[Funland] Địa điểm Ăn nghỉ trải nghiệm xung quanh Hà Nội

Chắc xả vào gốc cây, bờ bụi, nhà nào ý thức tốt thì cào đất vùi xuống ;))
Em con trai thì thoải mái, nhưng chị em nhiều lúc cũng bất tiện thật. Em thấy công viên, khu chơi ở ta thiếu nhất là chỗ đi VS trong khi cái nhu cầu đó nó quan trọng hơn tất cả.

cuong.kts

Xe máy
e sang ECP toàn thuê homestay trên cao ngắm cầu với sân golf cho ... đỡ muỗi :))

slavik

[Tịch thu bằng lái]
Em con trai thì thoải mái, nhưng chị em nhiều lúc cũng bất tiện thật. Em thấy công viên, khu chơi ở ta thiếu nhất là chỗ đi VS trong khi cái nhu cầu đó nó quan trọng hơn tất cả.
Những khu hoang dã thì ko thể làm nhà vs dc, phần lớn người Việt giờ mới bắt đầu biết đi cắm trại gia đình ngoài thiên nhiên, nhưng ý thức giữ gìn thiên nhiên, môi trường, cảnh quan thì hầu hết = 0.
Điểm nào nổi tiếng chút y như rằng thành bãi rác ngay lập tức.

slavik

[Tịch thu bằng lái]
Có người quan trọng trôn ở đấy thì cụ cũng biết là họ đánh giá môi trường thế nào rồi.
Về Du lịch, Ba Vì đang làm kém, chứ rất có tiềm năng.
Đi mấy nơi em đề xuất đảm bảo không đông.
E vẫn nói BV là chỗ hiếm hoi còn sạch, và đặc biệt là ko có nhà dân, quán xá nhom nhem dựng lên bên trong. E đi BV suốt là vì thế, tránh đi vào cuối tuần dịp lễ, nhưng đi mãi cũng nhàm.
Nói về khai thác thì cả ngoại thành HN có tiềm năng khai thác DL, nhưng vừa ko biết khai thác, vừa ý thức dân kém nên đành chịu.
Mỹ Đức có khu hồ Tuy Lai rất rộng và khá tiềm năng nếu biết khai thác, nhưng 7-8 năm nay làm mãi 1 đoạn đường ven hồ không xong, bụi mù trời mù đất, mấy nhà máy khai thác đá ở đường HCM gần đó thì ngày đêm bạt núi vô tội vạ góp phần bụi hóa thêm cả khu vực hàng chục km2.

Azeglio

Xe điện
E vẫn nói BV là chỗ hiếm hoi còn sạch, và đặc biệt là ko có nhà dân, quán xá nhom nhem dựng lên bên trong. E đi BV suốt là vì thế, tránh đi vào cuối tuần dịp lễ, nhưng đi mãi cũng nhàm.
Nói về khai thác thì cả ngoại thành HN có tiềm năng khai thác DL, nhưng vừa ko biết khai thác, vừa ý thức dân kém nên đành chịu.
Mỹ Đức có khu hồ Tuy Lai rất rộng và khá tiềm năng nếu biết khai thác, nhưng 7-8 năm nay làm mãi 1 đoạn đường ven hồ không xong, bụi mù trời mù đất, mấy nhà máy khai thác đá ở đường HCM gần đó thì ngày đêm bạt núi vô tội vạ góp phần bụi hóa thêm cả khu vực hàng chục km2.
Cụ nói rất đúng, đồng ý với cụ.
Thế nên trách nhiệm của chính quyền xã, phường cần đánh giá. Nếu chúng ta không bàn ở đây thì làm sao biết được có những người đang sinh sống, làm việc tại Hà Nội có nhu cầu "tiêu tiền" mà chả biết tiêu ở đâu.

slavik

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nói rất đúng, đồng ý với cụ.
Thế nên trách nhiệm của chính quyền xã, phường cần đánh giá. Nếu chúng ta không bàn ở đây thì làm sao biết được có những người đang sinh sống, làm việc tại Hà Nội có nhu cầu "tiêu tiền" mà chả biết tiêu ở đâu.
Phường xã thì làm dc cái trò gì, toàn bộ vùng HN đều do cấp TP đến TW quy hoạch quản lý.

tomtomchát

Xe container
Ecopark ổn đấy cụ ah!
Ngoài ra hồ Đồng Đò cũng đẹp lắm...
e lại nghiên vụ Đồng đò.... mợ Chè có rì viu gì hơm? ;)
cơ mà từ Tam đảo đổ về e thấy nó na ná nhau kkk

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
e lại nghiên vụ Đồng đò.... mợ Chè có rì viu gì hơm? ;)
cơ mà từ Tam đảo đổ về e thấy nó na ná nhau kkk
Đồng Đò đẹp cụ ah, không khí cũng trong lành, hồi em đi chưa quá đông...
Cụ search google và thử nghiệm đi cụ :)

ranger.hn

Xe tải
cuối tuần này các cụ có chỗ cho F1 đi chơi chưa ạ

kendwood

Xe buýt
Tiện thới em muốn hỏi KN đi đại lải 2 ngày 1 đêm cho gia đình tầm 5-6 người thuê Biệt thự giá thế nào các cụ?

Loss1982

Xì hơi lốp
Tản đà, V resort hay asian resort hơn các cụ nhỉ. Nhà e có trẻ con 5 tuổi, muốn đi chơi cuối tuần, tắm khoáng...