[Funland] Địa chỉ may bộ vest đẹp và uy tín

yeuxehoithoi

Xe đạp
Nhà cháu xin đính chính lại với Cụ là chỗ này chính tên nó gọi là Veston Chinh (thấy bảo công nghệ Germany gì gì đó). Chỗ này cũng lâu năm rồi, nhà cháu cũng may ở đây mấy lần rồi (kể từ khi kết bạn với Gấu cho đến nay đã > 10 năm rồi). Trung bình 2-3 năm lại may 1 bộ. Được cái người cũng dễ mặc nên thấy cũng được, không biết các Cụ khác thử ở đây thế nào. Năm ngoái đến đặt may thêm 1 bộ khác, thấy họ trưng ảnh (phóng to) DEMO cả hình ảnh ông PTT Nguyễn Thiện N. và "siêu" mẫu Hải Anh may đồ ở đó rồi treo lên quảng cáo. Vậy là có cả Chính Khách giá lâm là OAI rùi. Tự động viên thế cho sướng. Trước đây thấy chỉ phục vụ các Cụ (vì treo biển: "Thế Giới Đàn Ông" (không may Vest nữ), nay thấy phục vụ cả các Mợ rùi thì phải. Giá cả theo nhà cháu đánh giá cũng được (không quá đắt, mà cũng chẳng rẻ...)
Bác ra Phú Hưng cũng có 1 chính khách to nhất nhì vn, may xấu vãi ạ

Okane

Xe container
Riêng cái món VEST lày, e toàn múc trong.... SG, vừa rẻ, đẹp, lại được đi chơi :D

hoanglavie

Xe tải
Cao Minh xịn chỉ có ở chỗ Lê Thái Tổ, Phú Hưng xịn cũng chỉ có 1 chỗ duy nhất.
Em thấy Cao Minh may cũng đẹp nhưng đắt, sau này Gấu nhà em toàn ra PKK mua vải rồi may ở ThaiCom, thấy chất lượng không kém lắm mà rẻ hơn hẳn.
Em giống y như cụ, em thấy Phú Hưng may cũng được. Hay tại em dễ tính nhỉ?

innova02

Xe hơi
Em toàn may ở Nhà may Hoàng Sài Gòn (có 02 địa chỉ, 1 gần chùa Phúc Khánh, 2 bên kia đường gần hầm chui Ngã Tư Sở). Nói chung ở đây may rất đẹp, giá cả hợp lý và được tư vấn chu đáo, các bác đến thử xem, cứ gọi cho ông chủ kiêm thợ cả là Hoàng theo số 0989342690 (nói đc các anh luật sư hay may ở đây giới thiệu) sẽ được chăm sóc chu đáo. Chúc may được bộ cánh ưng ý, tự tin.
Chỗ này là của ông em - ông anh mới là Hoàng - ở đầu Lê Trọng Tấn chứ cụ, em kết ông anh hơn. Ông em này may cũng được mỗi tội có lần em mang đến sửa cứ làu bàu - ghét cái mặt, cạch luôn. Chỉ tín nhiệm ông anh

Korea parts

Xe buýt
Cao Minh xịn chỉ có ở chỗ Lê Thái Tổ, Phú Hưng xịn cũng chỉ có 1 chỗ duy nhất.
Em thấy Cao Minh may cũng đẹp nhưng đắt, sau này Gấu nhà em toàn ra PKK mua vải rồi may ở ThaiCom, thấy chất lượng không kém lắm mà rẻ hơn hẳn.
Cao Minh xịn là Cao Minh Tailor phải không cụ, em hay may ở Cao Minh Tailor nhưng gần 1 năm nay họ chuyển về số 8 Ngô Thì Nhậm rồi mà.....

escape T

Xe tải
có một cửa hàng Cao Minh ở Trần hưng đạo nữa.bác đến đấy họ bán vải luôn đấy.
Cao Minh xịn là Cao Minh Tailor phải không cụ, em hay may ở Cao Minh Tailor nhưng gần 1 năm nay họ chuyển về số 8 Ngô Thì Nhậm rồi mà.....

Binhminhdiuem1010

Xe đạp
nhà cháu thấy Nam 72 Hàng Gà may ổn đấy ạ

LeTai1979

Racing Boy
Cụ đến Đức ở Nguyễn Hữu Huân thử xem, trước em may ở đó thấy mặc đc lắm.

