[Funland] Địa chỉ may bộ vest đẹp và uy tín

escapes

Xe buýt
em Vote Đức Classic ở Nguyễn Hữu Huân, may rất chuẩn dáng nhưng giá khá cao, bù lại thì rất ưng ý với bộ đồ, em may 2 bộ ở đây rồi thấy xứng đáng lắm ạ :)
Đức....nguyễn hữu huân may được, hoàn thiện sản phẩm tốt, đóng gói nghiêm chỉnh trước khi bàn giao cho khách hàng, thông tin khách hành lưu giữ, sms thông báo nhận hàng đầy đủ... giá cao, một số nhân viên chưa được đào tạo bài bản để tư vấn cho khách, không nhận vải mang đến, vào may quần áo cứ bị hỏi là may loại bao nhiêu tiền, ơ hay...cái nào đẹp thì may, biết thế cờ hó nào là bao nhiêu xiền, nên tư vấn về sản phẩm phù hợp cho khách hàng, sau đó hãy để họ quyết định, vì vào đó thì xác định là phải có xiền thì hãy vào, không thì lượn luôn cho khỏi mất thời gian (vd: áo sơ mi đẹp, 2 củ)

Số 2 thi sách, may như mứt, đã hỏng 3 cái quần, 4 cái áo, sai với số đo, vẹo vọ, sai hẹn, sản phẩm chỉ thừa lòi tứ tung, về lại phải tự cắt, cổ áo phồng rộp sau 2 lần giặt, nhân viên nhiệt tình, giá may rẻ (200k cho áo sơ mi, vải mang đến)...cạch, không bao giờ quay lại.

Đã vào N, Hàng Gà...nhìn dáng quần, dáng áo, đường kim mũi chỉ...và quyết đi ra!

Cao Minh, đã thử từ THĐ, Phùng Hưng, không thấy hợp, như cán bộ huyện đi học tập, kết hợp tham quan nước ngoài.

Ngày trước có họ hàng nhà Phú Hưng Tràng Tiền, tách ra, về chỗ Ngô Sỹ Liên, Nguyễn Như Đổ, may đẹp, dáng quần rất đẹp, chuyển nhà, mất liên lạc.

Hùng Vân Hàng Bông, cái ông mà đi vào cửa hàng, thì đứng bên trái (không phải bên phải nhé, dây vào ông bà bên phải hoặc sai số đo, hoặc sai hẹn)..., may quần tây, kaki, đều đẹp...đã bán nhà, mất liên lạc.

Hôm nào phải thử Kim Hoàng và 56 Tràng Tiền phát.

Chỉnh sửa cuối:

tranba

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Đức....nguyễn hữu huân may được, hoàn thiện sản phẩm tốt, đóng gói nghiêm chỉnh trước khi bàn giao cho khách hàng, thông tin khách hành lưu giữ, sms thông báo nhận hàng đầy đủ... giá cao, một số nhân viên chưa được đào tạo bài bản để tư vấn cho khách, không nhận vải mang đến, vào may quần áo cứ bị hỏi là may loại bao nhiêu tiền, ơ hay...cái nào đẹp thì may, biết thế cờ hó nào là bao nhiêu xiền, nên tư vấn về sản phẩm phù hợp cho khách hàng, sau đó hãy để họ quyết định, vì vào đó thì xác định là phải có xiền thì hãy vào, không thì lượn luôn cho khỏi mất thời gian (vd: áo sơ mi đẹp, 2 củ)

Số 2 thi sách, may như mứt, đã hỏng 3 cái quần, 4 cái áo, sai với số đo, vẹo vọ, sai hẹn, sản phẩm chỉ thừa lòi tứ tung, về lại phải tự cắt, cổ áo phồng rộp sau 2 lần giặt, nhân viên nhiệt tình, giá may rẻ (200k cho áo sơ mi, vải mang đến)...cạch, không bao giờ quay lại.

Đã vào N, Hàng Gà...nhìn dáng quần, dáng áo, đường kim mũi chỉ...và quyết đi ra!

Cao Minh, đã thử từ THĐ, Phùng Hưng, không thấy hợp, như cán bộ huyện đi học tập, kết hợp tham quan nước ngoài.

