Thảo luận Địa chỉ sửa xe Air blade tốt ở Hà Nội

nguyenminhthanh

Xe hơi
Em có Honda Airblade 2015 bị hiện tượng khi tăng ga đột ngột thì rất ì không bốc. Tăng ga từ từ mới tăng tốc được. Đã sửa 1 vài tiệm sửa xe ở Cầu Giấy nhưng không được. Cụ nào có thông tin cửa hàng sửa xe chuyên về dòng này cho em xin với.
Thợ họ đã kiểm tra côn bố nồi, lọc gió, bugi, vệ sinh kim phun, cảm biến, bơm xăng, cao áp, boobin sườn...nhưng không hết bệnh. Cám ơn các cụ!

Chỉnh sửa cuối:

honda_cub79

Xe lăn
Như cụ mô tả thì có vẻ bộ côn xe cụ bị kém rồi, lúc cụ mang ra hàng thì thợ họ làm những gì rồi ợ.

nguyenminhthanh

Xe hơi
Như cụ mô tả thì có vẻ bộ côn xe cụ bị kém rồi, lúc cụ mang ra hàng thì thợ họ làm những gì rồi ợ.
Họ vệ sinh côn, vệ sinh kim phun, cảm biến, thay lọc gió, bugi. Nhưng em vẫn thấy nó ì lúc đề pa lắm cụ ạ

linhanh198x

Xe tải
cụ mang ra thắng béo chỗ ngã tư phủ doãn xem, em hay sửa xe ở đó, bị bệnh gì cũng hết luôn

bongxu.

Xe tăng
Với pan này thì nói chung là thợ nào cũng có thể làm được.Đây chỉ là bộ côn đã xuống cấp thôi, tháo ra k.tra sau đó tùy theo tình trạng mà làm.Chắc sẽ phải thay bi văng của nồi trước,nồi sau có điều kiện thì thay mới cùng dây curoa luôn.Kẹt thì khắc phục bằng cách vớt chuông dán bố...
Trên Youtube.Phạm Sang tubor bán bộ nồi sau cho các dòng xe Honda có 400k.Đc lăn chuông & dán bố tốt có nhiều phản hồi tích cực.Tiếc là tôi lại đi xe Ya nên ko xài được bộ nồi này
Về làm ở đâu thì nói thật là các CH sửa xe đều chỉ tháo ráp thôi, còn việc gia công cơ khí sẽ đưa đến các xưởng chuyên gia công.Kể cả việc doa nòng cũng đưa đến gia công sau đó đem về ráp lên xe cho khách thôi.Tôi cũng toàn tự tháo nồi xe ga sau đó đem xuống Trần Sơn Đê La Thành làm.Chỗ đó là nơi gia công cho các tiệm sửa xe.Phụ tùng cũng toàn mua ở đấy về ráp lên là xong.

nguyenminhthanh

Xe hơi
có cụ nào đi airblade 125 đời 2018 mà hết 3.5l/100km ko?
e đã làm côn, vệ sinh kim phun, thay bugi,thay lọc gió.chạy ra khói đen các cụ à
Xe em 125 đời 2015 đi 7 năm rồi cũng chỉ 2,5l thôi cụ ạ. Về xăng thì AB là tiết kiệm nhất trong phân khúc xe tay ga