Emesco

Xe điện
Em chuyên may ở ĐỨC, 73 Nguyễn Hữu Huân, thấy có vẻ ổn... cụ thử nghiên cứu xem.
Đức may được
Hội Sông Đà thường may ở đây, mặc dầu tiệm chẳng tiếng tăm gì cho lắm

dxpac

Xe buýt
Em không để ý, trước em may ở Cao Minh Lê Thái Tổ (hồ Hoàn Kiếm).

heysmileplease

Xe tải
khà khà các cụ quả là sành, e thấy cũng nhiều lựa chọn phết, đang định ra Hàng gà rồi nhưng chắc là thôi ra Lê Trong Tấn thử cho gần nhà. Thank các cụ lần nữa

Vinaxuki JBC

Xe tăng
Bác ra Phú Hưng cũng có 1 chính khách to nhất nhì vn, may xấu vãi ạ
Cái này thì nhà cháu nhất trí với Cụ. Không phải cứ treo ảnh DEMO có Chính khách gì đó nghĩa là may đẹp đâu. Có khi họ chỉ tập trung làm kỹ cho những Kụ "Chính Khách" đó còn của người khác thì làm ẩu cũng không biết được. Không biết các Kụ "Chính Khách" may ở đó chắc được miễn phí các Cụ nhỉ, thậm chí có khi còn nhận cả cát xê thêm cho vui vẻ để lần sau còn đến tiếp...

captured

[Tịch thu bằng lái]
Em có địa chỉ 80 Nguyễn Hữu Huân (hình như là thế) của 1 anh người Đà Nẵng, giờ em không dám đến nữa. Chủ shop khoe từng là thợ cả của Cao Minh mở ra làm riêng.
Lần đầu may thử 1 quần, thấy okey.
Lần thứ 2 cũng may quần, may xong kết quả chán hẳn. Em có khiếu nại với đại ca chủ shop, anh này khẳng định không phải lỗi lại mình, mà do đám nhân viên của shop vội làm để nghỉ 2/9 nên không được như cái trước. Em bó tay luôn.

DH_Altis07

Xe tải
Nếu rẻ mà cũng khá chất lượng thì Cụ qua Thaicom - Số 2 Thi Sách; (em toàn may quần ở đây, già trẻ đều may được),
nhưng ghét nhất là ở đây may chờ khá lâu, nhất là dịp sắp tết này.
Hoặc thử qua chỗ Nhà may Anh Thi ở Quang Trung (em quên địa chỉ bao nhiêu dùi, ở đây em mới chỉ may áo sơ mi, kiểu dáng chuẩn,
trẻ trung nhưng vẫn sang trọng). Em thấy Veston ở đây cũng nhiều kiểu khá hay, bác nào thích kiểu dáng ôm, trẻ trung chắc ổn đó.
Ở đó anh thợ tư vấn nhiệt tình, trả hàng đúng hẹn. Em thích kiểu làm việc này, em chúa ghét kiểu dây dưa hẹn hò của Thái Com lắm dùi.
Ngọc lan ở Bạch Mai thì nói thực em thấy thiết kế kiểu dáng bình thường, tư vấn không mấy nhiệt tình lắm.

HoaDai

Xe buýt
Mấy năm nay em toàn may ở Cao Thắng số 5 Kim Mã. May khá đẹp mà phong cách trẻ trung.

lovewheels

Xe buýt
Quang Minh Phùng Hưng (trước là Cao Minh, chắc bị kiện nên mới lấy đúng tên chủ hiệu). May đẹp. Em may đồ ở đó từ 2005 tới giờ không có vấn đề gì.

laze_a1

Xe tăng
Mấy năm nay em toàn ra Nam - Hàng Gà.
Mà như là điểm danh ý nhỉ, lại spam được 1 bài, he he

_F4_

Xe tăng
Em hay may quần & áo sơ mi ở Nam - Hàng Gà, vest bên này giá tầm 4tr5 tùy vải!Còn sếp em hay may ở nhà may Đức ở Nguyễn Hữu Huân,em thấy cũng khá đẹp :) cụ nên may nhanh đi ạ!Ko có họ không nhận hàng nữa đâu!

luxus

Xe tăng
Sau một vài lần may ở Cao Minh LTT và THĐ đều xấu vãi lái. Trong khi đó em lại có cái bo đì khá chuẩn nên em toàn mua đồ sales may sẵn mỗi lần đi công tác hoặc đi chơi - điều khác biệt giữa hàng hãng (ARMani, Hugo hay Dunhill) so với Cao Minh chính là mặc hàng Cao Minh trông như đi họp cán bộ xã hoặc đi ăn cưới vùng xa, hoặc nói nôm là trông hơi lịch bịch và hộp hộp. Mấy thằng kia thì ngược lại trông nhẹ nhõm và thanh thoát hơn hẳn.