Đi xe tự lái từ hà nội vào Sài Gòn

Bùi Thái Dũng

Xe đạp
QL1 thẳng tiến Cụ nhé, E cũng mới đi, đường tốt biển báo rõ ràng , tuy nhiên xe Sedan 1 lái thì hơi mệt, vk mới cầm lái thì ko nên cho lái có thể cho lái ít đoạn đường tránh nhưng cũng chả được bao nhiêu, an toàn cho gia đình là trên hết
Cảm ơn cụ, tôi xin kn của cụ.

Bùi Thái Dũng

Xe đạp
Theo kinh nghiệm của em. Cụ nên khởi hành tầm 6h30 sáng chạy đến khoảng 11h hoặc 11h30 nghỉ cơm nước và chợp mắt đến 13h lại chiến tiếp đến 18h nghỉ cơm. Tại sao em lại đưa ra khung giờ trên, vì vào những khung giờ đó là ít buồn ngủ nhất. Cụ nên đeo kính dâm vào để hạn chế tình trạng tơ lơ mơ ạ. Nếu cụ biết đường thì chạy đường mòn HCM đi hẳn đến Quảng Bình rồi rẽ ra ql1. Nếu cụ đi đường HCM nên cẩn thận với mấy ông cont và xe ben. Em chạy tải to Còn phải nhường nó
Hô hô, cụ bảo e đi HCM mà dọa e làm e sợ rồi, chắc cứ ql1 mà tiến thôi cụ nhỉ! Cảm ơn cụ

Bùi Thái Dũng

Xe đạp
Quan trọng có thích lái hay ko thôi.
Tôi đi 2 lần rồi, toàn lái 1 mình chở gd, nhàn tênh.
Đi từ HN nên đi đường TS, đến Nghệ An rẽ ra theo lối Thái Hòa. Đoạn Hà Tĩnh, Quảng Bình đi rất đẹp nhưng quanh co, đèo dốc nhiều.
Còn lại đi Ql1, giờ đường quá đẹp , chạy nhàn tênh.
Mình đi lần 1 năm 2011 đường xấu hơn, 2015 thì đang làm mà vẫn khỏe :)
Cho mình lái vòng quang tg cũng OK :)
Nhất cụ, e cũng ao ước lần này xong vươn ra tg như cụ luôn

Bùi Thái Dũng

Xe đạp
cụ nên đi QL 1A, lái một mình Ok không vấn đề gì nhưng khi mệt nên nghỉ, theo kinh nghiệm của em chỉ chạy ngày không chạy đêm vì đêm xe khách và xe tải độ đèn rất nhiều, đi rất nguy hiểm. em có vụ ở quảng nam suýt lao vào ông xe đạp qua đường vì chói mắt. tầm khoảng 6h tối cụ tìm nhà nghỉ rồi ăn uống. sáng hôm sau chạy sớm một chút. đường dễ đi cụ đúng luật mà chạy không vất vả lắm đâu.
Cảm ơn cụ chia sẻ, e cũng yên tâm

Bùi Thái Dũng

Xe đạp
Cứ QL1 mà chạy là an toàn nhất, đường TS vắng người xe gặp sự cố thì khó xử lý hơn vả lại đường vắng mấy xe nó chạy kinh hồn, xem mấy TN trên đường này hầu như die rất nhiều.
Nếu là Fan đam mê xe cộ như mình thì 1 tài hay nửa tài cũng không thành vấn đề, cứ chạy mệt đâu nghỉ đó nếu không hạn chế thời gian. Điều quan trọng nhất là an toàn: Luôn tuân thủ tốc độ cho phép & tránh xa mấy cỗ máy giết người (cont, tải, khách) nếu có thể.

CHÚC CỤ CÓ CHUYẾN DU NGOẠN VUI VẺ & BÌNH AN
Cảm ơn cụ nhiều, gặp cụ e mời cafe nha

trinhhunghb

Xe lăn
Chúc cụ chủ có lên đường gặp nhiều may mắn và 1 chuyến đi thú vị . Em cũng dự định xuyên việt ( tầm 1 tháng ) mấy lần nhưng chưa đi được

Bùi Thái Dũng

Xe đạp
Chúc cụ chủ có lên đường gặp nhiều may mắn và 1 chuyến đi thú vị . Em cũng dự định xuyên việt ( tầm 1 tháng ) mấy lần nhưng chưa đi được
Cảm ơn cụ nhiều, hy vọng gặp cụ tít tận sài gòn hay cần thơ gì đó e mời cụ cafe

Mợ_Toét_2710

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

Ăn mày dĩ vãng

Xe điện
Cảm ơn cụ, tôi xin kn của cụ.
đi đương QL1 rất thuận tiện trong việc ăn uống nghỉ ngơi, nếu Cụ đi tour ko quá phụ thuoc thơi gian thì Cụ nên chia ra từng cung tham quan đừng chạy 1 phát vào SG, mà nên kiểu xen kẽ:
ngày đầu tiên cac tỉnh gần Cụ ko cần nhu câu tham quan thì có thể chạy thẳng vô Quảng Bình nghỉ ngơi tham quan , từ ngày tiếp Cụ có thể chạy xen kẽ bỏ qua tỉnh này tham quan tỉnh kia để chiều về Cụ lại xen kẽ ngược lại ( hầu hết các tỉnh đều có đường tránh nên chạy đượng tránh sẽ nhanh hơn)
các biển báo QL1 bây giờ khá rõ ràng nên ko sợ lạc, cộng với cụ Gúc nên đi khá dễ
Tuân thủ qui định an toàn giao thông là cần thiết, rất nhiều đoạn đường tránh có bắn tốc độ nên vui thôi, đừng vui quá.
ăn uống nghỉ ngơi dọc đường rất tiện, đến những chỗ cảnh đẹp nên dừng để mọi người ngắm cảnh 1 chút đồng thời tài cũng có phút nghỉ ngơi.
Trước khi đi qua các địa danh CỤ nên tìm hiểu 1 chút vào hôm trước sẽ thấy thú vị hơn.
Nếu Cụ chọn việc chạy HCM thì cứ đi thôi, đường cũng vắng, hạn chế tốc độ ít nhưng phải đề phòng, người và vật nuôi băng qua đường, trên đương HCM có qua cánh đồng Hướng Dương của TH milk, động Thiên đường, nghĩa trang đường Trường Sơn, đến Cam lộ rẽ trái xuống Quảng trị.

PS: E thấy lái xuyên Việt là việc rất nhẹ nhàng, đặc biệt đối với người ko vội về thời gian

Chỉnh sửa cuối:

Bỉm Sữa

[Tịch thu bằng lái]
Gửi xe 1 chiều con chiều nào muốn ngắm thì hãy lái ạ. Em là nữ em còn lái năm 1 lượt được mà.

Thanhxau

Xe hơi