Ngày trước có họ hàng nhà Phú Hưng Tràng Tiền, tách ra, về chỗ Ngô Sỹ Liên, Nguyễn Như Đổ, may đẹp, dáng quần rất đẹp, chuyển nhà, mất liên lạc.

Hùng Vân Hàng Bông, cái ông mà đi vào cửa hàng, thì đứng bên trái (không phải bên phải nhé, dây vào ông bà bên phải hoặc sai số đo, hoặc sai hẹn)..., may quần tây, kaki, đều đẹp...đã bán nhà, mất liên lạc.

Cụ chịu khó đi thật, em mời cụ 1 ly :). Chỗ Đức Classic có con bé nv khá khó chịu, nói chuyện ra điều bề trên với khách, từ lần đầu em đã phản ánh nhưng ko hiểu sao lần sau quay lại vẫn thấy thế :D. Lão chủ hình như ng Đà Nẵng thì phải, làm việc rất chuẩn chỉ.

ntd2705

Xe máy

Em thấy cụ nói số 2 thi sách chuẩn đấy

Haiha0674

Xe điện
Tình hình là tuần vừa rồi em vừa lấy suit của Veneta xong. Em đặt may thứ 2 và yêu cầu thứ 6 lấy. Các bạn hẹn fitting thứ 4 và đúng chiều thứ 6, hơn 5h thì em được lấy suit của em. Nói chung em rất hài lòng với lần thứ 2 này.

Lần đầu em may ở Dandy, cùng bạn chủ nhưng thợ may lúc đó là bạn khác và giờ ở Veneta thì là một anh thợ khác nên đúng là chất lượng đã được cải thiện.

Em mô tả các cụ nghe qua yêu cầu của em:
- Em may lapel to hơn bình thường, vai em hẹp (mặc dù em 1,75m và 67-68kg) nên em chỉ chọn 8,5cm;
- 2 khuy cơ bản, xẻ hai bên. 3 túi áo (một bên có hai túi - cái này chơi bời là chính);
- Lót lưng em chỉ lót một nửa cho đỡ nóng, nặng vì em vẫn có lúc vẫn phải mặc suit mùa hè;
- Em yêu cầu kissing stacked button cho tay áo (nó là dạng các khuy được đính chồng lên nhau thay vì đính khuy có khoảng cách hoặc liền nhau) và khuyết là working button (nôm na nó nghĩa là các khuy áo ở tay áo cài được vào khuyết như sơ mi thay vì nếu không yêu cầu thì chỉ là khuyết giả);
- Phần khuyết trên lapel được thùa chỉ hồng và ở khuy cuối cùng của tay áo cũng được thùa chỉ hồng;
- Quần cạp bình thường, mặc không được ôm (em mông lép), ngồi không bị bó đùi và ống không được gãy (em thích mặc dáng ngắn nhìn cho nó gọn gàng). Ống là 18,5 cm và lơ vê 4,5cm.
- Vải thì em chọn của Dolce and Taylor, màu lông chuột có kẻ caro chỉ hồng nhạt (mờ). Giá là 6,5 triệu và đang được sale 20% nên còn 5,2 triệu. Cá nhân em cho rằng đây là một giá rất hợp lý để em give it a try sau lần thất bại với cái quần trước đó.

Em nhận được gì vào thứ 6:

