khi bạn ấy lái thử, hihi.
Xe xịn và nhập khẩu vẫn có giá của nó :)
Hồi em bị tai bạn, xe cont nó đè xe em, nếu con xe thường khác, chắc em tàn đời rồi. Đây xe em, nên em ko sao.
Cho nên em vẫn vote xe xịn, nhập khẩu nguyên chiếc.

Tiger Hunter

Xe container
Bim , Mec cũ 8-10 năm giá thua xe Nhật , Hàn cùng đời
Cái này có thể đúng, vì xe Đức tầm tuổi đó mà thay đủ bộ phụ tùng cho nó ngon có khi hết 1/2 tiền con xe đó =)) thế nhưng nếu thay xong rồi, đúng phụ tùng ngon thì xe Nhật đừng so với nó :D thế nhưng để làm điều đó thì chỉ người đam mê chơi xe Đức mới làm, chứ người có tiền họ bán rồi mua xe mới và cũng vẫn mua xe Đức. Ít người chơi xe Đức rồi lại quay lại xe châu Á lắm