[Funland] Địa chỉ may bộ vest đẹp và uy tín

doomsday

Xe tải
Em thật , một bộ vest hàng hịn tốn trên dưới 10 củ chả nhẽ dùng đến 3 vụ rét ? Bằng ấy tiền nhà cháu làm 3 bộ xêm xêm hết vụ cháu lau nhà ! Vụ sau cháu lại mua bộ khác .
Vâng cụ, mỗi người có 1 quan điểm sử dụng đồ khác nhau mà. Cá nhân em thì thấy là 1 bộ xịn mình mặc bền, đẹp, thoải mái mà lâu hỏng, còn hơn là 10 bộ xấu xấu, chất lượng may kém, dáng xấu và vải chất lượng tồi ạ.
Thật chứ nếu suit dựng cannvass thì nó bền lắm ạ, cụ giặt khô, là hơi thoải mái nhiều lần mà không sợ nổ, vì horsehair nó shape theo form người cụ, độ bền cao gấp nhiều lần áo dùng phụ kiện tồi và fused.

doomsday

Xe tải
Các Cụ đừng mất hứng với nhà cháu vì thế này ạ : Công nhận ăn mặc đẹp là tốt ạ , song là đàn ông chạ nhẽ lại cứ xuýt xoa : Ôi , bộ vest bác sành điệu thế ... Thay vì : Bác ấy quá phong độ , ứng xử tuyệt vời ,.v..v.. ! Đồ tốt không bằng mốt mới ạ !
Bẩm cụ, đang bàn về ăn mặc mà, có bàn đến vấn đề đối nhân xử thế đâu cụ.
Còn quan điểm mốt mới, mốt cũ, em cũng đã nói là vấn đề cá nhân từng người thôi ạ. Có người thích thay đổi, có người thích cổ điển, vv...

Đại_Bàng

[Tịch thu bằng lái]
Em thật , một bộ vest hàng hịn tốn trên dưới 10 củ chả nhẽ dùng đến 3 vụ rét ? Bằng ấy tiền nhà cháu làm 3 bộ xêm xêm hết vụ cháu lau nhà ! Vụ sau cháu lại mua bộ khác . Các Cụ đừng mất hứng với nhà cháu vì thế này ạ : Công nhận ăn mặc đẹp là tốt ạ , song là đàn ông chạ nhẽ lại cứ xuýt xoa : Ôi , bộ vest bác sành điệu thế ... Thay vì : Bác ấy quá phong độ , ứng xử tuyệt vời ,.v..v.. ! Đồ tốt không bằng mốt mới ạ !
Em chỉ bàn đến ăn mặc thôi nhá .

Cụ ơi , cụ có thấy suit thay đổi gì từ cách đây 100 năm , 100 năm trước người ta mặc mấy loại như :
- Suit xanhtê xẻ giữa , ve to , ve nhỏ , phần khuyết của ve cao gần lên vai và bình thường đấy là đối với 2 - 3 - 4 khuy

- Loại 1 khuy xanhtê thường ve nhỏ hay ve tên lửa ( em thấy ve tên lửa loại này nghệ sĩ nhất )

- Loại xuôn hay xẻ 2 cạnh 2 - 3 - 4 khuy ( loại này nhìn chín chắn , hay có thể gọi là già ) , ve tên lửa , ve to , ve nhỏ , xuôn còn có loại 2 hàng khuy thường thường là ve tên lửa

Cụ nào đã có màu navy, có thể chọn màu grey (from dark to light) hoặc là màu charcoal cũng là màu phổ biến để mặc suit (tất nhiên lý tưởng nhất là các cụ có đủ màu :D). Em minh họa 1 bộ light grey nhé:

Em thì thích mặc suit nhưng đi làm thì ăn mặc thoải mái, mùa thu này khi trời lạnh lạnh, em mặc jacket Khaki, đi desert boots giống cụ Đại Bàng cho thoải mái :D
Nói chung là tùy ý kết hợp, có khi cả năm chả có dịp nào mặc suit cả :D.
Mầu Grey này người Anh rất thích và loại này của người Anh hay xanhtê , nhìn tuyệt vời luôn , em cũng thích mầu này lắm nhưng chưa có điều kiện sắm 1 bộ đầy đủ phụ kiện . Mặc bộ mầu Grey này lên mà xanhtê thì nhìn rất lịch lãm nhưng lại phong độ trẻ trung

Spike

Xe tăng
Công nhận là những nhận xét của bác doomsday và Đại bàng là cực kỳ chính đáng, vest mà bạn gì ở 49 Ngô Sỹ Liên chụp ảnh đưa lên chỉ đáng gọi là sport blazer hoặc blazer thôi chứ không thể gọi là vest, là suit được. Suit phải là dành cho business men thì nó phải khác cơ.