- Lưng áo: một trong những điểm mà cả em và cụ Doomsday lần trước có nhất trí là phần lưng và vai áo Veneta (trước cụ Doomsday may ở Dandy) làm rất tốt. Lưng áo ôm đẹp, sạch sẽ. Vai áo được lót mỏng, vai xuôi, lên dáng rất ổn. Nói thật là hơn rất nhiều mấy bộ em may ở Đức Nguyễn Hữu Huân;
- Tay áo thẳng thớm, không bị xoắn vặn khi kết hợp với áo sơ mi (cái này em vẫn bị khi may nhà khác, có lẽ do khi họ ráp tay không cẩn thận nên bị vặn).
- Thân áo: tất nhiên là mình đi may đo chứ có phải là mua của mấy ông vớ vẩn đâu mà ngắn "chũn" lên được. Em chọn độ dài classic.
- Ngực áo: bác thợ đệm mỏng vừa phải. Có lẽ lần sau em sẽ may full canvas sau khi thấy một bộ full canvas của một bạn ở đấy, sờ vào khá thích.
- Quần: cái này rất hay. Em yêu cầu 18,5cm. Khi thử, bạn chủ nhìn thấy hơi dài, ống hơi to (em cũng không biết chính xác lúc ấy ống bao nhiêu) yêu cầu anh thợ phải sửa lại ống quần theo đúng tiêu chuẩn của Veneta. Trộm vía lúc em thử thì ống quần nhìn nó đứng quá và hơi dài. Đến khi sửa xong thì em thấy đẹp hơn hẳn (có lẽ chỉ còn khoảng 17,5 cm) và độ dài còn là 94cm. Rất đẹp. Thêm nữa, do em đã dặn trước nên em mặc thấy rất thoải mái, không bị quá ôm nhưng vẫn đảm bảo rất hiện đại, trẻ trung (em cũng dừ rồi ạ).

Tổng thể:
- Em có một bộ suit đẹp (mấy chú Tây cơ quan em cứ lườm lườm - chúng nó toàn hàng xịn ạ, cái này em biết vì nó đi đến John Lobb, Edward Green, JM Weston cơ mà). Tà áo bay, vạt áo đứng dáng, đặc biệt là vai và lưng là những điểm em ưng nhất. Túm lại, đây là bộ đẹp nhất của em từ trước đến nay, mặc dù nó là bộ em phải chi gần như ít tiền nhất.
- Em thấy mình chọn không tồi về pattern vải, lên rất sang, mặc dịp gì cũng được, trang trọng ok vì nó là gam màu tối mà ăn chơi tí cũng ok vì nó là caro hồng nhạt.

Điểm cần khắc phục:
Không thể nào toàn khen được vì chỗ này cũng có những điểm cần phải cải thiện.

- Khi em nhận được áo thì: phần chỉ hồng thùa khuyết chỗ lapel không có (vẫn là chỉ cùng màu áo) và tương tự là phần thùa ở khuyết tay áo;
- Khuyết tay áo của em vẫn là non-working button (không cài được mà vẫn là khuyết giả);
- Em yêu cầu kissing stacked button nhưng nhận được chỉ là kissing;
----> 3 điểm này đều sửa được, các bạn bảo khi nào em rỗi, mang áo qua các bạn sẽ sửa lại. Em đang cần áo nên cứ vác về mặc tạm.
- Cái đỉa quần đầu tiên hơi xa so với khóa kéo, làm cho đầu thắt lưng không với tới được. Em lưu ý là thắt lưng chỉ nên qua đỉa quẩn đầu tiên tầm 5cm là đẹp nhưng do đỉa quần đính hơi xa nên đầu thắt lưng của em chỉ chạm được vào đầu đỉa quần.
----> thực ra cái này cũng sửa được nhưng em cứ note lên đây để các bác yêu cầu, hoặc bác chủ có đọc được thì cải thiện.

Kết luận:
- Khách quan mà nói (vì em cũng đã từng là người mắng mỏ Dandy) thì Veneta đã cải thiện rất nhiều;
- Chất lượng so với giá tiền đang là cực kỳ hợp lý (với 20% discount) còn kể cả nguyên giá vẫn hợp lý hơn nhiều nhà may khác. Đặc biệt các bạn được thoải mái yêu cầu mà không vấp phải bất kỳ sự khó chịu nào từ thợ may, bạn sale (như em đã gặp phải trong các lần trước, mặc dù em là người trả tiền);
- Bộ tiếp theo em sẽ vẫn chọn Veneta và sẽ yêu cầu họ cải thiện hơn nữa. Trên này nhiều cụ sành lắm, em chỉ review sơ bộ để cụ nào có ác cảm với Dandy như em trước đây có thể thay đổi quan điểm (như em giờ :D) chứ không thể so sánh với những hàng cao cấp hơn từ Anh, Italia hay Antonio De Torres (vì quan trọng là em hem có xèng).

