[Funland] Đi xem xe CRV giữa trời nóng, ưng rồi nhưng còn điểm lấn cấn

pisces_hn

Xe container
Em viết dài như thế kia rồi thì cụ cũng nói rõ xem nó ntn sao phải úp mở. Biết rõ nó liên quan đến cái gì rồi em tìm hiểu, sai đúng đâu nó dễ nc?

"khi đấy xe nào có cs lớn tại số vòng tua thấp thì mới ngon, khỏe nhá!" Ai viết đây? Chê xe honda cs kém bảo là mãi 5000 6000 mới đạt công suất đó xong bảo ở vn là phải so cs ở tua nhỏ. Vậy ở vòng tua thấp xe nào tạo ra công suất bao nhiêu đây? Honda 1.5 turbo hơn / bằng xe tự nhiên 2.5 vì đó là bản chất của turbo tua đầu lạnh tua sau yếu hơn máy NA. Rõ ràng định chê con crv tua đầu yếu cơ mà có đúng đâu. Mà đây là so với con 2.5 ở Mỹ máy 191 mã (G4KN) chứ con 2.5 ở vn có 180 mã (G4KM) nên chắc chắn thua con crv cả tua đầu lẫn tua cuối luôn nên những gì cụ TN1805 viết là quá chuẩn. Nhảy vào chê nhưng ko hiểu bản chất vấn đề lại chê fan Hông Đa. Nhàm
Em úp mở làm gì. đơn giản là phải đạp hết ga nó mới đi theo đặc tính đấy. không đạp hết ga nó sẽ theo cái đường đặc tính khác mà hãng nó k vẽ cho mình xem hết được.

wildcat74

Xe điện
Xe dùng hộp số CVT và turbo xăng thì đi ngoài 10 vạn sẽ thấy chất lượng thế nào!

fadco

Xe container
Riêng phò thì em chưa bao giờ nghĩ đến trong đầu, 1 hãng xe quá nhiều tai tiếng.
Vâng tai tiếng lắm nên Ranger và Everest nó bán chạy nhất phân khúc ở VN, focus thì nó bán chạy nhất châu Âu còn F150 bán chạy nhất Mĩ:)

TN1805

Xe điện
"khi đấy xe nào có cs lớn tại số vòng tua thấp thì mới ngon, khỏe nhá!" Ai viết đây? Chê xe honda cs kém bảo là mãi 5000 6000 mới đạt công suất đó xong bảo ở vn là phải so cs ở tua nhỏ. Vậy ở vòng tua thấp xe nào tạo ra công suất bao nhiêu đây? Honda 1.5 turbo hơn / bằng xe tự nhiên 2.5 vì đó là bản chất của turbo tua đầu lạnh tua sau yếu hơn máy NA. Rõ ràng định chê con crv tua đầu yếu cơ mà có đúng đâu. Mà đây là so với con 2.5 ở Mỹ máy 191 mã (G4KN) chứ con 2.5 ở vn có 180 mã (G4KM) nên chắc chắn thua con crv cả tua đầu lẫn tua cuối luôn nên những gì cụ TN1805 viết là quá chuẩn. Nhảy vào chê nhưng ko hiểu bản chất vấn đề lại chê fan Hông Đa. Nhàm
Tôi thấy nhiều nick trên OF về ô tô này ít am hiểu xe, thậm chí nhiều người chưa từng sở hữu xe nhưng cũng nhảy vào chém như đúng rồi ....nhưng chém trật lấc.
Bản thân tôi cũng không dám phán bừa mà chỉ dám chia sẻ những thông tin và/hoặc trải nghiệm dựa trên tích lũy thực tế trên những con xe tôi đã sở hữu ( đi làm hàng ngày), với thời gian sở hữu vài năm trở lên. Thực tình tôi cũng chả có hứng để đôi co với những đối tượng đó...
:))

bomong

Xe điện
Ford titanium ăn đứt.

beSuSu

Xe điện
Xe em HRV 2021 1.8 máy hút khí tự nhiên. Chừng nào xe là của cụ, thời gian chạy và số km đi đủ nhiều thì cụ mới biết được làm thế nào để chạy tối ưu. Mượn thỉnh thoảng chạy thì như cụ nhận xét là đương nhiên.
Theo kinh no của em.
Khi nào cụ bán đổi xe thì ý kiến của cụ mới khách quan, chuẩn xác.
Các cái khác em ko bàn.

KomatsuD31a

Xe buýt
Theo kinh no của em.
Khi nào cụ bán đổi xe thì ý kiến của cụ mới khách quan, chuẩn xác.
Các cái khác em ko bàn.
Kinh nghiệm của e là xe của mình, hàng ngày sử dụng đi nhiều đi lâu thì mới biết cách vận hành tối ưu. Xe đi mượn, thỉnh thoảng mới đi thì thôi nói làm gì.

beSuSu

Xe điện
Kinh nghiệm của e là xe của mình, hàng ngày sử dụng đi nhiều đi lâu thì mới biết cách vận hành tối ưu. Xe đi mượn, thỉnh thoảng mới đi thì thôi nói làm gì.
2 việc khác nhau mà. Có mâu thuẫn gì đâu.