May ở VN nhà mình đúng là các thợ chẳng mấy khi chịu để ý theo yêu cầu của khách, cứ may theo kiểu của mình thôi. Nhìn vest của các bạn Nhật mà thấy ghen tị, vest mỏng tang (vạt sau không có lót, vạt trước có lót một lớp mỏng), nhẹ tênh mà dáng vẫn đứng và đẹp mặc dù của các bạn ấy vẫn chủ yếu là may sẵn vì hàng bespoke thì quá đắt.

Thêm một việc nữa là VN nhà mình chủ yếu là vải Tàu mà cũng toàn thấy 140's với 150's. Kể cả Dormeuil (không biết em viết có đúng không) cũng thấy nghi nghi

Đại_Bàng

[Tịch thu bằng lái]
Công nhận là những nhận xét của bác doomsday và Đại bàng là cực kỳ chính đáng, vest mà bạn gì ở 49 Ngô Sỹ Liên chụp ảnh đưa lên chỉ đáng gọi là sport blazer hoặc blazer thôi chứ không thể gọi là vest, là suit được. Suit phải là dành cho business men thì nó phải khác cơ.

May ở VN nhà mình đúng là các thợ chẳng mấy khi chịu để ý theo yêu cầu của khách, cứ may theo kiểu của mình thôi. Nhìn vest của các bạn Nhật mà thấy ghen tị, vest mỏng tang (vạt sau không có lót, vạt trước có lót một lớp mỏng), nhẹ tênh mà dáng vẫn đứng và đẹp mặc dù của các bạn ấy vẫn chủ yếu là may sẵn vì hàng bespoke thì quá đắt.

Thêm một việc nữa là VN nhà mình chủ yếu là vải Tàu mà cũng toàn thấy 140's với 150's. Kể cả Dormeuil (không biết em viết có đúng không) cũng thấy nghi nghi
He...he...he.... , em cũng đang mặc 4 bộ của Nhật may y như cụ nói ( may đo ) , may mắn cho em là em may 1 bộ bằng vải đũi :D mầu đũi truyền thống

danbacongai

Xe hơi
Văn Hùng ở thọ xương, song song với ấu triệu, em hay dắt các đại sứ may ở đây, bác này dựng vest bao nhiêu năm ở đức, giá cả hợp lý

Đại_Bàng

[Tịch thu bằng lái]
Em đang đi loại này
Em bật mí loại của em đang đi , mua ở Giải Phóng gần cổng trường xây dựng , giá 3 - 400k :P , rẻ , có thể không phải là hàng chuẩn nhưng rẻ như thế em đi được mấy năm rồi thì cảm thấy chấp nhận được

Spike

Xe tăng
He...he...he.... , em cũng đang mặc 4 bộ của Nhật may y như cụ nói ( may đo ) , may mắn cho em là em may 1 bộ bằng vải đũi :D mầu đũi truyền thống
Bác có thể leak cho em tí là khoảng bao nhiêu không vì xem trên Perfect Suit Factory, những bộ vải Italia 110's với 100's cũng khoảng gần 500 obama. Nếu may đo thì chắc chắn là đắt hơn rất nhiều.

Em thì có thể dễ dàng nhờ các đồng chí Nhật ship hộ nhưng mà cái hệ thống số đo, size của Nhật đối với suit nam là phức tạp nhất thế giới

Spike

Xe tăng
Văn Hùng ở thọ xương, song song với ấu triệu, em hay dắt các đại sứ may ở đây, bác này dựng vest bao nhiêu năm ở đức, giá cả hợp lý
Em chưa thử chỗ này, năm ngoái có chú Nhật internship chỗ em đến đây may 2 bộ, hỏi chú bao nhiêu xiền, chú bảo 5tr/2 bộ, rẻ quá cơ, mỗi tội em chả thấy nó đúng như mọi người hay nói, trông hơi hộp

Đại_Bàng

[Tịch thu bằng lái]
Bác có thể leak cho em tí là khoảng bao nhiêu không vì xem trên Perfect Suit Factory, những bộ vải Italia 110's với 100's cũng khoảng gần 500 obama. Nếu may đo thì chắc chắn là đắt hơn rất nhiều.