nguyenminhthanh

Xe hơi
Với pan này thì nói chung là thợ nào cũng có thể làm được.Đây chỉ là bộ côn đã xuống cấp thôi, tháo ra k.tra sau đó tùy theo tình trạng mà làm.Chắc sẽ phải thay bi văng của nồi trước,nồi sau có điều kiện thì thay mới cùng dây curoa luôn.Kẹt thì khắc phục bằng cách vớt chuông dán bố...
Trên Youtube.Phạm Sang tubor bán bộ nồi sau cho các dòng xe Honda có 400k.Đc lăn chuông & dán bố tốt có nhiều phản hồi tích cực.Tiếc là tôi lại đi xe Ya nên ko xài được bộ nồi này
Về làm ở đâu thì nói thật là các CH sửa xe đều chỉ tháo ráp thôi, còn việc gia công cơ khí sẽ đưa đến các xưởng chuyên gia công.Kể cả việc doa nòng cũng đưa đến gia công sau đó đem về ráp lên xe cho khách thôi.Tôi cũng toàn tự tháo nồi xe ga sau đó đem xuống Trần Sơn Đê La Thành làm.Chỗ đó là nơi gia công cho các tiệm sửa xe.Phụ tùng cũng toàn mua ở đấy về ráp lên là xong.
Đã kiểm tra và vệ sinh côn bố nồi rồi cụ ạ, đang nghi lỗi hệ thống điện tử, họ hẹn sau sau lễ mang xe ra cắm laptop đọc lỗi xem ntn, chứ mọi thứ về cơ khí như kim phun, cảm biến, bơm xăng, côn bố nồi, lọc gió, bugi, cao áp, bô bin sườn họ kiểm tra bảo dưỡng hết cả vẫn bị, hic.

luannissan

Xe tăng
Xe em 125 đời 2015 đi 7 năm rồi cũng chỉ 2,5l thôi cụ ạ. Về xăng thì AB là tiết kiệm nhất trong phân khúc xe tay ga
e biết nhưng con xe của e lại vọt lên thế.tìm mãi chưa ra nguyên nhân khó chịu lắm cụ ạ

bongxu.

Xe tăng
e biết nhưng con xe của e lại vọt lên thế.tìm mãi chưa ra nguyên nhân khó chịu lắm cụ ạ
Xe hao xăng lại ra khói đen thì dàn hơi của bạn đã mòn hở khiến cho xéc măng gạt nhớt không xuống hết.Khi cháy sẽ có khói đen,ca này muốn triệt để chỉ có thay bộ hơi mới thôi

Chỉnh sửa cuối:

luannissan

Xe tăng
Xe hao xăng lại ra khói đen thì dàn hơi của bạn đã mòn hở khiến cho xéc măng gạt nhớt không xuống hết.Khi cháy sẽ có khói đen,ca này muốn triệt để chỉ có thay bộ hơi mới thôi
mới đi có 20000km, thay dầu đầy đủ bạn ơi.nên khó có thể nói là do dàn hơi

bongxu.

Xe tăng
mới đi có 20000km, thay dầu đầy đủ bạn ơi.nên khó có thể nói là do dàn hơi
Quan trọng nhất là ra khói đen chứ nếu xe không ra khói thì ai nói gì.Nhiều khi chỉ bởi xéc măng gạt dầu hỏng thôi chứ chưa phải do xước nòng.

luannissan

Xe tăng
Quan trọng nhất là ra khói đen chứ nếu xe không ra khói thì ai nói gì.Nhiều khi chỉ bởi xéc măng gạt dầu hỏng thôi chứ chưa phải do xước nòng.
phải gaz rất to( tầm hơn 100km/h) mới ra khói chút rồi hết ngay.e kiểm tra buzi thì vẫn trắng cụ ạ.mới có 10000km mà hỏng sec măng thì cũng hơi ghê cụ nhỉ? e thay dầu chuẩn cụ à,thay.đúng km nữa.cho ra head bảo ăn xăng 3.4l/100km ko ai tin

Đôn Vespa

Xe hơi
có cụ nào đi airblade 125 đời 2018 mà hết 3.5l/100km ko?
e đã làm côn, vệ sinh kim phun, thay bugi,thay lọc gió.chạy ra khói đen các cụ à
khói đen là đốt ko hết xăng cụ nhé. khói trắng thì là hở xecmang. cụ mang qua 260 mễ trì thượng e kiểm tra cho

luannissan

Xe tăng
khói đen là đốt ko hết xăng cụ nhé. khói trắng thì là hở xecmang. cụ mang qua 260 mễ trì thượng e kiểm tra cho
ko đốt hết xăng thì thường buzi phải đen.nhưng buzi đẹp, màu gạch cua cụ ạ.