Em viết dài quá mà chả có cái ảnh nào, các cụ thông cảm nhá, tại em không thích chụp ảnh mà em thì chỉ đi công tác, gặp khách mới diện suit. À, mà khi đi làm việc thì ai người ta chụp ảnh cho mình. He he.
Cụ cho em hỏi, mang vải đến nhà may này , họ có nhận không?

ndakhoa6868

Đi bộ
Còn cho em hỏi ở SG thì nên qua đâu may nhỉ ? Yêu cầu của em cũng chỉ là may quần dáng đứng,thoải mái trong việc đi làm.

DuongAlo

Xe buýt
Áo sơ mi ếch gì mà 2 củ
Em toàn mua sẵn, mặc chuẩn luôn khỏi cần chỉnh
Trước đi may chán rồi
Thực là cái đất này, chặt chém làm trò
Nên em choa rải mợ tán luôn cho nhanh
Được cái em mặc size chuẩn luôn, mua ở bển về vừa khít khịt ^_^

Lovanthai

Đi bộ
Mình hay may bên Chương tailor - nhà may chương. Ở núi trúc với 103 giảng võ. Thấy hợp lắm, vải cũng nhiều để lựa chọn. Lần đầu vẫn phải điều chỉnh dài ngắn chút thôi. Từ đấy là cứ chọn vải với kiểu là ok. Đợt này Chương đẩy mạnh thấy chất lượng ngày càng ok. Đợt vừa r khuyến mãi may bộ 6 triệu được tặng sơ mi 1.200k mình cũng được nhân viên gọi chăm sóc tốt. Nói chung cungz thử may nhiều nơi r nhưng vẫn ưng ở đây nhất

BigBird15cm

Xe tải
Nhờ các cụ nhận xét cho em bộ suit này ạ, cá nhân em thì thấy phần eo hơi chật chút, nhưng em cũng muốn mặc ôm một chút, còn quần chắc phải cắt lên cao tầm 5cm.

BigBird15cm

Xe tải
Thợ thuyền bây giờ cắt suit nhìn nẫu ruột nẫu mề thật, không phân biệt được thế nào suits hay casual blazer. Thằng mặc áo người nó vẹo cột sống hình chữ S, vai xuôi lệch , bung tọ, vai đánh hơi ngang độn ken vài dầy để che nhược điểm nhìn vừa nam tính mà vẫn trẻ trung. Các cụ cứ thích mặc vai mỏng xuôi, nhưng thợ không biết chuốt áo nhìn sẽ nữ tính và giống blazer. Thợ không định hình am hiểu được các đặc trưng của từng phong cách thì trên một cái áo sẽ thành lẩu thập cập. Châu Âu mấy trăm năm thợ họ nghiên cứu và có tài liệu chuẩn mực cả. Áo khó nhất ở phần tra tay, thợ tra tay như cái gửi hình em không chắc có nổi 5 người ở trên đất HN không, đây là thợ học nghề cổ truyền và sau đó từng sang Đan Mạch chỉ ăn với học tra tay 1 năm. Nên chiếc tay tròn ôm sát khoang nách, toàn bộ chiếc áo ôm sát mà người mặc vẫn cử động thoải mái. Còn cái ve thích bép hay phồng chỉ là chi tiết nhỏ

Sai lầm học nghề của thế hệ sau là coi thường những thế hệ truyền nghề lão làng học từ thời pháp và kế cận sau đó. Họ học hành không bài bản dẫn đến mất gốc. Nếu học đúng thì thời nay chả có những chiếc áo tệ hại như thế này, nếu là hàng may sẵn thì còn chấp nhận được. Nhưng nhìn những chiếc áo may đo của các cụ em thật sự thấy tiếc nghành nghề này bị mai một và lệch lạc dù chúng ta đã từng có rất nhiều thợ giỏi. Nếu có gốc chuẩn thì việc cách tân chả có gì khó

Cụ đang nhận xét bộ của em hay là nhận xét cái hình của cụ post đấy ạ?

Deplov

Xe buýt
Em nghĩ quần thì đi may lại cái mới cho nhanh ạ, quần hỏng be bét. Còn áo thì cụ Dê! đã nhận xét đủ r ạ
Em nghĩ cụ Dê nhận xét về cái áo trong ảnh của cụ í chứ không phải của cụ Chim to dần đâu ạ.

