[Funland] Địa chỉ người mua hàng trên hóa đơn điện tử mặc định có chữ Việt Nam ở cuối phải không ạ?

Babetta6868

Xe tăng
Như tiêu đề thớt ạ, em muốn hỏi cụ mợ nào đang sử dụng hóa đơn điện tử. Chuyện là: Em vừa giao cho bảo hiểm 1 bản in hóa đơn điện tử khắc phục tổn thất (Trách nhiệm dân sự) do đơn vị thi công xuất ra. Địa chỉ người mua hàng là : Số nhà ..., tổ ..., khu...., phường...., TP...., Tỉnh....., Việt Nam. Nói chung là thừa chữ Việt Nam so với hóa đơn giấy viết tay bình thường. Bên bảo hiểm nhất định không nhận hóa đơn. Chán ghê!

ngocbaominh

Xe buýt
Nhìn địa chỉ có tổ khu em đoán mợ ở Quảng Ninh. Tất cả hóa đơn ở VN đều xuất địa chỉ có chữ VN. Bảo hiểm chắc chơi khó cụ đấy ạ, hehe

Nói chung là viết cả chữ VN vào thì là hơi máy móc, nhưng không có lý do để từ chối vì có chữ VN

Bóng ma

Xe buýt
Website
ditru.com.vn
Cháu xuất hóa đơn thì một số bên để đến tỉnh thôi, một số bên yêu cầu viết cả Việt Nam. Mà về cơ bản thì là như nhau, cụ có thể khiếu nại hoặc kiện ra tòa.

Leanh65

Xe container
Như tiêu đề thớt ạ, em muốn hỏi cụ mợ nào đang sử dụng hóa đơn điện tử. Chuyện là: Em vừa giao cho bảo hiểm 1 bản in hóa đơn điện tử khắc phục tổn thất (Trách nhiệm dân sự) do đơn vị thi công xuất ra. Địa chỉ người mua hàng là : Số nhà ..., tổ ..., khu...., phường...., TP...., Tỉnh....., Việt Nam. Nói chung là thừa chữ Việt Nam so với hóa đơn giấy viết tay bình thường. Bên bảo hiểm nhất định không nhận hóa đơn. Chán ghê!
Chuẩn nhất phải là theo địa chỉ trên giấy cnđkkd của Sở KH&ĐT cấp, bố thằng nào giám từ chối. Thừa hay thiếu so với nó đều có quyền từ chối cụ ạ.

kientruc.ACCV

Xe tải
Website
www.accv.vn
Cụ cho tên bọn BH ấy để em né!

Babetta6868

Xe tăng
Chuẩn nhất phải là theo địa chỉ trên giấy cnđkkd của Sở KH&ĐT cấp, bố thằng nào giám từ chối. Thừa hay thiếu so với nó đều có quyền từ chối cụ ạ.
Vâng cụ
Nhìn địa chỉ có tổ khu em đoán mợ ở Quảng Ninh. Tất cả hóa đơn ở VN đều xuất địa chỉ có chữ VN. Bảo hiểm chắc chơi khó cụ đấy ạ, hehe
Nói chung là viết cả chữ VN vào thì là hơi máy móc, nhưng không có lý do để từ chối vì có chữ VN
Vâng, em Quảng Ninh ạ. Họ máy móc và bảo thủ thôi cụ ạ!
Toàn vặn những cái củ chuối 🥳
:D cuộc sống không giống cuộc đời!
Cháu xuất hóa đơn thì một số bên để đến tỉnh thôi, một số bên yêu cầu viết cả Việt Nam. Mà về cơ bản thì là như nhau, cụ có thể khiếu nại hoặc kiện ra tòa.
Em đang lấy mấy tài liệu các cụ nhà mình tìm và hỗ trợ để gửi cho Kế toán bên đó, chắc là xuôi thôi, giá trị không lớn nên không căng đến mức ra tòa đâu ạ, thank cụ

buicongchuc

Xì hơi lốp
Cái địa chỉ của đơn vị mua/bán phải ghi chính xác như trong giấy phép hoạt động, ĐKKD hay ĐKDN.

lamhv

Xe tăng
Quy định về viết hoá đơn: Bắt buộc phải có chữ Việt Nam hoặc ghi tắt VN được nhưng đa số ta đều không ghi nên Thuế phải ra văn bản hướng dẫn "không ghi cũng được" để các đoàn thanh kiểm tra không vận vẹo đòi loại CP.
Chỗ BH cụ chủ là cố tình bầy hầy.