[Funland] Địa chỉ sửa loa ở HN, cụ nào biết giúp em với.

gis123

Xe điện
chả là em vừa mua con tivi LG 50LN5400. và em muốn đưa âm thanh của nó ra ngoài nghe cho êm. bác nào biết thì giúp em với. nó cũng có jac 3.5mm em đã ghim vào rồi đưa qua cái loa vi tính (SoundMax) mà âm thanh nó ra rất nhỏ mặc dù em đã vặn max âm lượng trên cả 2. rồi em gắn cái headfone vào thấy cũng nhỏ lắm. bác nào biết cách khắc phục ko. giúp em với.
Bác thay đầu vào âm thanh bằng thiết bị khác xem sao? Nếu vẫn nhỏ thì do loa

lamuathu

Xe hơi
Loa đằng sau xe Ford laser nhà em bị rè rè không biết có sửa được không các cụ?

rubikconcept

Xe đạp
Em không có loa chỉ có giá treo loa thôi nhé

Cụ nào sửa loa và amply qua em nhé

hakaraoke

Xe tăng
Số 2 ngách 124 Văn chương, Đống đa, Hà nội
Em vừa ngồi ăn xôi ở đầu ngõ 25, ở Lò Đúc ngày xưa có Hòa Loa là nổi tiếng nhất.
Cụ nhầm rồi, ngày trước có bác Hợp Loa có biệt hiệu là "Nhất Thế giới" ở 25A Lò đúc, là thày dạy của mấy đồng chí sau: Trung, Phong, Khánh. Trung làm rất tốt, tay nghề có thể nói có phần còn hơn Phong nhưng do cậu này mải chơi nên không theo nghề. Khi bác Hợp sản xuất loa mang tên Tiến Hợp thì để cửa hàng 25A cho Phong làm. Tay nghề của Phong thì mấy bác buôn bán hàng điện tử quá biết rồi nên em không nói nữa, chỉ có điều là hiện giờ chỉ làm tại nhà ở Nam Thành công cho những anh em thân thiết và những ca khó thôi. Khánh là đệ tử sau cùng của bác Hợp nhưng theo em được biết thì phần lớn do Phong dạy nghề. Lúc đó bác Hoà nhà sát vách với bác Hợp (2 anh em ruột) chỉ làm cầm chừng thôi vì bao nhiêu khách đều vào nhà bác Hợp hết.

cccp1784

Xe hơi
Vậy bi giờ ra ai uy tín hả các cụ?

hakaraoke

Xe tăng
Vậy bi giờ ra ai uy tín hả các cụ?
Nếu cụ cần chất lượng chứ không ngại về giá thì mời qua nhà Cường Thái Phiên, hiện bác này đang ở 62 Đoàn Thị Điểm (không có biển hiệu gì, cứ gõ rồi đẩy cửa vào thôi)
Còn có thể qua cậu Huy nhà ở Phan Bội Châu (đệ của bác Cường) nhưng em không quan hệ nên không biết đích xác địa chỉ
Thêm nữa là qua cậu Mạnh ở gần trạm điện trên phố Thái phiên (ngõ đối diện với công an phường Phố Huế). Cụ đến đấy hỏi là họ chỉ ngay. Cậu này lấy công có thể nói rẻ nhất Hà nội, chất lượng chấp nhận được. Thợ hay qua đây nhờ Mạnh làm nhiều vì rẻ

cccp1784

Xe hơi
Nếu cụ cần chất lượng chứ không ngại về giá thì mời qua nhà Cường Thái Phiên, hiện bác này đang ở 62 Đoàn Thị Điểm (không có biển hiệu gì, cứ gõ rồi đẩy cửa vào thôi)
Còn có thể qua cậu Huy nhà ở Phan Bội Châu (đệ của bác Cường) nhưng em không quan hệ nên không biết đích xác địa chỉ
Thêm nữa là qua cậu Mạnh ở gần trạm điện trên phố Thái phiên (ngõ đối diện với công an phường Phố Huế). Cụ đến đấy hỏi là họ chỉ ngay. Cậu này lấy công có thể nói rẻ nhất Hà nội, chất lượng chấp nhận được. Thợ hay qua đây nhờ Mạnh làm nhiều vì rẻ
Vâng. Em cám ơn cụ nhiều ajh!

hainguyen181

Xe buýt
em nghe nói Lương Loa ngõ 1 Bùi Xương Trạch sửa cũng ok lắm :)

sportage_nmt

Xe hơi
em tìm mãi chưa có thợ nào hay ở Hà Đông ạ

pop4955

Đi bộ
em tìm mãi chưa có thợ nào hay ở Hà Đông ạ
Các bác giới thiệu giúp, có địa chỉ nào gần khu vực Hà Đông, Thanh Trì không ạ, ngại đi xa quá! Loa của em bị cọ sát khi nhấn màng loa, kêu hơi lạc giọng ạ! Thank các bro!

sontung.ttxd

Xe hơi
Bác ơi, cho e hỏi, Bác Cường Thái Phiên này có sửa SUB điện không vậy, e có con Sub sunfire true subwoofer mk II USA, nó vẫn kêu nhưng có vấn đề, mấy con IC công suất nóng bỏng tay( sờ vào tấm kim loại phía sau Sub) bật một lúc cái củ loa Bass cũng nóng, hơi có dấu hiệu khét, để lâu chắc sẽ cháy khét, con này mạch của nó phức tạp, không biết bác ấy có sửa đc không? Bác nào trên 4rom có số ĐT của bác Cường cho e xin để e gọi điện hỏi với ạ!

hakaraoke

Xe tăng
Bác ơi, cho e hỏi, Bác Cường Thái Phiên này có sửa SUB điện không vậy, e có con Sub sunfire true subwoofer mk II USA, nó vẫn kêu nhưng có vấn đề, mấy con IC công suất nóng bỏng tay( sờ vào tấm kim loại phía sau Sub) bật một lúc cái củ loa Bass cũng nóng, hơi có dấu hiệu khét, để lâu chắc sẽ cháy khét, con này mạch của nó phức tạp, không biết bác ấy có sửa đc không? Bác nào trên 4rom có số ĐT của bác Cường cho e xin để e gọi điện hỏi với ạ!
Bác Cường Thái Phiên không nhận sửa phần mạch cụ ạ. Cụ mang qua chỗ 84 Kim Mã, cửa hàng Đại Nam nhé, số ĐT 0913521544

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
Loa xe em đang bị rách phần gân như ảnh. Toàn địa chỉ xa quá, chả chỗ nào mạn Cầu Giấy, Từ Liêm :(

hakaraoke

Xe tăng
Bị như thế này thì cụ tự gắn lấy cho nhanh vì mang ra họ cũng làm như vậy. Lấy băng giấy dán vào bên trong, sau đó lấy tăm chấm keo DOG đắp bên ngoài là OK. Muốn đẹp thì sau khi keo khô dùng bút dạ đen chấm vào