Có điều bộ của cụ Chim may cũng bị lỗi, các cụ khác chắc không dám bình luận vì sợ cụ tự ái hoặc xót tiền may đấy. Nếu cụ chưa may nhiều, chưa nắm chắc số đo cơ thể mình và những tùy biến cần thiết mà may nhà may ở xa, không fitting kỹ càng thì rất dễ bị xấu cụ ạ.

Dê!

Xe tăng
Em nghĩ cụ Dê nhận xét về cái áo trong ảnh của cụ í chứ không phải của cụ Chim to dần đâu ạ.

Có điều bộ của cụ Chim may cũng bị lỗi, các cụ khác chắc không dám bình luận vì sợ cụ tự ái hoặc xót tiền may đấy. Nếu cụ chưa may nhiều, chưa nắm chắc số đo cơ thể mình và những tùy biến cần thiết mà may nhà may ở xa, không fitting kỹ càng thì rất dễ bị xấu cụ ạ.
Em tưởng cụ ấy may thợ trẩu tre ở quê nhà, còn ở nước ngoài thì không biết nước nào mà ra bộ suit kinh hoàng như vậy :T, em cũng k dám chê chỉ muốn đưa ra một ví dụ (mặc dù may rất gấp để dự khai trương) để cụ ấy tự so sánh đánh giá và cho thợ của cụ ấy coi. Cái cuần trắng thì cu trong ảnh nó mặc lôm côm, áo là khá ngon

BigBird15cm

Xe tải
Em tưởng cụ ấy may thợ trẩu tre ở quê nhà, còn ở nước ngoài thì không biết nước nào mà ra bộ suit kinh hoàng như vậy :T, em cũng k dám chê chỉ muốn đưa ra một ví dụ (mặc dù may rất gấp để dự khai trương) để cụ ấy tự so sánh đánh giá và cho thợ của cụ ấy coi. Cái cuần trắng thì cu trong ảnh nó mặc lôm côm, áo là khá ngon
Em ko hiểu áo trong ảnh của cụ ngon ở chỗ nào khi nó ôm phần bụng quá chặt đến mức làm phần dưới ngực nhăn nhúm thấy rõ?
Bộ của em các cụ cứ góp ý nhiệt tình để em bảo thợ nó sửa thôi ạ.

Dê!

Xe tăng
Em ko hiểu áo trong ảnh của cụ ngon ở chỗ nào khi nó ôm phần bụng quá chặt đến mức làm phần dưới ngực nhăn nhúm thấy rõ?
Bộ của em các cụ cứ góp ý nhiệt tình để em bảo thợ nó sửa thôi ạ.
Hì hì vì cái áo đo không có số đo, may áng áng trong lúc cấp bách, áo cụ may rộng nhưng cụ cử động có thoải mái không, còn áo mặc ôm sát body mà nó vẫn chạy vòng vòng đủ việc trong ngày. Với tư thế đứng và gập tay như vậy thì sao áo nó thẳng được. Mà thôi em đếch chém nữa, chán ngắt. Trả thớt cho các cụ

van56th

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Vest em thấy chỉ mua may sẵn là đẹp thôi các cụ ợ

bboy195

[Tịch thu bằng lái]
Nhờ các cụ nhận xét cho em bộ suit này ạ, cá nhân em thì thấy phần eo hơi chật chút, nhưng em cũng muốn mặc ôm một chút, còn quần chắc phải cắt lên cao tầm 5cm.

Cụ vứt bộ này cho đứa e nào gầy hơn cụ mặc đi, e thấy quá xấu, quần thì nhăn nhúm chỗ đũng, áo thì ko cân đối, nhìn cứ ngắn ngắn cụt cụt, như kiểu cụ mượn của ai chứ k phải may đo, vải e nhìn , sorry cụ nhưng...như vải tàu phùng khắc khoan, chán cụ ạ

tuananhdv

Xe hơi
Các Cụ ra Aries Store _ 293 Khương Trung, chỗ ấy hàng may sẵn đẹp mà giá hợp lý. sđt cửa hàng: 0969 928 698. Các Cụ thử tham khảo xem thế nào nhé