Cái cụ nói là ng ít đi thì nhận xét ko chuẩn. Cái này cũng có thể ok. Nhưng nếu chủ xe vd đi crv đi. Nhảy sang outlander chạy 1 đoạn. Cũng có thể đưa ra nhận xét so sánh 2 con tương đối chính xác. Vì thế ko nên bác bỏ hết.

Cái em bảo là ng sở hưu thì sẽ biết nó cái gì ok, cái gì ko ok, cái gì là nhược điểm. Và lúc họ còn sở hưu thì tâm lý họ ít nói tới nhc điểm, và nói tới ưu điểm nhiều hơn.

Khi nào bán rồi thì họ mới nói ra các nhc điểm.

BuiAnhTu

Xe buýt
Vâng tai tiếng lắm nên Ranger và Everest nó bán chạy nhất phân khúc ở VN, focus thì nó bán chạy nhất châu Âu còn F150 bán chạy nhất Mĩ:)
Nói về doanh số bán xe toàn cầu thì phò dưới Honda 1 bực. Xét về giá trị thương hiệu thì phò dưới Honda vài bậc.

Matxech

Xe container
Đánh giác1 con xe chuẩn cứ phải làm 1 cung dài vài trăm km có cao tốc có đường đèo
Chứ chạy loanh quanh vài km thì khó chính xác

beSuSu

Xe điện
Riêng phò thì em chưa bao giờ nghĩ đến trong đầu, 1 hãng xe quá nhiều tai tiếng.
Đang nói về cảm giác lái. Ko phải tổng thể xe mà.

Cụ cũng đặt câu hỏi ngc lại. 1 hãng nhiều tai tiếng thế mà vẫn có lượng khách trung thành thì phải có lý do gì.
Cảm giác lái của Ford là 1 trong những cái đó.

Cụ ko có ý định mua, ko ý định thử thì chắc chắn ko biết nó như nào rồi.

BuiAnhTu

Xe buýt

Cụ cũng đặt câu hỏi ngc lại. 1 hãng nhiều tai tiếng thế mà vẫn có lượng khách trung thành thì phải có lý do gì.

Nó cũng giống quán ăn thôi. Dù có nấu ngon nhưng đối xử với khách hàng kém thì em thà ăn tạm quán khác cho qua bữa còn hơn. Dù có thể nhiều khách hàng bị chửi nhưng vẫn chấp nhận ăn cái quán chửi đấy

TN1805

Xe điện

Nikola.Tesla

Xe buýt
Cụ biết xe CR-V nào bị hỏng hộp số CVT post lên đây, ta chém gió cho vui. :))
Cụ hỏi thật hay hỏi đùa đấy? Xét về tỉ lệ hỏng vặt thì CVT Nhật phải gọi Ly hợp kép bằng cụ, đủ trò từ quá nhiệt đến kẹt vỡ hộp số. Riêng hộp số CVT mới của Honda còn có trò đang đi D kéo về R vẫn không bị làm sao mới dị, tất nhiên cũng không nên đùa quá trớn :D

fadco

Xe container
Nói về doanh số bán xe toàn cầu thì phò dưới Honda 1 bực. Xét về giá trị thương hiệu thì phò dưới Honda vài bậc.
Ờ cụ nói chí lí, xe ford đi như hạch thật thua xa honda:)))

fadco

Xe container

Lái con focus nó tiệm cận xe Đức nhất trong các dòng xe phổ thông, mà thôi cụ ơi cái này phải đủ giờ bay mới nói chuyện được, dành năng lượng cho việc khác đi cụ:)

beSuSu

Xe điện
Nó cũng giống quán ăn thôi. Dù có nấu ngon nhưng đối xử với khách hàng kém thì em thà ăn tạm quán khác cho qua bữa còn hơn. Dù có thể nhiều khách hàng bị chửi nhưng vẫn chấp nhận ăn cái quán chửi đấy
So sánh bị chửi là ko đúng.
Ví dụ quán ko sạch, hay điều hoà ko mát. Thái độ ko hiếu khách...

Khi này thì vì quán nóng chút. Vẫn ăn đc 1 món ngon. Vẫn có khách trung thành

ncs

Xe buýt
Crv nghe nói đang được giảm giá cao nhất 170tr tiền mặt + phụ kiện 60tr đấy. Ngon lành,múc chờ giảm 50% trước bạ nữa thì tiết kiệm ối tiền.

doctor103

Xe điện
Tai tiếng nhưng ở qua 4 tháng đầu 2023 ở VN Everest đang dẫn đầu phân khúc suv/cuv cỡ d, còn Territory cũng bán hơn gấp đôi CRV (2k4 so với 1k1), có vẻ cụ không phải là đa số rồi