[Funland] Địa chỉ may bộ vest đẹp và uy tín

tienhungxd

Xe tải
Cháu cũng cbị rước gấu về nhà nên cụ chủ đã may được chưa cho cháu xin cái địa chỉ với

tungna414

Xe tăng
Cho em hỏi đã cụ nào may ở chỗ này chưa

http://sirtailor.com.vn/creations

Cửa hàng mở ở ks. Melia, gốc Sài Gòn.
Cụ Vinh này trong SG có vẻ cũng tiếng tăm.
Mấy đợt em vào SG có ghé qua ngắm, nhưng form dáng em thấy may cứng chủ yếu là closed quarters hợp các bác giề giề hơn.
May suit với open quarters rất thô và nhìn vụng. Đó là gout và sở thích của em nên với cụ khác có thể hợp nhãn và thích thú hơn.
Ở Hà Nội, cụ ấy sắp có phân khúc giày cao cấp đặt last riêng do Fugashin đóng. (tháng 3/2017 sẽ có giày tại Melia)
Giá vẫn trong khoảng 6-8.5 triệu đồng.

Ngô.Tường

Xe tăng
Trước em may ở Đức nhật ngay bờ hồ hoàn kiếm, giá 5 củ.cảm nhận của em là vải chất còn mặc vào mọi ng nhận xét là đẹp

Tran Thanh Tung

Xe điện
Cụ Vinh này trong SG có vẻ cũng tiếng tăm.
Mấy đợt em vào SG có ghé qua ngắm, nhưng form dáng em thấy may cứng chủ yếu là closed
quarters hợp các bác giề giề hơn.
May suit với open quarters rất thô và nhìn vụng. Đó là gout và sở thích của em nên với cụ khác có thể hợp nhãn và thích thú hơn.
Ở Hà Nội, cụ ấy sắp có phân khúc giày cao cấp đặt last riêng do Fugashin đóng. (tháng 3/2017 sẽ có giày tại Melia)
Giá vẫn trong khoảng 6-8.5 triệu đồng.
Dạ, thanks cụ cho ý kiến

tungna414

Xe tăng
Đường chữ X cụ ơi. May công nghiệp (RTW) thì thế là tương đối ổn, may đo thì không được.
Style nó còn thuộc vào gu và cá tính riêng nên cũng khó bàn, chỉ nên chia sẻ thôi.
Không hợp người này nhưng lại vừa vặn và vừa mắt với người kia là lẽ thường
Cứ phải thực tế trải nghiệm đau thương mới biết cái gì hợp nhất, tôn dáng nhất.

Ở Hà Nội, em đã đi toi 5 bộ suits (mặc đúng 1 lần, rồi tặng làm từ thiện) để tìm được nhà may ưng ý.

Với lĩnh vực may đo không chỉ nhìn mà đưa ra nhận xét được cụ à.

Em xin không nhận xét thêm về Sir, hay bất kỳ nhà may nào nếu không thread này sẽ bị coi là định hướng PR và sẽ bị admin, mods xoá như topic về giày tây.

Em xem trên fb sir thấy minh họa một chiếc blazer như này, em nhìn cũng tương đối, mong cụ chỉ dẫn một số những điểm chưa ổn của chiếc jacket này được ko cụ?

Chỉnh sửa cuối:

Spike

Xe tăng
Đường chữ X cụ ơi. May công nghiệp (RTW) thì thế là tương đối ổn, may đo thì không được.
Style nó còn thuộc vào gu và cá tính riêng nên cũng khó bàn, chỉ nên chia sẻ thôi.
Không hợp người này nhưng lại vừa vặn và vừa mắt với người kia là lẽ thường
Cứ phải thực tế trải nghiệm đau thương mới biết cái gì hợp nhất, tôn dáng nhất.

Ở Hà Nội, em đã đi toi 5 bộ suits (mặc đúng 1 lần, rồi tặng làm từ thiện) để tìm được nhà may ưng ý.

Với lĩnh vực may đo không chỉ nhìn mà đưa ra nhận xét được cụ à.

Em xin không nhận xét thêm về Sir, hay bất kỳ nhà may nào nếu không thread này sẽ bị coi là định hướng PR và sẽ bị admin, mods xoá như topic về giày tây.
Thế cuối cùng Tungna414 đã chốt lại ở đâu vậy? Suit nan giải vãi cả lái...

RickyZ

Xe hơi
Em xem trên fb sir thấy minh họa một chiếc blazer như này, em nhìn cũng tương đối, mong cụ chỉ dẫn một số những điểm chưa ổn của chiếc jacket này được ko cụ?

em xin lỗi chứ, nhà may nào mà lấy cái ảnh mình họa này nó ko ổn tý nào rồi - qua đó cũng thể hiện được thẩm mỹ của người chủ :bz

RickyZ

Xe hơi
Em cũng thấy trên wall thôi cụ. Cụ có nhận xét j ko ạ?
e may chỗ Minh Râu bên Phú Nhuận ở Sài Gòn cũng ổn lắm bác - thấy mấy a làm trong sân bay hay ra đó may lắm, nếu bác ở Sài Gòn ra đó tham khảo thử xem

oriole189

Xe tải
Em còn thừa 2,3m mảnh vải coating 90%wool 10% cashmere, hãng vải huddersfield cloth, một hãng vải lâu đời nổi tiếng của anh. Rất thích hợp để may coat (măng tô). cụ nào quan tâm thì inbox em nhé. Hoặc nt cho em qua sdt 0943483567.