Em thì có thể dễ dàng nhờ các đồng chí Nhật ship hộ nhưng mà cái hệ thống số đo, size của Nhật đối với suit nam là phức tạp nhất thế giới
Người nhà em tặng cụ ạ , em có bà chị bên Đức đi du lịch Nhật và bảo em muốn có quà gì thì em bẩu tặng ngay cho em 1 bộ Suit thế là bà ấy bẩu đo theo cách của cửa hàng rồi khi về VN bà ý cho em nên em chẳng biết giá là bao nhiêu , nhưng mặc thì rất ổn và cũng có phần chưa vừa vặn chính xác vì không đi thử căn chỉnh lại tại cửa hàng được , em tiếc về mỗi điều đó và em cũng chưa bao giờ nghĩ là Suit Nhật lại đẹp đến vậy cho đến khi em được mặc ( chồng người Đức ngồi xe máy đi đường Khâm Thiên lúc về lái ra quần :)) ) .

Bà ý mở hàng ăn bên Tây Đức , cũng không giầu lắm nên em nghĩ chỉ tầm 1,5k obama trở lại , cũng chẳng phải quá ghê gớm

Chỉnh sửa cuối:

Spike

Xe tăng
thì theo quan điểm của em, nó chỉ gọi là blazer hoặc là jacket thôi, không thể gọi là suits được. thanh niên thì ok chứ người có tuổi thì làm sao mà mặc được

B

Banned_U000001

[Đang chờ cấp bằng]
tóm lại cao minh chỉ là cái tiếng, còn may chẳng ra gì.em làm 1 bộ rồi chán,chẳng nhẽ lại chửi thẳng vào mặt
Mấy năm nay toàn Cao Minh (NTNhậm - giờ đổi tên thành Gia Minh). Thi thoảng đổi thử sang các nhà may tên tuổi khác mang về thấy không bằng được 1 nửa. Hay là nhà may nó cũng phải hợp phom người nhỉ @-)

3_banh

Xe điện
Người em xấu nên mặc áo may ở nhà ko hợp, em lại hợp véc CK, mặc vào chả thấy thừa thấy thiếu gì cả, mà tính ra mua lúc nó sale có tầm 5-6 củ, rẻ hơn may ở nhà.

phucloc8899

Xe container
Mấy năm nay toàn Cao Minh (NTNhậm - giờ đổi tên thành Gia Minh). Thi thoảng đổi thử sang các nhà may tên tuổi khác mang về thấy không bằng được 1 nửa. Hay là nhà may nó cũng phải hợp phom người nhỉ @-)
Ngày trước em cũng may ở Cao Minh 1 bộ , nói chung là được!

phocu_cb

Xe điện
May ở CM đắt lòi luôn ... Cụ cứ ra Thaicom bên Thi Sách xem, chúng nó may theo đúng ý mình và hơi ôm 1 chút e nghĩ là đẹp

chuông nhỏ

Xe hơi
Bác ra 68 Ngô Thì Nhậm ý. ở đấy may vest nữ đẹp lắm. Em may ở đấy mấy năm roài.
Hay do form người mình chuẩn nên vậy nhể.;))

Spike

Xe tăng
oài, đây là vest nam mà bác, nói chính xác ra thì nó phải là business suits (để phân biệt với các loại khác)

trinhhung

Xe buýt
đánh dấu khi nào cần qua chỗ các cụ chỉ bảo

sleepdriver

Xe buýt
Hiểm nhỉ, sao lại đi boots với cả bộ suits là sao bác? :-o
Ý em là hai đôi bác post ảnh ở trên thô quá (*** ngắn, tròn, đế gỗ, màu dại - có thể do ảnh), thiển ý của em là không hợp. Mấy đôi ở dưới thì quá ok bác. Nói chung vẫn là tùy đôi.