AudiNaVyC

Xe hơi
Các cụ cho cháu hỏi may 1 bộ vest mất khoảng bao lâu. Thời gian (tối thiểu - tối đa), và giá 1 bộ vest may thì khoảng bao nhiêu $ ah. Và ở đây có cụ nào may ở Trường Giang Băc Giang chưa ah.? Cho cháu xin chút bình luận về chỗ này ạ. :)

tungna414

Xe tăng
Các cụ cho cháu hỏi may 1 bộ vest mất khoảng bao lâu. Thời gian (tối thiểu - tối đa), và giá 1 bộ vest may thì khoảng bao nhiêu $ ah. Và ở đây có cụ nào may ở Trường Giang Băc Giang chưa ah.? Cho cháu xin chút bình luận về chỗ này ạ. :)
Em chưa may ở Bắc Giang quê cụ bao giờ
Như ở HN và SG may fused thì tầm 20 - 25 ngày với 1-2 lần fittings.
Nếu cụ may bespoke hoặc Full canvas thì lâu hơn với 3-5 lần fittings, thời gian đo, may và nhận suit khoảng 1-3 tháng.

Chỉnh sửa cuối:

chatlucky7902

Xe đạp
Chào bạn! Mình là Nam chủ doanh nghiệp Thời Trang Nam Nguyễn. Mình hân hạnh được tư vấn chi tiết cho bạn để có được một bộ vest trẻ trung nhưng không kém phần lịch lãm với giá thành 1,6tr - 3,4 triệu bạn nhé! số điện thoại của mình 0981 296 966 - 70 Trần Quốc Vượng - Cầu Giấy
Cụ cho hỏi may bây giờ thì tết có lấy được không cụ, em may vest

kidrocker

Xe đạp
em ko biết các cụ may ở Veneta như thế nào chứ em may bị 1 số lỗi khó chịu cực kỳ luôn. May cho thanh niên mà eo ko fit, nách chật, vai độn quá đáng, em đã phải dặn là vai e rất to nên ko dc độn quá dầy mà nó cứ làm. Tay còn ko giơ nổi lên nữa vì chật nách, lưng thì bị cộm lên 1 ít, áo sơmi thì chán thôi rồi. May như cho bê đê mặc. Tổng thiệt hại 6.5 củ, may lần đầu nó nhiều cái ngu quá. Càng tìm hiểu càng thấy chán mặc dù mặc thì hầu hết mọi người khen đẹp nhưng ko thoải mái chút nào cả. Tính ra e chỉ dám mặc có 2 lần xong thôi.

superPDP

Xe điện
Em may ở nhà may Long Láng Hạ,cũng ngon may đẹp ôm phom người trẻ trung. Tết mặc cái nhìn oách xà lách

trieuloihua

Đi bộ
em ko biết các cụ may ở Veneta như thế nào chứ em may bị 1 số lỗi khó chịu cực kỳ luôn. May cho thanh niên mà eo ko fit, nách chật, vai độn quá đáng, em đã phải dặn là vai e rất to nên ko dc độn quá dầy mà nó cứ làm. Tay còn ko giơ nổi lên nữa vì chật nách, lưng thì bị cộm lên 1 ít, áo sơmi thì chán thôi rồi. May như cho bê đê mặc. Tổng thiệt hại 6.5 củ, may lần đầu nó nhiều cái ngu quá. Càng tìm hiểu càng thấy chán mặc dù mặc thì hầu hết mọi người khen đẹp nhưng ko thoải mái chút nào cả. Tính ra e chỉ dám mặc có 2 lần xong thôi.
có người khen đẹp được rồi , chỉ sợ nó may xấu chứ may đẹp thì có gì để nói bác , dáng bác như vậy thì chịu thôi chứ nó may bác mặc thoải mái thì nhìn nó già chát mặc lại không đẹp đâu , được cái này mất cái kia ấy mà .

Đông Doãn

Xe tải
Các cụ ơi, em khoái mặc bộ vest kết hợp quần bò + áo sơmi đóng thùng hoặc áo len mỏng bên trong + giầy tây. Nhưng em hơi lùn (m65) lại hơi béo (70kg) nên không ưng được cái nào mua sẵn.
Nhờ các cụ tư vấn chỗ nào may đẹp ở HN để em đến thử. Em không khoái dạng vest mà nó cứ mỏng dính kiểu đa cấp, nhưng cũng không thích kiểu form quá nặng nề vì em béo nên nếu theo form thì nhìn nó vuông quá.
Budget tầm 3, 4tr thôi ạ.
Thanks các cụ.